Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cập nhật giá xe AirBlade 125cc năm 2014

thichchoixe
24/2/2014 8:53Phản hồi: 2.107
2.107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe mình mới mua chạy đc 150km rồi đến khi nào thì đi bảo dưỡng vậy các bạn. Đi bảo dưỡng thì cứ mang xe vào head nó thay dầu nhớt cho à. Liệu nhớt trong head có xịn ko nhỉ hay mình thay dầu nhớt ở ngoài vậy
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
Em ở hải dương bản tiêu chuẩn hét 40 em cũng éo thèm mua nữa...ra tết xem sao...có khi hóng mấy bác thua bạc lại ăn thua
hung361991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm nay đi qua mấy cửa hàng thấy nhiều con ab đen mờ chưa kịp vào hỏi giá. Ko biết đã giảm chưa nhỉ
gis
TÍCH CỰC
9 năm
http://m.vietnamnet.vn/vn/kinh-te/221322/tranh-thu-chem-tet--xe-may-doi-gia-hang-trieu-dong.html

Mặc dù các đại lý nói thiếu xe, nhất là những mẫu mới ra đang ăn khách. Tuy nhiên, qua tìm hiểu thực tế xe không như vậy. Trên thực tế, qua khảo sát ở các cửa hàng tại Hà Nội, xe máy vẫn tràn ngập và không thấy có hiện tượng thiếu và khách hàng không nhiều, chỉ tương đối tấp nập vào 2 ngày cuối tuần và không phải mua xe với bất cứ giá nào. Ngay cả 2 mẫu xe Honda Air Blade 125 bản đen sơn mờ và SH Mode mới 2015 vẫn bày bán bình thường, không có dấu hiệu khan hiếm. Nhưng khi khách hỏi mua thì giá vẫn bị "hét" như vậy.
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@gis Éo mua nữa cho chúng nó ế chết mẹ đi... Tông môn nhà chúng nó
gis
TÍCH CỰC
9 năm
Ko phải ko có mấy T thêm để mua xe nhưng nghĩ thấy mình bỏ ra cứ ngu ngu thế nào ấy...
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@gis Chuẩn bác ợ...
hung361991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Liệu ra rằm xe có giảm. Mọi ng bảo khi nào nên mua xe. 5tr làm được đủ thứ nên ko bỏ ra bây giờ mà mua
gis
TÍCH CỰC
9 năm
@hung361991 Nếu đồng loạt bỏ đói cho chúng nó biết điều thì ra rằm phang ngon. Cứng đầu thì cho nhịn tiếp 😁
hung361991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình định ra rằm hoặc sang đầu tháng 4 mua. Tiền có thật nhưng 5 tr mồ hôi công sức của mình. Cứ chiến tạm e dream chiến đã
@hung361991 tháng 4 mua ... nhỡ tết năm sau nó ra xe mới thì lại tiếc..
mà xe mới ra ... cũng bị làm giá .. lại chờ tháng 4 ... 😁

nếu tính theo giá trị kinh tế thì tốt nhất tháng 4 năm sau nữa bác mua là đẹp :D ha ha
hung361991
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tuấn N.A Mình chỉ đợi giảm giá chứ ko tiếc mẫu mới 😆
gis
TÍCH CỰC
9 năm
@hung361991 Thừa tiền xúc nhưng deck chịu mất tiền ngu cho bọn nó. Bố nào "dân chơi" thì đi mà xúc, dắt xe ra cửa chắc bị bọn nv Hét nó cười đằng sau lưng 😁
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@hung361991 Tầm hè là xe rẻ nhất bác ợ
K thể để chúng nó lấy công sức mình dễ dàng dc
Tungngoc95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo em cứ chờ ra mẫu mới thì biết đến bao giờ. Thích con nào thì xúc thôi. Mà bác cần mua mà k bị làm giá thì qua cửa hàng em nhé
https://www.nhattao.com/threads/ban-dong-xe-honda-gia-re-hon-cua-hang.3791267/#post-49573224
@Tungngoc95 Xe cua bac gia do la da co bao giay to chua.Hay gia do cong them tien lam bien so+ phi truoc ba nua

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Em ở HCM, hok biết cỡ mùng 10 giá mấy chiếc CC về lại 41-42 hok nhỉ mấy bác?
hungncdi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@demigodtt Giá đề xuất bản cc là 40tr+4tr tiền biển số sg là thấp nhất 44tr

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
dovanpho
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã lấy bản cc màu vàng đen ngày 13/2 với giá 40tr (chưa bao giấy) ở như quỳnh hưng yên, xe chạy đc ~350km ngon, cảm ơn chú @Tungngoc95.
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@dovanpho Bác cho em hỏi Bản tiêu chuẩn thì giá bnhiu hả bác
dovanpho
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình ko hỏi bản tiêu chuẩn nên ko biết nhé. kkk
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@dovanpho Hjhj..đợi sang tháng hạ nhiệt thì mút ...
DanteDMC
ĐẠI BÀNG
9 năm
@s89hd Bản TC thì bác cứ lấy CC trừ từ 1tr5 đến 2tr
Bác nào báo giá e xe Airblade bản tiêu chuẩn màu đen ở vũng tàu với ạ
em bán AB bản cc đen cam odo 800km này bác nào có nhu cầu ib nhé, biển tp(quận Thủ Đức , bao sang tên chính chủ
ngtrongtri
TÍCH CỰC
9 năm
mình ở đà nẵng, muốn mua trả góp xe ab2014, vậy mọi người có địa chỉ nào bán giá rẻ ko? và có nên mua vào thời điểm này
HN AB đen nhám và cc giá bao nhiu vậy các bác
Tungngoc95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản cc e đang bán 40 a
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@Tungngoc95 bác có cho bán ttả góp k vậy
Ở Sài Gòn các bác có biết Head nào bán AB bản tiêu chuẩn giá tốt ko ạ? e đi hỏi mấy nơi toàn 45tr ~~ chát quá
sao các bác mua xe cứ bị hét giá thế nhỉ? em đúng 14/2/2014 mua bản tiêu chuẩn màu cam đen ở Hải Dương bán đúng giá 37.990.000 + 1.000.000 làm biển - 200.000 (lì xì đầu năm) = 38.790.000 đồng. Cứ đúng giá niêm yết mà mua, sao phải sồn sồn lên làm gì cho chúng nó ép giá. Bây giờ ra bản đen mờ là chúng nó sơn xe hàng tồn để sang năm ra xe mới. Các bác cứ mua bản tiêu chuẩn xong ra tiệm sơn xe chả khác gì cả. Thích giống bản remote thì lắp ngoài có vài trăm ngàn, sao phải xoắn để vỗ béo cho bọn đại lý "Hét" giá. Đây là xe em: lúc mới mua và sau 1 năm sử dụng chạy được 1 vạn :p. Em thấy chả khác nhau gì mấy, xe vẫn thế chỉ có ảnh chụp 1 cái ban ngày và 1 cái buổi tối hehe WP_20140215_002.jpg WP_20150226_008.jpg
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@hoainammatmotmi Bạn mua năm ngoái thì nói làm j?thời điểm này nó khác với năm ngoái...còn năm nay bạn mua dc như thế mới nói...thời điểm giáp tết xe rất đắt vì ai cũng muốn mua xe đi chơi tết..lợi dụng điều đó head nó mới làm giá...

Hè Năm 2012 mìn mua ex gp có 40tr200 trong khi giá công ty là 40tr600 này.vì mùa hè ít ng mua xe nên giá cực tốt... Bạn mình mua lúc mới ra 48tr... Nói thì nó vô cùng lắm
@s89hd Nói chung do người tiêu dùng cả thôi. đợt trước Tết năm ngoái mình đã định lấy rồi nhưng vẫn do dự, lúc đó Honda nó khuyến mại tặng PMH 1.000.000đ. Chần chừ thành ra đến lúc mua lại hết KM. Nhưng vẫn được mua đúng giá. Nói chung vẫn là tâm lý các bác thích mua xe mới nên không chịu chờ nó về đúng giá :3
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@hoainammatmotmi Những ng có tiền đâu xoắn vài triệu...hê hê...mình nghèo phải tính toán thôi
Hôm nay e đi hỏi 3 chỗ bản tiêu chuẩn thì mỗi chỗ 1 giá: 40, 41.3, 42. T____T
@zainy_day ở đâu vậy bạn.
@Mr2? Ở HN bác à, La Khê - Hà Đông, Honda Hoàng Lê và 1 chỗ trên đường Nguyễn Trãi-Thanh Xuân...
Chả là hnay e đi một vòng quanh TP Hưng Yên để tham khảo giá ex 150 và ab 2015 thì giật mình tí ngã ngửa
Giá ex 150 = 50t > 53t
Ab 2015 = 40 phiên bản thường. Cao cấp đặc biệt 42.5t. Đen mờ 47t
Em tưởng qua tết giảm giá ai ngờ ((( e đi trên dưới gần chục cái head các bác à ?
Bác nào cho e xin lại cái giá ở xung quanh hoặc ở đâu rẻ hơn e cám ơn
P/s : trên nhattao có bác Ngọc gì bảo ông ấy dẫn mua xe rẻ hơn ngoài thị trường 2t là thật hay giả và chất lượng thế nào có ai biết nói luôn hộ e xin cám ơn ạ
Tungngoc95
ĐẠI BÀNG
9 năm
@s89hd Các head báo giá bác như nào thì bac cứ trừ đi 1,5tr nhé ^^
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@Tungngoc95 chỗ em báo 39 :v

bác cứ báo thẳng giá ra...giá đẹp ae đến ủng hộ... 😃
Tungngoc95
ĐẠI BÀNG
9 năm
@s89hd Chỗ giá tốt nhất hà nội là 39,8 nhé bác. Bản tiêu chuẩn thì mình lấy 37,5. Giá quá ôk ạ. Có 1 bác đặt bản t/c r mà e chưa có xe giao 😔
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
@Tungngoc95 Em hải dương ợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019