Cập nhật giá xe Air Blade 125cc

huuthiendtp
5/1/2013 5:19Phản hồi: 1.994
Tình hình là mẫu xe Air Blade mới của Honda vừa ra mắt hồi cuối tháng 12 đã bị các Head làm giá lên cao quá.
Bản thân mình đang rất thích chiếc này nhưng rất bực vì tình trạng làm giá trên. Tại sao phải bỏ ra thêm mấy triệu cho bạn Head, trong khi nếu chờ đợi, chắc chắn NTD sẽ mua được xe với giá đúng như giá niêm yết.
Theo cá nhân mình nhận xét, trong thời gian tới chắc chắn sẽ giảm xuống, bởi các yếu tố sau:
- Vì thời gian đầu mới ra mắt, sản lượng xe còn ít, không đáp ứng đủ nhu cầu tạo nên tình trạng khan hiếm----> Làm giá
- Đây là sản phẩm được HD đầu tư nhiều, truyền thông quảng cáo cũng nhiều, nên mình nghĩ nó là sản phẩm chiến lược của công ty, vì thế trong thời gian tới chỉ tiêu doanh số sẽ cao, lúc đó không biết bọn Head sẽ làm giá kiểu gì đây.
- Thời gian này cận tết Nguyên Đán, sức mua của NTD cao, vì ai cũng có tâm lý muốn mua đồ mới để ăn Tết nên việc sẵn sàng bỏ thêm vài triệu để mua xe trước Tết, chính điều này đã tiếp tay cho tình trạng làm giá của HD, vậy nên ăn tết xong thì lý do này không còn nữa, thêm 1 yếu tố buộc Head không thể làm giá thêm nếu muốn đạt doanh số cao.
- Tâm lý lô hàng đầu tiên luôn chất lượng hơn những lô sau khiến cho những người thích AB mới chấp nhận bỏ thêm tiền để tậu về em này, lại tiếp tay cho bọn làm giá, mình thì mình tin rằng dây chuyền sản xuất của những hàng lớn như HD sẽ cho đời những sản phẩm tuơng đồng nhau về chất lượng, hoặc nếu có kém hơn 1 chút đối với những sản phẩm sản xuất sau thì cũng chẳng đáng kể gì, nên mình chấp nhận vì mua sau, chờ về giá niêm yết.

Từ lúc AB 125 ra mắt đến nay mình đã theo dõi thông tin liên tục và cũng đến nhiều cửa hàng của HD để hỏi giá và tất cả đã làm mình thất vọng vì giá đội lên quá trời.

Nếu VN mình không có hội chống phá giá thì những người tiêu dùng như mình hãy đoàn kết lại để bảo vệ quyền lợi của mình.
Topic này được lập ra để anh em đang có nhu cầu mua AB mà chưa mua vì bị làm giá hoặc đã mua được giá tốt cập nhật giá xe để anh em khác thêm sự chọn lựa (mình ở miền tây, thà chạy lên HCM để mua được giá tốt còn hơn ở tại quê mua giá trên trời)

Mình rất mong mọi người cùng tham gia chia sẻ giá tốt nhất cho chiếc AB mới này.

Mình xin khai pháo đầu tiền:

Cửa hàng Đạt Ngọc TP Bạc Liêu:
- Bản thường: 46 triệu chưa giấy tờ (cắt cổ)
- Bản cao cấp: 47,5 triệu chưa giấy tờ

(Giá cập nhật ngày 05.01)

Hỏi xong lượn luôn, NV cửa hàng nó cũng chẳng thèm quan tâm mình, vì hiện tại cũng có mấy người đang xem.
1.994 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuananh207
ĐẠI BÀNG
11 năm
HCM
Cửa hàng Trên đường Nguyễn Sơn và đường Âu Cơ bản tiêu chuẩn 47 triệu. Tránh xa
Hầu như Head nào cũng tăng tối thiểu là 5t...cho tụi nó ôm hàng mà ăn luôn
Honda Viet Nam ---- Tôi Yêu Việt Nam Đồng .
hãy tẩy chay bọn Honda và Yamaha đi -- thời đại của SUzuki đã đến , chất lượng và ko bị làm giá , giá thì lại rẽ .
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Suzuki thì chắc còn phải cố gắng nhiều, con Axelo hôm nay mình đi xem giá 27tr chưa giấy tờ, mà xe không đẹp như trong diễn đàn đánh giá đâu, nản quá chắc quay lại mua EX
Sáng nay mình có ghé Hồng Đức 1 (Cần Thơ) giá của các phiên bản từ tiêu chuẩn đến cao cấp nhất là 44tr, 45tr và 46tr như vậy sau một ngày gía tăng 1,5tr cho mỗi phiên bản, muốn lấy xe phải đặt cọc trước 20tr và phải đợi cuối tháng mới có xe. Thời buổi này mua xe mà phải đặt cọc tiền và xếp hàng đợi nữa, chắc chỉ có ở VN thôi các bác 😁
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aarons Nó kêu cuối tháng có chứ dám đảm bảo với bác chưa được 1 tuần là nó sẽ gọi nhận xe ngay. Hôm kia mình có đi lại Head xem xe, họ bảo cuối tháng 1 mới có hàng, vậy mà sáng nay họ gọi đến mua xe, lừa tình ấy mà
bugatti39
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuthiendtp Bác này có kinh nghiệm nè
@huuthiendtp
@datgalaxynote con trong hình là con gì vậy bạn giống r15 nhưng cái đuôi đẹp hơn và yên liền nữa. Mình tìm google mà không biết. Xin cái giá
Thông báo ae. Giá ab125 đã hạ dận. Tuần sau Cty honda sẻ xuất lô hàng mới. Chắc chắn giá sẻ về đúng vị trí của nó. Hãy vững lòng!
Bác đã nói: "ta càng nhu nhược chúng nó càng lấn tới"

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
@nguyenhuucuong1974 Bác ơi đây là thời bình chứ ko phải chiến tranh
@Baclieucongtu Hihi. Củng hơi giống giống ấy bạn!

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
hy vọng giá sẽ giãm dần 😁:D
tuananh207
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chúng tôi cực lực phản đối tình trạng làm giá và qua đó chúng tôi bày tỏ niềm quan ngại sâu sắc với tình hình trên, Chúng tôi yêu cầu Cty Honda Tôn Trọng sự toàn vẹn "quyền của người tiêu dùng". Chúng tôi là " Thượng Đế" mà Cty Honda coi chúng tôi như là "Con Dế"
@tuananh207 Bác vi phạm bản quyền của bộ ngoại giao rồi nhé
cdv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay ởvHn bản cao cấp nhất giá 43 còn mặc cả đc
haduytung
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới hỏi ở hải phòng tất cả các cửa hàngddeeuf kêu hết hàng hoặc có xe thi bảo khách đã đặt xe và đang chọn ngay fddeer đến lấy,tìm mãi cung đc 1 chỗ bán giá 41tr bản thường nhưng hết xe và mình ghi số đt lại chờ có xe thi gọi đến lấy,mình thích màu đen xám,đi không bjo lỗi mốt va già trẻ đều đi đc hết
Sáng nay ngồi ucf quán cóc bên cạnh Hồng Đức 1 (Cần Thơ) mình để ý thấy lượng khách cũng không nhiều mặc dù là cuối tuần, khách hỏi thăm airblade 125 thì nhiều (vì mẫu xe mới nên họ hỏi thăm cho biết) khách mua thì không thấy ai 😁. Mặc dù giá chưa thay đổi nhưng thái độ của NV bán hàng thì có thay đổi, nhiệt tình, niềm nở hơn trước, điều đó chứng tỏ rằng sức mua hiện nay đang rất yếu, HEAD cố tình găm hàng, tạo cơn sốt giá nhưng lực bán không như mong đợi, mình tin rằng 1,2 tuần nữa nếu lực mua không tăng, lượng xe về nhiều giá sẽ "hạ nhiệt" thôi, người tiêu dùng VN ngày càng "THÔNG MINH" 😃
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aarons NTD cùng nhau hợp sức lại thì cũng có chút tác dụng, bây h NTD thông minh hơn, cảm thấy lãng phí khi phải mua chênh giá.

Đoàn kết và tiếp tục đợi về giá niêm yết.
Mình là mình không thích cái thằng Honda trong khoản làm giá.
làm giá thì tự sản xuất tự lái luôn đi.
Nói chung do người tiêu dùng thôi. Thấy đắt mà vẫn lao vào mua thì nó chả hét cao.
Phần lớn người mua AB 2013 là những người không biết hoặc biết rất ít về giá trị thực của nó, cứ vào đó thấy mẫu xe mới và bọn cò mồi diễn trò là họ mua về thôi, tóm lại là số đó không nhiều nên vô tình làm cho bọn "hét" nó làm giá, khi báo chí bóc trần sự thật của "hét" thì NTD sẽ có cái nhìn khác và họ sẽ cảnh giác hơn không để bọn "hét" nó diễn trò nữa 😁
Mình cũng thích chiếc này nữa nhưng mà gía cao quá nên cũng ngán chưa mua,qua tết đợi nó rẻ hơn rồi mua 😃
@TrungHau92 Quên nó luôn đi, đi xe đó người ta nói mình ngu đó 😁
bugatti39
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hãy cùng nhau k mua xe ở HEAD để thế giới này 1 đẹp hơn, đợi giá xuống rùi tính hì hì
funnycat40
ĐẠI BÀNG
11 năm
honda nó hạ giá chẳng qua để tạm lấy lòng dân mình mai mốt đâu lại vào đấy. Từ lâu honda đã mất uy tín trong tôi lâu lắm rồi. honda kinh doanh ở VN từ rất lâu rồi mà xe máy chẳng hề rẻ hơn so với các nước trong khu vực, chỉ thấy giá thành ngày một tăng còn chất lượng ngày một giảm. Không phải cổ vũ cho hàng trung quốc chứ chỉ hy vọng xe máy trung quốc nhập qua ào ạt như thời wave trung quốc tung hoành lúc đó xe honda mới quay lại đúng giá trị của nó. Do luật pháp còn lỏng lẻo nên chúng ta bị xỏ mũi suốt 1 thời gian dài mà không làm gì được thôi thì một lần bất tín vạn lần bất tin vậy.
Hãy là người tiêu dùng sáng suốt, ko nhà nào mà ko có xe đợi giá nó về đúng giá mới mua, tui chấp nhận đi xe củ ăn tết ko bỏ thêm tiền làm giàu cho HD
@kupen Bác giống em.đang án binh bất động.đi con ware tàu nát gần 10năm đi ăn tết chờ xe về với giá đề xuất thì mua😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019