Canon EOS 7D có cập nhật phần mềm: chụp liên tiếp 25 tấm, tuỳ biến Auto ISO

Didu
28/6/2012 17:19Phản hồi: 74
Canon EOS 7D có cập nhật phần mềm: chụp liên tiếp 25 tấm, tuỳ biến Auto ISO

Được giới thiệu vào năm 2009 và là một trong những chiếc máy ảnh thành công của Canon, EOS 7D vừa qua đã đón nhận bản cập nhật phần mềm rất quan trọng, bổ sung thêm nhiều tính năng nâng cấp cho người dùng. Có thể kể đến đó là hỗ trợ chụp liên tiếp 25 tấm ảnh RAW, khả năng chỉnh sửa ảnh RAW từ máy, chỉnh nhiều cấp độ âm thanh khi quay phim hay tuỳ biến mức ISO khi ở chế độ Auto ISO (tự động).

EOS 7D ra mắt với cảm biến ảnh 18MP, chip xử lý Dual DIGIC 4 và khả năng chụp liêp tiếp 8 ảnh trên giây, chụp liên tiếp 15 tấm ảnh RAW. Bản cập nhật firmware mới sẽ nâng số ảnh chụp liêp tiếp từ 15 lên thành 25 tấm hoặc 130 tấm nếu ở định dạng JPEG. Tính năng mới thứ 2 chính là chỉnh sửa ảnh RAW ngay sau khi chụp. Người dùng có thể chỉnh cơ bản ảnh chụp RAW, chỉnh cân bằng sáng, độ nét... và lưu ảnh dưới dạng JPEG. Ảnh dạng JPEG ngay sau đó cũng có thể chỉnh resize ngay từ máy ảnh, thay vì phải làm trên máy tính. Bên cạnh đó, EOS 7D cài firmware mới còn có khả năng chỉnh mức ISO tối đa khi để Auto ISO (từ 400 tới 6400), chỉnh 64 cấp độ âm thanh cũng như hỗ trợ mô-đun GPS GP-E2 của Canon. Firmware v2 cho Canon EOS 7D sẽ được phát hành vào đầu tháng 8 tới đây cho người dùng.

Nguồn: Canon USA
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hự ! mới bán tối qua 😕
cái này giá khoảng bao nhiêu nhỉ???
@huycuong7290 Em mua con này cách đây 2 tháng xách tay từ Nhật là 39 triệu thì phải
April1st
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DuyKhanh_1994 Em mua 1 năm trước ở KL giá 27tr :| chính hãng VN cũng có 28tr :| bác mua có kit hay k mà kinh vậy :|
@April1st mình mua cả bộ CANON EOS 7D và ống kính 15-85mm f/3.5-5.6
Mình quên chưa nói rõ. sr bác😃
tối qua mới bán 1250$
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr_zero1188 híc. đắt hơn cả lap của mình 😃
@nhocvjp92 hic ! giá đó là lỗ gần 1k rồi đó bạn
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr_zero1188 😃. à con này hình như là 35 củ đúng không anh 😃
Pes19922011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thèm wá! 😔 chỉ biết nhìn thôi! hix!
galamco
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn mấy con xd mà thèm toá hix
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa từng cập nhật pm cho 7d bao giờ, thử phát nào...
0915550390
ĐẠI BÀNG
12 năm
Canon dạo này hay có cập nhật cho các máy của mình nhỉ.Htrc nghe loáng thoáng là 550D cũng cập nhật sau khi cập nhật còn ngon hơn 50D.hjhj
Chẩ bù cho con D90 của em mãi chả thấy gì.haizz
@0915550390 550d ma tot hon 50d lun ha ban?
minh dang phan van 2 em nay? cho minh xon bai danh gia ve 2 con nay di ban
@0915550390 Chung cảnh ngộ 😔
Chúc mừng anh em đang dùng 7D
ostar
TÍCH CỰC
12 năm
Đây quả là nâng cấp firmware lớn cho 7D. Những tính năng rất thú vị. Khả năng 7D mark2 chắc lại lùi thời gian ra mắt rồi, vì 7D lại hot thêm 1 thời gian nữa, giá lại khá hợp lý. ;)
cất trong tủ . chẳbg có dịp dùng. xách đi thì linh tinh . to. nặng quá. chứ đừng nói update gì nữa.
đúng là ko chuyên. làm miết cũng chẳng thời gian đi chơi. thì mua mấy em này phí quá.
viethung588
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wildwildwind e thì đi miết, dan du lịch, mà chẳng có tiền mua 😔((
bổ sung tính năng chỉnh RAW trên 7D ak? e nghĩ thật là thừa và chắc chẳng ai động đến vì cơ bản là cái màn hình của Canon nổi tiếng lừa tình (7D với con 60D còn lừa bạo)^^. Xem trên máy màu sắc rực rỡ lung linh về xem trên máy tính thì ôi thôi muốn đập cái máy luôn=.=!
@palmtj27 Bác bảo canon (7D)lừa tình thì bác vác 1 lúc mấy em bên nikon rồi hú em, em vác so sánh cho bác thấy nó lừa tình thế nào
@vietdotcom cái gì cũng lừa tình cả thôi bác ơi quan trọng là lừa ít hay nhiều, đi off thấy mấy a dùng 60D cắm L chụp ra ảnh lunh linh màu sắc rực rỡ ghen tỵ nên xin hình gốc (file raw lẫn jpeg) về xem thì té ngửa ^^.
@palmtj27 bác sang em chụp trên 7D rồi xem hình trên Macbook xem có lừa tình không nha
@thnam.live em thay cac bac hay ban ve cai vu nay, tai sao khong tu tim hieu nguyen nhan....cac bac co bao h nghj la do man hinh may tinh cua cac bac kem ko, di rua hinh ra di roi se thay thoi...ben vnphoto da kiem nghiem roi va thac mac nay da dc giai quyet lau roi...
becks147 : bác cứ đút L vào 550D e bao ra đẹp hơn 50D,7D cắm normal ^^
hertford
ĐẠI BÀNG
12 năm
@palmtj27 Chắc không bác???? Người cầm máy quyết định tất cả đó hehehe, ah mà ý của bác "normal" là sao?
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Ôi, niềm mơ ước của đời tui, hẻm biết khi nào mới dành dụm đủ tiền
Các hãng sản xuất phần cứng ngày càng hỗ trợ khách hàng tốt trong cập nhật phần mềm.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
@trungthanh37 Pan ban p6200 ko

Sent from my YP-G70 using Tinhte.vn
Đã từng rất phân vân em này với 300s, trót lỡ sang Nikon rồi, quay lại thấy ngại ngại.
chờ ra thì up thui , bản update thì sẽ có những thứ hay hơn, tuy ít chụp nhưng vẫn cứ thích đu :p ke ke
moonmoon855
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm j mà có màn hình máy chụp hình lừa tình....chỉ là do màn hình vi tính của các bác cùi thôi.. cứ mua cái màn hình Apple về coi đi rồi biết xem có lừa ko...
@moonmoon855 dạ vâng bác nói chí phải. bác là sướng nhất quả đất này rùi nhé vì sở hữu dc màn hình cho ra ảnh đẹp y như trên máy hiện thị. ^^
BẮN NHANH HƠN 1Dx CƠ À?
@hoang_tien1986 Day la chup lien tiep. Con so hinh/s thi thua xa 1dx

Sent from my YP-G70 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019