cảnh báo ip6 và ip6+ hư Touch ID restore loi 53

qdtmobile
9/2/2015 15:39Phản hồi: 187
cảnh báo ip6 và ip6+ hư Touch ID restore loi 53
chỉ cảnh báo cho nhưng ai chưa cập nhật thông tin. còn anh em nào biết rồi đừng nén đá tội nghiệp em.thân
anh em chú ý. ip6 và ip6+ nếu hư Touch ID thì không nên restore. nếu retores sẽ báo lổi 53. hiện tại thì vẫn chưa có giải pháp bằng phần mềm.( còn làm cứng thì mình cũng chưa thấy ai đề cập tới) nên anh em nào bị hư Touch ID thì không nên manh động để rồi ôm hận.
máy của thằng em bị bể kính và hư touch ID. ep kính về xong.dùng mấy chức năng khác điều ok.trừ vân tay không dùng được. nó cấm vào itunes thấy có bảng 8.1.3 nên up lên và kết quả như trong hình.
và mình cũng đã lấy 1 cái ip6 đang dùng bình thường all chức năng ok hết. tháo nút home ( Touch ID ) ra restore thử và kết quả nhận được như trong hình và ip treo recovery. gắn nút home (Touch ID ) vào restore lại thì ok.

187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này từ hồi 5S đã có rồi mà bạn . Tức touch id sẽ chết theo 1 cái máy tức nó theo board , chúng ta kok thể thay đổi đc touch id , chỉ thay dc nut home nhưng touch id thì không đc . Cho nên RS lại sẽ ăn lỗi 53 . Touch ID xài rất khó hư , 1 số trường hợp như rơi rớt , đụng xe và xui dữ lắm thì touch id mới bị liệt và hư .
nhockute
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang tính restore lại con 5s hư Touch ID mà bác nói thế lại thôi 😔
@jackduy Máy bạn o hư touch id thì restore 1000 lần vẫn bth.. Đang bàn về việc hỏng touch id mà
chip_kid113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jackduy thánh này không đọc nội dung mà vô phán thánh
@nhockute 5s restore thoai mai ban nhe
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
@verylove hắn nói chắc là vọc kg dính touch ID
nếu còn bảo hành thì Apple sẽ sửa hoặc đổi miễn phí ,tuỳ từng quốc gia. vì chỉ có Apple thay được Touch ID , tụi nó có máy cài lại chương trình để main nhận Touch id mới. hết bảo hành thì chuẩn bị 250$.
Chính xác lỗi 53 này do bảo mật của nút home mới gây nên lỗi này! anh em nào chạy máy thì nên cẩn thận hơn nhé.
vnilife
ĐẠI BÀNG
9 năm
May thế. Hôm nọ có con bị lỗi Touch ID. Định restore lại xem được ko, nhưng nghĩ thế nào lại bảo khách mang đi bảo hành. Tý dính chưởng.
thuctham11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xác nhận mất vân tay restore báo lỗi 53-56

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
xác nhận luôn!!!đang cầm 1 cây!!!
voodoo3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình xớn xác restore con Ip6 lên bị lỗi 53 nè. Xui quá, tự nhiên đang xài bình thường touch ID kg nhận, tính đâu restore lên coi sao ai dè dính luôn. Con này mình đi nước ngoài mua xài, giờ đang ở VN thì bảo hành có được không các bro ơi ? hu huhuh kg có đt xài rồi
@voodoo3 Có. Bạn gửi về mỹ nó bh cho bạn.. Chứ dính tới touch id là o thợ nào sửa dc hết
voodoo3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình xin hỏi là chỉ còn cách gửi về Mỹ thôi hả, ở vn không có trung tâm bảo hành của apple hả các bro ? thế thì khổ cho mình rồi. Mình mua bên úc khi đi học 😔
@voodoo3 Sang tay di ban. Minh o hn
nhockute
ĐẠI BÀNG
9 năm
5s lỗi mất vân tay, restore có bị lỗi không ạ?
Hoang mang quá 😔
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@nhockute k bị
Mua bên úc thì gửi về úc.. Ở vn o nhận bh máy xách tay. Fpt nhận bh mỗi máy nó bán ra. Vina viettel còn o nhận lấy j xách tay xâch chân có vé

5s o bị bạn ơi
@sonny_martin Sa
@voodoo3 đây bạn http://sieuxesaigon.com/forum/threads/lỗi-53-và-lỗi-56-khi-cài-Đặt-iphone-6-và-6-plus-rớt-nước-và-cách-khắc-phục.140/
quy phuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thecuong_87 thế e xác nhận giúp a là ip6 & 6+ hàng xt như LL còn bh thì có dc bảo hành 1 đổi 1 ở vn ko vậy em?
D0LLY
TÍCH CỰC
9 năm
Nguy hiểm quá!
Lí do làm sao hư TouchID mà restore bị ăn lỗi 53? 5S ng quen 1 ngày đẹp trời TouchID ko nhận đang chạy 7.0.4 Restore 8.1.3 vẫn bình thường phải nói là Restore nhiều lần để cầu may TouchID hoạt động lại mà vẫn ko ăn thua đây là mình nói máy còn mới ko rơi rớt zì cả
@gunzz Dạ thưa 5s hư touch id vẫn là 5 cao cấp nhưng 6 với 6 plus thì o xài dc nữa nha. Tiêu đề ghi rõ là 6 và 6 plus mà
@sonny_martin ồ v à....
luckydom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm bữa có mua 1 em 6+ hư vân tay đang ở 8.1.May là người bán không biết bao xài rétone up thoải mái nên mua về up trực tiếp trên máy thì thấy báo lỗi,thế là cắm vô máy tính up,mới đầu máy sao lưu thì không sao nhưng khi up nâng lên 8.2 chạy được nữa tra1i táo thì cho ăn lỗi 53 luôn.Nhanh tay trả lại máy theo thỏa thuận.
bikid_18_2
TÍCH CỰC
9 năm
@luckydom Bac update lên 8.2 bằng OTA hay cắm vô itunes rồi chon options + Update vậy?

Thanks
Bác nóng tính quá. Check lại thông tin đi bác. Xtay của Nhật Cường đc bảo hành ở iservice C4 Giảng Võ bác nhé
@kingdom226 Mang ra thử coi cho vui bạn.. Tụi nhật cương đương nhiên nó phải nói z ròii .. Cứ đem ra coi coi dc o rồi hả nói nhé
kids_fantasy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kingdom226 chấp j cái đứa suốt ngày ngồi lê đoi mách bác ah hiểu biết có hạn mà suốt ngày cứ làm như bố đời thiên hạ, cái vụ bảo hành này mới ap dụng cho 6 6+ thôi
@kids_fantasy Cho nguồn đi bạn hay bạn lại nghe đồn
@sonny_martin K biết b đã mua ở NC chua.s b nói chắc như đinh vậy.năm vua rồi mình có đưa th e ra mua e ip5 fb đuôi ZA hay ZP j đó mình k nhớ zõ mà đuôi đó thì b cũng hiểu là máy ntn rồi chứ ? dùng đc 1 thời gian thì bị lỗi camera .vác ra isever c4 giảng võ bh hơn 1 tuần thi đc nhận lại 1 e mới active đuôi VN/a luôn !
Orbit85_1
TÍCH CỰC
9 năm
Xác nhận bảo hành không mất phí gì cả. mình đổi 1 cái iphone 4 ở apple store sing khi cái iphone đó chỉ còn khoảng 1 tuần là hết hạn bảo hành, lỗi cảm biến tiệm cận. Không cần giấy tờ, không cần chính chủ luôn. Máy mình mua viettel, nhưng apple store sing vẫn đổi bảo hành bt.
maz9717
CAO CẤP
9 năm
hết cái icloud bh tới cái touch ID.thằng apple càng ngày càng làm nãn.
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
mấy
lỗi nó đổi cho bạn mà :bz nãn gì 😃
maz9717
CAO CẤP
9 năm
@DzatBuon đâu có được đổi cái seal đâu bạn.vậy bị lỗi là đổi lại cái 2nd nhóe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019