Cần tư vấn mua máy in HP

networkpro
31/8/2015 1:58Phản hồi: 20
Chào các bác, em đang băn khoăn trong 3 loại máy in này không biết nên chọn con máy nào để phục vụ cho việc in ở nhà. Các bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với ạ em cảm ơn
1. Máy in HP LaserJet Pro P1102
2. Máy in HP LaserJet Printer M125ACZ172A
3. Máy in HP LaserJet Pro P1102W In,Wifi
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kazihaha
TÍCH CỰC
9 năm
P1102 - máy in gia đình, hộp mực in được ~ 500 trang - tiết kiệm nhất, kết nối cổng usb
M125A - Copy/In/Scan - dạng máy đa chức năng, hộp mực nhỏ, kết nối usb
P1102w - giống 1102 nhưng có thêm tính năng kết nối và in ấn không dây.
Máy in HP LaserJet Pro P1102W In,Wifi giá cũng 2 củ rưỡi rồi, in chậm, giá mực thì đắt.
Dùng mực đổ tưởng là rẻ hơn, nhưng mỗi lần thay mực lại tháo tung trống mực ra, lại hỏng vặt vãnh 5 7 chục nghìn, nhìn chung sau khi dùng hết hộp mực theo máy thì dùng khá bực bội
Khuyên bác nên mua con Brother 1211W hoặc thêm 1 tý làm con 2361DN , mực chính hãng của bọn này rẻ,
mà được cái bọn brother này trống và mực tách rời, tự thay mực được bác ah, thay mực cũng không bị ảnh hưởng đến trống từ

M125A thì chịu, vì mình chưa tự mua tự dùng máy in màu bao h 😁
kazihaha
TÍCH CỰC
9 năm
@Cyril Bác này nói nghe phức tạp thật 😁
Khách hàng bên mình chưa từng gặp mấy cái này bao giờ, bơm mực mỗi lần 100k, không cần chip, không cần reset, linh kiện rời thoải mái.
Chắc kỹ thuật máy in ở chổ bác tay nghề yếu rồi :D
networkpro
TÍCH CỰC
9 năm
Con P1102W em đang tính mua vì nó có kết nối wifi nữa 😔 nghe bác ở trên nói thế em lại nản rồi
bigtiger0905
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Canthonight509 bạn lại cửa hàng tin học nào đó, hỏi mua chai mực cho máy in (nhớ nói cái cadtride mực của bạn bao nhiêu A nữa), của mình mua hiệu Inkmax dùng cũng tốt lắm, thay vài lần mực thì ta thay drum mới là lại in vi vu. thông thường thì chỉ có cái drum là hư nhiều thôi, chứ mấy cái gạt ít hư lắm.

công cụ cần có: 1 cây vít, 1 cái chổi người ta dùng để sơn (mua có 4k/cây), nếu sang hơn thì chơi cái máy hút bụi cho nó đỡ dơ khỏi phải dọn dẹp.
@Cyril khi đổ mực vào thì máy vẫn báo replace toner à
bigtiger0905
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Canthonight509 có huóng dẫ reêt mực cho brother luôn đó bạn.
@Canthonight509 Phải reset bác ah
cái nào cũng như nhau, bạn cần xem lại nhu cầu mà mua cho hợp lý
bigtiger0905
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đang dùng cả 2 con P1102 và P1102w, dùng rất tốt mà, từ trước tới nay chưa bao giờ kẹt giấy, mực thì có thể tự tháo tung nó ra hết, rồi tự bơm mực luôn. tốn chai mực có 30k, trống thì có 35k, còn mấy cái khác chưa thay bao giờ. tự thay là ngon nhất, khỏi phải tốn công, chỉ có mỗi tội mỗi lần đổ mực thải ra là mực vương vãi tùm lum thôi, còn lại ngon, mình đã tự bơm mực cho P1102 đã 2 lần rồi, vừa thay cái trống luôn. in vẫn ngon lành cành đào.

mỗi hộp mực mình in trung bình được 1050 tờ giấy A5, và độ phủ thì khá lớn, vì mình in cái mã vạch to đùng.

hộp mực sau khi bơm đầy gần = 584.4g.
hộp mực sau khi dùng gần hết = 490.2g
sài mực demo của brother sao reset được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019