Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảnh báo Bphone 1 - Thận trọng Bphone 2 & 3 (Vui lòng post bài lịch sự)

wtf9999
5/6/2015 10:40Phản hồi: 105.815
105.815 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

https://www.thegioididong.com/tin-tuc/samsung-mua-lai-cong-ty-fluently-giup-bixby-thong-minh-hon-1046382

Sam Sung sao ko mua lại BKAV cho rẻ nhỉ, nó có Á Ị ca me ra đấy. Chắc bên bộ phận M&A của Samsung ko biết đến Bphone nhỉ
@herovn2002 Trò trẻ con ko ai chấp
@herovn2002 Tuổi gì mà đòi mua tặp đoàng? Nội công nghệ update phần mềm lên luôn phần cứng thì đến apple hay intel còn bó tay nhá nhá. Chưa kể trung tâm công nghệ hóa màu cho ra đời kem chống nhục, bôi 1 lần là hiệu quả cả tháng, hết tháng đổi acc khác rồi bôi tiếp. 2 bằng sở hữu "chí tệu" thế này thì tiền bao nhiêu cho đủ mà đòi mua. Ẳng ơi, i love u, my chihuahua.
@Ẳng Đã Tử Haha...Sít có bao giờ đặt câu hỏi, Bkav làm cmg mà 9 người vào comment là hết cả 9 chửi bới, khinh miệt, cười đểu Bphone rồi.
khalaking
TÍCH CỰC
6 năm
@herovn2002 Cái "ai..iii" đó đc đăng ký bản quyền ở sao hỏa rồi nha bác đừng coi thường nó, đăng ký bản quyền ở trái đất giờ toàn là "vớ vẩn" thôi anh ấy ko chơi.
114PCCC
ĐẠI BÀNG
6 năm
CHào ngày mới 21-12-2017 !
Xep hinh.jpg
@114PCCC Đúng là BKAV sản xuất smartphone không phải là Lego xếp hình mà là XẾP XÓ...Haha...
Bô 17 ko bán được. Hén sắp ra Bô phone mới nữa kìa bà con. Kỳ này là tầm trung bán rẻ hơn cái cũ, vậy là bên chị na phải hạ phần cứng xuống 1 chút rồi. Tin trên vnexpress, seed nhảy vào cm ca ngợi, tự hào VN các kiểu =))
khalaking
TÍCH CỰC
6 năm
@minhandre Nói gì chứ, nếu nghe đc cho mình khuyên 1 câu nha tập đờm gì đó ơi. Đừng ra smartphone nữa, giờ có ra tầm cao trung thấp gì thì cũng chẳng bán đc đâu, cạnh tranh ko nổi đâu, cái miệng ko cứu doanh số nổi đâu... Mà nếu có làm thì khâu tiếp thị quảng bá thì làm ơn đừng đưa đaika nổ ra nữa, mướn đại cty truyền thông nào đó người ta làm cho có bài bản, mang tai tiếng cả đống rồi ra chỉ thêm hại cho sản phẩm tội nghiệp nó. Làm đc cái gì tốt cứ tập trung đi, dân giờ trí thức lắm khó mà gạt họ lắm. Làm ơn đừng ra đt nữa mình là mình ngán đến tởm cái tập đờm của quí vị rồi, nói thẳng đa cấp giờ ko có đất chôn đâu đừng nói đất để sống.
@minhandre sản xuất smartphone ko phải chỉ có cấu hình hoặc giá cả, quan trọng là trải nghiệm người dùng, với cái "BOS" của lão thì từ b1 đến b2 đã thấy rõ kết quả rồi
PS: chưa nói đến sự lưu manh của nhà "sản xuất "với khách hàng
khalaking
TÍCH CỰC
6 năm
@khidaudinh1987 Nhưng trước khi trãi nghiệm hãy thể hiện lòng yêu nước = việc móc bóp 10 củ ra ủng hộ, đó mới là cái trọc nổ quan tâm kkk
@khidaudinh1987 TRẢI NGHIỆM NGƯỜI DÙNG ĐÍCH THỰC LÀ ĐÂY: 2) Camera: Rất tệ - 3/10. Thực sự theo mình thấy, đối với việc bỏ 10 triệu (9780k) thì camera của Bphone thực sự tệ. Camera không có chức năng hay ho gì nổi bật (cái này thông cảm được).Chất lượng ảnh và chất lượng máy ảnh thì rất tệ.Về ứng dụng máy ảnh, LUÔN LUÔN BỊ ĐƠ. Dù mình vào bằng ứng dụng cam thường hay cam qua bên thứ 3 thì 90% số lần mình muốn sử dụng cam đều phải vào ÍT NHẤT 2 lần. Đặc biệt là ứng dụng máy ảnh, cam rất hay lỗi - lần thì mở lên không lấy nét được - lần thì mở lên không chụp được - lần thì mở lên không bắt được sáng (máy ảnh bị tối). Cam lấy nét cũng rất chậm và khó lấy nét.Chất lượng ảnh thì thôi, tệ đừng hỏi. Ảnh rất chi là bết (không biết có phải BKAV cố tình làm thế không) và rất chi là tối. Có thể nói giảm nói tránh bằng 1 từ là "ẢO". 3) Hiệu năng sử dụng: Rất tệ - 3/10 Mình cho 3 điểm phần này vì không biết phải cho bao nhiêu điểm, chả lẽ lại cho 1,2? Lúc đầu mình cũng nghĩ là không mong đợi gì lắm chỉ mua để ủng hộ thôi hoặc cũng có thể do tiêu chuẩn mình cao quá hay như nào đấy. Cơ mà thấy mọi người review máy ngon mượt chất đến từng đồng các thứ mà máy mình dùng thực sự là RẤT CHẬM và LAG thì không hiểu lí do tại sao?Mình dùng FB cũng lag, chat messenger cũng lag, lướt web cũng lag (thao tác cơ bản vãi). Cam thì đã nói ở trên rồi.Sử dụng các ứng dụng thì cực kỳ hay bị đơ (ứng dụng không phản hồi bị out ra ngoài). Chơi game thì load chậm, mình chơi Mortal Kombat X (game từ mấy năm trước, từ hồi mình còn dùng Note 3 chơi ngon nghẻ không vấn đề gì) mà chơi trên Bphone thì load lâu vãi cả ***, đang chơi mà có đứa gọi hay nhắn 1 cái tin messenger (nếu mình mở ra) thì đơ cả máy hoặc out ứng dụng luôn. Chưa kể 1 số tựa game nhẹ khác như What The Hen, Realm Defence hay game cực nhẹ như Lifeline cũng lag (Lifeline thi thoảng lag).Mình nhận được 1 số ý kiến là cái này do ứng dụng chứ không phải do máy? WTF? Thế tại sao tôi dùng Note 3 Note 5 iPhone các kiểu không bị? Người dùng người ta chỉ quan tâm là có dùng được không chứ giờ người ta lại phải quan tâm xem là do máy hay do nhà phát triển để mà đi kiện nữa à?Nói thật mình dùng các máy từ trước đến giờ tỉ lệ bị out ra chỉ khoảng 1 2% (họa hoằn lắm mới bị) còn dùng Bphone thì tỉ lệ bị lag,đơ,out phải đến 5 60% (dùng 1 tháng, chưa có ngày nào không đơ hoặc out ít nhất 5 lần).Ứng dụng của nhà sản xuất thì cùng các thao tác phụ thì vẫn còn tù, thiếu nhiều thứ ví dụ có cuộc gọi đến mà lỡ tay ấn vào nút Home thì phải mở khóa màn hình, kéo thanh công cụ xuống ấn vào cuộc gọi và trả lời.Phần này để đánh giá khách quan thì mình đã so sánh với con Oppo gì đó của nhân viên ở shop mình mua 5 triệu, so sánh với HTC Butterfly (con flag ship từ tỉ năm trước) và con iPhone 5 của ny mình đang dùng. Nói thật là nhiều khi mình cảm giác Bphone dùng còn lag hơn cả con HTC Butterfly (giá tầm 1 triệu) và iPhone 5 (giá tầm 2 triệu).
Bô bủm đâu mang ra đọ ảnh với Mobiistar Prime X Max 😁

Dưới ánh sáng, mọi thứ rõ ràng và đẹp hơn.

[​IMG][​IMG]
Anh bạn đi theo đang zoom xuống nhà thờ bên dưới thung lũng

Mặt lên mọi thứ trở nên ấm áp dần. Thời tiết trên này trong lành nên màu trời lên xanh và ảnh trong trẻo hơn chụp ở thành phố dưới đồng bằng.

Thử chụp màu hồng tìm, một loại màu khó với máy ảnh. MobiiStar thể hiện ở mức khá.

Đi tiếp 1 vòng ra bờ hồ. Tuy ở Bảo Lộc - Tinh Lâm Đồng nhưng hồ lại có tên là Hồ Đồng Nai.

Xung quanh đây người dân câu cá công khai. Nghe các anh nói hồ dưới này có rất nhiều cá và thậm chí câu không cần mồi vẫn được.

Một số khung cảnh khác:
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
@yeucongnghe2012 Haha...Bủm bét mẹ nó rồi. Á ị ngủ gật rồi. Bphone tàu xã mà đòi so vs hàng tàu chất như Mobiistar chớ???
@yeucongnghe2012 Á ị cam mà còn thua ngu cam nhề
Giải trí ngày mới với Bô điii, anh em ơi!!!

SmartSelectImage_2017-12-21-11-28-54.jpg SmartSelectImage_2017-12-21-11-30-16.jpg SmartSelectImage_2017-12-21-11-30-35.jpg SmartSelectImage_2017-12-21-11-30-50.jpg SmartSelectImage_2017-12-21-11-31-38.jpg SmartSelectImage_2017-12-21-11-31-50.jpg SmartSelectImage_2017-12-21-11-32-09.jpg
Đóng góp ý tưởng concept design cho Bom phone 2018
BOM PHONE 2018.jpg
@herovn2002 Học hỏi tinh hoa nhơn lọi đi, Quảng ạ!!!
tramiangel
TÍCH CỰC
6 năm
Hóa ra người xài bphone đều có học thức cao. Đều là giảng viên cả.thế này thì đời con cháu sẽ đi về đâu khi mà các bậc tiền bối, các giảng viên đứng trên bục giảng dạy các em phải đi mua 1 cái đt tàu về và tự hào tinh thần dân tộc?
@tramiangel Chắc tự mẫm với nhau: THÀ ĐỂ NGƯỜI VIỆT (BKAV) LỪA TRÊN SÂN NHÀ CÒN HƠN ĐỂ CHO TÀU (HUAWEI, LENOVO, XIAOMI...) LỪA.
@tramiangel Bạn tràmi. Giáo viên bây h có 3 điểm/1 môn là đỗ thôi. Chưa kể huyền thoại con “Thuỷ vin sờ cu Tham si ty” nữa cơ. Tự nó rẻ rúng nghề nghiệp của nó mới sợ.
tramiangel
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thông não cho 1 gà chuẩn bị vào tay quảng nổ thì bị lũ seeder vào cắn thế này đây các bác ạ.đúng là miệng lưỡi lũ ngu học, tranh luận ko lại thì tung tịu tĩu ra rồi còn lôi gia đình ra, buồn cười hơn là có thằng lôi cả bàn thờ tổ tiên nhà nó xuống mà thề
@tramiangel Xin link
@anjinsan trên gr tinhte đấy mới đăng hỏi mua bphone
@tramiangel Kinh quá!!! Dạo này cuối năm vã quá nên tụi nó bất chấp...
@Thomas Trường kệ vào giải trí cũng vui ha..ha..ha...
@anhtuan01 Vừa đọc, bất chấp dù chuỉ duy luân vs cu hiệp mà vẫn vào pr hehe
Máy xài có 1 tháng mà nhìn xuống hơn hàng tàu xã
@herovn2002 Bphone là hàng tàu xã mà. So với hàng tàu xã nào nữa, bác?
Bác nào thịt Chym lạc và Chym sẻ đi mưa rồi đấy? Có hai con chym nuôi làm cảnh mà các bác nỡ lòng nào thịt sớm vậy?
@BachGL Chim gì mà ẳng suốt thì tiễn vong nó đi cho thoáng chỗ...
@BachGL Thì mình đã nói là kem chống nhục có tác dụng 1 tháng thôi, chắc hàng tàu về chậm nên đợi vài hôm nữa là có acc mới là lá la nữa ah
@Thomas Trường qn triệu hồi đôi CHYM về update cái Á Ị đấy
Nghi lắm nha, Quảng!!!
@Thomas Trường Thấy quen quen
@Thomas Trường Đừng nghe gái .... kể chuyện, chớ tin Q nổ trình bày. Thế cho gọn
Giải trí sáng cận Noel nào, anh em!!!
SmartSelectImage_2017-12-22-11-06-15.jpg SmartSelectImage_2017-12-22-11-06-27.jpg SmartSelectImage_2017-12-22-11-06-38.jpg SmartSelectImage_2017-12-22-11-06-55.jpg SmartSelectImage_2017-12-22-11-07-14.jpg SmartSelectImage_2017-12-22-11-07-52.jpg
Nghe nói điểm nhấn của Bò phone là camera Á Ị và hiệu năng tốt mà sao người xài chê tệ vậy ta
@herovn2002 Chất vãi...
@herovn2002 Lũ bò rống đâu rồi?
Có ai cho mình biết tại sao Bỉm đời 2017 vẫn xài kính
Gorilla Glass 3 từ thời 2013 ko vậy ?
Số lượng máy Bỉm 2015 giờ đâu rồi nhỉ, trong con Chim 2017 có nhiều % tái chế từ con bướm 2015 ????
@herovn2002 dùng kính đời cũ mua giá rẻ mới ăn dày được chứ bác, dùng cái cảm biến camera của 2 năm trước cũng vì lý do này mà thôi. Cái dt 10tr trang bị chip tầm trung đời cũ, linh kiện cũ của 2 năm về trước, bkave bán cho mấy em gà với giá đó xem ra cũng giỏi đấy chứ bác, trong đó công sức đóng góp của mấy chú xít đờ đi lừa gà trên khắp các trang báo mạng cũng ko phải là nhỏ đâu 😁
@valkyrie-vt Lũ lừa ăn được 1 lần. Cả dân tộc Việt Nam cạch chữ B.
Cái kết của chuyến đi thăm quan là đây, cái kết của các em top này là đây. Đau đớn thay cho 01 cái kết của các em top này được HưngGiaLand mặt to tai lớn của các em top này khảng định là đây. Các em còn gì để nói với anh k.

quote: Mình nhu hoà thì mình đã ko đc họ mời đích danh bạn ạ. Chẳng qua mình thấy bất bình mình lên tiếng, nhưng ngồi ngay trong nhà họ thì mình ko thể cứ phang thẳng mặt những người vừa bắt tay bắt chân, vừa ăn cơm chung, vừa cụng ly với mình được. Hơn nữa, dù mình có xoáy thêm, thì họ vẫn sẽ đáp chung chung thôi. Nên mình để lại về chia sẻ lên đây cho các bác phân tích.

Gửi từ F8332 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk./quote
Đánh giá của một người dùng thực thụ sau một tháng sử dụng Bphone 2017
(Techz.vn) Có lẽ những bài đánh giá và nhưng nhận xét của người dùng là những bài viết phản ánh đúng nhất về một sản phẩm, sau đây Techz xin được trính dẫn nguyên văn một bài viết đánh giá của một người dùng Facebook có tên Hiệp Thanh Phạm đã bỏ tiền ra mua chiếc Bphone 2017 dùng sau một tháng.

*NOTE: - Bài viết dựa trên quan điểm cá nhân của người sử dụng chứ không đánh giá trên góc độ thông số kỹ thuật như dân chuyên.- Không dành cho fan cuồng Bphone.- Những sản phẩm so sánh trong bài viết là những sản phẩm có cùng mức giá hoặc thấp hơn Bphone ở thời điểm hiện tại.- Đây không phải là bài viết dìm hàng, ném đá Bphone theo phong trào mà là cảm xúc thực của người sử dụng.

1) Vẻ ngoài: Rất tốt - 8/10.
Về vẻ ngoài thì Bphone nhìn qua thì trông khá là giống iPhone 6 7, nhưng càng nhìn về sau lại càng thấy giống

😆 Bphone có thiết kế tổng quan khá giống iPhone tuy nhiên khi sử dụng thì mình có cảm giác bóng bẩy hơn, đẹp hơn (theo quan điểm cá nhân), được cái chữ B rất to để người ta nhìn phát ra Bphone luôn (nếu biết đến sự tồn tại của nó) và có dòng chữ "Design by BKAV - Made in Vietnam" rất chất.Chủ yếu mình cho phần này 8/10 vì cảm giác thực sự khi dùng chiếc máy này là 1 cảm giác khá là khác lạ,... một cảm giác tự hào. Tự hào vì mình đang sử dụng 1 sản phẩm do trí óc người Việt sáng tạo ra, 1 phần tự hào cũng vì... mình dám bỏ tiền ra mua. Về mảng này, Bphone đã làm rất tốt! Tuy nhiên chỉ đạt 8 vì thiết kế này hơi ... nhàm rồi.Ngoài ra về độ bền cũng khá là trâu bò. Trước mình dùng Note 5 mà không dán màn hình không ốp ưng thì xước thê thảm nhưng dùng Bphone mình không dán không ốp cũng vẫn... như mới. Mình còn để chung với chìa khóa trong túi quần cũng không xây xước gì. Rất tốt!.
2) Camera: Rất tệ - 3/10.
Thực sự theo mình thấy, đối với việc bỏ 10 triệu (9780k) thì camera của Bphone thực sự tệ. Camera không có chức năng hay ho gì nổi bật (cái này thông cảm được).Chất lượng ảnh và chất lượng máy ảnh thì rất tệ.Về ứng dụng máy ảnh, LUÔN LUÔN BỊ ĐƠ. Dù mình vào bằng ứng dụng cam thường hay cam qua bên thứ 3 thì 90% số lần mình muốn sử dụng cam đều phải vào ÍT NHẤT 2 lần. Đặc biệt là ứng dụng máy ảnh, cam rất hay lỗi - lần thì mở lên không lấy nét được - lần thì mở lên không chụp được - lần thì mở lên không bắt được sáng (máy ảnh bị tối). Cam lấy nét cũng rất chậm và khó lấy nét.Chất lượng ảnh thì thôi, tệ đừng hỏi. Ảnh rất chi là bết (không biết có phải BKAV cố tình làm thế không) và rất chi là tối. Có thể nói giảm nói tránh bằng 1 từ là "ẢO".

3) Hiệu năng sử dụng: Rất tệ - 3/10
Mình cho 3 điểm phần này vì không biết phải cho bao nhiêu điểm, chả lẽ lại cho 1,2? Lúc đầu mình cũng nghĩ là không mong đợi gì lắm chỉ mua để ủng hộ thôi hoặc cũng có thể do tiêu chuẩn mình cao quá hay như nào đấy. Cơ mà thấy mọi người review máy ngon mượt chất đến từng đồng các thứ mà máy mình dùng thực sự là RẤT CHẬM và LAG thì không hiểu lí do tại sao?Mình dùng FB cũng lag, chat messenger cũng lag, lướt web cũng lag (thao tác cơ bản vãi). Cam thì đã nói ở trên rồi.Sử dụng các ứng dụng thì cực kỳ hay bị đơ (ứng dụng không phản hồi bị out ra ngoài). Chơi game thì load chậm, mình chơi Mortal Kombat X (game từ mấy năm trước, từ hồi mình còn dùng Note 3 chơi ngon nghẻ không vấn đề gì) mà chơi trên Bphone thì load lâu vãi cả ***, đang chơi mà có đứa gọi hay nhắn 1 cái tin messenger (nếu mình mở ra) thì đơ cả máy hoặc out ứng dụng luôn. Chưa kể 1 số tựa game nhẹ khác như What The Hen, Realm Defence hay game cực nhẹ như Lifeline cũng lag (Lifeline thi thoảng lag).Mình nhận được 1 số ý kiến là cái này do ứng dụng chứ không phải do máy? WTF? Thế tại sao tôi dùng Note 3 Note 5 iPhone các kiểu không bị? Người dùng người ta chỉ quan tâm là có dùng được không chứ giờ người ta lại phải quan tâm xem là do máy hay do nhà phát triển để mà đi kiện nữa à?Nói thật mình dùng các máy từ trước đến giờ tỉ lệ bị out ra chỉ khoảng 1 2% (họa hoằn lắm mới bị) còn dùng Bphone thì tỉ lệ bị lag,đơ,out phải đến 5 60% (dùng 1 tháng, chưa có ngày nào không đơ hoặc out ít nhất 5 lần).Ứng dụng của nhà sản xuất thì cùng các thao tác phụ thì vẫn còn tù, thiếu nhiều thứ ví dụ có cuộc gọi đến mà lỡ tay ấn vào nút Home thì phải mở khóa màn hình, kéo thanh công cụ xuống ấn vào cuộc gọi và trả lời.Phần này để đánh giá khách quan thì mình đã so sánh với con Oppo gì đó của nhân viên ở shop mình mua 5 triệu, so sánh với HTC Butterfly (con flag ship từ tỉ năm trước) và con iPhone 5 của ny mình đang dùng. Nói thật là nhiều khi mình cảm giác Bphone dùng còn lag hơn cả con HTC Butterfly (giá tầm 1 triệu) và iPhone 5 (giá tầm 2 triệu).

4) Lắng nghe và hỗ trợ khách hàng: Rất tốt - 10/10.
Phần này thì BKAV làm rất rất rất là tốt. BKAV lập 1 group trên FB và luôn có đội ngũ Admin thường trực để lắng nghe ý kiến của khách hàng. Trước mình có phản hồi 1 lần trên group về việc máy của mình lag thì được lắng nghe ngay lập tức và chỉ ngay hôm sau BKAV đã gửi cho mình 1 bản cập nhật riêng để fix lỗi, 2 hôm sau lại gọi lại xem mình đã cập nhật chưa. Rất biết quan tâm tới khách hàng. Trong forum của BKAV cũng lắng nghe ý kiến của người dùng để bổ sung các tính năng còn thiếu. Đây là điều mà các hãng lớn chưa làm được (hoặc không thèm làm).

5) Đánh giá tổng quan:
Theo những gì mình phân tích ở trên thì về mặt sản phẩm, Bphone chỉ đạt 4.6/10 điểm.Nếu bạn đang tìm một sản phẩm TỐT NHẤT với mức giá RẺ NHẤT thì Bphone không phải là sự lựa chọn của bạn.Nếu bạn đang tìm một sản phẩm có thể giúp bạn RÈN LUYỆN tính KIÊN NHẪN, SỨC CHỊU ĐỰNG, GAN LÌ thì Bphone chính xác là những gì bạn cần..Nói đùa chứ nếu bạn không có bất cứ lí do gì khác ngoài ỦNG HỘ DOANH NGHIỆP VIỆT, đừng mua Bphone!Còn về phía mình, khi BKAV ra Bphone 3 thì mình vẫn sẽ mua. Chỉ mong họ thực sự trải nghiệm sản phẩm của chính họ để đưa ra 1 sản phẩm tốt hơn, mang danh người Việt.

Bài viết của anh: Hiệp Thanh Phạm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019