Cần tìm địa chỉ dạy tiếng anh trẻ em ???

20/8/2015 4:31Phản hồi: 53
Em có thằng cháu năm nay 10 tuổi, bà chị em bảo tìm hộ cái trung tâm tiếng Anh tốt cho nó học mà em thì chỉ thạo khoản chơi game với ngắm gái thôi chứ tiếng anh tiếng em này thì potay. com luôn. Bác nào có kinh nghiệm vụ này thì chỉ cho em vài đường nhé! Tks các bác 😃
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

designer1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả riêng gì bác, em nghĩ game với gái thì bác nào mà chả thích, chả thạo hehee :p:p. Nói cho zui zui thế chứ trung tâm tiếng Anh giờ thiếu gì bác, đầy ra ;);)
@designer1102 Nói như bác ai chả nói được, quan trọng là bác thớt muốn tìm trung tâm uy tín, chất lượng cơ mà, giờ đi học thêm học nếm cũng phải tìm hiểu kỹ trước, chứ không mất tiền oan mà học chả chất lượng thì cũng phí phạm lắm đấy bác ạ 😔:(:(
designer1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongnguyet2t2 Thì ý em là đầy trung tâm để mà chọn lựa ý, chứ ai cho con đi học mà chả muốn tìm chỗ ngon lành cành đào 😁
Bác thớt tham khảo mấy trung tâm tiếng Anh như : Shelton, Language Link, Lesh ... nhé 😃 em nghĩ mấy trung tâm này nó cũng same same nhau thoai 😁
@AnhHungBanPhim113 Không giống nhau mấy đâu bác ơi, nó chỉ giống nhau ở chữ trung tâm thoai :p:p, còn phương pháp dạy chắc gì giống nhau, 3 trung tâm như bác nói thì em vote cho ông shelton nhé, em đã từng học tiếng anh giao tiếp 2 trong 3 ông này roài, em thấy phương pháp dạy của ông shelton là ok nhất, chương trình tiếng anh giao tiếp tại đây chú trọng nâng cao rèn luyện kỹ năng nghe – nói, luyện âm và phản xạ bằng 100% tiếng anh, giúp học viên tự tin, nghe nói chuẩn xác và có thể tương tác thực hành trong đời sống hiệu quả hơn, giáo viên 100% nước ngoài nhưng khả năng truyền đạt cực tốt bác ạ 😃
hoaluuly1
ĐẠI BÀNG
9 năm
10 tuổi mà đã bắt cháu nó đi học thêm roài ợ bác ??? Nhốt vào lồng sớm thế này thì lấy đâu ra tuổi thơ mà dữ dội, phải gọi là tuổi thơ thui chột mới đúng. Em mà là bác là em phản đối cái vụ học thêm học nếm này ngay!
ngoctb08
TÍCH CỰC
9 năm
@hoaluuly1 Vậy theo bác thì mấy tuổi mới nên cho trẻ đi học thêm là hợp lý? Hay để lên thi xong tốt nghiệp cấp 3 rồi mới đi học thêm :mad::mad::mad::mad: Mấy đứa cháu em toàn 3, 4 tuổi bố mẹ chúng nó đã cho đi học tiếng Anh ầm ầm rồi, học sớm thì nó thấm sớm bác ạ, chả nói đùa chứ, tiếng Anh chúng nó còn thạo hơn tiếng Việt 🆒🆒🆒🆒
@hoaluuly1 Theo em 10 tuổi thì là học thêm tiếng Anh là được rồi bác ạ 😃 nhà em là còn cho đi muộn đấy, nhà hàng xóm em, tập nói bằng tiếng Anh thay cho tiếng Việt kìa bác o_O
hoaluuly1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngoctb08 Thế chả nhẽ học tốt hay không chỉ phụ thuộc vào học thêm chắc ??? Học nhiều ngu người chứ thấm cái gì mà thấm, trẻ nhỏ thì để cho chúng nó chơi đã, thoải mái đầu óc, chưa gì đã chèn ép nó sớm, đến lúc chúng nó phát khùng vì học nhiều, thì lúc ấy các ông các bà kêu ai, trách ai ??? Ngày xưa tận lớp 6 em mới bập bõm " hello có nghĩa là chào, goodbye tạm biệt, thì thào wishper ... " nào có được học thêm học bớt gì đâu, nhưng giờ vẫn tự tin nói tiếng Anh với người nước ngoài luôn!
hoaluuly1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caothu_fifaonline2 Em lại thấy thế chả có gì hay ho cả, người Việt thì phải tập nói bằng tiếng Việt, nghe bác nói em thấy như mất gốc từ bé vậy, hay giờ mọi người có điều kiện cho con đi du học hết, hay là ra nước ngoài sinh sống luôn hzzz, tiếng mẹ đẻ mà còn không thạo thì vứt, đáng buồn cho một thế hệ 😔
ngoctb08
TÍCH CỰC
9 năm
@hoaluuly1 Tại sao bác lại cứ nghĩ mọi chuyện nó nặng nề như vậy nhỉ, tuổi nhỏ làm việc nhỏ, trẻ còn ít tuổi thì học mà chơi, chơi mà học, ví dụ như học thêm tiếng Anh thì sẽ có những buổi ngoại khóa, lồng ghép xen kẽ nhau, hay các chủ điểm học tập thì sẽ liên quan đến những hoạt động hàng ngày, nhưng trò chơi yêu thích, hay miêu tả những con vật, loại hoa quả, những vật dụng gần gũi hàng ngày với trẻ ... Khác gì bé nhận biết cả tiếng Anh và tiếng Việt không? Chứ bác nghĩ học thêm ngu người với phát khùng thì em cũng chào thua bác luông.
Thực ra thì 10 tuổi học tiếng Anh cũng không phải là sớm nữa đâu, theo em được biết thì 3-5 tuổi là giai đoạn vàng hình thành ngôn ngữ nói của trẻ, thời điểm vàng để bé tiếp thu ngôn ngữ mới một cách tốt nhất! Học tiếng Anh song song với tiếng mẹ đẻ cũng là một việc tốt, giúp ích cho trẻ những giai đoạn sau rất nhiều!
dashboard
TÍCH CỰC
9 năm
Sao không khí topic này nặng nề quá vậy :p em nghe như có mùi súng đạn 😁
Camera_Benco
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dashboard Dạt nhanh bác ơi, không ăn đạn như chơi đấy :p:p:p có mỗi cái học tiếng anh tiếng chị của trẻ con mà cãi nhau ỏm tỏi lên vậy các bác 😔. Một điều nhịn là chín điều lành nhé các bác 😃!
cho đi học thôi bạn ơi. con gái m 4t học rồi. học liên tục ko lại quên
Frank0919
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác lên gúc sợt lấy list những trung tâm tiếng Anh, sau đóa bác có thể gọi điện đến để hỏi vế phương pháp dạy học bên đó thế nào, học phí ra sao ... còn nếu muốn xem cơ sở vật chất thì bác chịu khó lượn một vòng cho nó yên tâm 😁 xong thì về báo cáo với bà chị, cho bà ấy chọn chỗ nào thì chọn :p:p:p
Hoppit178
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Frank0919 Bác thử gõ " trung tâm tiếng Anh" xem nó ra bao nhiêu kết quả nhé ;);) bác mà gọi điện được hết những trung tâm đấy chắc cũng hết mấy loét, còn nếu mà lượn thực tế thì chắc cũng đôi tuần có dư 🆒🆒. Giải pháp bác đưa ra không khả quan tẹo nào =))
@Hoppit178 Em muốn hát bài " chỉ anh hiểu em " bác ạ :p:p:p:p ý của bác ấy thì cũng tốt, nhưng mà phạm vi nó rộng quá thể 😔:( em cũng còn nhiều việc chứ đâu lượn lờ suốt được, em hóng ý kiến thực tế của những bác đã đi học hoặc biết về trung tâm tiếng Anh, như thế đỡ hơn nhiều. Bác nhỉ 😃😃!
namsuper
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cháu trai em 6 tuổi cũng bắt đầu cho đi học tiếng Anh ở trung tâm rồi, đăng ký khóa tiếng Anh thiếu nhi cho các cháu từ 6-12 tuổi ở shelton ý bác ạ, mấy lần em đưa cháu đến lớp nên thấy ở đây cơ sở vật chất nhìn đẹp lắm, mà giáo viên dạy cũng là người nước ngoài 100% đấy ạ. Tầm tuổi này học tiếng Anh để giúp các bé hình thành và phát triển các kỹ năng tiếng Anh từ cơ bản đến nâng cao, giúp các bé tự tin nói và sử dụng tiếng Anh một cách tự nhiên nhất bác ạ!
@namsuper Có từng khóa cho phân cấp độ tuổi thế nghe chuyện nghiệp thật đấy. Nhưng bác ơi, giáo viên nước ngoài hết thế thì cháu nó chưa quen, nghe không hiểu thì toi à ???
namsuper
ĐẠI BÀNG
9 năm
@caothu_fifaonline2 Bác chỉ lo bò trắng răng thui, tuy giáo viên là người nước ngoài nhưng khi nào chả có trợ giảng người Việt, nhất là tại những thời điểm mới bắt đầu học, trung tâm người ta thu tiền của bác thì người ta phải lo ổn thỏa cho bác những cái cơ bản đó chứ! Bên Shelton này nó có phương pháp dạy chất lượng lắm bác ơi, không quá thiên về ngữ pháp như nhiều bên khác đâu, kết hợp hài hòa giữa học và ngoại khóa, cháu em đi học về líu lo khoe cả ngày nào là được học vẽ học làm bánh ... Học kiểu thế thì trẻ nó vui, ko bị áp lực, lại tiếp thu tốt!
HeoMinhHa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quan điểm của em thì cháu nào thích đi học thì cho đi học, cháu nào còn muốn chơi thì chơi cho đã đuê :p :p em nghĩ là học tiếng Anh thuê được gia sư là tốt nhất, tại nhà mình nên kiểm soát mọi việc dễ dàng hơn, chứ ra trung tâm, mà rơi vào trung tâm nào có cung Bọ Cạp thì cũng mất vía 😁:D:D
CuTiHeo
TÍCH CỰC
9 năm
@HeoMinhHa Làm gì đâu mà lắm Bọ Cạp thế bác :p bác chỉ đa nghi tào tháo thoai à, nhưng vụ thuê gia sư thì em thấy bác nói đúng vì theo em thấy, đi học các trung tâm thường nhồi nhét, mấy chục cháu 1 lớp, đến chỉ bon chen nhau cũng đủ mệt, chứ học hành chắc gì vào đầu được mấy! Làm quả gia sư, 1 thầy 1 trò, hiệu quả mà có khi lại kinh tế cơ!
xboycz
TÍCH CỰC
9 năm
@HeoMinhHa Bác ơi trẻ con nó ham chơi lắm, bác mà để cháu nó tự thích học thì chắc lúc đó răng bác cũng sắp rụng ròi :D còn như trẻ học tiếng Anh thì em nghĩ thuê gia sư không hay bằng cho cháu học tại trung tâm đâu, học môn j em ko bít nhưng cái món tiếng Anh này thì phải có thực hành, thảo luận với thầy cô, bạn bè như vậy mới kích thích được sự sáng tạo của trẻ, giúp trẻ nhớ từ lâu hơn, học ở nhà hay có kiểu cô nói thao thao trò gật đầu như bổ củi nhưng hết buổi có khi chả chữ nào trong đầu đâu bác ạ 😃 😃 😃
@xboycz Bác nói chuẩn cờ mờ nờ rờ :p:p học ở trung tâm có giáo viên nước ngoài là chuẩn nhất, chứ thời nào rồi mà còn gia với sư 🆒🆒🆒
HeoMinhHa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xboycz Bác nói thế, cũng tùy trình đến đâu thì mới học giáo viên nước ngoài luôn đươc chứ, nghe không quen có khi chả hiểu gì, giáo viên thì cứ nói còn học viên thì cứ há mồm chả hiểu, thì có phải là tốn tiền không hả bác ;)
Không biết học trung tâm giáo viên nước ngoài thế có đắt không nhỉ các bác? Mà em thấy trung tâm là hay nhồi nhét học viên lắm, mùa nóng bức này, mấy chục cháu chui trong một phòng thì khác qué gì " lò luyện " 😕
@It's_not_over Theo em tìm hiểu thì giá rổ trung tâm gv nước ngoài và trung tâm gv VN thì cũng như nhau cả thoai, như đợt em học ở Shelton thì một khóa giao tiếp chưa đến 4 triệu, kéo dài trong 3 tháng, mỗi tuần 2 buổi, em không nhầm thì giá của khóa học cho trẻ cũng sêm sêm thế, một lớp không đông đâu ạ, tầm 8-12 học viên thôi à! Bác có thể tham khảo cụ thể hơn ở đây này: http://shelton.edu.vn/
@yeucongnghexanh Theo như bác nói thế thì học phí bên tiếng Anh Shelton này cũng ko đắt, mức giá bình quân đều tầm này cả. Nhưng em thấy số lượng học viên hợp lý đó bác ạ, học viên sẽ luôn là trung tâm của mọi hoạt động!
Nếu xác định cho trẻ sau này đi theo tiếng Anh thì mới cần đi học thêm, chứ còn không thì chẳng cần, như nhà em cứ học tốt những môn tự nhiên là được rồi, học nhiều loại quá khổ thân cháu nó ra, ngoại ngữ thì gọi là biết chút là được, sau này có thi không bị điểm liệt là ok hic
@iService.hanoi Sao nghe bác nói như kiểu bảo thủ, lạc hậu quá vậy. Quan điểm của em là học ít hay học nhiều không bao giờ là thừa hết, con bác sau này có làm ông nọ bà kia mà tiếng Anh mù tịt thì cũng không khá lên được đâu, không thông thạo thì cũng phải biết ít nhiều, bác có đi xin việc trong thời đại này mới thấu được tầm quan trọng của việc học tiếng Anh nó ntn nhé. Nếu bác tuyển nv, có 2 ứng viên ưu tú như nhau nhưng 1 giao tiếp tiếng Anh tốt, 1 lại chỉ biết tập đếm. Thì bác chọn ai ???
@traibongtron1 Gì mà bác nặng lời vậy, em chả bảo thủ hay lạc hậu gì cả, mỗi người có một suy nghĩ khác nhau, có phải xin công ty nước ngoài gì đâu mà khư khư cái mác tiếng Anh làm gì, thế em hỏi bác 2 ứng viên kia bác chọn cái ông nói được tiếng Anh xong vào công ty lại cả năm chả dùng đến thì nó có hơn gì không ??? Sau này có làm ông lớn đi ngoại giao đã có phiên dịch, gì phải xoắn 🆒🆒🆒🆒
@iService.hanoi Bác cứ như cầm tinh con cua ý, nói eo' muốn hiểu hay sao ý. Thui thà em tự nói chuyện với đầu gối cho nó đỡ bức xúc :mad:
Nhắc đến tiếng Anh em lại thấy hoảng hốt :oops::oops: ngày xưa vì cái môn chít tiệt này mà phải thi lại tốt nghiệp cấp 3. Để học được cái này tốt thì em nghĩ cũng phần nào dựa vào năng khiếu nữa đấy ạ 😃😃😃. Chứ em cũng từng cày cuốc ác lắm mà có được chữ nào đâu!
Em thấy giờ trẻ con phải học nhiều lắm ý, cháu em đêm nào cũng lọ mọ cắm cúi sách với vở, mới 7 tuổi mà đã ốp 2 cái đit' chai vào mặt rồi, nhìn rõ tội nghiệp. Bài trên lớp còn chả làm hết thì thêm với nếm gì nữa 😃 để thời gian cho các cháu còn thở nữa chứ!
Adamas_spa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ trẻ con nhà nào chả cho đi học thêm từ tấm bé, bảo sao cứ tầm hơn chục tuổi là thấy các cháu đã tiếng Anh tiếng Pháp bắn ầm ầm, nhưng được cái trẻ con học tiếp thu nhanh, chứ cứ như người lớn có học vậy chứ học nữa thì cũng thế hahaa
Giờ các ông bố bà mẹ còn cho đi học mấy thứ tiếng một lúc ý chứ, trẻ con nó thông minh lắm, lẫn lộn làm sao được. Nhưng để con cái học hành tốt thì cũng phải tìm được cái trung tâm nào nó uy tín chất lượng tí ba mẹ mới yên tâm 😃
MinhDang4290
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gớm ngày xưa em thấy có cần học thêm gì đâu, vẫn có đầy người học khối D nói tiếng Anh như gió đấy, chả nói đùa con bạn thân em nó theo khối D ( ngày xưa là Toán, Văn, Anh) ngoài học trên lớp với ở nhà, nó chả học đâu nữa, vậy mà thi vào ĐH gần thủ khoa đấy ạ ;) giờ đi phiên dịch nhiệt tình luông nhé 😁
@MinhDang4290 Để mà có số điểm cao gần thủ khoa thì chắc bạn của bác cũng cày ngày cày đêm đấy ạ, học như thế thiên về ngữ pháp nhiều hơn, nhưng về khoản phát âm, nghe nói chưa chắc đã giỏi bác ạ. Với cả ngày xưa với bây giờ nó không giống nhau. Giờ bác thấy đấy, con nhà ai mà chẳng học thêm tiếng Anh, lớp 30 cháu thì chắc 29 cháu học thêm bác ạ. Không cho đi học là thua kém bạn bè đấy! Mà theo em ngoại ngữ học thêm được thì tốt quá ý chứ. Sau này ắt hẳn có lúc dùng đến 😃
techmanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngày trước em từng đăng ký luyện thi chứng chỉ IELTS ở trung tâm tiếng Anh Shelton chỗ 33 Yên Lãng ( phố Thái Hà Mới), em thấy ở đây cũng có nhiều khóa học tiếng Anh cho nhiều lứa tuổi đấy bác thớt ạ, thấy nhiều phụ huynh đến đây đăng ký cho con lắm, bên này được cái cơ sở sạch đẹp, giáo viên toàn ngoại quốc, cho trẻ tiếp xúc với công nghệ tiên tiến và phương pháp giáo dục Anh Quốc như thế cũng hay các bác ạ!
@techmanpro Bác cho em hỏi nhờ xíu, ôn thi ILETS ở trung tâm đó hiệu quả không bác? Em đang tính tìm chỗ ôn chứng chỉ này để xin vào mấy công ty nước ngoài bác ạ, nhiều trung tâm quá, chả biết chọn giỏ nào mà gửi vàng nữa 😁
techmanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phongnguyet2t2 Ôn thi IELTS bên Shelton này được đó bác ạ, em thi là lần thứ 2, tăng 1.0 so với đợt trước đấy, giáo viên dạy là những người nước ngoài tâm huyết, có chuyên môn cao, có chứng chỉ sư phạm và nhiều năm giảng dạy luyện thi IELTS chuyên sâu. Được cập nhật những thông tin, dạng đề thi mới nhất về kì thi IELTS. Cuối khóa học, mình sẽ được làm một bài thi thử IELTS miễn phí để có đánh giá chính xác về trình độ của mình bác ạ. Bác qua bên này tham khảo xem sao nhé 😃 😃 😃
@techmanpro Ô kê con dê :p:p:p nghe bác bữa nào em mò qua bên này mục sở thị xem thế nào. Ưng cái bụng là quất luôn 1 khóa 😁:D:D. Đa tạ bác nhé 😃
@phongnguyet2t2 Mình cũng vừa cày ielts lên 5.5 để xin vào cty liên doanh bạn ạ. vất vả phết đấy. Giờ trug tâm nhiều lắm nên bạn cân nhắc kĩ 1 chút. Mình thì học bên KOS phố Nguyễn Công Hoan (đoạn gần trg cấp 2 Phan Chu Trinh) thấy ok lắm. Mình ôn 2 khóa và cuối cùng cũng đạt target. Bên này đc cái mô hình lớp nhỏ (6ng/lớp) nên gvien sát sao hơn, và mình cũng có thời gian training về speaking nhiều hơn. chứ mình sợ nhất lớp đông rồi mình chả có time mà nói thì phí tiền. Bên chỗ kia có học thử + làm test đấy. Bạn thử gg search xem sao nhé.
Handsome229
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chị bác thớt cũng kỳ ghê nhở, về việc học hành ăn uống của trẻ con thì mấy bà mẹ như chị bác sẽ thạo hơn chứ nhở 😁
Em cũng thích cái môn tiếng Anh này lắm, nhưng ngày xưa học lại lười, chỉ mải chơi bời nên giờ nói thật chả biết chữ gì môn này luôn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019