cần tìm kích hoạt gps cho bb 9530

doanh_win
12/12/2011 12:23Phản hồi: 13
các ace ơi cho e hỏi e mới mua 1 cho stom 9530 nhưng không kích hoạt được gps cho em nó em dùng phần mền mmap. mong ace giúp đỡ e nhé
thanks ace rất nhìu:playfull::playfull::playfull::playfull::playfull::playfull::playfull::playfull:
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác cài gmap là OK mà. e thấy ổn lắm ^^ .....
dùng gmaps đi bác à.
shine89
ĐẠI BÀNG
12 năm
BB em chưa dùng nên bó tay.Em nghĩ chắc nó cũng dùng tốt Goooglemap.bác dùng Googlemap đi rất tốt.tuy nhiên đôi khi nó dẫn ngược vào đường 1 chiều he he thú vị lắm :p:p:p
cái phần mền ak là googlemap ak ha
nghe nói nó ngốn gprs lắm
shine89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó cũng bình thường thôi bác.bác dùng chế độ bản đồ thôi thì đâu có tốn nhiều.
Dùng Vietmap đi nếu máy bác hỗ trợ cái này cũng rất hay dữ kiệu cập nhật liên tục.Nếu bác dùng Nokia thì có Nokiamap cũng không tệ 2 soft này hỗ trợ dẫn đường bằng giọng nói bác đi xe không cần nhìn màn hình đeo tai nghe mà đi thôi.
ko tốn tý nào. e vừa mua con 8800. đi đâu e cũng bật lên xem chấm xanh chạy mà thích mắt lắm ;)). lệch tầm nửa điểm bus thôi... à ko lệch tầm 15 -20m thôi. ngon lắm.. đi đến đâu biết đến đó.. hic
ạc. hôm nay pin yếu nó tự ngắt mạng vina e bật GPS lên vẫn vù vù ^^. vậy là ko tốn KB rùi
bernerasu
TÍCH CỰC
12 năm
vẫn không thấy dòng refresh GPS, làm sao đây, ở gần cột sóng vẫn thấy hiện cái hình như hồng tâm, chả hiểu gì! giúp với
đầu tiên bạn cắm vào máy tính, mở desktop manager lên xem có cài blackberry maps chưa, níu chưa thì chọn cái đó rùi bấm next cho em nó cài vào...xong sau đó tắt 3g đi, để 2g thoai....ra chỗ nào thoáng thoáng, vô setting--> advance option --> gps --> chọn refresh ...chờ hơi lâu...thấy có thông tin, ngày h fix là ok goài, h thì mở các phần mềm bản đồ lên moà thưởng thức
thanks các bác đã giúp nhưng bây giờ màn hình của em nó ra đi rui. bây giờ no trở thành cục sắt rùi.
Vào diễn đàn toàn bài viết sai quy định, gạch chéo đỏ lòm, E cho hết xuống trang 2 để các Bác nhìn cho có thiện cảm với box GPS
sao của e cài gmap 4.2 nhưng không thể sử dụng gps nhỉ mặc dù đã thiết lập các thông số trong adven option/gps như các bác chỉ
nó cứ báo gps temporarily unavailable
e xài 9530
gmap ngon đấy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019