Cầu cứu Servicebook Storm2-9550

Lamnnfpt
14/11/2009 6:27Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này là tình trạng chung của con Storm 2. Ngày trước mình dùng Storm 1 và bold, cài SB ok cả, lướt web và tải file ầm ầm, còn con Storm 2 này mới lấy 2 ngày nay (mình dùng vina) thì cài SB kiểu gì cũng kg được, dùng wifi thì ổn.
Trường hợp của tớ thì chỉ cần active wifi là cái Browser cũng biến mất. Chịu ko hiểu tại sao .... Còn GPRS/EDGE thì dĩ nhiên là ko dùng được!
Chào bạn nugift.
Cám ơn bạn rất nhiều, nhưng hiện máy mình vẫn dùng được Browser wifi. Vấn đề mính muốn là Browser GPRS và MMS được.

Chào bạn hunnie.
Rất đúng bạn ạ. Vậy chúng ta phải chờ các cao thủ nghiên cứu vậy.
nugift
ĐẠI BÀNG
14 năm
Oh, mình đọc bài của bạn k kỹ. Xin lỗi nhé! 😃
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
Xin thông báo: Sau vài ngày hỏi han tình hình thì được biết 9550 chỉ hỗ trợ WIFI và EGDE của mạng 3G (not 2G) khi dùng Browser. (Không biết khi dùng Opera Mini thì 2G có dùng được không....?).
Cám ơn bạn BB9530.
Vậy mình sẽ thử làm lại và dùng Opera Mini xem như thế nào rồi báo cáo các bác.
@Lamnnfpt
Bác mua 1 sim cỏ của Vina rồi đăng ký 3G bằng gói U1 (mất 12000 VND được 24 giờ) rồi thử cho anh em biết xem có vào được Browser không bác nhé.
Chào bác LHA.
Vâng, ngày mai mình sẽ tiến hành và sẽ báo lại bác nhé.
Đã có kết quả nè, mình xài 9550, 3G của Vina (gói M25) chạy Browser rất tốt cả wifi lẫn 3G tốc độ nhanh, còn cái Eged thì k dzám dùng (cứ mỗi lần vào là mất icon Browser, lại phải Rétore SB):frown3qg:
ai có đường link dow bản OS của 9550 không ạ
tìm cả ngày hôm nay không ra để dùng JM
9550 của mình cũng bị như vậy, đang lướt WEB, Browser bị treo - thoát ra mất hết SB và browser.
Híc
http://mega.1280.com/file/94QT06C6O3/ link của bạn đây

Nugift: bản build 4 down về nó bắt phải có reg code, mà muốn có phải qua nhiều giai đoạn nhiêu khê quá. Ko biết 1 reg code có thể dùng cho nhiều máy ko. Nếu có share mình đc ko? Thanks.:yes4lo:
Có lẽ vấn đề này mình không ngại vì mình thấy con storm của mình lúc mau code nó cho 3 cái code, mình mới dùng 01 cái để unlock máy chắc 2 cái còn lại là dùng cho việc này
Thanks
Tớ tưởng Storm2 bán ra đều là bản .320 hết rồi mà?
ặc ặc bác Phương mua nhiều code thế >:p bác công tác về chưa mai anh em tụ họp cafe đê.....
không phải là mua nhiều, mà là khi đưa Imei thì nó trẻ lại cho 3 code mà chẳng biết là dùng cho những việc gì
Chỉ có 1 trong 3 code là chính xác, bác dùng được 1 rồi thì 2 cái kia cũng không còn ý nghĩa gì nữa cả bác ạ
Chào các bác.
Với Storm2 9550 OS5.0.0.320 chắc chắn không dùng được với Edge 2G. Theo lời bác LHA mình đã dùng một Sim Vina gói U1-3G với việc active các file SB trước đây và mới của bác Thaiminhan, tình trạng như sau:
- Với các vi trí có sóng 3G thì việc dùng Browser bình thường nhưng rất chậm, chắc vì chưa đúng các thông số.
- Với các vị trí không có sóng 3G, thì chỉ cần vào Browser thì lập tức Icon Browser mất ngay, vào Option->Browser thì không còn bất cứ thông số nào. Sau khi Pull Battery thì có icon Browser nhưng không thể vào được.
Nói chung với Strom 2 hiện nay chúng ta chỉ có thể dùng Browser qua wifi. Phải chờ các nhà nghiên cứu file SB mới tương ứng 3G.
Xin mạng phép báo cáo.
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
Như mình đã tìm hiều và cũng đã nói với bạn là 9550 không hỗ trợ mạng egde 2G mà chỉ là mạng EGDE 3G và Wifi cho Browser. Còn bạn nói là vào Browser chậm là không phải do thông số sai, nếu sai thì đã không vào được mà . Dẫu gì thì cũng tìm ra được nguyên nhân ngọn nguồn của bản chất vấn đề . Cũng sẽ không lâu nữa, VN sẽ phủ sóng mạng 3G toàn quốc nên bác chịu khó tạm vậy .
Chúc mọi ngừoi cuối tuần vui vẻ nhé
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
Như mình đã tìm hiều và cũng đã nói với bạn là 9550 không hỗ trợ mạng egde 2G mà chỉ là mạng EGDE 3G và Wifi cho Browser. Còn bạn nói là vào Browser chậm là không phải do thông số sai, nếu sai thì đã không vào được mà . Dẫu gì thì cũng tìm ra được nguyên nhân ngọn nguồn của bản chất vấn đề . Cũng sẽ không lâu nữa, VN sẽ phủ sóng mạng 3G toàn quốc nên bác chịu khó tạm vậy .
Chúc mọi ngừoi cuối tuần vui vẻ nhé
Vậy thì đúng như bác 9530 nói rồi, Browser em Storm II chỉ hỗ trợ 3G.

Hiện tượng bác vào Browser chậm khi có sóng 3G thì chắc là do lỗi nhà mạng làm sóng 3G chập chờn thôi. Nhiều lúc sóng lên 3G rõ ràng mà em dùng Storm 1 cũng chẳng vào được.

Thôi dành đợi 3G phủ sóng toàn quốc vậy.
kandro
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho em nhiều chuyện hỏi ké với: Có thể xài với Opera Mini không vậy?
linhlak
ĐẠI BÀNG
14 năm
theo em thì Option -> Security Option -> Security Wipe -> đánh dấu và type " blackberry " -> ok

khôi phục cài đặt gốc , dùng WIFI cho lành

Storm II mới ra , anh em nào vật lộn có kinh nghiệm chia se bên topic BlackBerry Storm II nhé

Thanks !
Con của mình thì dù đã kích hoạt 3G rồi nhưng hễ cứ bật wifi lên la icon browswer lại biến mất....chả hiểu nổi nữa...hic hic
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
Bác chia sẽ rõ hơn cho anh em biết đi....?
Thế này nhé:
Khi đã restore về hẳn Ó chính thức của VRZ là 5.0.0.320 mọi thứ đều ok, Icon browser đã có sẵn trên màn hình. Sim mình đã kick hoạt 3G sóng sánh ok...nhưng khi minh bật wifi lên thì ngay lập tức browser icon trong may tu động biến mất, trong option/advance option/browser trắng trơn không có lựa chọn gì trong đó cả....
Mình đã làm đi làm lại vài lần đều thấy hiện tượng đó xảy ra..sau đó chỉ có thể dùng opera Mini để lướt web được, nhưng khá chậm và ko ổn định....
Các bác có cao kiến gì về việc này không, anh em cùng nhau nghiên cứu......
BB9530
TÍCH CỰC
14 năm
lad032002
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tôi vẫn dùng đươc gprs cho StormII 9550

Mình vừa mua cho bà xã con 9550 cách đây 5 hôm. Bi tình trang mất Browser y như bác nói, vẫn kiên nhẫn thử đi thử lại, dùng cái Browser của bác DaoToanIhut, cho đến hôm nay thì cảm thấy hình như là ok rồi, Browser ko mất nữa, dùng wifi thì miễn bàn, rất nhanh, dùng gprs bang Browser mặc định trong máy thì vào được, nhưng hơi chậm các pác ợ. Và lúc có lúc ko, em nghĩ hình như mấy hôm nay gprs của mobi có vấn đề (chắc vì Mobi đang test 3G nên ko ổn định), em dùng Bold 9700 cũng lúc có lúc ko! Con 9550 em thấy dùng operamini ban 5.0 touchscreen rất mượt mà, nhanh! Dùng thích lắm. Jivetalk em dùng 1.9.7 beta touchscreen thì đỉnh cua đỉnh lun:biggrin9gp:, cả wifi lẩn gprs.
Em kết luận rằng 9550 vẫn dùng ok với Edge 2G:biggrin9gp:> Lập luận của các pác là 9550 chỉ dung được 3G là ko co cơ sở🆒. còn giải thích tại sao hay bị mất Brwser thì em chịu😕
Trời bác bị giống em thế , em cứ bật wifi là ko thấy biểu tượng browser , giờ muốn vào browser qua wifi ( bác có cái file browser cho storm 2 post lên đây giúp em với hoặc pm cho em với) đang cần gấp lắm bác ơi
Đa phần con Storm 2 hiện nay tại Việt Nam đều của Verizon, dưới đáy có ghi rõ: Quancomw 3G-CDMA --> Ưu tiên hơn cho 3G

namy2k
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hic chán thiệt, con 9550 có wifi tưởng ngon hơn 9530, ai dè bi lỗi Browser, vào wifi 1 lát là bị văg ra
chả còn biểu tượng wifi, kích hoạt lại thì cũng dùng 1 chút là cũng out chưa biết làm thế nào
Mình đã fixed đc lỗi mất Browser bằng cách là:
Khi mình lắp sim 3G của Vinaphone vào thì Browser biến mất, dùng BDM restore lại SB của Vinaphone. Thoát ra thì icon browser đã xuất hiện lại trên màn hình và từ đó lại dùng lướt web qua wifi ngon lành, không bị mất nữa. Nhưng nó lại có hiện tường thế này...hic hic la ko dung browser để lướt web bằng 3G được, chỉ dùng wifi..khi vào net qua 3G nó thông báo là mình phải kích hơt wifi lên mới dùng đc. Vậy là muốn dùng 3G thì phải dùng Opera Mini. Ức chế vãi, vẫn chưa tìm ra cách khắc phục...
minh cung bi y nhu ban.hien tai moi cho co ban SB cho 9550 cua to va cau dang dung.nhung chi dung duoc vao net bang GPRS hoac endg vao mang binh thuong.ko dung duoc wifi.ban SB nay ko bjo bi mat borwser ke ca khoi dong lai may.minh dang cho xem co ban nao dung cho wifi duoc ko.minh vua mua bo phat wifi.ma danh chiu chet.ko biet da co cao thu nao tao ra duoc ban SB moi nao dung duoc cho wifi chua.con 9550 nay qua phuc tap
Vấn đề này làm anh em xài ST2 mệt thật. Ra quán ngồi, quen tay, móc ST ra.....mới sực nhớ.....Browse mất rồi còn đâu....hic..hic... Mong sớm có bản SB thật tốt cho anh em ST2 chúng ta.
lethanh78
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác xem thêm 1 ý kiến tổng hợp của em về các SB.

Em đã dùng 3 SB cho con 9550 (mạng Vina) của em, tình hình là như sau:

1. SB của bác Anworm:
Browser chỉ chạy với Wifi, Opera chạy ngon lành với sóng điện thoại. Có điều khi khởi động lại máy thì cũng phải nạp lại SB.
Và theo em kiểm tra, khi cài AddOnis (phần mềm rất hay), thì bị xung đột, k vào mạng được.
2. SB của bác quochuy:
Browser chạy được với són điện thoại, k chạy được wifi.
Opera hoạt động với cả 2 loại ngon lành (đã tắt sóng Vina để thử riêng với wifi). Khó hiểu quá.
K cần nạp lại SB sau khi khởi động máy (nhg sau khi nạp SB lần đầu phải cài lại Gmail và Opera).
Ngoài ra còn có bản đồ và dò được vệ tinh.
3. SB của bác 9530 up lên
Browser và Opera đều chạy với sóng điện thoại.
Thi thoảng k biết vì sao Opera và Gmail lỗi, trong khi browser vẫn ngon. Lại cũng khó hiểu nữa.
Cài đặt lại Opera và Gmail thì lại chạy.
Và Opera hoạt động với wifi (đã tắt sóng Vina để thử). Và cũng k xung đột với AddOnIs.
Nhg em đang phân vân giữa việc dùng SB này và SB của bác quochuy.

*E cài Opera 5.0 beta
Ngoài Browser ra thì các phần mềm khác (nếu có hỗ trợ dùng wifi) thì đều chạy tốt: AppStore, Operamini, Gmail (Dùng wifix).... Trên Storm2, Operamini(4.2 và 5.0 Beta) dùng rất tốt.
Bác quochuy tiện tay check hộ tụi em cái (với mạng vina thôi ạ). Em có dùng SB của bác rồi, nhưng vẫn bị vụ tới chỗ nào mất 3G là xong luôn, lần sau vào ứng dụng là báo không connect được.

Thanks bác
SB của bác 9530 có phải là của thaiminhan ko nhỉ? mình đang xài cái này
Em cũng bị tương tự các Bác, khi kết nối vào wifi là Browser tự động biến mất. Sau 2 ngày mày mò thử các SB khác thì đến bây giờ máy em hoàn toàn bị mất Browser luôn, tìm em nó ko ra nữa. Bác nào có SB của 9550 dùng cho mạng Mobi thì cho e xin, và chỉ giúp em cách khôi phục lại Browser vì tình hình là vào Option -> Adv Option --> thì chỉ còn Browser Push chứ ko thấy dòng Browser đâu nữa. Mới xài BB mà thấy rối quá, mấy ngày nay lo cho e nó ko làm việc đc. Tks các Bác ! Em chỉ sử dụng Browser wa wifi thôi chứ GPRS sao nó xa vời quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019