Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CAPTIVATE - I897] FW I897UCKI2 - Android 2.3.5 - 28/09/2011

harrynghiem
5/10/2011 4:3Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic có ai biết thay cái nhạc chuông cuộc gọi ko? O đây nó để mặc định mấy cái nhạc chuông ko cho mình thay nhạc là sao
1. sau khi flash bản này xong thì flash tiếp file zImage này qua Odin giữ nguyên các lựa chọn ban đầu
2. sau khi flash xong máy sẽ tự khởi động lại và hiện hình con "cá HIV" :p
3. vào download mode để flash Stock Kernel qua odin tiếp
4. sau đấy là hưởng thụ

==>anh ơi...tới bước root này em cho 2 file kia vào đâu..mong các anh giúp em..em mới vào nghề.
2 file này cứ để trên máy tính thôi bác ơi, không phải nhét vào captivate hay thẻ nhớ đâu nhé 😁

Bonus thêm mấy nhận xét của em về bản rom này:

1. Vấn đề pin: --> Chẳng trâu hơn tí nào, và giờ em thừa nhận là pin của tụi smartphone này, nghe gọi nhiều dùng nhiều với độ sáng vừa đủ, ko được 1 ngày o_O Giờ em ứ tin là có bản rom nào mà pin trâu hay bản nào mà pin hao nữa.

2. Cảm ứng: mượt hơn thật sự so với stock 2.3.3

3. Sóng sánh: em chịu không phân biệt được, nhưng khi bắt 3G, thì chỉ có lên bản stock 2.3.5 máy em mới hiện chữ H+ thay vì chữ 3G không như trước. Tốc độ nhanh hơn hay không thì em cũng ko rõ.

4. Quản lý ram và các tác vụ: Có phải đặc trưng của tụi máy ram 512Mb này là: Load nhiều ảnh, nhiều Flash, không xử lý nổi thì browser ( mặc định và Dolphin HD ) sẽ tự động thoát ra ngoài không các bác? Ý em là, do ram yếu chứ không phải do hệ điều hành?
Hoặc giả Android 2.3.5 quản lý ram kém?

Ngày trước em dùng stock 2.3.3, rồi continuum v6 cũng gặp tình trạng này. Đọc truyện tranh online = browser 1 lúc là cảm ứng chậm tịt, rồi thoát trình duyệt luôn ạ.
Rom 2.3.5 UCKJ3 đã mới chưa các bác
Captivate ROM stock mới nhất là 2.3.5 UCKK4.
doandat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cho em hỏi, máy em dang xài rom cũ 2.1, vậy muốn úp lên 2.3.5 này có phải làm gì trước không hay cứ vậy là up thôi..
Cứ vậy up

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
lang_dang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại của em từ bản 2.2 lên đến giờ là 2.3.5 rồi mà vẫn dính lỗi hay bị sập nguồn (không phải do hết pin). Các bác cho em hỏi đó là do room nào cũng vậy hay là do ssc của em?
cho em hoi tai cac file pda, boot loader.. cho rom 2,3,5 i897 thi tai o dau a.e tim mai khong duoc
justnad
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai bị lỗi hư loa trong sau khi up ko?
quang117849
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi cho em hỏi vậy như cách cua bác chỉ ở trên thì mình phải flash 3 lần lận phải không. còn từ cái phần số 7 chở xuống là mình vẫn làm hay làm tới phần số 7 là xong hả bác. thank bác nhiều
ai can up' thi` minh ss up cho, 01678974499
cho mình hỏi với : mình cài android 4.0.4 mà thi thoảng bị black màn hình,dang sử dụng thì màn hình tối om,phải khởi động lại mới hết,còn nữa cứ 2,3 hôm là bị đơ máy phải tháo pin khởi động lại mới hết,ai biết chỉ dùm nhé ^^
minh dung cap dc 3 thang nay,thang chu hieu cai android 4.0.4 ve dung may ngay dau thay ok,nhung dao nay may rat hay bi loi,cu 2,3 hom la bi đơ,phai tat may thao pin khoi dong lai thi het,nhieu luc máy con bi black man hinh nua,dang dung ung ung thi man hinh toi den
ai biet chi dùm minh với !
Cho hỏi nhé bạn, rom này ko có CMW ak, ko thể vào dc recover thì phải làm sao???
@abo007 Bản rom này quá cũ rồi

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem oh, bạn có bản rom nào ổn định cho cap ko?cho mình xin nhé.. cảm ơn nhiều
@abo007 Bạn search mấy topic đang còn live, mấy bạn đó đang dùng sẽ rành hơn. Mình ko dùng con này lâu rồi
@harrynghiem oh, vậy cảm ơn bạn nhiều nhé.
Ths bác
em moi mua con i897 nay fw 2.1, bb i897UCJH7, kernel 2.6.29, hien gio thi co the up len fw 4 duoc chua, xin may ban chi cach up,may minh at@t
anphazero
TÍCH CỰC
11 năm
@hieuha89 😁2 topic của cap đã lên đến hơn 4000 trang nên mở tiếp Topic thứ 3 -> bạn vô đây http://www.tinhte.vn/threads/sgs-captivate-phan-3-tong-hop-lai-va-update-rom.1963991/#post-34588364 tham khảo nhé
longvy09
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào còn driver 32 bit hoặc 64 bit cho pc để kết nối đc với điện thoại ở chế độ download mode ko? ngày trc e down về nhưng ko lưu bây giờ cài lại thì ko down đc nữa, link hỏng hết rùi. bác nào có gửi cho e vs nhá.
Thanks....
Quá hay. Xin cám ơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019