Canon ra mắt máy ảnh EOS 600D và EOS 1100D cùng hai đèn flash mới

Trung Dt
7/2/2011 9:13Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá cả thế nào? có bác nào biết không, em dung 500D thấy good nhưng cũng lâu rồi muốn đổi. Dùng mấy em XXD năng tay qua không thích. Minh không phải dân chuyên nghiệp mà chỉ thích thôi
Dòng xxx D được Canon ưu ái cho ra liên tục thế nhỉ xD, G series cũng vậy...
  • 300D
  • 350D
  • 400D
  • 450D
  • 500D
  • 550D
  • 600D
  • G1
  • G2
  • G3
  • G5
  • G6
  • G7
  • G9
  • G10
  • G11
  • G12

Choáng...

---------- Post added at 10:53 AM ---------- Previous post was at 10:46 AM ----------

50D màn hình LCD ngon mà bác. 40D mới bị chê LCD...

Nếu chỉ nhìn hình thì khó mà nói hình nào được chụp ra từ 40D hay 1100D. Nhưng với 40D bác sẽ có rất nhiều thứ để táy máy. Body cầm chắc tay và bền hơn nhiều so với 1000D hoặc 1100D.

Theo em bác có điều kiện kinh tế thì chuyển qua 60D. Body này đã nhẹ và gọn hơn so với 40D, 50D. Tính năng thì không thua kém, noise ít hơn, lại có thêm màn hình lật xoay, quay HD mượt trong khi 40,50D không có quay video.
cứ ra ầm ầm thế này thì anh em nhà nghèo có cơ hội cưới vợ sớm hô hô T_T
Cơ hội cho 550D xuống giá...hehe...!
Canon biết móc túi người chơi DSLR ghê, 550D vẫn còn đang ổn thì lại sắp tung ra 600D 😁.
Hy vọng 600D sẽ ko gây ra tình cảnh giống như 60D :| 60D vừa ra mắt thì giá body giảm từ hơn $1000 xuống còn $980 chỉ sau 2 tháng, trong khi đó body 50D lại lên giá từ $780 lên $850 :|
tybin
ĐẠI BÀNG
13 năm
với tốc độ ra chóng mặt ntn thì chỉ có nước bán nhà thôi ...vừa mới mua con 60d dùng dc hơn tháng bán lỗ 2 vé lại quay về 5d cho nó lành.hixhix
Ra sau thì sẽ có nhiều công nghệ hay hơn, nhưng từ bỏ 5D để mua 60D cũng là một ý tưởng hay ;)

Tại vì 60D ra mắt, làm nhiều fan Canon thất vọng :giggle:
Đọc kỹ nhé. Một em hai số, còn em kia một số. Một trời một vực :giggle:

Nếu thất vọng là không phải fan Canon; chỉ hình như là fan Canon. Đã là fan thì cái gì cũng phải "vô đối" :running:
ôi chạy theo công nghệ mà làm gì hả các bác,em đang dùng con 550D đây , giờ có tiền chỉ đầu tư ống kính thôi, con này có cùng chip với con 7D ,nên ko phải lo lắng gì, giờ có 300 USD , em sẽ ko bán con 550D để bù tiền lên 600D ,mà tậu em 50mm 1.4 về chụp cho sứong 😁
Kaka, bác không thấy câu trước với với câu sau của em nó không hợp lý à, chưa kể cái biểu tượng nheo mắt :p.
Tuy nhiên mỗi người mỗi quan điểm mà bác, lên đời hay xuống đời nhiều khi còn phụ thuộc vào nhu cầu tại thời điểm đó 😁.
Trước chả có bác nào bán D90 đi để sắm D5000 mà 😃

Chả có cái gì là hoàn hảo, chưa kể nếu nhà sản xuất làm ra cái được cái lens hoàn hảo thì họ vẫn không làm, để còn móc túi người tiêu dùng dần dần chứ :running:
Thèm quá rùi! Đợt này quyết bán hết đt lấy xiền mua mới đc
anti war
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiết kế chả có gì đẹp :-s
@ các bác : các bác cứ chạy đua vũ trang làm chi cho nhức đầu , body có ngon mấy mà ống kính cùi và trình cùi thì cũng vại cả thôi , quan trọng là các bác phải thực hành nhìu , nâng cao kĩ năng xử lí ảnh , khả năng chụp cho tốt , thì cái body nào cũng ngon hết á , đua nhau chỉ là đua cái tốc độ , độ phân giải, khử noise , cái đó e ko quan tâm nhìu 😁
Có câu : tiền trách kỉ , hậu trách đồ chơi ............hãy kiểm điểm chính mình trước khi kiểm điểm cái máy :D
bác này nói khá đúng 😃 , đã [Cảm Ơn] ;D
conmoi
TÍCH CỰC
13 năm
canon bây giờ chuyển sang style màn hình lật, xoay
autocu
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái màn hình lật xoay này thì có lâu trên máy pns của canon rùi. giờ dslr có quay phim mới phổ biến trên dslr thui
SGC
TÍCH CỰC
13 năm
Có gì đâu mà chia buồn. Mình phải xác định nhu cầu đến đâu rồi mới mua máy chứ mà chạy theo công nghệ có mà chết. Mình cũng vừa mới mua máy hôm Tết đây mà bây giờ 600D có ra cũng mặc kệ 😁. Xác định tập chơi ảnh ==> đạt trình pro thì lên xD và ngược lại, chơi hoài mà ko lên nổi thì quay về PnS cho lành :D .
dratwister
ĐẠI BÀNG
13 năm
600D ra mắt chủ yếu để thu hút người dùng chưa có dSLR hướng tới là nhiều. Chứ đã có 550D rồi thì nhìn cái 600D thấy... phí của (Trừ khi cần cái hệ thống transmitter của nó)
lazzy
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế 60D với 600D khác nhau chổ nào? 60D có hơn kg nhỉ sao vẫn còn mắc hơn nhiều
SGC
TÍCH CỰC
13 năm
Chất ảnh thì có thể ko khác nhiều, nhưng về build quality thì khác nhiều đấy: 60D vỏ máy, các nút bấm tùy chỉnh thuận tiện hơn, pro hơn..etc.. Nhiều tiền thì chơi 60D, ít hơn thì xài 600D. Chính vì khác biệt về build quality và cái tên thể hiện đẳng cấp cao hơn nên nhiều bác cứ thích bỏ xxxD để lên đời xxD mà ko quan tâm về chất lượng ảnh thật sự của 2 máy.
Thật cần thiết và có điều kiện thì hãy đổi, chụp đẹp hay xấu không phụ thuộc quá nhiều vào máy, quan trọng là hiểu được cái máy mình đang dùng, sử dụng tốt các tính năng thì dù 350D hay 400D + kit chụp cũng vẫn rất đẹp
@@ thời đại số...sản phẩm đua nhau ra đời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019