Cảnh báo Bphone 1 - Thận trọng Bphone 2 & 3 (Vui lòng post bài lịch sự)

wtf9999
5/6/2015 10:40Phản hồi: 105.816
105.816 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng như mình dự đoán sau khi các bác "anti" đi về, đây là cái bẫy truyền thông của Quảng Nổ, mời anti đi rồi cắt ghép hình ảnh, clip để làm PR. Quá "chân thành" 😃
https://tinhte.vn/threads/tham-quan-tru-so-nha-may-san-xuat-bkav-bphone-2-cung-anh-em-anti-fan.2750141/
@minhtuantg https://drive.google.com/file/d/1guMfKGVjxlx6ILKJ3LMD7qIvsVqLndMs/view?usp=sharing
ITnewuser
ĐẠI BÀNG
6 năm
@justbenice Thằng Quảng nổ có 1 cái áo mặt hoài trong các sự kiện thì hiểu rầu ....héhéhé...
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@minhtuantg Đúng là chán. Vì cứ loanh quanh, biết trc câu trả lời... Tất cả ae đã nói chỉ tl ngắn gọn, thậm chí là : Yes or No... Nhưng lại vẫn điệp khúc k tận gốc k ra vấn đề...
ku_zin039
ĐẠI BÀNG
6 năm
M có cảm giác ông DiDu có ý kiến khác với 2 bác anjinsanHưngGiaLand. 1 bên là đi cùng và có ngay bài quảng cáo, 1 bên còn lại thể hiện quan điểm không khác gì với lúc chưa đến đó. Quả này 7 a e đến đó phí công rồi.
@anjinsan Thì chả mấy khi ra Hà Nội. Không như các bác anti cứ vội vội vàng vàng về với công ăn việc làm, chả hưởng thụ được cái hay, cái thú vị của thủ đô.
@dylerb thăm hà nội được hẳn mấy ngày nên thấy hà nội nó đẹp nên thơ nên viết bài khen cũng dễ hiểu .
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@ku_zin039 Hỏi thèng đó xem nó có dám thề độc k ?
@ku_zin039 Bài của mod Didu viết seeder nhà anh Nổ tung hoành văng tục mà ko bị ban mới lạ, anh em nào mà tức chửi nó là bị ban ngay.:mad:
Em cứ thích xem cái hậu trường của phim, nó hài hơn phim luôn các bác ợ

https://goo.gl/13s6Qe
MÀ em mới nhớ ra hình như là anh Quảng cái gì cũng thích làm , khi mà đi thăm nhà máy nhân viên đang thuyết trình anh bổ sung hộ liên tục, có lúc anh nhảy vào nói thay nhân viên 1 nửa thời gian luôn .
Kể ra cũng đa dạng lắm từ thiết kế cho đến phay cho đến lắp ráp anh hiểu biết nhiều , nhân viên toàn phải để sếp thuyết trình hộ thôi .
@trimsedinang ừ ha 😆 đội seeder của đồng chí đâu 😃) mới đăng 2 cái ghi âm mới lên mà k thấy ai vào chửi nhớ nhớ ha
@anjinsan Tưởng hot hóa ra lại ế ẩm vậy sao? Có lẽ cách đó hết phép rồi, phải tìm cách khác thôi. Mấy anti chung tiền mua vài con BP về thử ngâm nước xem ha.
@trimsedinang ừ 😆 sếp cấm chửi rồi chắc khó chịu lắm nhẩy, kể cũng tội h để im ng ta đọc đc hết mà lại k xóa đc bài mới đau .
Đầu tiên chửi cho hăng lắm vào lên top h ai cũng đọc đc mới chịu cơ 😃)
@anjinsan
muốn bán máy chuồn êm cũng phải lấy cớ hay nhê f😆
@Thành S Fan Định dọa ma à?
@trimsedinang Ko, định bảo cái bạn bán tháo bphone kia khi nào lừa được ai đó thì nhớ nhắc quảng mang hoa quả đến phúng viếng thôi, gớm khổ con trẻ mà dại, yêu mà còn ra gió theo đuổi bphone.
@Thành S Fan Bảo nó mang qua Bphone Fan Club rao bán cho nó đc giá.
@trimsedinang chuồng bò đó cấm bán b từ thời b1 rồi dụ người mua mà đăng bán lại cấm chơi tồi , em ko biết à hay chỉ học uốn lưỡi với ông quãng
ku_zin039
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trong danh sách đi của các a e anti cũng ko thấy tên ông này. Vậy là tự đi. Đi về tự viết bài riêng. Theo m hiểu là a e đi cùng vô tình giờ thành nhân chứng và đồng tình cho bài viết kia rồi.
Còn nếu ông didu đã ko đại diện cho các a e thì bài viết phải bỏ tên và hình ảnh của mọi ng ra chứ nhỉ.
@ku_zin039 Ý bạn bảo là mod đìu ấy ăn tiền bkav để về xuyên tạc ra cái bài viết ấy á.
ku_zin039
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thành S Fan Ăn tiền hay ko thì m ko rõ. Nhưng thấy những ng anti đi về họ có cách thể hiện quan điểm khác với ng tự đi.
@ku_zin039 Có ăn thật thì cũng kệ họ, người ta biết về bphone quá rõ rồi, mod miếc gì cũng thừa hiểu bài viết của họ có nâng thế nào cũng chìm, vì thế họ nhắm mắt đưa chân là chuyện thường.
bữa giờ bận quá đến tận hôm nay mới đọc bài ông didu. Hãi quá các bác ạ. em cứ tưởng đang ở 2015 chứ. trình bày quanh co ko logic. giờ ngoài ông tdnc với sonlazio thì em có thêm ông didu. gặp bài mấy ông này thì lượn.
@gamewalker Nhớ mấy đồng chí đó viết bài về con b1 và b2 rồi. Như kiểu tường thuật chuyến đi ko có bất kỳ phân tích về cô
@Hoangvinic haha anh sonlazio "mạch đẹp ít ốc", anh tdnc "bphone đáng mua (nhưng sau đó edit lại toàn bộ thành ko đáng mua)" và nay là anh didu. thật ra bài của didu ko cần viết đâu. copy vài chỗ trên mạng là ra à.
@gamewalker IMG_1290.JPG
tại sao ý kiến của trao đổi của 7 ae đi tham quan ko đăng ra ngoài cho dễ thấy phải chui rúc trong đây để bài quảng cáo của didu để ngoài kia cho người ta đọc,đề nghị tổng hợp hết ý kiến của 7 ae file ghi âm tất cả sau khi đi tham quan lại với nhau trong 1 topic mới đi cho dễ thấy
@anhtuan01 Có bác nhận lời rồi đó. Chờ tổng hợp đủ thông tin và các ý kiến đã
@Hoangvinic thế à hỏng biết he..he....
@anhtuan01 Cũng chỉ có 1 bạn viết cmt nhận xét bên bài viết của đìu nhưng chắc tại ko có thời gian để viết lên mình thấy còn nói chưa đầy đủ về chuyến đi.
bongmobile
TÍCH CỰC
6 năm
Lâu ko vào,xem lại vui ghê.
Mời anh em xem qua vài bước cơ bản bắt buộc về quy trình kiểm tra Dt samsung trước khi xuất xưởng.

https://m.baomoi.com/quy-trinh-kiem-tra-dien-thoai-cua-samsung/c/21554065.epi

https://vnexpress.net/projects/samsung-ra-mat-quy-trinh-thu-nghiem-smartphone-moi-3547658/index.html

Các bác Fan cuồng seeder, đệ tử Q nổ vào xem cho sáng mắt
@quangvu75 Bác nhằm sao ấy khi nhân viên lắp ráp là họ test luôn , đoại loại người làm khung nhìn khung lên soi là đạt , chuyễn qua nhân viên ráp mainboard lại nhìn soi có chấu hàng nào hở , kết dính chấu hàng chưa , bộ này xong đưa qua khâu dáng keo lắp màn hình tiếp và tiếp đến khâu cuối 2 cô nữ test bò gọi nhau , thử sống sms , wifi kết thúc tới khâu đống hộp hoàng thành , Quảng nổ nói khâu test là quang trọng nhất một ngày test hơn 300 cái đống bò .....sợ thiệt
@skygardensky67 Chắc vì bạn nhầm với clip bên kia rồi, ấn tượng thấy nhân viên test quay phim gõ cốc cốc đoán mãi mới ra là ghi hình phải có âm thanh. Công nhận lắp tay còn nhanh gấp vạn ráp bằng máy 😆
@herovn2002 Chỉ là bài quảng cáo của samsung thế thôi, chứ có đày đủ các bước ấy ko thì chỉ có samsung biết, nhưng nói thể để biết, chắc chắn điện thoại nhập từ thẩm quyến của bạn bô quảng ko thực hiện được cái test nào trong cái khâu kiểm tra ấy, cỡ quảng thì chưa chắc đã bằng mấy anh thợ làng chuyên bán iphone dựng.
@skygardensky67 Chỉ có thế thôi à, mình chuyên nhận thầu xây dựng, tư vấn thi công thiết kế lắp đặt nội thất, có mấy mối chuyên làm cửa cuốn vs cửa tự động, cái bảng mạch của họ tuy nhập từ nhiều nguồn tùy giá thành, nhưng đều có máy test hồng ngoại, siêu âm, laze các kiểu để soi bản mạch xem có lỗi gì khi nhập về ko, khi lắp đặt thì có máy soi cầm tay để soi xem khi lắp ráp có chỗ nào chưa chuẩn, bảng mạch có bị gẫy ngầm chố nào ko( gẫy ngầm thì vẫn sử dụng được, nhưng sau này thì mệt với nó, cửa tự động bảo hành 6 tháng đến 1 năm mà gặp cái mạch đứt ngậm là vứt phải vứt luôn cái mạch khỏi sửa, chỉ làm cửa thôi mà họ còn đầu tư vậy, vậy mà cái dây truyền của quảng lại chỉ kiểm tra = mắt, đúng là nhất thế giới rồi, chứ nhì thế giới thì ít ra cũng kiếm được mấy cái máy test của trung quốc rồi.
Sau vụ anh em anti bị lợi dụng thành đạo cụ PR cho Quảng nổ thì anh em kô ai định mời em Hương ra SG nữa nhỉ 😔
@justbenice Tinh tế ko trở mặt, mà mọi động thái của chúng ta hay quảng đều là mục đích của tinh tế, mọi mục đích đều chỉ vì 2 chữ lợi ích, tớ là người làm ăn buôn bán, hiểu rõ ma lực của 2 chữ lợi ích này lắm, trách tinh tế thì cuối cùng cũng đành tặc lưỡi ôi dào, miếng cơm manh áo, nói cho đúng thì tinh tế lợi dụng cả chúng ta và bô quảng, chỉ có điều trong chuyện này quảng là kẻ mất tiền, nhưng vẫn dễ bị tổn thương, còn chúng ta được chửi thằng lừa đảo, và quảng có làm gì thì cũng chẳng mảy may ảnh hưởng đến chúng ta cả bạn ạ. Có chăng cảm giác việc tốt của mình bị lợi dụng, quả ko có dễ chịu. còn quảng thì cứ gọi là bị tinh tế mõi tiền dài dài. Cái mặt quảng lúc bị cu hiệp quát : ê mày, trả tiền quảng cáo đi, làm gì chậm chạp thế, định quỵt ông hả? . cái mặt ấy ko biết nó méo mó thế nào nhỉ.
@Thành S Fan like cho bác 😃
@Thành S Fan Tinhte đang dần mất đi danh tiếng và tiền bạc vì quá dung dưỡng đội quân anti chất lượng kém.
minhtuantg
TÍCH CỰC
6 năm
@trimsedinang Bạn hướng dẫn mình để trở thành anti chất lượng tốt nha, pls!!!!! Hé hé
Mình thấy như thế này Justbenice:

- Thành đạo cụ PR cho Q nổ thì rõ rồi vì mình cũng đoán đc điều này. Tuy nhiên, nó sẽ tạo thêm hiệu ứng ngược là nhiều người ghét BPhone và BKAV hơn, nhân viên BKAV càng ngày càng hiểu rõ hơn bộ mặt ông chủ Q nổ của họ.
- Cần thiết bây giờ là anh em tập trung vào vạch mặt những lời nói mị dân của Q nổ và truyền tải nó cho nhiều người hiểu.
- Hy vọng 1 ngày gần đây em Hương vào SG giao lưu với sự thoải mái vì đã thoát ly đc ổ lừ a đảo, đa cấp siêu đẳng.
@herovn2002 em nhất trí cao độ với bác ! Anh em anti toàn có hiểu biết và kiến thức chứ kô phải như fan cuồng (hoặc nhân viên tập sự làm không lương đóng giả fan cuồng) của bkav.
@herovn2002 thấy đăng youtobe tùm lum rồi mợ nó mà ko có nhắc gì 7 ae kia hết có mấy đoạn ko tiếng nữa
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@herovn2002 E hoàn toàn nhất trí. Trc khi đi e cũng đã nghĩ vậy rồi. Nếu k ai chịu đi cả thì tệ quá, cùng lắm 50-50 thôi !
@herovn2002 Xét về mặt tâm lý học lâm sàng các anti có chung một biểu hiện là: hoang tưởng!
@trimsedinang Thể loại này bỏ qua cho nhanh.
Anh em xem sơ qua quy trình sản xuất dt samsung s8 tại samsung Việt Nam ở Thái Nguyên (nơi tạo việc làm cho hàng chục nghìn lao động Việt Nam, đóng góp đáng kể cho sự phát triển kinh tế Thái Nguyên và VN)

https://clickbuy.com.vn/tin-tuc/ghe-tham-quy-trinh-san-xuat-che-tac-tuong-lai-cua-samsung-galaxy-s8-tai-sevt-thai-nguyen

Q nổ từng nói SS làm phần mềm và máy ko bằng Bphone đâu, nhưng so lại cái xưởng cơ khí và nhà máy thuê, phim trường dàn dựng của Q nổ có bằng 1 góc nhỏ của SSVN ko. Tự hiểu nhé
@herovn2002
@herovn2002 Ngang mấy cái xưởng chuyên gia công ốc vít, ko có mấy cái mấy cái máy đi thuê thì chắc chỉ bằng mấy cái xưởng nhôm kính.
http://quochung.com.vn/news/2114/muc-so-thi-qua-trinh-san-xuat-smartphone-tai-cac-cong-xuong-cong-nghiep-trung-quoc.html

Anh em đi về có thấy cái gì tương đồng với xưởng cơ khí Bphone ko (hay nó còn ngon hơn Bphone) ?
@herovn2002 Nhìn quen quá, đúng là sản xuất điện thoại đâu có quá khó, ........ nào!!
@herovn2002 Hàng chị na cũng năm ba loại, hàng Trung Ương tên tuổi như Huawei, Meizu, Oppo, XiaoMi nhà máy sản xuất hiện đại ,đẹp sạch, còn hàng địa phương nhái Iphone, SamSung, hay Oem theo yêu cầu giá rẻ,thì lắp ráp thủ công, sơ sài như bác đua link trên.😁
Không hiểu mod tinhte lại để seeder lộng hành văng mày tao với thành viên khác lại ko banner, mà anh em comment lại nó bị ban.😕
Capture4.PNG Capture5.PNG
@yeucongnghe2012 hehe bác bỏ qua chúng nó thôi. chứ mod ban rất nghệ thuật. thằng gây war thì ko ban, ban mấy nick phản ứng lại. trùng hợp làm sao, gây war toàn seeder bkav
fil286n
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gamewalker cái này là don't feed the troll thôi bác. Nó chửi bơ nó đi là nó chán =)).
@fil286n biết thế bác ợ. em cũng ignore nhiều thằng rồi. Nhưng có lần thấy nó kích mà ko ai can thiệp sau vài ngày. mình rep nó thì mod ban mình. nên mới nói mod tinhte rất "tinh tế".
@yeucongnghe2012 Trình độ văn hoá của seeder chỉ thế thôi thảo nào b bị chửi. Văn hoá ăn nói trên mạng thấp như trình độ của họ
Các bác dư hơi với thể loại này làm gì. Mình "bỏ qua" thể loại này cho nhanh. Nó chỉ muốn gây war để a em nóng tính thiếu kìm chế lỡ ra câu nào bị cấm là bị ban
zzbachlong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@herovn2002 Mấy bác bớt công kích tí đi cho tinh tế còn làm ăn. Chứ ko ai duy trì website cho mấy bác vô chém gió nữa. Kiếm dc con gà béo bphone để tinh tế vặt lông tí đi.
@zzbachlong bác nói thế làkhoong đúng 😆 tinh tế là cái loại cần tiền pr cho hàng lởm à 😃
tinh tế có chất riêng của tinh tế , thương mại hóa nhưng nói không với quảng cáo trái lương tâm nha.
@anjinsan Nếu tt mà đi pr cho bphone thì chẳng khác gì QN, cùng lừa người tiêu dùng. Mà dạng lừa lọc thì sẽ bị tẩy chay.
PRIME X Max:
  • Màn hình: IPS 6" HD, tỷ lệ 18:9
  • RAM: 4 GB
  • Bộ nhớ trong: 64 GB
  • Camera sau: 13 MP và 5 MP
  • Camera trước: 20 MP và 8 MP
  • Pin: 4.010 mAh

Mua mẫu mới ra của Mobiistar ngon hơn có 6 củ.
link: https://tinhte.vn/threads/dap-hop-mobiistar-prime-x-max-chinh-hang-man-hinh-18-9-to-nhu-iphone-8-plus-4-camera-pin-4000-mah.2750118/
@yeucongnghe2012 Nhưng cái này chưa có giá trị gia tăng của yêu nước như Bphone
Mời các bác xem qua các dây chuyền sản xuất đt nhỏ nhỏ thôi ko to tát như Iphone đâu nhưng nếu so với Bphone thì chẳng khác nào tát vô cái mặt Nổ của ai đó vài trăm cái.

Anh em xem và tự đánh giá về cái "xưởng" đẻ BPhone nhé
@anhtuan01 Có mỗi thế này mà cũng gọi là anti. Gọi là anti cho nó sang trọng thôi sao.
@trimsedinang anh đâu nhận mình anti anh anti anh đi tham quan xưởng bom rồi anh chỉ ghét bọn bịp thôi
@trimsedinang sính ngoại chỗ nào thế? Chú trích 1 câu anh sính ngoại ra cho anh coi. Anh đem ví dụ người VN ngang tầm thế giới cho chú xem, chú lại bảo anh sính ngoại. Chắc chú cũng ko biết mấy "vĩ nhân huyền thoại" người VN này vẫn hay về nước giáo dục sv VN nhỉ. Họ ko có nổ như chủ của chú.

Anh cũng phân tích cho chú cái gọi là bùng nổ cảm xúc trong ngôn từ của chú ko có thật. Thích thì tranh luận thẳng thắn đúng chủ đề, còn chú đã ko biết gì thì ko nên phán.

Anh đang ở bển đây. Cảm ơn chú quan tâm. Anh cũng ăn dưa cà mắm muối thôi. Nhưng anh ko ăn bô phân như chú, nhá.
@gamewalker Haha...hắn ăn nhín nhín, sợ hết mai mốt k có mà ăn. Mà yên tâm, bô chất cả đống, dân Việt giờ có ngu đâu mà tổ lái để lừa mị chớ? Sam, Oppo, Apple quất hết cmnr.
Các bác soi hộ cái màn hình tại buổi tham quan văn phòng bkav
IMG_4146.PNG IMG_4147.JPG
@bpccc Dạ. Nếu phải dùng đến chân tay thì xoàng quá. Em tin đẵng cấp của em chỉ cần dùng võ mồm thôi cũng đủ làm cho đối thủ phải hộc máu rồi.
bpccc
TÍCH CỰC
6 năm
@trimsedinang võ mút cà rem hả ngày nào chắc cũng luyện chục cây nhỉ....
@trimsedinang Món võ mồm của bkave thì anh đã tiêm phòng rồi cóc sợ
@trimsedinang Ngoan lắm
thảo luận về bphone để hâm lại topic sắp nguội này đi anh em 😔
https://tinhte.vn/threads/nghi-ve-made-in-vietnam.2716339/
@trimsedinang Anh Vượng anh có sẵn tiền (ngân hàng) nên anh cũng đi mua hết, thiết kế à => mua mấy cái thiết kế ở bước so khảo thế là team Việt bay rợp trời xe Việt Nam đâu kém thằng nào 😃
Còn nhà máy ư, đất được cấp anh bê nguyên dây chuyền ở nước gần nhất về công nghệ Đức sản xuất tại nước gần nhất lắp vô bán ngang xe nhập từ châu Âu về.
Bên trên cũng chỉ là 1 kịch bản dành cho team made in Việt Nam!!
@trimsedinang Nhân tiện mình giải thích thêm cho ấy biết: made in ở đâu không quan trọng bằng made cái gì ạ. Tất tật cái BP thì Bkav chỉ chịu trách nhiệm khâu thiết kế thôi ạ. Tức là chỉ làm những việc trên giấy với công cụ duy nhất là cái đầu đấy ạ. —> ý chú là cái đầu B ấy à? Ok. Để ý thì thấy, Bờ kave sản xuất cái j cũng sẽ thêm chữ B ở đầu nhỉ 😃 Những cái đầu B Kave sản xuất ra Bphone B home B cái éo j nữa ấy, lắm thứ lắm.
@wink Em chào anh Bình ạ.
@trimsedinang A tên H, k fai Bình nào nhà e đâu. Nhầm rồi. Đúng là mấy đứa đầu B. Đầu trên với đầu dưới cũng như nhau 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019