Castle Clash - game chiến thuật dễ gây nghiện

nguyenhoang_s0n
31/8/2013 4:27Phản hồi: 408
Castle Clash - game chiến thuật dễ gây nghiện
// Đã có 1 topic về game này, nhưng chủ top bỏ mất tiêu, khổ thân ae lội page tìm tip nên mình hy vọng topic này sẽ giúp ae đỡ mệt mỏi trong việc tìm tip hơn.

Theo phong cách của 1 game nổi tiếng Clash of Clan, Castle Clash đã và đang làm rất tốt nhiệm vụ của nó, thường xuyên fix bug, ra event, đồ họa đẹp và mượt, lối chơi hấp dẫn đã giúp cho castle clash đạt hơn 1.000.000+ mốc download

1 vài hình ảnh về game

1 vài tip nhỏ cho anh em.
Cách reset acc cho anh em kiên trì tìm hero xịn.
sau khi login, game này không thể reset đơn giản bằng cách gỡ ra cài lại như các game khác mà phải cần làm theo cách này :

+Down về 2 cái rồi chon xposed. chọn Install/Update xong vào cái tab Modules nhấn vào tích vào Xprivacy. Xong wa tab framework chọn reboot. +Khởi động xong vào Xprivacy nhấn nút menu ( kế nút home ) Chọn tùy chỉnh kéo xuống chọn tạo chuỗi ngẫu nhiên -> ok.
+Ra Ngoài màn hình chính xprivacy tích vào game mình muốn reset. xong thoát ra ngoài vào Cài đặt ( hình cái bánh lăn ) chọn quản lý ứng dụng chọn game -> buộc dừng -> Xóa dữ Liệu. Vào Game hưởng thành quả :d
Cách đổi location để kiếm thêm nhiều free gem

tip lấy gem bằng vpn

down tiger vpn về, link https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tigervpns.android appp này nó sẽ cho mỉnh chọn quốc gia nên sẽ kiếm dước nhiều nước, nhưng đa số là nhật anh mỹ canada la sẽ có nhiều free gem
xong lại down tapjoy https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tapjoy.tapjoy nhớ tạo 1 tài khoàn tapjoy
b1 vào tiger vpn chọn cái nước mình cần như mỹ và bật vpn
b2 vào trong app tapjoy bấm vào icon castle nó sẽ hiện lên app cần down kiếm gem,
nếu down nhữn file nặng thì mình sẽ down file đó trước nhưng k mỏ app lên mà sẽ vào tapjoy dể mở nếu k sẽ k có gem

Ngoài ra có một cách, đó là bạn cài Bluestack trên pc, vừa có thể chơi đc trên pc, vừa có thể dễ dàng earn free gem hàng ngày​
Sau khi down xong, bạn nên root bluestack đễ dễ dàng cho việc sử dụng (hướng dẫn root)
Sau khi cài đặt và root, bạn lên google play down game về cài đặt bình thường, link account trên mobile của bạn để có thể chơi đc cả trên máy tính lẫn điện thoại.​
Chú ý là dùng bluestack thì sẽ không dùng được xprivacy các bác nhé​
Ngoài ra mỗi ngày bạn có thể earn thêm 30gem trong daily mission.​
Phá hủy các cây và đá quanh nhà cũng có thể earn thêm gem.​
Khuyến cáo các bạn không nên dùng hack vì dùng hack chắc chắn sẽ bị ban sau vài ngày hoặc vài giờ.​
Cho Các Bạn không link được account

Mình sẽ update thêm những gì cần thiết sau​

Quảng cáo

408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Download Cástle Cash Android Game Direct Download to pc via http://www.playapk.org/castle-clash-1-2-21-apk-download/16160

;)😁
@warunjohnind hớ hớ!!!!!!! thánh kìu bacs!!!!!!!!!!!!!!! em ké cái😃😃😃😃😃
Đây là link nhóm trên facebook ae tham gia vào nhóm để cùng tra đổi kinh nghiệm chơi game nha https://www.facebook.com/groups/castleclashvn/
cái ảnh để lấy Free Gem đã được cập nhật ở mấy page sau, chính xác là phải tích vào 4 ô chứ không phải 3
@bjmbjmheo chổ nào vậy bạn ơi
Chủ thớt làm cái hướng dẫn dành cho newbie với các loại Hero ntn với !!
Game hay quá mà còn gà mờ !! Thank U
thanhtu1117
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách kia ko lấy đc free gem bạn ơi 😔 bạn xem lại hộ mình với 😁
@thanhtu1117 Bạn mà làm được mới lạ 😆 . Mình fix ở mấy page sau trong thread này rồi nhé
http://www.tinhte.vn/threads/game-dan-tran-castle-clash.2151031/page-42
@thanhtu1117 Còn e chiến thuật này nữa các bác ah, đã chơi là mê luôn, khó có thể cưỡng lại ;)
các bác cho e hỏi sao e rs game xong vào lại k làm đc nhiệm vụ nhận gem g+, vote 5* sight gg nhỉ. e sight gg mà k thấy cái tài khoản gg của mình
never_sad
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyen1209 Bác làm đc chưa vậy . Mình cũng bị như bác riset đc tướng ngon. Vào link account thì không có tk gg. Không làm đc nv gg vote 5*. Bác nào biết chỉ mình với. Thabk thank thank. Hóng hóng
vurain84
TÍCH CỰC
11 năm
cái vụ rs này từ t mà ra copy k ghi nguồn nè, kiếm free gem còn cách dễ hơn nhiều so với cách ở trên nữa
@vurain84 giúp em với bác ơi.
"các bác cho e hỏi sao e rs game xong vào lại k làm đc nhiệm vụ nhận gem g+, vote 5* sight gg nhỉ. e sight gg mà k thấy cái tài khoản gg của mình"
mình chơi game này đc 1 tháng rùi!tự lực cày cuốc!có 3/5 legen rùi 😁!ai chơi thì add linhking nhé!
@linhnguyen259 inbox chỉ vài chiêu đi bạn đang cài mệt quá muốn nghỉ game ghê...
@linhnguyen259 Bạn gia nhập guild mình nhé linhking.
haoyun
ĐẠI BÀNG
11 năm
game này nâng cấp hơi lâu. Bác tập trung cướp xiền nâng cấp quân và nhà chính.Mới đầu hạn chế nâng might thôi. tập chung max nhà quân với trụ. Như em em để nhà chính leve 11.Thì trụ cũng leve 11 luôn. Lúc đấy được 4 nhà quân(Iu tiên các bác cứ build dòng chim đánh cho khỏe). h` cứ tằng tằng xây nhà quân thôi. Minght em h` cứ để tầm 3k lên từ từ.Cái tầm mingt 2k ý. Bọn nó nhà nhiều tiền lém đánh toàn 50k vàng trở lên.Về Hero thì bác kiếm gem free theo cách bác chủ thớt rồi mua tướng trong nhà Hero ALtar mua tướng. Khuyến khích mua cái 450 gem. Xác xuất ra tướng legen cao hơn. Em thì em thấy thế. Em h mới có 2 con lengen. Mở thì mở 3 con rôi. 2 con nịna trùng nhau. Bác cứ tích gem mua tướng thôi rồi vào athena chiến kiếm HB.Còn đi oánh kiếm xiền bác cho con Hero nào khỏe nhất ra lure trụ đối phương.Rồi thả quân vào chỗ gần hũ vàng nhất. Lúc đấy trụ sẽ đánh tướng.Nhà quân nó cũng thế. cho 2 con tướng vào rồi vài con cung đằng sau rồi cứ thế mà farm nhà nó thội. Em đánh cứ hết sạch tiền và hơn 50% là em out. Để dành quân oánh nhà khác.
@haoyun nhỡ bốc ra 1 con tướng mình đã có trước đây r thì làm ntn hả bác ?
@trymtrym51094 lấy nó +ẽxp cho con tướng cùng loại.
@nguyenhoang_s0n oke cảm ơn bạn , ít ra thì cũng ko phí 150 gem 😃
@nguyenhoang_s0n cho con tướng khác loại cũng được đúng ko bạn và lấy con HR đó để tăng exp cho con kia thì có khác biệt gì ko khi lấy 1 con HR lv 20 đi ép lấy exp và 1 con HR lv1 hay exp như nhau. Ý mình nói là nếu exp con lv 20 có lợi hơn con lv1 thì đó là sự khác biệt
mấy bạn ơi! mình mún xóa cái link account của tk này , để link account khác dc ko ??? tại mình lỡ link nick cùi vô cái email chính gòi, có cách nào gỡ ko ,help
Tớ cài rồi nhưng không chơi được Castle Clash. Chỉ chơi đc mấy game thôi. Ai cài được rồi thì giúp mình với.
haoyun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như không xóa được?Cao thủ nào biết chỉ bác ý với. Em toàn sài Titanbackup cho tiện
@haoyun Sài titanbackup như thế nào chỉ tớ với bạn ơi 😔
giờ chỉ đợi nó ra clan r` anh em hỗ trợ nhau
hay quá bảo trì rồi sắp có gem mua hero ,tại mua dân nên chưa đủ 5 hero 😆))
Sau khi bảo trì lại có 150 gem quay tướng :x

Sent from my LG-F160L using Tapatalk 4
Chủ thớt cho hỏi lảm sao để link acc qua chơi trên Bluestacks nhỉ , mình link qua mấy chục lần toán báo fail , email mình chắc chắn đúng . Với cho mình hỏi lên mục đích reset acc chủ thớt post là để làm gì vậy , thấy chỉ ghi hướng dẫn chứ không biết cộng dụng để làm gì
@reebokable nếu ko link được thì bạn nên dùng titanium backup để dễ hơn, nhiều khi cái link nó hay lỗi lắm...
Còn phần reset, nếu bạn ko thích cái acc của bạn nữa thì bạn có thể reset để chơi lại 1 acc hoàn toàn mới
@nguyenhoang_s0n Thanks , ý mình là chơi Castle Clash trên Pc , chơi acc mới thì được bình thường nhưng chuyển qua cái acc mình đang chơi trên android không được
@reebokable Vâng, nên mình mới bảo bạn dùng titanium backup lại cái acc bạn đang chơi trên phone, rồi chép file đó vào pc, sau đó restore data là bạn sẽ chơi dc acc trên phone

Sent from my LG-F160L using Tapatalk 4
ninjadimoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe thanks chủ thớt, xây nhà mới cho anh em rồi
Cài cái xposed với xprivacy để kiếm gem free thì đứng máy , máy tự reset liên tục có ai cứu không..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019