Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảnh Báo!: 3G viettel gài bẫy khách hàng trong cách tính cước

minhdakai
17/3/2010 14:54Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dlmlmd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bác!
em muốn hỏi, em đăng ký sài gói mimax 3g 40k free. dùng máy hỗ trợ 3g thì okie rồi. nhưng em có 2 diều muốn hỏi:
1- Máy em set band auto thì rất hay Invalid SIM nên phải set sang UTMS. Vậy em nên đặt chuẩn tần số UTMS bao nhiêu hay lại cho nó auto 850 900 1200 2100?
2- Giả dụ em cắm SIM dùng mimax vào máy không hỗ trợ 3g thì nó có chạy sóng E trên 3G và tính theo gói 3G không các bác? hay nó tính mình vào 2G? em hỏi tổng đài thì nó bảo "NO, anh dùng 2G đi". Em k0 dám thử vì sợ nợ Tk vài trăm thì tiêu 😁
@dlmlmd Cài chế độ 3g đi, cho nó cố định luôn, nếu bạn dùng auto tự chuyển đổi 3g sang 2g thì cũng ko sao cả, không bị trừ tiền gì hết, mình xài qua rồi nên biết

Sent from my HTC Wildfire using Tinhte.vn
@dlmlmd 1- bạn set UMTS auto.
2- sim hỗ trợ 3G nhưng đt của bạn ko hỗ trợ 3G => như vậy bạn dùng trên nền băng thông 2G do cấu hình thiết bị và tiền cước thì trừ theo gói cước 3G mà sim đã đăng ký.
Tui trung thành vs vt..bây h chuyển sang mobi lun..( xài sim sv ) 3g chỉ 20k/1 tháng thôi..rẻ hơn vt 30k.. Mỗi tội về quê 3g mobi kô có sóng..
Vậy nếu chuyển từ 3g về 2g thì làm thế nào hả các bác, sim e là sim Dcom 3g, lắp trên Dcom ạ. E chỉ có nhu cầu nhắn tin trên cái sim này chứ không có nhu cầu sử dụng internet để tránh vụ trừ 10k/tháng duy trì tài khoản, hehe. Thanks các U
khacanh67
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vào trang chủ viettel coi dịch vụ chơi. Bấmo vào thông tin. Mạng lang. Thoát ra. Tin nhẮn gửi về cảm ơn quý khách đã đăng ký dịch vụ của viettel. Soạn tin huy.horiđi hỏi đi hỏi lại huỷ hay không. Vào mạng lỡ tay kích vào quảng cáo. Lại cảm ơn quý khách. Thôi rồi. Ra đi mấy chục dễ lắm. Huỷ thì hoi.đắng kí ăn ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019