Carl Zeiss ra mắt kính thực tế ảo VR One giá 99$, dùng cho mọi smartphone 4,7" đến 5,2"

Duy Luân
11/10/2014 23:19Phản hồi: 60
Carl Zeiss ra mắt kính thực tế ảo VR One giá 99$, dùng cho mọi smartphone 4,7" đến 5,2"
Carl Zeiss mới đây đã ra mắt một bộ kính thực tế ảo mới tương tự như Samsung Gear VR hay Google Cardboard. Ý tưởng chung vẫn là sử dụng một cái khung đặt điện thoại vào, sau đó người dùng sẽ đeo tổ hợp thiết bị này lên trước mắt. Khi kết hợp với hai thấu kính bên trong VR One, người dùng sẽ có cảm giác như đang bước vào một thế giới ảo. Điểm khác biệt của sản phẩm này nằm ở chỗ nó có giá chỉ 99$, rẻ hơn so với mức rò rỉ 199$ của Gear VR, ngoài ra nó còn có thể sử dụng được với mọi loại smartphone có màn hình từ 4,7" đến 5,2" chứ không buộc người dùng phải xài máy Galaxy như Gear VR.

Tuy nhiên, "mọi loại smartphone" ở đây không có nghĩa là bạn có thể nhét mọi loại điện thoại vào One VR. Thay vào đó, bạn phải mua một cái khay giá 9,90$ để chứa smartphone của mình bên trong One VR tùy theo kích thước. Các lập trình viên thì có thể sử dụng bộ Unity3D để phát triển ứng dụng thực tế ảo dùng chung với One VR trên cả Android lẫn iOS.

Carl Zeiss cho biết sản phẩm sẽ được bán ra vào năm sau, và nếu quan tâm thì bạn có thể đặt hàng trước tại link này.

Nguồn: Carl Zeiss (1), (2)
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
Tuyệt vời!!! hóng Nokia MS áp dụng em này vào các Smartphone của họ. trước nay thấy dòng Lumia cao cấp lúc nào cũng có thấu kính hàng hiệu Carl Zeiss này 😁 hi vọng mua Lumia sẽ được tặng kèm nếu Pre-order ^^
ducaling
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttthanh14 Carl Zeiss là hãng riêng làm gì có chuyện Microsoft bán đt tặng kèm.
@trantrungkien.ct Cười người hôm trước, hôm sau tôi cười 😆)
@Emxinthua.hihi Chac hoa thanh que
kyogre
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HOANGANH MOLUX 1: Đừng đem chuyện vùng miền ra ở đây
2: Kiểu viết nhầm này cũng rất hay gặp ở những người miền Trung nhé
cái này rẻ nhất nè, cơ mà mới đọc tưởng cái tên ống kính của nokia
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
@trantrungkien.ct thì đúng nó đó bạn. Zeiss chuyên làm thấu kính cho Nokia mà. ông này thì trùm trong lĩnh vực chụp ảnh rồi. Cặp đôi hoàn hảo.
@ttthanh14 chỉ là chuyển giao công nghệ thôi, ngoài nokia còn SONY và vài hãng nữa cũng được chuyển giao công nghệ làm thấu kính của máy ảnh mà. Carl Zeiss là công ty chuyên sản xuất quang cụ. ( dụng cụ quang học)
anhtuannd
TÍCH CỰC
10 năm
@trantrungkien.ct Trong nhóm anh sản xuất ống kính, thiết bị quang học Carl Zeiss nó gần như Leica 😁
@trantrungkien.ct cái google cardboard rẻ hơn nhiều bạn ạ, có điều làm bằng bìa.
Nhìn na ná cái VR Gear của SS nhở

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Ơ sao tiêu đề là từ 4,7" đến 5,5" mà ở bài viết lại là từ 4,7" đến 5,2"

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
hoatuduong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtu25031990 tinh tế là thế đấy
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
làm 1 quả chơi bịt mắt bắt dê với mấy ẻm mới đc 😁
vậy là 5s không xài được hả ta
@medusa42 Năm sau mới bán mà. Thừa thời gian cho bác nâng cấp lên iphone 7 😁
Google cardboard chỗ mình bán 2.5£ tính ra có tầm 80k =)) tiếc cái là con moto G đời đầu lại ko có gyroscope nên ko dùng đc =))
@gunnroseclose 😕 trời,ở VN ko có nhỉ,chứ có mình cũng tìm mua trải nghiệm kể cả với mức giá 800k luôn
@nhoccavali91 Bọn khựa làm cái này rẻ không ý mà =)) link đây, bác thử đặt 1 con về vn xem biết đâu nó chuyển đến nơi được =)) bọn này free ship wordwide mà, mỗi tội ship lâu vãi, mình đặt sang UK nó vận chuyển mất cả tháng mới đến nơi =)) =)) http://www.dx.com/p/assembling-google-virtual-reality-cardboard-w-resin-lens-set-khaki-339632#.VDnfCFegydk
Tất nhiên không thể so với kính của sony được nhưng với giá 100k thì cũng chả nên đòi hỏi gì hơn =))
kellykent
TÍCH CỰC
10 năm
@nhoccavali91 http://www.hdvietnam.com/diendan/8-san-pham-hd-old/916919-thuong-thuc-3d-va-trai-nghiem.html
Thấy bên này có bán giá 300k nè bác, mua về trải nghiệm thử đi.
@gunnroseclose Bằng .... bìa cứng hả bác ???
tương lai đc xem sẽ 3d rồi, hí hí hí...
Dad-uaD
ĐẠI BÀNG
10 năm
đeo mấy cái này mà ra ngoài đường...chắc giống mấy ông mù 😃
máy 6 inch quá nhọ
Hư mắt hết...
Giá hợp lý quá , ko biết dùng em này khi xem phim có phê ko ? Sẽ xúc 1 em khi em nó chính thúc ra mắt
Cái này hay, giá không chát, có thể là trào lưu giải trí mới được cá nhân hoá tại nơi đông người.
CZ mà đi làm kính có 99$ thì khó mà tin được :v Cái filter bé tý của bố ấy đã hơn 100$ rồi.
@Duy Luân 5.2 nhé thế thì mình k dùng được
2 cái thấu kính và miếng nhựa đeo đúng ko nhỉ.. Hóng JAV cho em no
chủ bài đưa link mà không order thử, hiện tại chỉ order được iphone6 và SS S5 thôi, sao gọi là mọi loại được.không có khung gắn vào thì cũng như không.
Học theo SS.... good! 😃
Nhiều lựa chọn rồi
cái này ko bít chất lượng thế nào, xài lâu cận cmn thị thì tiêu 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019