Cần tư vấn mua thẻ nhớ và dung lượng ở Lumia 520

o0thaison0o
2/4/2013 2:21Phản hồi: 40
Em đang định mua thẻ nhớ cho con lumia 520, nhưng không biết nên mua dung lượng bao nhiêu, vì không biết với cấu hình của máy, nên cho máy tải dung lượng khoảng bao nhiêu thì bền và không lag, tuổi thọ máy cao hơn
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn mua thẻ nhớ 32g đi , mình đang xài nè cũng ổn lắm, cứ cắm cáp vô là chép phim thôi,
Lumia 520 hỗ trợ tối đa thẻ 64G, mà nói chug mua thẻ tầm 16G là ok rồi, khi mua thẻ cứ thẻ chính hãng mà mua đừng ham rẽ giờ thẻ nhớ hàng nhái còn nhìu hơn hàng thật.
May og naj toan sui dai....dow fjm hd ak sai lam the....neu nhu cqu k cao thj mua tam 8--16g loai clas4 hoac 6 cag tot nha ban.......rat can day....minh dag saj 16g clas6 9 hiu cua thg Ss...s2 Lte =]]
Trước đây tôi dùng nokia e5 có thể kết nối với tivi let để hiển thị ảnh, nhạc, video qua wifi (tất nhiên tivi là phải kết nối mạng lan ). Không biết Lumia 520 có làm được như vậy không? Có bác nào thử chưa?
@huybeo282 Mình cũng đang dùng E5, bạn kết nối với tivi = phần mềm j vậy, chỉ cho mình với, thanks
hocnv09
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình sandisk 8gb class 4 dùng cũng mượt
Sandisk or Kingston chất lượng ko phải bàn, nhưng như mình nói lưu ý ở trên hàng giả bây giờ nhìu lắm chưa chắc mấy trung tâm lớn là bán hàng thật, nếu nhu cầu như nhạc + hình + game ko cao thì 16G tương đối dư thêm tiền đập vào con Class 10 chất khỏi nói.
Tks các bác, à em thấy bọn siêu thị nó bán thẻ 8GB hay 16GB chỉ có hơn 100k hoặc dưới 200k, thì thẻ đó có phải là thẻ xịn không?
hocnv09
ĐẠI BÀNG
11 năm
The 8gb 150k la the xin do bac.
sr mod em post bang dien thoai nen hoi kbo viet tieng viet
có bác nào biết thẻ 16g các loại class 4,6,8,10 cụ thể giá bao nhiu ko chỉ em vs
hocnv09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@snake01 Class 4 khoảng 200-300k, class 6 khoảng 350k-500k, class 10 khoảng 550k trở lên
@snake01 clas6 16g ja t.t dao dong tu 180....200k....sai clas6 la way fjm fuf.hd vs Hd la ngon roi k can 10 dau
thank các bác
mà sao 2 người cho 2 câu tr.lời khác nhau quá
@snake01 Bởi vì có 1 người đưa cái giá của hàng dỏm, nhái, đểu

Gửi từ LG-P940 của tôi
@snake01 ak sr haha....gia cua ng tren la ban faj mua tai cua hang. Vd: mainguyen hoac tgdd vvv....con gja minh dua ra la mua trao tay cua cac trang mua ban djen thoai....ghi ro lai cho ban hju chu k faj dom hay cui bap j ok...the 16g clas6 minh dag dung la cua Samsung...lay ra tu galaxyS2 LTE.....mua trao tay wa thg ban gja180k....
@killed con ban nay chua bjk j thj dug noi the toi tui lam =]]
@huynguyen2691 Nói là nói giá mặt bằng chung vậy thôi, chứ mình mua 1 cái thẻ 8GB, nó ghi là Samsung có 90 ngàn mà khi kiểm tra tốc độ thì lại ngang ngữa thẻ hàng chính hãng sandisk class 10 😃
_Mình mua thẻ sandisk chính hãng class 10
_Và thêm 1 thẻ samsung lụi 90 ngàn

Hàng đểu, hàng giả, nhái chỉ có ý ám chỉ những thẻ sao rẻ quá mạng mà thôi. Chứ bản thân mình cũng biết liệu cơm gắp mắm cái nào cần cho cái nào thì mới mua chính hãng cho yên tâm
Tầm 16G đi chủ thớt, em đang xài cái thẻ cũ 2G, mà còn nhiều thứ để chép quá, đang tính mua thẻ 16G gắn vào chép cho thoải mái, ko sợ lag lắm đâu bác!
cobra4eye
TÍCH CỰC
11 năm
đã mua thì mua 32G, giá thẻ nhớ giờ rẻ lắm rồi. mình đang xài Sandisk 32G class 10, chạy ầm ầm. bạn chủ thớt qua mục thẻ nhớ bên rao vặt bán đầy.
@cobra4eye thẻ mới luôn là bao nhiêu bạn? mình xài lumia 820, vậy muốn mua thẻ 16 hoặc 32GB thì chọn loại nào?
cobra4eye
TÍCH CỰC
11 năm
@hotboy_sông Tiền Mình mua 32G class 10 Sandisk - 550n, chạy vi vu. Bạn qua mục Rao vặt - Thẻ nhớ, nhiều thương gia bán lắm. Tùy theo bạn thích loại nào, chứ 820 thì 32G chạy ngon lành rồi.
cobra4eye
TÍCH CỰC
11 năm
đã mua thì mua 32G, giá thẻ nhớ giờ rẻ lắm rồi. mình đang xài Sandisk 32G class 10, chạy ầm ầm. bạn chủ thớt qua mục thẻ nhớ bên rao vặt bán đầy.
mới mua cái thẻ 8g 150k sài cũng ổn vì ko cần chép nhiều lắm ,phim ảnh thi 2 cứ xóa lại chép thoy.
Các bác ơi cho e hỏi cái,e mới mua cái thẻ nhớ 8Gb class 10 ( e thấy có vòng số 10 trên thẻ ),về nhà cop nhạc thì được khoảng trăm bài là nghe ổn,nếu cop thêm nhạc nữa thì k mở được mấy bài cop thêm ấy 😔 cop video thì được khoảng 6-7 MV full HD là xem được,còn lại cũng k thấy hiện lên trong list videos luôn :( máy lumia 520 này chạy class 10 có ổn không các bác nhỉ? e thử cả 4-5 cái thẻ class 10 ở AnhVumobile đều thế cả,do máy hay do thẻ vậy các bác?Bác nào biết chỉ giúp e cái,mua cái thẻ 200k tối hôm qua nên xót quá :(((((
@vanphongpop chj nen saj clas4...6 thoi ban....may ban faj fuf HD dau ma saj tan 10
Minh saj 16g clas6 lay nguyn tem tu glxS2 LTE.....=]] Dow nhac vs fjm nhanh vl
@huynguyen2691 giá nó khoảng nhiêu hả b
Micro SD Trancend class 10 giá chỉ có 350k thôi. Ở mainguyen thì lại 900 😔
class 10 mà 350k à bạn. mình cũng đang cần sắm cái thẻ tâm 16gb chắc class 6 là ổn cho lu520,mà chưa biết mua chỗ nào^^
@0167-2345-545 vì sao hả b. máy mìh lu520 liệu có kén thẻ ko nhỉ
@trunglong7789 Trancend nó ít gặp lỗi hơn bạn à, chất lượng tốt hơn Sandisk. Bạn xài 520 thì nên chọn con thẻ 8Gb C10 Trancend ấy.
@0167-2345-545 ok thanks nhiều, thế còn kington thì sao c
@trunglong7789 kingston vs Trancend thì cả 2 đều tốt cả. Nhưng độ bền của Trancend thì khi nào cũng đc đánh giá cao hơn. Với lại trên thị trường thì Trancend chiếm ưu thế hơn Kingston vì hãng TC ra trc KS mà
Vao 5giay.vn mua qua tay =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019