Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảnh báo Bphone 1 - Thận trọng Bphone 2 & 3 (Vui lòng post bài lịch sự)

wtf9999
5/6/2015 10:40Phản hồi: 105.815
105.815 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zian
CAO CẤP
6 năm
Các bác tinh tế cũng dễ xúc động nhỉ? Riêng em chẳng bao giờ có cảm xúc với bất cứ bài nào của @quangbkat cả. Dự là nó sồn lên câu nào cũng có bác vào mắng lại câu đấy? Sao vậy nhỉ?
Riêng em đánh giá cái nick đó khác hẳn bác @Nam Sồn Sồn , hắn chẳng phải cái loại Al thử nghiệm nào của bkav cả, chẳng phải seeder (chắc chắn 100%).
Hắn chỉ là kẻ thấy thế giới bình yên là hắn không thở nổi, đơn giản như thế. Comment nào hắn cũng kích war các bác và bkav, càng lên cao trào hắn càng khoái, thế thôi.
Nhưng cách nói chuyện đó mình tiêu không nổi nên không care, các bác cứ sồn lên thì hắn càng khoái, càng nói nhiều.
Chắc chắn không riêng gì mình, nhiều bác trên này cứ thấy các bác sồn sồn với nó mà bực mình lắm.
Vài lời chia sẽ không hề muốn làm mất lòng các bác, chỉ muốn topic sạch hơn thôi. Thân.
BaoTieuTu
TÍCH CỰC
6 năm
@zian Đọc thấy đúng như nhận định của mình.
Chính xác: kẻ thù muốn ta tức ta ko tức hắn sẽ tức.

Cứ coi nó như 1 bóng ma vô hình
Café không các bác ơi??? @HưngGiaLand

@HưngGiaLand Cũng muốn lắng nghe a e đi trực tiếp về trao đổi. Có thể mình sẽ mua lại 1 con Bphone 2017 đã sử dụng (ko mua mới vì mua lại để 1 người bán đỡ dc ít còn hơn mua thêm 1 máy cho Bkav) về anh em vọc kỹ
@dylerb Trước mắt đã có các bạn:
@dylerb
@vuvantam2014
Bạn Tuấn chủ quán (mình ko nhớ nick)
Và mình.
Bạn nào máu nữa cứ ghé nhé. Mình cho luôn địa chỉ. Trước khi đi ib mình sđt cái

Gửi từ F8332 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
ntnatuan
TÍCH CỰC
6 năm
@HưngGiaLand Dạ đã có 2 a qua quán ủng hộ rùi a ạ, a về hú e nha
Beanbean0201
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HưngGiaLand Hôm nay e đi ăn đám cưới rồi a HưngGiaLand.nên hẹn mấy a dịp khác
vanquann
ĐẠI BÀNG
6 năm
8 đại ka đi thăm quan về mà chả có tý thông tin gì cho pà con nhỉ
@vanquann Mình đi gần 2000 km lận bạn, chưa đến nhà nữa. Tối nay sẽ cố gắng thông tin

Sent from my iPhone using Tapatalk
htc4
TÍCH CỰC
6 năm
@vanquann Tối nay mà ngồi nhậu nữa là sang tối mốt 😁
Bác hunggialand và các bác cho anh em vài lời nhận xét về chuyến đi nào. Hoặc ngại thì ib em cũnh đc.
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@justbenice Bác đọc tạm câu tl của e bên cái thớt bác lập ra cho ae đi tham quan. Khn cv ổn thì ae sẽ báo cáo đầy đủ. Chch là bọn e đã dám vác mặt đến đó thì k phải loại ba phải hay lìu tìu mấy cái chuyện vớ vẩn đâu bác. Ae đã cử bạn Hunggialand làm báo cáo chính thức, còn lại ae sẽ bổ sung chi tiết từ A - Z bác nhé !
chungvt88
TÍCH CỰC
6 năm
@justbenice Bác kiến thức sâu rộng kiểm tra hộ e xem tỷ lệ nội địa hóa tính như nào?
vanquann
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chungvt88 100% thiết kế, thiết kế, thiết kế là quá đủ là nội địa hóa rồi
chungvt88
TÍCH CỰC
6 năm
@vanquann Công thức là gì?
chungvt88
TÍCH CỰC
6 năm
E thề từ nay e k chửi c Hương bkav nữa. Xin thề 😁
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@chungvt88 Nên nói thêm là với tư cách Cá nhân e ấy nhé. Vì trc đây mình mặc định e ấy là Bkav. Cũng như tất cả mn, ai cung có 1cv và m nghĩ cta nên phân biệt rõ ràng công việc, phận sự, trách nhiệm nó hoàn toàn khác với ấn tượng hay cảm tình cá nhân... Chỉ là gặp nhau trong đk, hoàn cảnh ntn mth... Còn nếu k, mn hoàn toàn đều có thể là bạn, bạn tốt nữa là khác.
Huubita
CAO CẤP
6 năm
@chungvt88 Sorry ngoài lề, giọng chị "êm" không, dáng có ngon không?
chungvt88
TÍCH CỰC
6 năm
@Huubita Hehe, nếu bác đang nghĩ nhỏ nhắn, xinh xắn, nhẹ nhàng thì k phải đâu. Nếu xinh thì e k nói như vậy đâu =]]
@chungvt88 Lý do gì mà bác quay 180 độ
Nhìn chung thấy các bạn anti đi về đều ngập ngừng sao ý 😁 khen kô dám khen, chê thì ngại. :D Thôi đợi xem có thông tin gì mới từ các bạn ý kô. hehe.
Các nhân mình thì thấy nếu mình ngồi đấy nghe anh quảng "nổ" về " đắt để định giá thương hiệu" , "làm kô phải vì ảnh mà vì thương hiệu Việt" , "chiết học" .v.v thì chắc mình sẽ đối đáp được nhiều phết. Riêng chuyện bán đắt mình nghĩ phải có lý do, kô thể bâng quơ kiểu tôi bán đắt vì tôi muốn nó ...mang tiếng cao cấp được. Vertu nó đắt vì sản xuất thủ công, saphire nguyên khối dày, thép khung làm từ tàu vũ trụ.v.v. Và trước giờ khi sản xuất gì với mục đích phục vụ thị trường nội địa thì ai cũng luôn phải đem lại giá cả tốt nhất cho người dân nước họ, chứ kô phải cứ hét giá gấp đôi rồi tiền đút túi và "bán giá đắt để định hình đẳng cấp" 😃

Ảnh cũng rất thông minh khi so Bphone với cái oppo cũ, và so nhè nhẹ, chứ so thử với con XiaoMi mới ra 2017 hoặc mấy con trong tầm giá 7 tới 10triệu như Sony Xperia XZ Dual , Samsung Galaxy A7 2017 , Samsung J7+, Sony Xperia XA1 Ultra, Vivo V7+ thì... ngọng luôn.
Đồng thời ảnh cũng tự nhét vào miệng mọi người "ai cầm cái bphone lên cũng phải khen đẹp" :D Mình cầm ít nhất 2 lần nhưng càng cầm càng thấy nó thô và xấu.

Công tác PR của ảnh cũng hoàn toàn vẫn đi theo hướng nổ để lèo lái dư luận. Chạy đôn đáo thuê được vài chỗ gia công của người ta là ảnh quay clip nổ là "nhà máy, dây chuyền sản xuất bkav" , trong khi cái chỗ lắp ráp đt của ảnh sở hữu thật thì dấu biệt đi kô dám đưa lên báo:D Mấy nhà máy khác họ quay dây chuyền lắp ráp đẹp như Asanzo thì ảnh chê là cũng chỉ là dây chuyền lắp ráp . hehe. Rõ ràng hồi tháng 8 thì "dây chuyền meiko, nhà máy sản xuất khung" khác hoàn toàn "dây chuyền, nhà máy" của tháng 12. Đem những cái kô có thật, kô phải của mình ra khoe để lấy cớ bán một sản phẩm bình thường thiếu chất lượng với giá cắt cổ. Đó là một trong những chiêu bkav dùng hơn chục năm nay. 😃

Đó cũng là lý do tại sao mod duyluan và admin cuhiep đi thăm bkav về là im thít, chỉ lâu lâu sọc 1 phát 😃
@justbenice cái clip đăng bên vnexpress khoe nhà máy bphone gì đó, cũng chỉ là cái phim trường b1, rồi lão nổ nhảy vào khóc lóc chi tiết cơ khí khó khăn này nọ ( lần đầu tiên e thấy 1 cty sản xuất điện thoại khóc lóc về quá trình sản xuất ), cty nước ngoài gì đó "học hỏi" bkav ( đối tác làm ăn lên hình chẳng lẽ dìm hàng nhau ), e ít học hơn lão, nhưng lão nổ đừng "diễn" như thế, càng làm thì cũng ko hay đổi đc gì
PS: bạn Hương đừng mời mình, mình ko có cảm xúc để chia sẻ + thấu hiểu " khó khăn " của lão đâu, thời buổi kinh tế thị trường rồi, dùng chiêu trò mà sản xuất ko đúng chất đúng lượng thì mình ko ủng hộ
@Macan2015 một lần bất tín vạn lần bất tin ko thể chấp nhận kiểu do hết cách nên lừa người tiêu dùng được ,bọn bịp bợm bẩn bựa
hoangronet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@justbenice Bác nói rất đúng,tỷ LIKE
@justbenice Con nít cũng nhìn thấy sự khác biệt giữa các lần thuê pr của qn
Chúc mừng em giờ đã dám chui ra.
Bây giờ anh xui các em top này tuyệt kỹ này nhé: các em lôi mấy em ăn hại vừa đi về lên đây để nói khai báo sự thật, đồng thời truy cứu trách nhiệm k làm tròn bổn phận của mấy em đảo ngũ đi, đưa lên cây thập tự mà bắn bỏ.
BaoTieuTu
TÍCH CỰC
6 năm
@quangbkat Bác này đúng như bác @Nam Sồn Sồn nhận định, muốn phá chứ không xây, muốn gây war để chửi bới. bkav chắc ko phải, seeder cũng không. Càng nói càng chứng tỏ muốn gây war mà thôi.các bác không cần trả lời 😆 em sẽ no comment quangbkat từ giờ phút này
@BaoTieuTu Vậy bác report đi bác. Cho bác @quangbkat tốp bớt mồm miệng lại. Bác ấy nói đã khó hiểu mà còn hay nói mới khổ chứ.
Chúc mừng em, anh bớt đi gánh nặng trong đời.
tuananh24hp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangbkat Thằng bị ngáo nặng lắm
Theo quan sát của chúng tôi thấy: đi xong về thì hết anti, chúc mừng các em đã hoàn thành nhiệm vụ và bổn phận.
Đi xong về thì các em đều hiểu cho 02 thằng: cuhiep & luan nhé.
Hẹn gặp lại.
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác thân mến !
Sau khi đi off với Bkav về, ae bọn e đã ngồi lại với nhau, tổng hợp và thống nhất đề cử bác Hunggialand là ng sẽ làm báo cáo chính thức với ae. Trong quá trình off ae luôn có trao đổi và gắn kết là 1 tập thể thống nhất. Dù ít hay nhiều thì nhóm cũng có thể coi là Đại diện cho 1nhóm mem of TT đi off , vậy nên đương nhiên là phải có trách nhiệm với Diễn đàn và các mem... Cũng như với tự trọng và danh dự của chính bản thân mỗi cá nhân tham gia off. Đó là những thứ k thể và kbg đong đếm đc bằng các đơn vị vật chất.
Vì nhiều bài học nhỡn tiền về tính thống nhất nên bài báo cáo của bác Hunggialand sẽ là bài đc coi là chính thức, có sự xác nhận của tất cả các tviên tham gia. Còn lại, nếu muốn các thành viên trực tiếp tham gia off sẽ bày tỏ góc nhìn hay cảm nhận của mình với tư cách cá nhân. Bản thân e cũng rất ngại hiểu lầm nên vừa gọi cho b Hunggialand định giục b ấy làm cho sớm... B ấy sẽ nộp báo cáo các bác ngay khi có thể và sớm nhất ( tính từ khi b ấy tỉnh rượu... Hihi ). Bởi ngay lúc này b ấy k thể trốn tránh đc và đang ngồi cùng rất nhiều mem cứng của TT... Cái này mong ae hiểu...
Cá nhân e xin đảm bảo mọi thông tin đưa ra là chuẩn xác. Nhưng có điều rất quan trọng là các bác chớ dại mà hy vọng j nhiều... Bởi nhgj e biết các bác cũng biết rồi, cái j bọn e nghe thì các bác cũng nghe rồi... Khác biệt nhất có lẽ chính là mong muốn có đc thái độ cũng như sự chân thành giữa các bên mà thôi .
Để tránh nhg hiểu lầm vô ích nên b hunggialand mong muốn sẽ làm 1 báo cáo chi tiết và đầy đủ nhất... Vậy nên sẽ cần chút thời gian. Mong các bác thông cảm và chia sẻ.
Just believe us please !
chungvt88
TÍCH CỰC
6 năm
@Macan2015 Nghe cái từ "báo cáo" rất hợp hoàn cảnh đấy a ạ. Haha
@Macan2015 Bác cứ yên tâm, mọi người đều hiểu tầm quan trọng của chuyện này mà. Mọi người sẽ đợi. 😃
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@Nam Sồn Sồn Ok. Ít ra mình cũng vẫn có thể có quan điểm của riêng mình. Thanks !
@Macan2015 Mình cũng hy vọng sau khi gặp mặt các bác lần này, bác Quảng sẽ không còn đi trên mây như trước nữa mà sẽ trở nên thực tế hơn, làm được nhiều việc hữu ích hơn cho cộng đồng. 😃
Chúc mừng các em đi về.
Thằng này hết anti.
@quangbkat Bkav vẫn còn để những cái loại như vậy trong đội ngũ thì mình ko bao giờ tin là họ cầu thị.
Còn vấn đề nhận xét cho chuyến đi thì mình xin lỗi, 12h mình mới đến TSN, đến nhà mình còn phải ngủ sau 48h quên làm việc đó, rồi đến 4h mình lại đi gặp một số ae TT.
Chưa kể còn cv cá nhân của mình.
4h sáng nay, mình mới chính thức về nhà từ nhà bác sky67. Thay vì ngủ thì mình lên xem ý kiến các bác. Và mình ý kiến như vậy:
1/ mình ko muốn viết về chuyến đi vừa rồi bằng vài câu sơ sài.
2/ mình chưa có thời gian.
3/ chưa 1thế lực nào (cả bkav) có thể làm cho mình sợ, hay ngại. Còn các ý kiến từ các thành viên khác của chuyến đi, hoàn toàn là ý kiến ca nhận của mỗi người.
Điều cuối cùng, mình muốn nói với ai đó của bkav, là dẹp gấp những thằng như quangbkat vì số tiền các bạn chi ra cho 1,5 ngày ở HN của mình, ko bằng 1 phần nhỏ số mình kiếm đc nếu từ chối chuyến đi đâu.
Mình sẽ có đánh giá chân thực nhất khi mình có thời gian hoàn thành nó, đừng hối nữa nhé, cứ nhìn thời gian sẽ hiểu cho mình thôi.

Gửi từ F8332 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Của nợ các em, trông vào mấy em đi về thì thế này đây.
@quangbkat Cáo lòi đuôi... chồn rồi nhé, @quangbkat. :p
Các em trình quá thấp thôi.
Sau khi trao đổi với bác minhtuantg qua tin nhắn. Mình cũng xin phép ít tham gia topic này. Thực ra 3 tháng đổ lại đây mình quên luôn cả bphone rồi ấy chứ. Tự nhiên vừa rồi có mấy bạn seeder làm mình nóng nảy tham gia. Rồi tới em Hương gọi điện thoại cho mình một cách tự nhiên như người Hà Nội cũng làm mình bực mình nữa nên lại mò vào đây. hehe.
Đợi mai bác hưnggialand vào viết bài đọc cho biết rồi sau này sẽ ít vào.

PS : Nhưng mà cái kiểu PR phi lý, sai thông tin, sai sự thật, sai thông số kỹ thuật thì chắc mình sẽ vẫn vào đấy :p
@HuongNTb_Bkav Bớt ảo tưởng đi Hương. Hoặc sống có lý trí chút đi em. Qua chuyện đi giao lưu giữa anti và bkav vừa rồi, trong mắt anh, em và bkav tệ hơn rất nhiều.
minhtuantg
TÍCH CỰC
6 năm
@justbenice Nhưng mà trong mắt em, chị HươngNTb là hơn phần còn lại nhé bác, hé hé
@minhtuantg Chú định theo trường phái Cổ Mộ thì anh ko can đâu nhé. Hihi
minhtuantg
TÍCH CỰC
6 năm
@BachGL Cái gì chứ chuyện này em xin thua ạ, câu nào khó cho qua. Theo như bác quảng với lý luận triết học thì.....bla bla..... bạn bị lạc giữa rừng. Hé hé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019