cần tư vấn về máy ảnh Fujifilm FinePix JX520 – 14.0MP

nhongrkg
5/10/2012 2:11Phản hồi: 71
mình định mua con Fujifilm FinePix JX520 đang sale off 41%. giá gốc 2t7 giảm còn 1t6 có nên mua không các bạn!
chất lượng ảnh không biết ra sao? chất lượng máy hãng này như thế nào mọi người....
Mình chi có tầm 2tr thôi! nên con này hợp với kinh tế của mình....
Định mua chụp ảnh gia đình, du lịch thôi...
Thông tin kỹ thuật: http://www.lazada.vn/Fujifilm-FinePix-JX520-140MP-Den-41222.html# mọi người xem thông số vậy được chưa?
con này có ưu nhược điểm gì mọi người tư vấn giúp nhé!
hướng dẫn mình nhanh nha! sắp hết khuyến mại rồi... hihi
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng đang định mua con ấy,kinh tế có hạn mà.các pro cho ý kiến.mình cũng phân vân con này nữa http://www.lazada.vn/Canon-PowerShotA810-160MP-Bac-39095.html
thì giá ở đâu cũng giống nhau mà.nhưng ý mình muốn hỏi dùng con đấy có đc không.hay dung con canon a810 ý.mình cũng không biết nhiều về máy ảnh lắm
VN-TECH
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình thì mua con Fujifilm JX520 cũng ok đó , đáp ứng được nhu cầu chụp hình mà giá lại rẻ hơn con canon A810 , con này xài pin AA , cũng có cái hay có thể mang pin dự phòng đi chụp . Còn con JX 520 xai pin sạc nên mua pin dự phòng giá cũng cao . 14M và quay video HD 720P là ok rồi
đợi mấy bác pro chia sẻ vài kinh nghiệm mà lâu quá! mình mua rồi... chất lượng ảnh chấp nhận được! quay phim HD độ nét cao! chế độ chụp panorama rất tuyệt, có nhận diện nụ cười và nhận diện khuôn mặt khá hay! chụp ảnh tối có flash cũng sáng lắm! mình không rành mấy về máy ảnh lắm nhưng nếu xét về tính năng và tầm giá đó thì rất đáng đồng tiền! mua con này ko cần mua thêm pin xạc nhưng con Canon A810 muốn mua cũng bỏ ra cả 300k, 400k.... bạn để lại email đi mình sent vài tấm ảnh chụp bằng Fujifilm FinePix JX520 – 14.0MP qua cho xem.. hihi
@nhongrkg Bạn gửi luôn lên đây cũng được mà, gửi cho mọi người cùng xem, chắc cũng có nhiều người tò mò, ;).
@nhongrkg Bạn cho hỏi con này xài pin sạc hay pin tiểu bạn?
Cũng đang định mua 1cai. Tks
@bqtuanprosty Pin sạc bạn nhé!
ban gửi lên luôn đi.mình xem thử.email mình kenny_a_92@yahoo.com, pm nik chat luôn cũng đc.mình đang muốn mua ngay.hj
mà pin dùng đc bao lâu hả bạn
da co ai mua cho minh hoi kai ?
cung co nhu cau mua 1 con de dem di cong truong chup anh.
mình thích con a810 nhưng ngại cái là cái pin.gio mua pin cũng toàn hàng nhái muk.đang hỏi ý kiến mấy pro.hj
Pin mới xài chưa ổn định nên mình không biết sao nữa! hôm qua test thử thôi, chụp ~ 40-50 ảnh, 1 clip HD 3', và xem, xóa, cài đặt linh tinh... xài gần 2h thì pin tới vệt đỏ rồi! không biết sao nữa.... tối về mình còn chụp thêm vài tấm ban đêm nữa tuy báo đỏ nhưng chưa hết pin! mình đang xạc hôm nay mình sẽ xài hết luôn thử côi sao! có một bất tiện là xạc pin trong máy ko xạc rời được như nhũng hãng khác! mua ở lazada.vn giá rẻ mà giao hàng miễn phí nữa đó... tặng thẻ 4G class 4, bao máy là bao vải nhe ko phải bao da huhu con này giá thấp hơn! nếu mua con A810 phải mua thêm pin và bộ sạc 300-400k đó nếu kinh tế có hạn bạn nên suy nghĩ lại.... lazada có tặng voucher 400k nên mình mua chỉ 1t2 thôi đó bạn! nếu bạn cần thì qua bên facebook của lazada xin mấy ace bên đó hôm nay ngày cuối dùng voucher đó! mình mua hàng chỉ 1 ngày là có hàng luôn! thân!
@nhongrkg làm sao mà được tặng 400k vậy...mai mình định mua ở pico mà thấy ở đấy bán 1t3 nhưng chỉ tặng có thẻ 2gb thui. con này chụp thế nào vậy bạn
@Ngocdo nuce tại lúc trước mình mua hàng trên lazada nên được nhận voucher 400k mua chỉ 1tr2... giờ hết rồi!!!
ảnh chấp nhận được, nếu ánh sáng tốt thì ảnh khá thôi... còn ánh sáng yếu thì hơi tệ... khắc phục: nên chỉnh ISO thấp xuống, dùng flash nếu cần. Tại quá rẻ nên mua thôi... tầm 1tr2 không có máy ảnh nào rẻ hơn và chụp tốt vậy đâu! con này là con đầu tiên mà mình dành dụm tiền để mua đó. mua để chụp ảnh lưu niệm những năm cao đẳng của tụi mình, năm nay năm cuối rồi!
lazada đang off 39% đó 1tr6!
giá 1tr3 là ổn rồi bạn nếu bạn có kinh tế khá hơn thì nên mua canon hay nikon thì ảnh sẽ đẹp hơn!
xét về chất lượng ảnh thì không đời nào bằng con canon A810 được vì hãng sx tên tuổi, chất lượng ảnh được đánh giá cao! a810 16. mpx mà! fuji jx520 chỉ có 14 chấm thôi.. zoom 5x như nhau! mà giá bán bên canon cao( tính tiền mau pin xạc thì càng cao) cao hơn cả 500k - 600k so với fuji! trưa chìu mình úp vài ảnh lên cho mấy bạn xem ok!
bạn đọc xong cái này thì bạn sẽ thấy tính năng quá ok so với tầm giá... tiền bỏ ra rất xứng đáng! http://fujifilm-vietnam.vn/products/consumer-products/digital_cameras/J/FinePix_JX580/Features/page_01/
mua ngay 1 con liền . có gì đâu , chụp ko đẹp , mang ra bán .
Con nay mua o dau cung re nhung ma no ko thong minh bang cac may cua sony hay canon tuy chinh it. Voi lai hinh anh hoi kem. Hum nay vua ra pico xem thay co kai gia la noi bat thui chu chang co gi noi bat ca.
con đấy giá thì quá mềm rồi.nhưng điều kiện kinh tế hạn chế mà.
VN-TECH
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu xin được phiếu giảm giá thì còn có 1.3M ah , giá rẻ cho 1 em máy ảnh rồi . Theo mình thì với mức giá đó mà có cái máy ảnh như vậy là Ok rồi . Hình chụp đẹp không phụ thuộc rất nhiều vào người chụp . Để coi bác kia up hình nên coi sao
đợi bác kia up lên mà chẳng thấy đâu.hết hạn voucher rồi còn đâu
Mình vừa mới mua tức thì, nói chung máy ảnh du lịch như vậy là ổn rồi, có triệu sáu thôi không thể đòi hỏi chất lượng quá cao được. Mấy điện thoại 8mp mua hơn chục triệu thì vẫn chưa chụp đẹp hơn em nó đâu.
VN-TECH
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao chưa thấy bác nào up ảnh nên vậy ? mấy bác mua rồi có thể chụp vài tấm up lên cho anh em coi với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019