Cần tư vấn máy quay phim từ 5 - 10 triệu

barkuryu
9/7/2015 6:9Phản hồi: 11
Sếp công ty em nhờ em tìm giúp máy quay phim tầm giá từ 5- 10 triệu và có sử dụng chức năng chụp hình.
Các bác tư vấn giúp em model nào có thể cân bằng được nhu cầu trên hoặc lệch về hướng ưu tiên hơn cho quay phim.
Em cám ơn ạ.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

barkuryu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác giúp em với ạ.
Lọ mọ thấy con Sony HDR-AS100v thấy nhiều lời khen mà hình như con này ko chụp ảnh được phải ko các bác?
Hay là các bác tư vấn cho con máy ảnh nào quay phim tốt cũng được.
as 100 là máy quay thể thao nhỏ gọn, có chụp đc ảnh

bạn cứ mua sony handycam là đc, pin lâu, có chức năng chụp ảnh
barkuryu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@venom_guilty Cám ơn bác đã nhiệt tình.
Vậy chính xác em nên mua model Sony Handy Cam nào ạ?
@barkuryu mình giờ ít cập nhật về máy quay, tiện nhất bạn cứ ra cửa hàng mà mua theo kinh tế

ko thì cứ lựa HDR AS 30V, as 100v hoặc mua gopro
barkuryu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@venom_guilty Cái này không phải nhu cầu của em, sếp em đè đầu bắt tìm giúp, mà em cũng đang lăn tăn giữa 1 con handy cam hay là quất con canon EOS 1200D cho rồi.
@barkuryu máy ảnh chỉ quay tối đa 29p mà quay 1 2 đọan là hết pin, còn chuyện lấy nét tay nữa

mua máy quay cho rảnh
Nhờ đất bác chủ thớt tí ạ.

Tình hình là em đang cần mua một máy quay, mục đích là để quay video chữa bài tập tại nhà, rồi up lên youtube cho học sinh theo dõi (Em là giáo viên ạ). Vì đặc thù như thế, nên yêu cầu của em là:
- Máy phải thu âm thanh tốt(rất quan trọng). Em quay trong phòng kín ạ.
- Hình ảnh rõ nét, không cần zoom xa ạ, vì e cũng chỉ để máy cách bảng khoảng 2mét thôi ạ.
- Giá cả vừa phải. Tầm < 8 triệu ạ.

Nhờ các bác tư vấn, vì hiểu biết về máy quay của em là mù tịt.
Xin chân thành cảm ơn các bác ạ.
@Nguoi_co_doc1990 bạn mua máy quay sony handy là đc, chất lượng cũng tốt

máy quay thường có cổng jack 3.5 (cùng loại cổng cắm tai nghe điện thoại) để cắm mic ngoài

mua thêm 1 mic ngoài giá rẻ nữa thì chất lượng thu cũng khá là tốt
@venom_guilty Bạn cho mình hỏi thêm chút: mấy cái loại máy quay handy mà bác nói thường có mã là HDR đó ạ? Hoặc phiền bác dẫn ra cho em vài mã sản phẩm là sony handy như bác nói với.
Vì thực sự là e ko biết j về máy quay cả.
Cảm ơn bác nhiều lắm.
dòng HDR là dòng máy quay HD, còn dòng HDR AS20v, 100v, 30v,... là dòng quay thể thao nhỏ gọn

dòng đó cũng đc vì tiện lợi và gọn

ngoài ra có dòng GoPro là hãng chuyên dòng này, mới nhất là Gopro 4, có bản phổ thông là gopro Hero tầm 3t

Gopro 4 Silver có luôn màn hình tầm 7t cũ, 8t mới

đặc điểm của 2 dòng trên là :

chất lượng tốt, góc rộng,
bấm là dùng
nhỏ gọn,
thường pin trong tầm 2h liên tục

bạn nên tới các cửa hàng điện máy cầm thử tận nơi là tốt nhất

thấy dòng nào vừa giá vừa ý thì lấy, ko cần lấy theo dạng chuyên nghiệp vì khó dùng, cứ đơn gian là ok
@venom_guilty xloi bác vì đào mộ.bác xem tư vấn giúp e 1 máy quay phim cầm tay nào tầm 10 triệu.nhu cầu của e là quay tí dịch vụ.2017.e đang ngắm con Sony Handycam HDR-PJ790V cũ bên nhật ah.cảm ơn bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019