Câu lạc bộ cầu lông Tinh tế TPHCM

Cuong85
22/6/2009 1:25Phản hồi: 290
A - Khái niệm – lợi ích của môn cầu lông :

Dù bạn là ai, thuộc tầng lớp nào, cũng đều cần có sức khoẻ, vì sức khoẻ là điều kiện cần thiết để con người làm bất cứ việc gì. Vì vậy sức khoẻ được quý hơn vàng. Để có được sức khỏe tốt, ta cần luyện tập TDTT để nâng cao đời sống vật chất, tinh thần. Trong đó môn cầu lông là 1 môn thể thao dễ chơi và dễ nâng cao sức khỏe cho mọi người, không phân biệt nam hay nữ, già hay trẻ, lớn bé

Cầu lông hay còn gọi là Vũ cầu là môn thể thao dùng vợtđể đánh cầu lông qua lưới cao giữa hai bên, mỗi bên có một hoặc hai người trên sân hình chữ nhật. Các tay chơi sử dụng vợt để giữ cho quả cầu lông nhỏ bay trên không càng lâu càng tốt.

Tập luyện cầu lông là phương pháp tập luyện thể chất và rèn luyện sức khoẻ hiệu quả nhất. Trong lúc tham gia hoạt động trong môn cầu lông, hầu như toàn bộ các chi , cơ khớp, các bộ phận trên cơ thể đều hoạt động. Đặc biệt các hệ thống tuần hoàn, hô hấp, bài tiết , hệ tim mạch , .....đều tham gia một cách tích cực. Các giác quan nghe nhìn óc, khả năng phán đoán và sự quyết đoán, tính sáng tạo, khéo léo... của người chơi ngày càng phát triển. Ngoài ra cầu lông còn mang lại tác dụng thư giãn , là sân chơi bổ ích cho mọi người sau những giờ làm việc căng thẳng và mệt mỏi. Mặt khác, bất kì trình độ nào, lứa tuổi nào, giới tính nào, tầng lớp xã hội nào cũng đều có thể hoà đồng trong một sân cầu lông. Không phân chia giai cấp, đảng phái, dân tộc, tôn giáo, vùng dân cư....

B - Quyết định thành lập Câu lạc bộ cầu lông Tinh tế TPHCM :

Từ những lợi ích trên , phong trào cầu lông ngày càng phát triển với số người tham gia tập luyện ngày càng đông đảo hơn, và sôi nổi hơn. Và một điều đáng tự hào cuả người hâm mộ cầu lông Việt Nam là tay vợt số 1 VN Nguyễn Tiến Minh đã lọt vào top 20 cây vợt hàng đầu thế giới.
Hôm nay, chúng tôi xin thành lập CLB Cầu Lông Tinh tế TPHCM

C - Đăng ký tham gia và địa điểm, thời gian, kinh phí :

1/ Địa điểm sinh hoạt và tập luyện :CLB THỂ DỤC THỂ THAO PHÚ THỌ
2/ Địa chỉ : 219 LÝ THƯỜNG KIỆT P.15, Q.11, Tp.HCM

4/ Kinh phí tham gia và thời gian :
* Kinh phí : Hiện tại chi phí dự kiến thay đổi theo số lượng người tham gia,bao gồm tiền sân tuần đó, cầu, nước.
* Thời gian : sinh hoạt vào lúc 11h - 15h chủ nhật hàng tuần (sẽ thay đổi nếu có thay đổi về số lượng người tham gia)

5/ Đăng ký tham gia : anh chị em đăng ký theo mẫu sau :

Quảng cáo

Họ và tên : .......
Nick trên Tinh tế : ......
Email : ......

Số điện thoại liên lạc : .....
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrQ
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thân mời các anh, chị, em khu vực HCM trên diễn đàn tinhte.com yêu thích thể thao nói chung (cầu lông nói riêng) tham gia CLB Cầu Lông của diễn đàn khu vực HCM.
Chậc, đang ở US không thì tham gia rồi. Chúc CLB phát triển mạnh nhé 😁
Hi hi, hôm nay Cuong85 chuyển sang Cầu lông nữa ta
Giá mà e ở TP.HCM nhỉ, thấy anh e tinhte.com trong đó tổ chức CLB CL mà e thèm tham gia quá.
Anh e HN cũng sẽ cố gắng tập luyện, sẽ có dịp so vợt với anh e trong đó.
Chúc anh chị e trong CLB trong đó vui, khỏe và chơi giỏi nha.
Trời, tui làm Phó chủ tịch hả trời, hix hix
Chúc các bác duy trì CLB mãi mãi bền vững. Cầu thì k thèm nhưng thèm cái khác á .... Heheheheh
Thèm "em" nào thía anh Duy Anh 😁
A em hãy bỏ 1 ít thời gian vào cuối tuần để gặp mặt giao lưu cùng a em trên diễn đàn và cùng nhau rèn luyện sức khỏe nhé 😁
thdang
TÍCH CỰC
15 năm
Mình cũng là dân ghiền đánh cầu lông nè, đánh thường xuyên tối 3,5,7 lâu lâu có đánh CN nữa, nhưng lịch sinh hoạt của CLB Cầu Lông Tinh Tế rơi đúng ngay vào giờ mình bận mất rồi, hem biết có dời qua ngày khác được ko? Sáng CN chẳng hạn...Mình muốn tham gia lắm, nhưng kẹt rùi biết sao giờ, khi nào CLB thay đổi giờ đánh thì PM cho mình với, mình tham gia liền.
thdang
TÍCH CỰC
14 năm
Sặc...sân gì mà 14k/ 1h thì chắc không phải sân trải thảm rồi, vì mỗi cái thảm có vài chục triệu 1 cái à...trải thảm xong rồi thu 14k/1h chắc sạt nghiệp, CLB cầu lông tinh tế vẫn chưa tìm được sân chơi và giờ chơi cố định sao.... Ráng cố gắng có giờ sinh hoạt cố định để mọi người có dịp tham gia với nào.
:eek: ng ta mở ra cách đây cả chục năm rồi bác ơi, khấu hao hết rồi nên rẻ thế đấy,với lại khu vực q8 nên giá quá mát luôn, ko chỗ nào mát hơn,hihi .bên thành thái thì giá thuê mặt bằng cao ngất ngưởng, với lại nó cũng mới ra khoảng chỉ 1.5 năm nay nên nó khấu hao chi phí cao ngất trời:shocked7fl:. mình phải biết đó là sân trải thảm mới giới thiệu cho anh em chứ trời....😁
thdang
TÍCH CỰC
14 năm
OMG thảm dùng 10 năm rồi hả....? Không biết cái thảm đó sau 10 năm với bao nhiêu lần bị chà đạp vậy nó thành cái gì nữa, mình thấy cái thảm dùng hơn 3 năm là nó xuống cấp lắm rồi. Điều quan trọng không phải ở chổ giá tiền thuê sân đắt hay rẻ, vì cả nhóm cùng thuê thì tính ra lại rẻ, bởi vậy vì sao mà những giờ "vàng" dành cho giải trí thể thao thì các sân tại Q.5, Q.10, Q.TB đều đa phần kín sân. Anh em tinh tế hôm nào qua sân của bạn huuchanh23 wánh xem thế nào, có thêm được 1 điểm thuê sân rồi kìa.😃
trời , ng ta hoạt động đến 10 năm ông bạn ơi,không hiểu rõ lời tui nói rồi. mình mới ghé hỏi thăm thì hiện tại đang kín sân và chỉ còn mỗi suất từ 2h30- 4h30 thôi.đông lắm. đặt gấp ko thì hết thì khỏi chơi. giá hiện tại là 18k/h. chủ nhiệm nên hỏi lẹ lẹ để anh em tham gia, mình cũng rất muốn góp vui với anh em nữa .
thdang
TÍCH CỰC
15 năm
Nhóm của mình đánh ở sân Viettel đường Hoàng Hoa Thám, Quận Tân Bình, đánh tối 3,5,7 từ 20h đến 22h. Nhóm hiện thời có khoảng 8 mạng. Mình đánh cũng nhiều sân lắm nào là sân ở trong khu vực sân bay, sân Viettel, sân QK7, sân NVH Lao Động, sân Thành Thái, sân Kỳ Hòa, giá mà nhóm cầu lông Tinh Tế có thêm lịch ngày khác thì mình cố gắng sắp xếp để tham gia, thường thứ 7 và CN mình rảnh ban ngày. Không biết các bạn ở khu vực nào, mình thấy sân bên đường Thành Thái cũng tốt lắm, sân bên nhà thi đấu Phú Thọ mới khai trương cuối tháng 3 rồi, hy vọng có dịp được chơi chung với các bạn!

P/S: Ủa mà sao đánh có 1 tiếng à? ít ra cũng 2 tiếng chứ hỉ, hội ra mắt ngày 21 - 6 sao quyết định kí ngày 20 - 7 thế..hehehe, chắc mới có mấy mem trong hình thoai hả....

Bạn thử vào sân ở đường Thành Thái chưa? đi 3-2 quẹo phải vào đường Thành Thái, vừa đi đến nhà thờ nhìn đối diện có 1 con hẻm, trước hẻm có tiệm photo, vào là thấy ngay, sân này chung chủ với sân Kỳ Hòa, sân nhà thi đấu Phú Thọ thì dễ roài, đến ngay nhà thi đấu Phú Thọ (cái nhà kính hình tròn á) đường Lý Thường Kiệt. Sân Viettel chổ mình thì sợ các bạn đi xa quá, nhà mình ở Q11 phải chạy tới đó chơi lận...vì nhóm bạn ở đó! Trình độ mình trung bình thôi, mong có dịp giao lưu và chơi cùng các bạn. Nếu có thay đổi về giờ giấc thì PM mình với nhé.
Hy vọng sẽ có sân cho cả nhóm chơi chung trong thời gian tới. Sắp cuối tuần rồi, up cho hội cầu lông thôi 😁
Up up up cho hội cầu lông, cuối tuần rồi 😁
Bữa nào lên SG sẽ ghé qua oánh cầu với Cuong85, Huyen_Vu, nguyenngocbau ...
Cuối tuần rồi, up cho hội cầu lông lên trên nè 😁
Khi nào có điều kiện vào trong đó chắc chắn sẽ giao lưu với anh em 1 trận . Chúc cho CLB phát triển mạnh ....!
Cuối tuần rồi a em nhớ đi đông đủ nhé up up up lên nào 😁
thdang
TÍCH CỰC
15 năm
CLB của mình vẫn sinh hoạt vào tối CN này à....? Có thay đổi thời gian khác được không vậy....? Mình cũng muốn tham gia với CLB lắm đó.
Hix, không kiếm được sân ở đâu nên không đổi được bro ơi. Với lại, tụi mình đã đăng ký chơi ở sân này 1 tháng rồi 😁. Bro có sân nào giới thiệu cho CLB với :yes4lo:

Cuối tuần rồi, chuẩn bị đi đánh cầu nào :D
thdang
TÍCH CỰC
15 năm
Okie để mình hỏi thăm cho, nhưng cho mình biết là muốn đánh giờ nào trong tuần? phạm vi sân thuộc khu vực nào? Có thể đánh sáng CN được ko? Cho mình số điện thoại để có gì mình nhắn tin, mình tên Đăng, số điện thoại 0918188759, tạm thời mình sẽ hỏi bên sân Phú Thọ, và Thành Thái và hình như mình nhớ không lầm thì sân QK7 sáng CN có sân trống, vì bên đó sáng CN là giờ sinh hoạt hằng tuần của nhóm thành viên diễn đàn cầu lông (mình là 1 member trong đó) :D
Cường chủ động kiếm sân nào chơi sớm hơn tí được kô?chứ chơi giớ đó thì thấy hơi trễ quá 😁
Chậc, kiếm hết các sân rồi ku Báu ơi, có chuyển liền chứ chơi giờ này cũng oải lắm
Cho mình tham gia với nhá, nhưng trước hết quan trong của việc đánh cầu là có vợt mà hiện giờ thì mình chưa có,mình muốn nhờ mọi người tư vấn cho mình về việc mua vợt 😁 : mua ở đâu hàng bền, giá cả nên mua khoảng bao nhiêu...., cám ơn mọi ngưởi 😃. Chúc câu lạc bộ sẽ có nhiều thành viên, ngày càng phát triển mạnh ^^, và mong sẽ sớm được gặp mọi người hihi 😃
thdang
TÍCH CỰC
15 năm
Trước khi mua vũ khí thì cần biết trước tiên là bro có thể chi tối đa cho món vũ khí đó là bi nhiêu? hehehe...loại vợt trung bình mà đa số hay dùng là Proace, giá vài trăm là có thể dùng được rồi, đó mới là tiền vợt chưa tính lưới và quấn cán vợt, lưới thì dùng loại 65 là được rồi. Bro thích đánh công hay thủ hoặc cả 2....? Công thì dùng loại vợt nặng đầu thì đập cầu có lực nhiều hơn, còn thủ thì dùng loại vợt nhẹ, có độ dẻo để phòng thủ và chơi kĩ thuật. Còn loại vợt cả công và thủ thì không nhiều lắm, nếu mình nhớ không lầm thì vợt Forza của Đan Mạch có loại dành cho công thủ luôn. Nếu bạn ở Sài Gòn thì đến mua vợt ở Hồng Sport đường Cống Quỳnh Q1, Mai Loan đường Nguyễn Trãi Q5 (kế bên trường TDTT TW2), Đại Hưng ở Lê Quí Đôn (góc NTMK và LQĐ). Mình biết có vậy thui...à...còn mua giày nữa chớ, giày thì cũng có đủ loại, 3 chổ trên bán giày cũng tốt lắm
Chậc, hôm qua oánh dữ quá giờ còn ê mình :p. Anh chị em nào rảnh tối CN sang oánh cho vui nhé :p
Xin mời a em hãy vào tham gia cho đông vui up up up lên............
thdang
TÍCH CỰC
15 năm
Thời gian sinh hoạt của CLB vẫn là tối CN phải ko? Hôm nào mình tham gia và rủ thêm 1 vài thành viên diễn đàn cầu lông sang giao lưu với các bạn được ko? Cho mình số đt của trưởng nhóm để mình liên lạc khi đến nhé! Cho mình hỏi có thể thêm thời gian đánh được ko vì mình thấy đánh 1 tiếng thì ít quá, mà số người lại đông.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019