Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần tư vấn địa chỉ mua Nokia 8800 Gold Arte - chính hãng uy tín

mrtruong13
23/11/2011 5:39Phản hồi: 14
Mình đang cần mua chiếc Nokia 8800 Gold Arte - hàng chính hãng - mới 100% nhưng không biết địa chỉ nào tin cậy và uy tín ở Hà Nội.
Xem mấy cái showroom lớn lớn như thegiodidong hay hoangha, vienthongA bây giờ đều không có máy này. Bạn nào biết chỗ bán hàng chính hãng uy tín chỉ giúp mình với.
Tìm trên mạng chỗ thì bán 20tr, chỗ thì 22, chỗ thì 25, chỗ thì 36tr... chẳng biết thế nào mà lần nữa.

Thanks so much!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndn1527
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có bạn bè ở nước ngoài không? E có con bạn sống bên Nga, đợt trước nó về VN mang theo con này. Màu vàng, cầm lạnh như cục sắt.:stomp: Nhờ bạn bè mua giúp cho, rồi xách tay về VN.
Chạy lên Showroom của Nokia hỏi xem còn hàng ko, ko thì mua xách tay bên nước ngoài do ng thân xách về chứ ở VN hàng hoá linh tinh lắm 😔
mrtruong13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Showroom của Nokia ở Hà Nội là ở địa chỉ nào vậy bạn ơi ? Mình mù tịt :(
Cậu vào trang nokia.com.vn xem, hoặc ra showroom 18 Điện Biên Phủ. Sợ hết hàng rồi thôi.
mrtruong13
ĐẠI BÀNG
12 năm
toàn hết hàng thui bạn ạ 😔 khó quá....huhu
Vậy xin hỏi bạn vài câu

Bạn thích No 8800 ở điểm nào?
Bạn biết tất cả các cách test Nokia chưa?
Người thân của bạn có ai từng xài qua máy này chưa?
Vì 8800 Gold Arte thời trang & rất đẹp đó bạn 😃 Chắc mua tặng :p
mrtruong13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chưa biết hết cách Test nokia.
Mình chưa dùng 8800 bao giờ? người thân chưa ai dùng? Thế cho nên mình mới lập Topic này bạn ạ.
Bạn có kinh nghiệm gì chỉ mình với, Test nokia có những cách nào hả bạn ?
Thường loại này nếu mua nên mua chính hãng xin vì hàng ngoài rất dễ bị "thuốc", hiện giờ trên thị trường hàng mới ko có - còn 2nd nhiều máy dùng main Trung Quốc, vỏ & cơ cáp, MH thì hàng thiệt nên dễ dính 😔
Yugo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện nay theo em được biết thì chỉ có http://hoanggiamobi.com/ ở phố Hồ Tùng Mậu là còn "ém hàng" 8800 công ty FPT chuẩn mà mới 100% nguyên seal và tem máy. Máy 8800 gold arte mới ở đây bán 49,5 triệu, giờ giá vàng vẫn đang cao mà, còn hàng 98% thì tầm 25 triệu. Còn hàng công ty hết BH bác tìm trên muare nhiều lắm, giá dao động tầm 21-22 triệu với hàng hình thức khá. Dùng hàng này thì đẳng cấp khỏi phải bàn rồi, chỉ kém có vertu thôi chứ cá nhân em thấy mobiado cầm cũng không sướng tay bằng. Lưu ý khi mua máy cũ là hay không còn nguyên bản nữa, cơ cáp đã bung thay sửa chữa, rồi con này quí nhất là cái vỏ thì nhiều lúc cũng bị thay, tuy là vỏ tàu thì nhìn màu vàng choé biết ngay nhưng nếu ai chưa từng cầm qua máy thật thì cũng hơi lăn tăn đấy.

Cách check máy thì check số imei ở trang này http://www.numberingplans.com/ sẽ có thông tin về thị trường xuất xứ, main là của máy 8800 nào (8800 thường, limited, arte thường, saphia arte (brown hay black), carbon arte, gold arte) hiển thì thông tin ghi trên code ví dụ 8800d là sirrocco, 8800e-1 là gold arte, vân vân... Giúp bác tránh được trường hợp main này mà cắm vỏ nọ. Nên lưu ý check cả cái tem Nokia original bên trong phần main máy nữa.

International Numbering Plans, © 2001-2024

International Numbering Plans provides a variety of tools in the field of telecommunication for businesses, law enforcement agenncies, governmental organisations or regular users. The services are centered around (mobile) numbering plans, billing...
numberingplans.com

Tiếp theo là test bằng Nokia PC suite hoặc Ovi, máy 8800 xịn thì PC suite nhận ra luôn là hiển thị đầy đủ thông tin về máy. Còn máy tàu thì Windows hiển thị là nhận hardware như webcam, ổ cứng, usb.

Còn vụ main xịn mà thay vỏ tàu cũng khá nhiều, tốt nhất cứ mượn người quen nào dùng hàng xịn, mang đi so sánh màu sắc vỏ cho nó chắc ăn. 20 triệu bạc chứ có ít ỏi gì 😁

Ngoài ra, máy tàu giờ có thể nhái được hầu hết các code *#, gõ lên đồng hồ hay lật úp để cắt chuông, vì thế cũng mông lung lắm.

Trên đây là một vài kinh nghiệm ít ỏi của mình, mong giúp được bạn 😃
tanden
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao bạn có thể mua được máy khi mà hàng chính hãng đã không còn bán nữa , giờ chỉ có những hàng còn sót lại do người dùng không thích hoặc được biếu tặng dùng ít còn mới thôi ,mình công nhận là mua được hàng đó rất khó nhưng không phải không có bạn nhé , nhưng cái giá nó đắt gấp đôi bạn đưa ra cơ . máy thì bao check tại nokia care luôn nhé .
bà già về hưu đưa cho con 8800 gold arte. bác nào có nhu cầu. e chuyển cho.. thật sự đam mê thì để lại cho. e thấy con này e ko hợp.nghe bảo trc mua ở đâu mà 42tr. còn mới. để lại số đt e gọi cho....e ở Vinh
tanden
ĐẠI BÀNG
11 năm
@belun75 bán thì call mình 0936367191
khoảng 28 triệu bạn ah, bạn xem tại đây nhé http://www.choonline24h.com/nokia-8800-gold.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019