Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảnh Tiên trên đường đèo mới từ Đà Lạt đi Nha Trang

Himadam
27/2/2010 14:42Phản hồi: 23
Cảnh Tiên trên đường đèo mới từ Đà Lạt đi Nha Trang
Chào các Bro
mặc dù là người Đà Lạt nhưng hiện tại đang sống ở Sài Gòn và mặc dù đường đèo đã thông xe hơn 2 năm nhưng hôm mùng 4 tết vừa rồi em mới có dịp đi và chụp lại cảnh này.
Mong các bro cho em nhận xét để em phát huy
Thanks các bro
Trong hình là sương sớm mà mới nhìn chúng ta cứ lầm tưởng là cái hồ lớn.Em chụp lúc khoảng 6 h sáng.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieutamtieu
ĐẠI BÀNG
14 năm
uầy, phải đi đà lạt 1 chuyến thôi :x
đẹp thì có đẹp, nhưng không đẹp bằng ngoài đời, chưa toát lên dc cái vẻ lạnh giá của ĐL
Mình là dân Amateur nên chụp hình chưa có kĩ thuật, mình sẽ phát huy những tấm sau.cám ơn bạn đã góp ý.hihi
Đúng là cảnh tiên.
Bạn có thể hướng dẫn sơ bộ về đường đi đến chỗ này không nhỉ?
Mình muốn sẽ đến đây chụp vài tấm vào một dịp nào đó.
Xin cảm ơn bạn.
Đường đi Nha Trang trên Google Maps là cung đường 723, bạn có thể xem trong bản đồ.Còn thực tế, từ trung tâm tp Đà Lạt, bạn hỏi đường đi Thái Phiên.Bạn đi theo đường đến Hồ Than Thở, sau đó cứ chạy dài dài, gặp ngã ba rẽ phải và chạy dài dài.Nhưng bạn nhớ hỏi không sẽ lạc đường, cứ hỏi là đường đi Nha Trang dân địa phương sẽ tận tình chỉ.
Thực tế mình đi thì Nha Trang còn 1 đoạn đường chưa làm xong, chỗ Khánh Vĩnh , bụi mù mịt, khoảng mười mấy cây, nên mình khuyên ko nên đi xe máy.
Chúc mọi người vui vẻ
Hình minh Họa
Cung đường 723

Đường 723 từ Hồ Than Thở
Đây được gọi là Đèo Khánh Vĩnh, thuộc địa phận tỉnh Khánh Hoà, Bác cuhiep cứ nói tài xế xe đi đường Khánh Vĩnh họ sẽ biết ạ
xin nói thêm, để chụp được hình đẹp vào lúc đẹp nhất, ta nên khởi hành từ ĐL vào lúc 4h sáng, tức là 6 giờ sáng ta có thể tới được đỉnh đèo, nhìn mặt trời mọc, mây lưng chừng núi, nhìn xa có thể thấy biển, một bên vách đá là thác nước nhỏ, bên kia là rừng núi.
Con nếu xuất phát từ NT thì đi lúc 11h, sẽ có sương mù giày đặt tại địa phận tỉnh Lâm Đồng.
huuduyus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Anh em tinh tế tổ chức một chuyến đi bụi đi, cảnh gì mà đẹp quá, còn đẹp hơn lúc đứng trên đỉnh Langbian nữa 😁
ae tinhte tổ chức 1 bữa offline lên đà lạt đi.
Mọi người đi rồi sẻ thấy thôi ...đó chỉ là khoảnh khắc chứ em đi dc mấy lần vào mấy thời điểm khác nhau rồi ...ngán lắm
Hi các bác, em mới tham gia vào diễn đàn này, mong được mọi người hoan nghênh.
Lý do em vào forum là vi bài viết này. Năm ngoái em có làm 1 chuyến off bằng xe máy từ ĐL qua Khánh Hòa rồi về lại SG (đi xe đò lên ĐL trước). Trong chuyến này có đi qua khu vực như trong tấm hình của bác chủ thớt. Đây là vườn quốc gia Bidoup Núi Bà (nghe rất lạ phải không, có nhiều dân ĐL còn không biết chỗ này), cung đường ở đây rất đẹp, rất vắng vẻ và trong lành, thỉnh thoảng mới có 1 chiếc xe du lịch chạy qua. Nếu các bác dự định đi chụp phong cảnh ở đây thỉ rất có lý, nên đi vào tầm 4h sáng, (chú ý mặc 2, 3 áo, đeo khẩu trang và bao tay, cực lạnh đấy 😁), trên đường đi các bác sẽ thấy những ngôi nhà dân tộc, có cả những cánh đồng nhỏ ven đường, mặt trời mọc với những mảng màu sắc in trên mây, cảm giác rất đã. Nói nhiều cũng không thể tả hết sự sung sướng khi lên đỉnh vào buổi sáng sớm ở đó, chỉ đi mới có thể cảm nhận được, đặc biệt là đi bằng xe máy. Lần đó em đi khoảng 4h sáng mà vẫn chưa lên đến đỉnh đèo Omega nên rất tiếc vì không có được vị trí thuận lợi để bắt khoảnh khắc mặt trời mọc. Hy vọng với kinh nghiệm lần off đó của em sẽ giúp các bác 1 dịp nào đó lên ĐL và không bỏ qua những khung hình đẹp và thơ mộng, vả lại các bác nên lên lịch đi sớm, nếu không khi cung đường này trở nên phổ biến thì chưa chắc còn được hoang sơ như hiện giờ. Nếu đã lên ĐL thì cũng nên đến khu vực quanh hồ Tuyền Lâm, 1 số góc cũng rất đẹp. Bác "Viet thang" nói không thấy được cái giá lạnh của ĐL, không nhất thiết phải thấy cái lạnh giá mới là nét đẹp của Đà Lạt.
Em xin post phụ bác chủ thớt 1 vài tấm.

Một góc ở hồ Tuyền Lâm

bác Bangboy cho hơi nhiều độc dược (thuốc) he he he, tiếp đi.
nhìn hình bác Bangboy em thấy quê mình đẹp và lạ ghê cơ. haha
tien_ttm
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn các bạn đã giới thiệu một địa điểm rất tuyệt vời. Hình đẹp lắm, dù là máy phổ thông hay chuyên nghiệp.
Cám ơn các anh em đã góp ý
le.binh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ôi chốn Bồng Lai Tiên Cảnh là đây!
em đã nhiền lần đi con đưồng này rồi,,phải noi là đèo đẹp và dài nhát VN hiện này,,hiểm trở.núi rừng hùng vĩ va con nguyên sinh...hầu như đỉnh đèo lúc nào cũng có sương mù dày đặc...nếu bác đi bằng xe máy thì tuyet vời luôn tha hồ chụp ảnh
bắt đầu từ ngã ba Thành đi qua thành cổ Diên Khánh...cuôi đường là hồ Than Thở đa lạt...em từng chạy xe máy tư biên hòa lên đa lạt va xuống nha trang bang đường này 3 lần rồi...vào dip Tết ma đi thì tuyệt lắm...tết này có bác nào đi cùng em ko nhi?
đây là hình hôm tết vưa qua..chụp bằng compac kô đc đẹp.,,,các bác đưng chê nha
các bác co thể đi bằng xe máy từ sài gòn lên đà lạt va nghỉ 1 đêm tại đalat sáng dậy xớm xuống nha trang...đường nay xuống nha trang gần lắm chỉ 100km..nhưng chủ yếu đường quanh co đèo dốc nguy hiểm..nên chạy 40km/h thui...
tui đi sài gòn ra nha trang mà không biết có xa lắm không nhỉ rồi ở đâu không bôk được khách sạn nha trang làm sao bay h chỉ em với mấy anh
Ảnh đẹp, nhưng bố cục vẫn còn chênh vênh và chưa đã lắm. Hy vọng sẽ còn nhiều ảnh đẹp hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019