Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Canon 2900 – các lỗi thường gặp

outerspace
25/4/2011 9:40Phản hồi: 25
[FONT=&quot]Chào các bác, em lập topic này để thảo luận với mọi người về những lỗi mà hay gặp phải của máy in Canon 2900. Bác nào có thêm thông tin về lỗi thì update thêm nhé, cụ thể hiện search trên mạng thì thấy người ta hay bị mấy lỗi này :[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]1. [/FONT][FONT=&quot]Mấy tuần không dùng, giờ dùng lại thì báo dây hok conect . Cài lại Drive cho nó nhưng vẫn không khắc phục được[/FONT]

[FONT=&quot]2. [/FONT][FONT=&quot]Cổng đang kết nối máy in không hỗ trợ.[/FONT]

[FONT=&quot]3. [/FONT][FONT=&quot]khi dùng bị lỗi in ra có vệt in bên mép trái trang in[/FONT]

[FONT=&quot]4. [/FONT][FONT=&quot]lỗi driver cài xong nhấn "ready to print" thì không thực hiện[/FONT]

[FONT=&quot]5. [/FONT][FONT=&quot]khi in ra có vệt đen theo chiều dọc từ trên xuống dưới rộng khoảng 1-2cm. Đã thay trống và 2 gạt mà vẫn bị đen, vệ sinh luôn hộp mực và thay cả cattick nhưng vẫn bị.[/FONT]

[FONT=&quot]6. [/FONT][FONT=&quot]Canon 2900 khởi động mãi không ngừng, đã thay cả lô sấy và thanh cảm biến nhiệt nhưng vẫn bị, thay cả hộp quang thì máy in nhận Driver rất ngon, nhưng lại bị lỗi Error Code: E000 0000[/FONT]

[FONT=&quot]7. [/FONT][FONT=&quot]Vừa đổ lọ mực đầu tiên, lúc đổ xong in vẫn bình thường nhưng in đc khoảng 200 trang thì bắt đầu xảy ra hiện tượng bị đen hết phần lề bên trái khoảng 2cm[/FONT]

[FONT=&quot]8. [/FONT][FONT=&quot]Data transfer to the printer timed out, or a transfer error has occurred.[/FONT]
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e cũng bị cái lỗi thanh mực ở mép giấy đó
kì quá @@ ...
vậy ra Canon 2900 hay bị lỗi phần cứng à
Hì, nhân vô thập toàn máy in sản xuất hàng loạt thì cũng phải có cái lỗi chứ bạn, do bạn ko may thôi. Còn mình thấy Canon 2900 là dòng máy in trâu bò và rất đc ưa thích.

Một số lỗi bạn list ra như trên mình xin mạn phép trích dẫn của bộ phận kỹ thuật trả lời:

- Lỗi 1,2,3,4 nguyên nhân là do bo cổng của máy in hay còn gọi là Card Formatter.
- Lỗi 5: Khi in có vệt dọc trang giấy cách đều nhau là do trục cao su còn gọi là trục sạc (không phải do trống và gạt nhé).
- Lỗi 6: Máy khởi động mãi không ngừng có rất nhiều nguyên nhân (Laser,bo Engine Controller và có thể là cả bo nguồn nữa). Máy báo lỗi E000000 là lỗi phần sấy ( Fixing unit error),dùng đồng hồ số kiểm tra phần sấy. Nếu thông số phần sấy OK thì kiểm tra đến bo nguồn ( kiểm tra phần cấp nhiệt cho bộ phận sấy),nếu không OK thì kiểm tra bo Engine ( thay vi xử lý – IC lới nhất).
- Lỗi 7: Hộp mực hỏng trống.
- Lỗi 8: Data tranfer ( thay bo cổng mới)
Have fun
lỗi 1,2,3,4,5 : chỉ đưa ra cách gọi khác mà không có cách khắc phục
lỗi 7,8 : thì kêu mua mới thay
lỗi 6 thì có cách khắc phục nhưng vòn vo "nếu" quá.
--->bó tay :banghead:
Nếu chẳng may máy bạn gặp một trong những lỗi như vậy cứ cầm qua 15-17 Nguyễn Chí Thanh, mình sẽ xem cho bạn.

TKs
ở đây cần là có cách khắc phục khi gặp sự cố không chứ bác kêu đem lên nơi bảo hành, hay chỗ tiệm sửa thì nói làm gì
Dear bạn! Có những thứ mình có thể tự khắc phục đc cũng có những thứ ko (liên quan đến phần cứng chẳng hạn) chứ cái j` mình cũng tự làm đc hết thì đâu có cần Kỹ thuật bảo hành làm gì, chỉ cần vài ông lên chỉ dẫn trên tinhte là xong 😃.
Cũng như mình, hiểu biết cũng có giới hạn chứ đâu phải làm đc cả đâu.

Tks
Thế bạn thấy cái Laptop nào dùng 1,2,3 năm hết BH là hỏng à? Còn TV, tủ lạnh, máy giặt nhà bạn cũng thế à?
Cù Trọng Xoay

---------- Post added at 11:57 AM ---------- Previous post was at 11:56 AM ----------

Mang máy qua 15-17 Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội 😃

thì bác nói là " hix hix bảo hành 1 năm " thì không phải ý là máy hết hạn bảo hành sẽ hư lên hư xuống còn gì ?
Mình viết xoay nhưng bạn nghĩ xoáy
em thấy mọi người cũng hay xài con máy in HP P1102 ấy, so với Canon 2900 này có bị lỗi nhiều như vậy không ?
Theo những lỗi ở trên đã được bàn tán xôn xao, bạn sẽ chọn hãng nào...
Công ty ba mình toản bộ máy in đều là của HP hết ấy, thấy ba mình chuộng nó ghê 😃
dáng máy của HP nhỏ hơn thì khay giấy đương nhiên cũng nhỏ hơn, nhưng dc cái ko bị kẹt giấy nên in êm lắm ;)
dào, xoáy với chả xoay, bạn xem TV nhiều quá nhiễm nặng rồi ...
làm việc ảo, tư vấn ngạo mạn , "have fun" như vậy thì ...😆
thôi, bye sớm.
Have a lot of fun !
Đừng có xoáy nữa bạn. Trở lại vấn đề đang bàn đi chứ. Các bác cứ công kích nhau thế này mãi thì khó coi lắm àh nha.
bình tĩnh, bác ko phải xoắn.

Bạn search thử Google là sẽ rõ đó mà. Từ khóa "lỗi máy in P1102" sẽ chẳng ra kết quả nào cả :bounce: vậy là hiểu rồi phải ko.
P1102 bền, ổn định... bạn cứ yên tâm :giggle:
hatlac
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin hỏi máy in ra mà dùng tay xoa xoa mất cả chữ là vì cái gì?
oái,mình vừa mới mua 1 con .
đang lăn tăn giữa 2 em Cannon 2900 và em Hp 1102. các bác cho em lời khuyên với😃
vẫn chưa có cách khắc phục lỗi trên nay mình đưa thêm một lỗi nữa (do không có đủ link kiện máy in nên potay) mình nhận máy 2900 của khách in không ra chữ, đưa catrige đi máy khác in có chữ, đưa catrige máy khác vào k có chữ, nhưng đáng nói là cứ in xong (in thử 1 hàng chữ của 1 trang giấy) thế mà nó vẫn cứ đòi giấy trong khi mình k chỉnh sửa lệnh gì cả, chỉ vào ra lệnh in là đè em nó ra mà in thôi. Khách nói là trước in vẫn ngon nhưng sau khi đập cầu thang để làm lại và bỏ khoảng tuần hay nửa tháng gì đó thì in k ra chữ. Mình cũng là một thợ sửa chữa đưa lỗi mà mình gặp để mọi người cùng tham khảo và cho ý kiến của mình, hướng khắc phục sửa chữa nó như thế nào cùng học hỏi và trao đổi kinh nghiệm, nếu vẫn không có cách khắc phục thì lúc đó mang máy đến những cửa hàng đầy đủ link kiện về máy in họ thay từng link kiện để loại trừ xem lỗi ở con nào rồi thay thế.
Còn về mấy bạn nói là cứ hết bảo hành là máy bị sửa hoặc phải thay thế thì mình nghĩ bạn nên xem xét lại câu nói của mình, có khi trong thời gian bảo hành máy bị lỗi cũng có nhưng đại đa số là do người sử dụng chứ đừng nói là cứ hết bảo hành là hỏng, bây h bạn thử bỏ máy 3 tháng không sử dụng xem máy có gặp vấn đề gì không đối với tất cả các dòng máy. Mình thì vẫn thích anh Canon 2900 nhất (link kiện dễ thay thế, tháo lắp và phổ thông nhất) mỗi nguời một ý thích, mỗi người một ý kiến vì vậy không nên tranh cãi về 2 cái khác nhau của 2 người khác nhau. Cái chủ yếu là mình đưa ra cái lỗi mà mình gặp để mọi nguời cho ý kiến và hướng khắc phục, chứ không phải tranh cãi về chất lượng của sản phẩm.
cách sửa lỡi máy in không in được cho bạn nào cần https://napmuctannoi.com/sua-may-in-tai-nha/khac-phuc-loi-may-in-khong-in-duoc/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019