cần tư vấn về LG Optimus L3 E405

spktproit
16/7/2012 14:53Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi cách Mở và Tắt nhìu ứng dụng đag chạy 1 lượt.

Làm sao để xem được các ứng dụng đang chạy như Máy Tính Bảng vậy ??
ko thể mở nhiều ứng dụng trên cùng 1 màn hình. nhưng có thể xem các ứng dụng dang chạy ẩn bắng cách nhấn nút home trong khoảng 5s. tắt nó bằng cách vào file quản lý ứng dụng.
cho mình hỏi sao con E 405 mình đk 3g mà lúc vào mạng nó vẫn chỉ hiện lên chữ E với lại dấu mũi tên lên xuống như lúc dùng gprs,sao ko thấy hiện chữ 3g lên thế ?

1 là chữ E 2 là chữ H, hiện lên 2 chữ đó + dấu lên xuống là có 3G. còn bạn hỏi tại sao ko hiện lên chữ 3G thì hỏi mấy thằng sx đt ấy.
meoluoi97
ĐẠI BÀNG
11 năm
Buồn cười,em mua con này 3tuần rồi,nói chung là ngon nhưng ghét mỗi cái là phím chuyển sim lại cảm ứng.Kết quả là 3 tuân rồi chưa nhận được tin bảo hành chỉ vì ngày nào cũng bấm nhầm phím chuyển sim,mà lg nó bắt dùng liên tục 1 sim thì mới dc bảo hành.Chán😔
caraven1090
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác chắc là sd l3 e405 đã lâu nên có ngiều kinh nghiệm. nên cho mìn hỏi 1. số cái vs ợ
- máy này mình chơi game hay bị out ra giữa chừng lắm như awngrry bớt cũng bị uot...
- cài cái chanefile 3d thì chơi game mượt, tuy bị nhòe nhưng khi vào các ứng dụng thì bị nhòe. vd opramini.
các bác tư vấn giúp vs ợ.
hiện tại mình cài 30app, ram trống 60-100. hệ thống còn 59mb.
tks moi ng. chúc ngày mới vui vẻ
zsilvaz
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác cho em hỏi con này cảm ứng đa điểm là mấy điểm thế?hì
Pe mun mua con may nay nkug ckua pjt nhju ve no. Aj tkanh tkao pm jug pe dk kg, tuyetsaobang93@yahoo.com.vn
quocdung801
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lan mai Em mua chua? Em nay xài rất OK, nếu mua anh chỉ cho em chỗ này vừa rẻ mà hàng chính hãng nè.
http://www.anhduongmobile.com.vn/in...id=12&option=com_virtuemart&Itemid=73&lang=vi
em mới mua xài tốt lắm
em nó nt lại lun mak
cho mình hỏi con này cái,sao bên ngoài ghi bộ nhớ trong là 1gb mà đến lúc dùng nó lại ghi có 200mb còn cái chỗ 1gb nó lại đề đấy là bộ nhớ sd card,hix
ton son
ĐẠI BÀNG
11 năm
cac bạn ơi con này dùng pin được mấy ngày ?
mình mới dùng nhanh hết pin lắm :
nhắn tin có 8 tin + nghe nhạc 2h20+ tải ứng dụng qua 3g mà chỉ được nửa ngày !
Có các bạn nào bị như mình k ?
mình vừa quay 1 video hướng dẫn cài flash player 11 rất cụ thể ,cài cho android 2.x ,video bao gồm : hướng dẫn tải flash player 11 ở web appstore.vn và chọn phển bản phù hợp 2-cách cài đặt 3-cách cài đặt trình duyệt để xem web tren desktop như xem trên máy tính , nói chung là video này sẽ hướng dẫn rất cụ thế ,ai k biết xem thì sẽ cài dc liền
mình đang test trên LG l3
Mình thì cũng có 1 con LG Lu6200, nhưng vẫn khuyên bạn mua con Xperia Tipo hơn của Sony nó vẫn tốt hơn xí, mà tuỳ bạn, LG vẫn tốt chán ^^
Chào mọi người! Em cũng tậu e 405 này hơn tháng. Có vài chia sẻ cho mọi người thế này.
1. Em này 2 sim 2 sóng nhé! Không phải 2 sim 1 sóng như 1 số trang đưa tin đâu! Khi đang nghe điện thoại của sim 1 thì sim 2 vẫn nhận được cuộc gọi, tn bình thường, sóng vẫn tràn đầy. ^^!

2. Em cũng không rành phần nội tạng của em nó lắm nhưng đại khái là 405 của e rom 10e và hình như chưa có rom mới cho 405. (Em nó sinh sau đẻ muộn nên chịu vậy).

3. Nghe mọi người nói là có tin nhắn thì bh 13tháng, không có tn thì 12tháng, em cũng chẳng kiểm chứng, xài gần tháng chẳng thấy tn gửi đến luôn 😁

4. Mọi người khuyên đừng root để bảo hành máy. Không root cũng được, đối với những người ít dọc máy thôi. Chứ cài ứng dụng game từa lưa mà không root thì cũng hơi căng!

5. Một điều siêu ức chế khi xài em này là thoát ứng dụng. Mấy game mini thì chạy mượt rồi. Còn game nặng như Cytus, Pes thì chạy một lúc là out! Đôi khi trình duyệt web cũng bị zăng tuốt. Chưa tìm được cách khắc phục vấn đề này nữa 😔(

6. Pin xài cũng không lâu lắm. Dùng nhiều thì cuối ngày phải sạc rồi. Chắc không được tới 2 ngày đâu.

7. Bộ nhớ máy chia làm 3 cấp bậc là hệ thống (200MB), bộ nhớ trong (1G) và thẻ nhớ (4G), khi cài ứng dụng thì nó mặc định cài vào hệ thống. Bởi vậy cài được khoảng 10 apps là full không cho cài nữa, nên phải root máy để chuyển sang cài vào bộ nhớ trong vs thẻ nhớ.

8. Tóm lại thì với số tiền 2tr6 (em mua ở Nguyễn Kim) thì 405 là quá tuyệt rồi. Cảm ứng mượt, đầy đủ mọi tính năng, dáng đẹp, 2 sim...

P/s: Có ai biết mua vỏ ốp lưng 405 ở đâu chỉ em với nhá! Không biết có không nữa! Thấy em nó trầy cũng xót ><!
G9 cả nhà! ^^!
thứ nhất. --- phím chuyển là dùng để chuyển đổi 2 sim khi mình gọi.. chọn 1 trong 2 sim để gọi. còn nghe thì vô tư, sim nào củng được
thứ 2: hiện tại tôi không thể Root được cái máy này... không có phần mềm nào dùng được cả. kể cả unlockroot , root superoneclick, spectrum root,.... nói chung là tôi đã tìm đủ mọi cách...nhưng đang bó tay......
à quên nữa.. tôi tậu ở tgdd ..chỉ có 2 trieu 4......nhưng chán nhất là không thể root với máy chạy nhiều ứng dụng....nên hơi bị chậm.. chơi gam ninja fruit hơi bị lag....
Con l3 này cảm ứng lâu ngày là bị giảm nhạy phải ko các bác 😔
các bác cho e hỏi..con l3 e405 của e cài ứng dụng, nó hiện bộ nhớ k đủ, thế là nó bảo tệp tin không hợp lệ..xong rồi bị bộ nhớ ít luôn..giờ k biết làm sao để bộ nhớ hệ thống hết đầy nữa.. các bác giúp e với..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019