Cập nhật iOS 8.1.3, Sửa lỗi Multitouch trên iPad, lỗi SpotLight

Nam Air
27/1/2015 23:27Phản hồi: 739
Cập nhật iOS 8.1.3, Sửa lỗi Multitouch trên iPad, lỗi SpotLight
Mời các bạn cập nhật iOS lên 8.1.3 để sửa các lỗi như: Spotlight ngưng làm việc, các cử chỉ đa tác vụ trên iPad không hoạt động - hai lỗi này xuất hiện thường trực trên iPad và iPhone của mình. Ngoài ra thì Apple còn sửa các lỗi bảo mật khác. Dung lượng bản cài đặt cho iPad Air và iPhone 6 là khoảng 250MB, anh em dùng các máy khác xem dùm mình xem kích thước bản cập nhật có gì khác không nhé.

Chúc anh em cập nhật phần mềm vui vẻ

739 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thỉnh thoảng thấy ipad 4 bị đơ cảm ứng khi đang ở ibook. Ko biết có cải thiện được ko ?!
michelin113
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cập nhật để unjb là chính , update trá hình
dellusa
TÍCH CỰC
9 năm
@michelin113 - avatar đẹp quá cho xin mấy cái ảnh chơi
- 8.13 chờ jb được thì lên
milky
TÍCH CỰC
9 năm
Hiệu suất cho ip5 mà được cải thiện nữa thì nhất.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
kien910
ĐẠI BÀNG
9 năm
@milky Bác cập nhật chưa ? E đang jb 8.1.2 nên chưa dám. Bác cập nhật rồi nhật xét cho a e tham khảo nhé 😆) nếu hơn 8.1.2 thì e lên

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
image.jpg Kéo ngay và luôn,hi vọng fix được cái lỗi thoát app bằng cử chỉ,dung lượng 244 MB
@Emxinthua.hihii từ khi lên ios 8 là bị hoài luôn :oops: hy vọng bản này fix cái vụ đó...
BLHT1111
TÍCH CỰC
9 năm
@thongphan1989 nhất là mở app từ màn hình khoá , bóp mòn ngón lun 😁
namphg83
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Emxinthua.hihii Chuẩn quá ạ, nhiều khi muốn thoát ra khỏi ứng dụng cứ fải ấn nút home rất bất tiện và khó chịu. Tối về em cũng phải úp lên luôn.
Chỉ mong khoản pin ngon hơn 8.1.2
@Nenolien em cũng giống bác. trước ở 8.1.2 không dùng gì cũng chỉ được khoảng 2 tiếng là hết pin và máy rất nóng.
vatlitre
TÍCH CỰC
9 năm
Up đết thôi.
Các anh hướng dẫn em úp đết với
Gì mà iatun chả hiểu gì
sting9154
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ mong update os nào mà iphone 6+ hết lỗi, để khỏi đi bh. Mà dung lượng update của mình lên tới 2.05 GB, nhiều quá.
Kenny
CAO CẤP
9 năm
image.jpg giữ chỗ review 😁
update...móa chém vãi...vẫn thế dung lượng có cải thiện j đâu.
đc cái cảm giác mượt hơn thì có, lúc trc 6+ e xài lâu lâu vuốt thấy delay hơn 5s nhưng giờ thấy ok hơn xíu còn lại k có j, cả thời gian down và cài đặt mất 5p. 6+ mình 247mb.

p/s sao mình xóa hình và video trong thư viện mà dung lượng k giảm lại tăng lên nhỉ @@ vler thế

giờ đang kéo về up wa itune cho chắc

Update 1:

iOS 8.1.3 kills the TaiG jailbreak and most likely the PP jailbreak as well, as Apple has patched several vulnerabilities used by it, so you can’t use the TaiG or PP Jailbreak tool to jailbreak iOS 8.1.3. You can still use it if you’re on iOS 8.1.2 or lower. Check this post for more details:

iOS 8.1.3 kills TaiG Jailbreak; most likely PP Jailbreak as well

Let us know if you’ve found any other changes or improvements in iOS 8.1.3 in the comments below.
@vinhbuncha Nhấp vô link ,copy rồi vào IDM paste ...

MỞ MẠNG, UNLOCK IPHONE GIÁ RẺ
HOTLINE: 0946.978.111
anh.san
TÍCH CỰC
9 năm
@vinhbuncha shift + restore thoai mai
vinhbuncha
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anh.san toàn bao lỗi file bác ơi
huadangkhoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kenny Bạn thử xóa hẳn luôn trong Recently Deleted và restart lại máy thử xem có giảm dung lượng sau khi xóa hình và video không?
Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất mong có chuột bạch trước khi ăn, nghi anh Tim fix JB đây 😃
Chờ jb rồi úp luôn, đang sử dụng virtua home nên không muốn mất jb
@hoquoctv Bạn dùng VH có thấy hao pin ko bạn 😃
lemort1984
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoquoctv virtua home dùng có tốn pin nhiều không bác? dùng nhiều toud id có sợ bị hỏng không ạ?
@LoveiphoneQ1 Mình ko sài quick unlock để 10h tối tới sáng thì 1-2 %. Còn lúc trước ko sài thì 1%.
@hoquoctv Mình dùng VH để bật qua đêm từ 10h tối -->7h sáng mất 8% . bật wifi vẫn push zalo, fb, viber... và bật VH
mAd_lOvE
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pad mình vẫn 7, ho ho cho chắc cú 😁
Máy RAM 1G như từ dòng iPad Air trở lại thì update cỡ nào cũng như hạch mà thôi (hao hao Android update cỡ nào cũng lag).
Thử xài qua con Air2 mới thấy RAM 2G nó lợi hại như thế nào, chí ít vào web nhiều css, js, ... nó không bị văng hay đứng.
@thongphan1989 Bạn nói vậy chứ mình thấy safari ngốn ram rất dữ. Mình chơi game ít khi bị văng hơn là lướt web nhiều hình ảnh động.
@quangrc Neu noi vay thi may cai ip6,6+ cap nhat ko dc ah??

Gửi từ iPad Air 2 của tôi sử dụng Tinhte.vn
boykute_h
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangrc mình dùng ipad air 2 vẫn bung ứng dụng như thường lâu lâu bị đơ ứng dụng nữa vs vler
Titaner
CAO CẤP
9 năm
@quangrc Còn đỡ hơn bạn ơi , bên kia có đc hỗ trợ nhiều năm như apple đâu nào 😃
pdp202
ĐẠI BÀNG
9 năm
bac nao lam chuot bach cho a em it thong tin nhỉ
Iphone 5 136 Mb
DAVIDHUY08
TÍCH CỰC
9 năm
Dung lượng cho 5s đây. Cũng khá nặng nhỉ.
KLQ: sáng nay tt bị tèo ha mod
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhvuds Chính xác vô ko dc
Mr_Son
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai có đường link không cung cấp cho mọi người với, down về cài cho dễ
mình k dùng cái ibook bao giờ 😃 chả bjo gặp lỗi, 8.1.2 thấy mượt lắm rồi, touch ID rất nhạy..chắc khỏi cần nâng, mình thấy càng nâng lên HDH cao hơn thì máy chậm hơn í, do vậy cứ 8.1.2 ổn định là ở lại thôi
@thinhanquoc nhìn cái avatar thì bạn là fan của aHiep à???
RIM
CAO CẤP
9 năm
Thảo nào em iPad mini đời đầu của mình thao tác vuốt lên và túm lại rất khó, cứ tưởng là máy cũ lên iOS8 nó thế 😔 tối về up xem sao!
longrock
ĐẠI BÀNG
9 năm
@albertwu nhưng mà nhiều thứ bây giờ đang bắt đầu ko hỗ trợ ios 7 😔
RIM
CAO CẤP
9 năm
@longrock Tối nay về nhà em cho lên bác ạ, có gì e sẽ report!
@longrock Mình thấy có 1 số vẫn ổn mà, IOS 8 chỉ tinh chỉnh thêm 1 chút thôi.
hienmau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@longrock chớ có lên, cứ ở 7.1.2 ngon lành cành đào rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019