cần tư vấn gấp có nên mua suzuki impulse

dunganh_bg
31/10/2014 12:11Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đi xe khác với chơi xe, khuyên chủ thớt nếu mua xe để đi làm, muốn ổn định, dễ sửa chữa, phụ kiện dễ tìm, trọng kiểu dáng, trọng sự phổ thông thì đừng mua xe Su, cứ Honda với Yamaha mà chơi, mà tốt nhất là ra hãng xem xe, nhìn trực tiếp, ngồi chạy thử xem có ưa đc thì lấy, tham khảo thế này 9 người 10 ý thì phân tâm thôi, xe nào cũng có ưu điểm, nhược điểm của nó, không có cái nào quá nhiều ưu điểm, và cái kia quá nhiều nhược điểm đâu, tùy nhu cầu mà chơi, khi đã chọn mẫu xe ít người đi, tức là độc đáo, cá tính thì bạn cần cân nhắc những hệ quả kèm theo, linh phụ kiện, nơi sửa chữa, bảo dưỡng,... Riêng con Impulse cũng như Hayate thì ừ là tốn xăng, ì máy, kiểu dáng không bắt mắt này kia, nhưng về độ an toàn, độ đầm, lướt, thoải mái khi chạy đường dài thì mấy thằng kia có bằng được không? Nên bạn phải từ nhu cầu thực tiễn của mình mà chọn xe, bản thân mình chạy Fx bao năm nay chưa bao giờ tự ti về xe cả, thời điểm này thì con Fx gía trị đáng bao nhiêu? Nhưng có ai nhìn xe mà đánh gía người đi, có ai nhìn cái xe mười mấy năm tuổi mà chê cũ với nát này kia, ngược lại thì mình thấy cá tính, độc, lạ!Chúc thớt sớm chọn đc xe!
@NinhFly bác này nói đúng 😁 chơi xe (rành nhiều về xe) thì chơi su không phải su không giống những xe khác nhưng mà su ít người chơi , phải tự mày mò , còn đi làm mà nhanh gọn thì cứ hon và ya ,mình không có tư tưởng nhìn xe đoán người , chọc xíu thôi :D
@NinhFly -Ì máy ntn bạn,chở 2 ( mình và bà bầu) có êm nhẹ sướng ko bạn.Vợ có tin vui thửởg cho chồng 30 c mua xe .đav phân vân xe này 70% ưng ý.tư vấn với.xin cảm ơn trứơc .Wish best for u
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
thà mua Vision hay Grand còn tôt hơn mua Impulse
@nhcuong.bk Bác ấy là nam , mua vision 2014 thì tạm đc, chứ Grand ko ổn nhé
Mua Nouvo SX mới bác à 😃
mình đang đi con suzuki GN125 đại tu lại nè, chẳng giống ai, ra đường thấy chẳng ai đi xe giống mình, nhưng chẳng sao, quan trọng là mình thích, chỉ cần mình thích là được thớt ạ.
honda, su và ya đều là nhật, nên chất lượng cũng xấp xỉ nhau cả thôi,
Của bền tại người, đi xe thì phải chăm sóc xe định kỳ, như vậy thì xe nào cũng bền cả
Đi xe su thì khi sửa chữa thay đồ đắt hơn honda với ya tí thật, nhưng cũng chẳng bao nhiêu đâu, nếu đi bình thường thì chỉ đổ xăng vào là chạy, lâu lâu thay dầu nhớt, săm lốp, nhông xích thôi chứ còn thay cái gì nữa? xe nào mà chả thế
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
@namdinh82 thích là mua. quá 9 xác mình cũng vậy. kaka
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@namdinh82 suy nghĩ của bạn có thể mang ra nước ngoài chứ ở VN ko áp dụng dc !
@tan.hd của bền tại người thôi bác 😃 vừa đi vừa phá thì hãng nào chả tốn 😃
tuandhy
ĐẠI BÀNG
9 năm
thớt mua đc xe chưa, đang định hỏi vài thứ
huyanh25181
ĐẠI BÀNG
9 năm
[QUOTE ="Worker_hard88, post: 43783904, member: 1922376"]-Ì máy ntn bạn,chở 2 ( mình và bà bầu) có êm nhẹ sướng ko bạn.Vợ có tin vui thửởg cho chồng 30 c mua xe .đav phân vân xe này 70% ưng ý.tư vấn với.xin cảm ơn trứơc .Wish best for u[/QUOTE]
Yamaha nouvo fi 2015
Mình chưa chạy qua Impulse nhưng có nhận xét nhỏ: những tính năng tiện dụng hiện có trên đa số các xe tay ga là ko có rồi đó. Dáng xe theo mình đánh giá là cũng khá đẹp. Máy khi chạy xe song song với nó thì khá êm, ko gào rú... Còn xăng cộ thì ko biết vì ko có chạy qua. Giá cả thì dễ chịu so với các dòng xe khác. Nếu thớt thích thì cứ mua thôi, tuy nhiên thớt nên ngó qua em Hayate 1 chút, giá mềm hơn và có thêm tính năng chân chống điện.
Không biết bác chủ thớt mua chưa, tui thi moi quất 1 em hồi trước tết này, nếu chưa mua thì mình chi ý kiến cho
huyanh25181
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã mua xe, test đến 1.300km
Tạm thời hài lòng, cảm giác cũng rất tốt
Đã đi 3741 km, nhận xét như sau : (chỉ so sánh với những chiếc từng đi qua thôi nhé) ga đề pa lên từ từ, không có vọt vọt bật ngữa như liberty mà lại y chang chiếc vespa lx 150 ( chắc tại vòng tua máy nó lớn, gào một phát mới chịu chạy), cũng không chồm chồm như chiếc nouvo 135, chiếc ab125 đề pa là ổn nhất, rất thích. Khi hạ ga thì trớn vẫn còn lướt tới, mấy chiếc kia thì ghì chiếc xe lại, nhất là nouvo 4. Cảm giác lái, cá nhân thấy là tuyệt nhất trong các chiếc kia, tay lái rộng, dáng ngồi chuẩn, thanh thoát ( chiếc nouvo và airblade 125 mau mõi quá, chiếc thì mõi lưng chiếc thì mõi tay). Đèn sáng, đẹp nhưng mà buổi tối khi bật đèn lên người ngoài nhìn vô thấy chiếc airblade 125 nó ngầu hơn, y chang cặp mắt đại bàng, gầm cao lội nước chưa bao giờ đứng tại chổ ( hôm bữa chạy chiếc ab125 mình lên ga mà chiếc xe đứng một chổ do trượt dây curoa). Options không có gì, cốp không thoải mái bằng airblade, mà ngày xưa mình mua chiếc airblade bản đặc biệt giờ nghĩ lại thấy uổng quá vì cái remote một năm mình sài chắc được 2 lần quá. Hôm nọ định mua nouvo 6 bản remote vì cái màu đỏ đen, nhưng nghĩ lại kinh nghiệm cũ nên đành đi mua impulse trải nghiệm. Cá nhân mình thấy yamaha làm rất tốt cái khâu đóng nắp khóa từ bằng cái nút nhấn cơ học, khi mở cũng chỉ cần nhích nhẹ là nó bật, chứ không cần xoay cả vòng, còn mấy bác thích điện tử thì mình khuyên là không ổn đâu, còn vụ tìm xe thì nên gắn cái chống trộm thẻ từ smart key ấy nó kêu to mà hoạt động tầm xa hơn hẳn, cái theo xe nó kêu chíp chíp nhỏ xíu, mình toàn tìm bằng ánh đèn xinhan nên bấm liên tục cho nó sáng. Mình không nói nhiều về mức xăng cộ vì mỗi người có suy nghĩ mỗi khác, nhất là những người đã từng chạy qua vespa thì đa phần là ngậm bồ hòn làm ngọt, bằng chứng là không có topic nào xét nét mức độ hao xăng của dòng vespa vì vốn là ai cũng biết cái dòng này nó hao xăng. Quay lại với chiếc impulse này có người nói "lấy tiền chênh lệch đổ xăng vẫn còn lời chán".... mỗi người mỗi ý là thế. Riêng mình mình tâm sự với mấy bác vài câu như sau: nếu các bạn cảm thấy chiếc airblade nó chạy 2,2 lít cho 100km thì chiếc impulse này nó tốn 3 lít cho 100km ( cả 2 đều là mức lý tưởng trong nội đô) thực tế chiếc airblade của mình tốn đến 2.5lit/100km. Đi đường trường chiếc impulse ít hao hơn chiếc airblade nhưng chỉ tí xíu vài ngàn xăng thôi, không nhiều lắm. Trong nội đô tp các bạn chạy 2.2l/100km, impulse là 3lít , vậy chiếc impulse hao hơn 20.000đ/100km ( làm tròn) suy ra mỗi 1 km hao hơn 200đ. Mình cho bạn 200đ để đi bộ 1km các bạn đi không, vậy nếu ít quá bạn đi giá sỉ đi 100km bạn được 20.000đ. Chắc chắn các bạn không đi bộ rồi, nhưng chiếc xe nó đưa bạn đi 100km lấy thêm của bạn có 20.000đ sao phải so đo nhỉ. Mình chỉ nói vậy thôi, các bạn tự hiểu nhé, sau này các bạn mua xe hơi đi cũng vậy, xe nhật nó ít hao xăng lắm nhưng cảm giác lái thì thua xa ford, mec..... nhiều nhiều lắm, mà mỗi 100km nó cũng lấy của bạn cao lắm 80.000đ. 800đ mỗi 1km đổi lại cái cảm giác lái tê tái mấy bạn ơi.
@chinguyen81 100km lấy bạn 80k sau 40.000km nó lấy bạn 3tr2 thôi , nhưng cái chính là sao xe 125 nó chạy vừa mạnh vừa ngon trong khi xe minh 125 thì chạy đã yếu lại còn tốn xăng . bền thì ai chăm thì xe đó bền. như kiểu con nokia 1280 nó cũng nghe gọi được con iphone nó cũng nghe gọi đc nhưng ngta mua iphone là vậy 😁 . vì bạn mua xe impulse rồi nên bạn ko thể chê xe mình được , chẳng khác nào vả mặt mình , nhưng đúng là impulse p/p nó dc 6/7 thì xe khác no dc 8/10 mặc dù giá là 10 mắc hơn 7 , nhưng cái hiệu năng 8 nó lại ngon hơn 6 bạn ạ . tiền chỗ nào thì mua chỗ đó , khuyên thật , vd muốn có xe quá mà chưa chuẩn bị kip thì quất con này , còn có dư tiền thì mua con nào đúng tầm giá vẫn tốt hơn , trừ dòng véspa
@lzzz_adnguyen_zzzl Bạn ko đọc kỹ bài mình viết, mình chỉ nhận xét công tâm, cho những ai cần biết mà có chổ so sánh vì mình chỉ so sánh với những chiếc từng đi. Không đưa chiếc nào lên tận mây xanh để làm mù mờ đọc giả, ưu điểm khuyết điểm nêu đầy đủ. Vấn đề 80k/100km ấy là mình nói xe hơi. Xe máy thì 20k là tối đa rồi. Cùng phân khối cùng loại xe có chiếc nào hao gấp đôi chiếc nào. Cũng chẳng phải khoa học tên lửa gì, mình chỉ nói dân dã mộc mạc cho người ta hiểu là được rồi.
@chinguyen81 bạn công tâm chỉ khi bạn đi cả 2 xe là của bạn trong thời gian dài , còn cái này bạn mua xe kia rồi thì làm sao mà công tâm đc, thì mình cũng công tâm đấy , impulse p/p tốt , xe khác p/p không bằng nhưng cái hiệu suất nó lại hơn , như bạn đi xe cup với đi moto vậy , rõ ràng chiêc cup pp ngon hơn chứ 😆
JinDo012
TÍCH CỰC
9 năm
Thích thì nhích thôi bác. Mình mua xe để mình đi chứ đâu phải người khác đi. Thực sự thì với mình mấy cái tiện ích trên tay ga như ab hay nou ko cần thiết lắm. Quan trọng cảm giác lái với xăng cộ nó ngon là đc.
Nếu bác ở thành phố thì khỏi lo về phụ tùng khó kiếm này nọ. Cứ ra thằng Su world mà mua, ko có thì đặt hàng chờ vài bữa là có thôi.
Xe impulse này ko biết có lỗi gì ko mà mọi người đều bảo ko nên mua là sao? Thấy giá cũng thơm đó chớ
@phulongdietbao Bạn vào google tìm theo hướng tiêu cực, thì nó trả lời cho bạn theo hướng tiêu cực, bạn tìm theo hướng tích cực, nó cho bạn kết quả tích cực. Vì đó là công cụ hỏi gì đáp nấy. Ví dụ bạn tìm "suzuki impulse hao xăng....". Bạn sẽ nhận được kết quả "hao xăng". Bạn tìm "tiết kiệm xăng" nó cho bạn kết quả "tiết kiệm xăng". Bạn đừng đọc nhiều để tìm kiếm sự đồng thuận, bạn chỉ cần xem cái tỉ lệ "biểu quyết" nên mua hay không (tinhte có mà vnexpress cũng có) là biết ngay.
@chinguyen81 Nãy giờ mình cũng thấy nhiều người bảo ko nên mua mà. Ko lẽ tất cả họ đều tiêu cực hả?
Nếu xe này tiến bộ hơn hayate thì quá ok, còn nếu vẫn ỳ ạch như hayate thì mình cũng ko thick lắm, xe nặng đằng sau dã man. Ko đc cân đối như ab vs no. Còn người nào mà see thì cũng chả nên q. Tâm làm gì cả
@phulongdietbao Bạn làm ơn hiểu câu nói của mình cho đúng, mình không nói con người tiêu cực, mình nói câu hỏi tiêu cực và tích cực. Ví dụ như bạn tìm nouvo 6 xấu, bạn có kết quả xấu, "đẹp" thì có kết quả "đẹp". Thôi bye bye, lỡ vô comment có vài câu mà bây giờ phải nhức đầu, mai mốt chỉ đọc thôi.
@chinguyen81 Vậy nói như bạn thì cái gì mà nó chả có 2 mặt. Tôi ko rành về xe thì tôi mới lên hỏi ae xem nó tích cực nhiều ít thế nào, tiêu cực cũng vậy để lựa chọn xe, chứ nói vậy thì ai cũng nói đc. Chưa có cái gì là hoàn hảo trừ khi bạn tạm chấp nhận đc. Thân!
Bạn không đọc kỹ rồi, mình khen có mà chê thì không ít đâu, mình chỉ khen mỗi cái cảm giác lái và độ tiết kiệm trên đường trường, mà có mấy ai vác con xe đi đường trường hoài đâu. Còn vấn đề 100km là mình lấy theo tham chiếu nhà sản xuất cho mỗi 100km, 20k hao phí cho mỗi 100km chứ ko phải 80k nhé, 80k là xe hơi so với xe hơi. Bài mình viết cho ai muốn mua thì tham khảo. Vì có so sánh với những chiếc xe mình đã từng đi, cũng nói rõ nó tốn 3lít xăng/100km chứ không đưa lên mây xanh 40 hoặc bốn mấy này nọ. Bình luận công tâm nhé.
pdk1986
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn giải thích làm gì với mấy
Bạn giải thích làm gì với mấy cái thể loại cuồng Honda (đã có tiếng trên tinhte chuyên đi ném đá nhưng topic có xe Su). Mệt người, kệ nó muốn nói gì thì nói, không quan tâm với mấy thằng xe thì không có mà phán như đúng rồi.
@pdk1986 fan su toàn bọn thế này thì chịu ~~ .
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy bác seeder đừng đào mộ những topic thế này nữa, cho dù có bán dc 1,2 chiếc cũng ko kéo dậy nỗi Su đâu, chất kém thì đừng đòi hỏi nhiều =))
impulse ra dc mấy năm rồi, xe tốt quá ngoài kia chả thấy ai chạy :3 phụ tùng kiếm chả thấy :3 hahahaha
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
Xe tay ga cua su rat nang. Trong tam xe lam xe ko deu. Chay de te. Ko du tien ich. Noi chung la ko on dinh. Ban khong nen mua.
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
Nói chung Su đã thất bại tại vn rồi cho dù mấy bác có cãi vã đi nữa thì sự thật vẫn là thế. xe số Ya, xe tay ga HD. hết.
Mình cũng đợi vài hôm nữa có lương mua con này. Xe máy để phục vụ đi lại thôi, vừa tiền hợp lý thì mua nói chung là tốt trong tầm giá. Đi xe số cũng dc nhưng trời mưa nó bẩn hơn. Tiền h cũng khó kiếm lắm so với AB tiết kiệm dc 10tr
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
@trungtrung1988 sao ko so với No6. No hơn Imp nhìu
VuExciter
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy Ipu dc cái là máy nhập nên bền hơn No6 và AB thôi, chứ còn thiết kế ttì xấu hoắc. Ko so dc voi No6 về dcap dau. Hang Ya bay gio tke vua dep vừa tiết kiệm xăng, nên mình nghĩ đáng mua hơn. AB thì dc cái AB Nhập Thái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019