cảnh báo ip6 và ip6+ hư Touch ID restore loi 53

qdtmobile
9/2/2015 15:39Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bubads
TÍCH CỰC
8 năm
Apple vừa ra bản vá 9.2.1 fixx lỗi erro 53 rồi thây ?
qdtmobile
TÍCH CỰC
8 năm
mấy anh cho em hỏi. e restore cho con ip6 hư touch id nhưng lổi 50
anh em giúp e fix với
hoang.new
ĐẠI BÀNG
8 năm
@qdtmobile lỗi baseband rùi bạn.
Cho e hỏi ip 6 của em đang ở bản 9.2.1 bị hư touch id , giờ e restore máy lại có dính lỗi 53 không ạ , mong mấy anh giúp đỡ !
@ssvidai ko, down fw fix lỗi của apple mà rs.
Mọi người ơi giúp mình với. Mình có 1 Iphone bị bể kính. Đã đi ép kính. Giờ máy hay bị đơ cảm ứng. Tắt màn hình xong mở lại thì sử dụng bình thường. Cứ bị như thế hoài. Mình đang FW 9.2.1. Touch ID của mình cũng hư luôn. Máy em rất kén sạc. Dù zin hay lô gì cũng rất kén. Em đã thay nguyên bộ sạc trong máy
Vđ1: cách khắc phục vụ màn hình cảm ứng ntn?
Vđ2: Hiện giờ có ai update IOS 9.3.1 cho máy hư Touch ID chưa?
Vd3: máy kén sạc là do đâu?

Rất mong anh em tư vấn dùm mình. Thanks cả nhà.
Mọi người ơi giúp mình với. Mình có 1 Iphone bị bể kính. Đã đi ép kính. Giờ máy hay bị đơ cảm ứng. Tắt màn hình xong mở lại thì sử dụng bình thường. Cứ bị như thế hoài. Mình đang FW 9.2.1. Touch ID của mình cũng hư luôn. Máy em rất kén sạc. Dù zin hay lô gì cũng rất kén. Em đã thay nguyên bộ sạc trong máy
Vđ1: cách khắc phục vụ màn hình cảm ứng ntn?
Vđ2: Hiện giờ có ai update IOS 9.3.1 cho máy hư Touch ID chưa?
Vd3: máy kén sạc là do đâu?

Rất mong anh em tư vấn dùm mình. Thanks cả nhà.
Niwky
TÍCH CỰC
8 năm
@Tuấn Thông - Touch ID hư thì không sửa được, chấp nhận mất.
- Cảm ứng hư thì xem lại chip cảm ứng, khả năng là chip bị mẻ do va đập. Bạn mang ra tiệm nào thợ có kinh nghiệm một chút là họ thay chip cảm ứng là hết ngay.
@whisky_x cám ơn bạn nhiều lắm
@Tuấn Thông lỗi 53 của Touch đã fix từ 9.2.1 nên lên thoãi mái k phải lo 😁
@Tuấn Thông restore thoải mái bạn nhé.
tienbeo111
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bạn giúp mình với : mình có con iphone 6 hàng LL , bữa mình mua lại của họ về , dùng bình thường id touch nhạy bình thường được 3 tháng thì tự nhiên nó chập chờn lúc được lúc không rồi mình kiểm tra vân tay có 3 ngón oke , mình khởi động lại thì mất 3 ngón đó luôn và máy không nhận vân tay nữa mà báo touch id thiết lập sai ... Không dùng được touch id nữa hic2 . Mình muốn hỏi là máy mình sửa cái đó hết bao nhiêu tiền và mình ios 9.1 bữa có cài đặt lại nhưng không bị gì cả , máy không cập nhật được lên 9.3
@tienbeo111 Bạn cần restore ( nâng câp ) trên máy tính nhé.. không thể online được. dùng máy tính ok 100%
hoang.new
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienbeo111 máy bạn sửa hết khoảng 800k là ok. chết touch id rồi. còn restore thì cắm vào máy tính mới restore được.
tienbeo111
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai biết k ah
thao cap home ra restore len 9
tienbeo111
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình đang ở 9.1 cập nhật trực tiếp trên ip nó báo lỗi không thể cập nhật lên 9.3
thanhmaikmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
hư touch ID vẫn cập nhật lên 9.3 được mà
@thanhmaikmt Người ta cảnh báo lúc trc thánh ơi.
thanhmaikmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thecuong_87 oh hèn chi mới cập nhật con 6 lên vô tư chả bị sao cả
tienbeo111
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế ai biết sửa cái id touch này không ạ , máy đang off bấm phím home nó không lên màn , chỉ bấm nút nguồn nó mới lên màn , máy e bị gì thế ạ
nanakizhang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho e hỏi ngu, Máy mất Touch id có Jailbreak được ko. Đang tính mua 1 cây này chưa kinh tế, mà phân vân quá
qdtmobile
TÍCH CỰC
8 năm
@nanakizhang JB chăng liên quan gì tới touch id 😁
giờ apple đã fix lổi touch id cho iphone rồi. nên restore thoả mái
@nanakizhang Jailbreak vô tư bạn nhé, chỉ là ko sử dụng được tính năng 1 số phần mềm hay liên quan đến Touch ID thôi 😃
nanakizhang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xúc Ip6 hư touch ID có nên ko các bác 😃
rẻ là mua thôi bạn... khoảng 4t đến 5t nhớ kiểm tra kỹ máy.
nanakizhang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trungtamvienthongesc bác biết cửa hàng nào bán uy tín không? Thks
tình hình là em đang xài con Ip6, ios 8.1.1 (jb), xài touch id bình thường, hnay tự nhiên thấy pin tụt nhanh, em thử semi-restore lại thì tới phần touch id nó báo
Failed unable to complete touch id setup. Các cao nhân chỉ giáo dùm em đc ko ạ, hoang mang quá
hoang.new
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huynhhoang13189 bạn qua 234 hoàng quốc việt đi chắc không quá 30 phút là ok thôi mà... chân tình đó... mình dính rồi. Ba cái vụ xương xương hoặc bảo mật apple mình qua đó đều xử ok.
duypt8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoang.new Mình qua rồi. IP6 sửa chi phí là 900k. Đang cân nhắc có nên sửa không hay là bán đi mua máy khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019