Cat S40: Điện thoại Android 5.1 siêu bền, màn hình siêu sáng, nhiều tính năng bảo vệ, giá 620 USD

TDNC
29/7/2015 8:31Phản hồi: 86
Cat S40: Điện thoại Android 5.1 siêu bền, màn hình siêu sáng, nhiều tính năng bảo vệ, giá 620 USD
Chiếc điện thoại Cat S40 tuy sở hữu cấu hình trung bình nhưng lại có một khả năng chịu va đập cực kỳ cao. Chiếc máy được bọc bởi một bộ khung chống sốc nhìn hầm hố nhưng vẫn gọn gàng, màn hình có lớp kính cường lực Gorilla Glass 4 thế hệ mới nhất hiện nay, màn hình siêu sáng để nhìn rõ ngoài trời nắng, độ nhạy của màn hình được nâng lên cao để dùng được với găng tay và thậm chí là khi tay hoặc màn hình bị ướt cũng sử dụng được. Nhà sản xuất nói bạn có thể thả nó xuống từ độ cao 1,8 mét và máy vẫn sẽ an toàn không hề hấn gì.

Ngoài ra chiếc máy còn có chứng nhận IP68 và chứng nhận Military Standard 810G theo tiêu chuẩn quân đội đảm bảo máy có khả năng chống nước, chống sốc và chống bụi xâm nhập vào bên trong điện thoại, hoặc khi dìm máy xuống nước sâu tối đa 1 mét thì vẫn chịu được trong vòng 60 phút. Về cấu hình, Cat S40 được trang bị chip xử lý Snapdragon 210 bốn nhân 1.1GHz, màn hình 4.7" qHD, Android 5.1, pin 3.000... chi tiết xem bên dưới. Máy sẽ được bán ra từ ngày 1/8 với giá 399 Bảng Anh, tương đương với 620 USD. Còn nếu bạn muốn cấu hình cao chống này nọ đủ thứ thì đã có Galaxy S6 Active nhé.
  • Hệ điều hành: Android 5.1
  • Chip xử lý: Snapdragon 210 bốn nhân 1.1GHz
  • Màn hình: 4.7" qHD
  • Kính cường lực: Corning Gorilla Glass 4
  • RAM: 1 GB
  • Bộ nhớ trong: 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera sau: 8 MP
  • Camera trước: 2 MP
  • Pin: 3.000mAh

86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bền hơn 1280 không
@karanka1989 Nhúng nước bỏ ra phơi khô lại dùng bt
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sieu_nhan cứ như rửa rau ý nhỉ. thế mà không sao mới vãi lọ
@karanka1989 hai thằng đó cộng lại bằng cục gạch ko
Có cái điện thoại thôi mà. Có cần bền đến trâu bò thế không 😁
xấu như con gấu
@carddienthoai.com điện thoại siêu bền mà đẹp không là điện thoại siêu bền nhé bạn . một khi đã sài điện thoại siêu bền không có khai miện là đẹp mà người ta chỉ cần bền và pin trâu thôi ,chứ chẳng cần khái niệm đẹp nữa ,nếu đẹp thì rơi cũng hết đẹp
Trông như cái xe tăng
Giờ hỉu rùi vì sao cái này lại chống va đập tốt. Vì với cấu hình như vậy xài một thời gian chủ nhân chiếc điện thoại có điên lên đập cũng ko sao. ha ha
toilatuantk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vominhtan2008 thà sài s6 active gấp vạn con này.
sps
Trứng
9 năm
@vominhtan2008 Do chưa được quyền bấm like, nên đành like kiểu này vậy 😃😃
svalmta
TÍCH CỰC
9 năm
các dòng này làm ram quá thấp, máy chạy rất là lag. mình cài CAT B15 mà không chạy nổi facebook, cài vào rồi chạy máy đơ luôn. máy trông thì đẹp và chắc, mình ném một cái vỡ mất màn hình. nản, quá đắt cho một sản phẩm như vậy.
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@svalmta ủa 1/8 mới bán mà bạn xài rồi hả
bigradeon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@svalmta sao yếu vậy bác, con lenovo A369 2 nhân từ thời nào lên FB ầm ầm, máy có 512 ram trong khi con này những 4 nhân 1gb

Còn bác nào thắc mắc tại sao mắc, đơn giản vì ngoài các tính năng linh tinh chống va đập nước nôi nó còn có cái mác CAT trên đó. Cái này dành cho dân công trường, CAT chuyên sản xuất máy công trường xúc ủi v,v.. nổi tiếng hơn trăm năm rồi. Nó giống như đt đóng mác porsche hoặc laptop lambo thôi

Dân ct nó mua cho đồng bộ, giá có 600$ nhiều khi ko bằng 1/10 tháng lương
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@svalmta èo, sao nó chán thế cơ à!
Bj Calvin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hầm hố như dòng active
Em không có tiền hic
14th.ng10
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế méo nào snap 210
Nghe cái quả trống nước 1m 60p thì phê nhưng nhìn quả cấu hình với ram 1GB thế kia thì như bác ở trên nói chạy k nổi facebook thì căng quá nhờ!
Thà mua S6 Active còn hơn con này
@NguyễnDuyĐạt Nhưng mua ở đâu bác? Em lùng hoài k thấy!
thật khó để so với S6 Active
mình thích S6 active hơn <3
nhdien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Luôn quan tâm các dòng điện thoại siêu bền nhưng nghe bác svalmta nói như trên thấy hơi nản.
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
em đã bao lần đứng trước tủ kính lưỡng lự rồi bỏ về chỉ vì RAM. TẠi sao? Tại sao các anh vẫn hành hạ em như thế?
với mức giá 620 mỹ kim với tính năng và cấu hình như trên thì có thể mua được 1 chiếc điện thoại khác, nhưng tương tự về độ bền mà rẻ hơn nhiều!
Em sống ở Đức, nên đưa link cho các bác xem tham khảo:
http://de.aliexpress.com/w/wholesale-military-cell-phone.html
11121314
ĐẠI BÀNG
9 năm
@character_boy mấy con này bán ở Việt Nam em mua liền
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@character_boy Link bác đưa nhiều máy Tàu lắm :p
@Red_Skin bác đừng coi thường Tàu nhé. Mình làm vận chuyển hàng không, hàng Tàu vào Đức nhiều lắm, nhất là đồ công nghệ.
@character_boy Có cái nokia kìa làm sao mua được hả bác
@character_boy Link bác xem là hàng khựa nhái.
có chống đạn được như Nokia không ???
xấu,làm việc nặng nhọc, nguy hiểm thì không nên dùng điện thoại. siêu bền để làm gì ? đt bàn nhé.
@Triệu La Bách Tại sao không nên dùng?
@khongacc không tập trung tư tưởng làm việc thì nguy hiểm chết người. 5 phút lại facebook, 5 phút sau lại tinhte.vn
@Triệu La Bách Mình hỏi bạn nhé ,người ta đi phượt hay đi ra công trường người ta dùng điện thoại siêu bền rơi còn không tiếc ,đố bạn rơi 1 cái iphone ở công trường hay đi phượt đấy ,rơi sống về sửa hết bao nhiêu tiền, còn điện thoại siêu bền này cũng là android ,người ta đi phượt rơi dỡ tiếc hãy ra công trường chẳng may rơi xuống chỗ cứng như đá độ bền cao còn chẳng lo gì
mua được 10 cái đt Tàu, chức năng tương tự, rơi cái này, mua cái khác.
jing
CAO CẤP
9 năm
mua cái này gặp cướp rút đt ra ném

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019