cần tư vấn về máy ảnh Fujifilm FinePix JX520 – 14.0MP

nhongrkg
5/10/2012 2:11Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ở đây mình có 4 ảnh chụp phong cảnh! 2 ảnh chụp góc rộng 2 ảnh đã Zoom cùng 1 góc độ. (chỉ zoom quang 5X chưa zoom kts vì zoom kst ảnh sẽ bị nhòe)
DSCF0273.JPG DSCF0274.JPG DSCF0275.JPG DSCF0276.JPG
chế độ panorama rất thú vị! rảnh sẽ post lên! ảnh chân dung thì mình ko giám post lên sợ bb nó ném đá. Đợi xin phép nó đã hihi! nói chung nếu bạn biết một số nguyên tắc, thủ thuật khi chụp ảnh cơ bản thì ảnh sẽ cải thiện rất nhiều.. cầm chắc máy, nín thở, tránh rung tay khi chụp để tránh nhòe. sử dụng flash khi nguồn sáng yếu, khi chụp ngược sáng hay đối tượng bị đổ bóng... đừng quá làm dụng flash nếu không ảnh sẽ mất tự nhiên đấy... rành hơn chút thì chỉnh ISO, cân bằng sáng,... và các chức năng khác để chụp tốt hơn! cái này mới học thôi 😃
Bạn nên mua máy ảnh canon thì tốt hơn
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
12 năm
xem 5 ảnh của bạn mình quyết định chọn Sony DSC W610.
@hoanghakx Nếu bạn định mua w610 thì mình nghĩ thêm chút ít mua w630 hợp lý hơn, máy có thêm một vài tính năng mới, đọc kĩ hướng dẫn sử dụng chụp đảm bảo đẹp.
cảnh đó mình chụp vào buổi sáng. thời tiết ko tốt bạn nhé, trời nhìu mây, không nắng! do miền nam vào mùa mưa 😃 nói thật tầm giá vậy chất lượng ảnh chấp nhận thế thôi!
mình thấy ảnh chụp màu nó chưa đc mát mắt cho lắm nhỉ
zôm uy tín thật.pin dùng max đc lâu không bạn
@ngoc_kenny Do pin có dung lượng chỉ 700 mAh nên chỉ chụp tầm 80 - 100 tấm gì đó + 1 clip 10-15' là sạch... hơi bị ít...
uh,ít quá nhỉ.có khi sắm con pin aa dùng hay hơn ấy nhỉ,hjk
@ngoc_kenny Điện máy chợ lớn bán canon a810 giá 1tr6 kìa bạn.... tức quá mới mua khoảng tháng giờ con canon nó khuyến mại....... mua nhanh kẻo lỡ http://www.dienmaycholon.vn/product_detail.php?category=8&scategory=57&pid=5759
minh o mai hai phong.khong biet dat mua kieu gi nhi.hjk
@ngoc_kenny khuyến mại tại Vĩnh Long, Cần Thơ, Vũng Tàu... thôi! không có chổ của bạn rồi 😔 mới xem tờ rơi nè... chả biết có bán onl không nữa! mấy em canon chụp ảnh là miễn chê luôn! bạn tui xài con a800 10.mpx mà thấy ok rồi!
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá quá tốt cho con máy đó rồi bạn. Lúc mình đọc bài của bạn cũng hết đợt KM rồi nên mua W610, mình lười mang máy ảnh lớn nên chọn con này rẻ + gọn. Nước ảnh thì Fuji vẫn yếu hơn Canon, Nikon, Sony một chút.
W630 chụp hơn nhiều, nhưng cũng đắt gần gấp rưỡi nữa bạn ạ. Nếu có thêm tiền mình cố con dòng WX, nhưng giờ thì quất con W610 rồi. Pin khá, nếu ít xem lại ảnh thì chụp được khoảng 200 pic, mới sạc lần đâu.
@hoanghakx Mình cũng đang xem chiếc Sony W610 như bạn mới mua cho mình hỏi chút : Nghe nhiều bác đề cao chất lượng của chiếc này lắm,mà nghe thấy bin máy chụp lên được những 300 tấm hả bác.
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pham minh dao không biết người khác dùng sao, hôm đi chụp ảnh cưới đưa ông bạn tớ chụp được 450 tấm, nếu chịu khó chụp không mà không xem ảnh, ngắm chụp quá lâu thì chắc nhiều hơn chút. Chất lượng ảnh thì theo cá nhân mình thấy là tốt, có nhược điểm là phím chụp ảnh nhỏ quá, hơi khó bấm và quay video kém. Cố được W630 thì nên mua W630 bạn ạ. Kinh tế thì W610 chiến, nhẹ nhàng đút túi quần thoải mái.
@hoanghakx Thank bạn mình thấy theo giá hãng thì W630 hơn W610 đến 800 ngàn (mắc quá) thôi kinh tế sinh viên chắc chỉ được W610 thôi,mà nhu cầu mình cũng không có nhiều,kinh nghiệm thì bằng 0.thank bạn đã chia sẻ kinh nghiệm.
wiki258
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy cái ảnh k dùng được😔, tầm này canon với sony thôi
mình cũng con này rồi...cũng mua để chụp kỉ niệm như bạn.
pin tiểu aa
@ngoc_kenny ai bảo con này xài pin tiểu ><" con này xài pin xạc Li-ion nhen bạn! giống pin điện thoại ak!
haihazin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay nhận được quà tặng là phiếu mua hàng giảm giá của e này, giá còn lại có 650k nhấn mua ngay rồi mới tìm hiểu thì ra cũng ổn so với tầm tiền 😃
haihazin@ làm sao mà bạn có được phiếu muah àng giảm giá đó vậy? mình wor Hà nội, giờ muốn mua có ko bạn? cho mình biết với, đnag tính kiếm lấy em để cuối tháng đi phượt hà giang...
haihazin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây là chương trình Secret Deal của họ mình nhận được email ngẫu nhiên chắc là do may mắn thôi 😃
mình cung vua nhan 1 suat sang nay. mua ngay ko fai nghi 😃
haihazin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@12a_hoa Chuẩn mua luôn đê, giá như thế là quá ổn.
hứ hứ, các bạn nhận được deal đó từ đâu vậy? deal của trang nào thế? nói mình biết với, híc. mà các bạn ở đâu?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019