Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cẩn trọng với HTC J ONE nhập từ Trung Quốc.

fan_ryu
23/3/2014 8:7Phản hồi: 287
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trunggaja
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vừa mua bên clickbuy. Tại bên bác fan-ryu ko có hàng. Hộp nó ko dc mới cho lắm. Ko biết sao ko
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Trunggaja Bạn nhìn xem ốc có vết mở chưa, máy có mới không.Nếu ngon là được, chứ tầm này khó mà cầu toàn, vì giá htc j one tại nhật tăng giá hơi quá.
Trunggaja
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái vụ ám tím là chụp đêm mới bị hay màn hình bị vậy bác
Trunggaja
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bên bác có thay cam dc ko. Máy em mua cho cháu mà bị ám tím nặng quá
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Trunggaja Camera thì phải ra hãng thay dịch vụ thôi bạn.
Bên Hồng Quang có nhận thay cam cho dòng này hả bác...sao e nghe nói bên hãng ko chịu trách nhiệm máy này.

Sent from my HTC J One using Tinhte.vn mobile app
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Tr.Minh Lộc thay dịch vụ mà bạn.
Trunggaja
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fan_ryu Dịch vụ nó cũng ko thay. Trên fb htc nó nói j one ko thay dc.
Mình vừa qua website thấy giá bây giờ tăng lên 7tr8.cho mình hỏi nếu giờ order thì có dc ko và khoảng bao lâu thì có hàng?mình muốn mua 1 chiếc đen và 1 đỏ ko bt có màu đỏ ko nhỉ.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyentiendungbg Order mất khoảng 10 ngày. Không có đỏ bạn ạ.
@fan_ryu Ko biết bên mình có lấy dc htc butterfly S ko nhỉ tìm mãi ko thấy chỗ nào bán có ai biết ở đâu còn bán chỉ mình với cũ cũng dc
Xin hỏi bác Fan_ryu vài điều thắc mắc :
1. Bác có nói vụ điện thoại chưa unlock chắc chắn là hàng xách tay nhật Chính hãng. Nhưng nếu là máy thương gia Trung Quốc nhập lại, mông má, tu sửa để thành điện thoại mới. Sau đó mới chuyển về Việt Nam sử dụng, thì hàng tại Việt Nam đó cũng là hàng chưa unlock mà. EM không hiểu vụ unlock sẵn để làm gì?
2. Đa phần hàng xách tay Nhật về Việt Nam bị bóc hết hộp rồi, và những máy đó thường là của người dân tại Nhật mua theo hợp đồng. Vậy những máy đó phải là máy 95-99% mới chứ đâu phải hàng mới 100% được.

Là 1 người rất thích dùng hàng nhật (ở nhà chuyên dùng hàng nội địa), nên rất muốn bác tư vấn giải đáp để có thể lấy 1 con điện thoại nhật ưng ý nhất.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@Trần Thọ Hiệp 1-Tất cả gốc đều là chưa unlock, nhưng trung quốc bán trên nhiều thị trường chứ không phải chỉ bán cho việt nam, họ sẽ không thể phục vụ theo yêu cầu của từng nơi được và mặc định họ sẽ 1 unlock toàn bộ số lượng máy trước đi đưa ra các đầu mối. Chính vì vậy mà hầu hết các máy đều được unlock sẵn mặc dù việc unlock mỗi máy không có gì là khó khăn cả. Nhưng đây chỉ là cơ sở tạm thời, sau này chưa biết thế nào.
2- Quan điểm về mới 100% của mỗi người mỗi khác, nhưng về mặt nghĩa đen là máy chưa qua sử dụng. Tại Nhật thì sau khi mua theo hợp đồng hộp hầu hết sẽ bị bóc ra, và khi người nhật bán, họ cũng ghi rõ ràng và vẫn quy định đó là hàng mới, với những máy đã bật lên để test thì họ sẽ quy định nó là hàng cũ và giải thích rõ, mặc dù có thể giá chẳng giảm tí nào...Nhưng mua hàng nhà mạng sẽ phải chấp nhận điều đó, bù lại sẽ được giá rẻ hơn nhiều. Còn nếu không chỉ có cách mua bản quốc tế giống như tại Việt Nam thôi bạn.
ngvinhhiep
ĐẠI BÀNG
9 năm
em mua máy bên phongcachnhat dc 3 ngày rồi , cũng sac theo yeu cầu rồi, mà sao nhanh hết pin lắm .mong anh @fan_ryu giải thích và chỉ cho em cách khắc phục ạ.
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
@ngvinhhiep em phải nói cụ thể thời gian sử dụng anh mới biết được, dòng htc j one bản thân không phải dòng pin khoẻ. thường cũng xài trong ngày em ạ.
ngvinhhiep
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fan_ryu em dùng máy lên mạng đọc tin tức khoảng 10 phút hết 5% pin ạ.
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
CON NÀY THAY CAM CÓ HẾT ÁM TÍM KO NHỈ
CÓ BỊ XẢY RA LẠI KO
whynot4444
TÍCH CỰC
9 năm
e unlock 1 con j one và giờ nó tự nhiên die camera sau, thay cam khác cũng k dc 😔
A cho e hỏi j one hiện nay unlook bằng cách nhập code mua từ nhà mạng docomo đc ko hay phải dùng phần mềm j ạ. Ông anh sắp về bảo mua cho 1 em mà ko biết cái vụ unlook này tnao nữa về lạ làm cục chặn jấy thì tèo. Mong anh trả lời jup e.
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
@Susanaeleanor one chỉ có thể unlock bằng phầm mềm, máy của nhà au nên không thể mua code của docomo bạn nhé
fan_ryu
TÍCH CỰC
9 năm
@Susanaeleanor chú ý khi mua chọn bản androif 4.1.2 hoặc 4.2, không chọn 4.4 nhé
@fan_ryu Vang cám ơn anh😃
@fan_ryu Anh ơi cho e hỏi ngoài lề tẹo. Em sharp aqous crystal của nhà mạng soft bank thì là unlook bàng fan mềm hay bằng code ạ. Nếu bằng fan mềm thì e gửi lên pcn anh unlook cho e dc ko vì e ko ở ha noj

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019