CEO Dell: máy tính truyền thống đang sống tốt ở thời kỳ hậu PC

Didu
28/8/2012 12:6Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì vẫn phải dùng máy tính bàn thôi. Nhưng mà khi chỉ cho các cô chú chừng 40-50 tuổi chưa bao giờ dùng máy tính thì các thao tác với chuột và phím thật là khó khăn thì mới thấy mấy cái tab nó lợi hại thế nào. Thay vì chỉ cách rê chuột, click hay right-click thì bây giờ thích cái gì chỉ cần chọt vào cái nấy - thao tác này có vẻ tự nhiên và gần gũi hơn với các cô chú ấy, những người chủ yếu đọc báo, chơi mấy game nhẹ nhẹ hay ngắm mấy cái hình chụp.
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
@thinhphat1986 Bạn nói đúng lắm. Người già và trẻ nhỏ tiếp xúc với mtb nhanh hơn pc nhiều. Bé nhà mình mới 2 tuổi mà game với youtube nhoay nhoáy.

Sent from my Kindle Fire using Tinhte.vn
@raptor983 con mình cũng vậy thôi bác ah...nhưng mình vẫn thấy thích dùng pc màn hình lớn để surf webs, nghe nhạc....etc...hơn là trên tablet nhiều vì màn hình lớn gấp nhiều lần, type cũng dễ dàng hơn...có lẽ do thói quen chăng?
cris2k7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@raptor983 bởi tất cả nó bày sẵn trên màn hình rồi, và chỉ cần bấm 1 cái là mọi thứ đã đc thực hiện
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
@IMINLOVE2012 Mình nghĩ một phần là do đã có sẵn pc, laptop rồi nên mới như vậy. Nếu pc và laptop nhà mình hỏng thì mình chẳng dại gì sắm cảm bộ 3 pc/lap/tablet làm gì cho phiền toái. Làm một cái 2 mảnh cho gọn, khi nào cần dùng màn hình to thì cứ HDMI mà share. Lưu trữ thì sắm cái ổ để lưu riêng chứ chẳng ham hố nhiều món làm gì nữa.
pleiku8619
ĐẠI BÀNG
12 năm
pc vẫn tốt nhất cho mọi việc!
tablet giải trí tốt nhưng trong công việc còn rất hạn chế. Theo mình thì PC còn sống khỏe
Andright12
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 laptop vẫn là không thể thiếu :D điện thoại có thể dùng 1110i nhưng ko bao giờ có thể thiếu dc Lap :D
Làm việc tốt cần có màn hình lớn tầm 23->29". Cần chuột và bàn phím, Cần ổ lưu trữ lớn, cần kết nối internet nhanh, cần CPU và GPU mạnh.

Nếu Tablet mà biến thành thứ như vậy thì nó đã trở thành PC rồi 😆. Vậy nên theo mình PC sẽ còn sống khỏe trong 10->20 năm nữa. Đặc biệt là các Desktop. Còn Laptop thì sẽ suy yếu trước Tablet

Chúng ta cần 1 Desktop mạnh có màn hình lớn, cần 1 cái tablet tốt (Suggest: Apple New Ipad), và cần 1 cái điện thoại thường với thời gian dùng pin lâu(Suggest: Nokia 1280) 😁. Mình ko thích Smartphone vì sau khi dùng iPad thì dùng iPhone hay mấy chú Galaxy thấy chán quá.
@exciterc bác nói cũng đúng ...laptop chắc se chết trước desktop .
ít dùng đi thôi, như lướt web nghe nhạc thì giờ smp vs tablet là ổn, các bố ở tinh t... thêm được pts autocad vài cái linh tinh nữa chứ có gì
TAKUMA
CAO CẤP
12 năm
Máy tính bàn biến mất á,còn lâu nhá,nội cầm con chuột đẩy qua đẩy lại 1 tí đã phát lười rồi,bắt ta ôm máy tính bảng mới chọt 10 chọt là muốn liệt tay rồi
Rất nhiều việc làm trên PC mà MTB với Smartphone ko thay thế trong tương lai gần đc.

Sent from my 1110i using Tinhte.vn
cris2k7
ĐẠI BÀNG
12 năm
có thiết bị di động nhưng vẫn có 1 phần phải kết nối với 1 PC để chung chuyển, cài đặt or lưu trữ dữ liệu.
Hiệu năng hoạt động của PC cao hơn gấp nhiều lần so với các thiết bị di động hiện tại và chỉ có thể có sự đột phá của hiệu năng hoạt động trên những thiết bị di động này đó chính là pin, chỉ khi tìm ra đc cách có thể lưu trữ đc năng lượng sử dụng 1 thời gian dài trong 1 thể tích nhỏ bé mà vẫn đảm bảo đc hiệu năng tối đa của bộ vi xử lý thì lúc đấy các thiết bị di động mới thực sự thay thế đc PC 😁
quanghau_ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lo PC chết như kiểu lo bò trắng răng 😁

Gửi từ Optimus 2X của tôi
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Chính xác: Bây giờ là thời đại máy tình hai mảnh....

Sent from my Kindle Fire using Tinhte.vn
hungvt.it
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới sắm 1 em máy bàn 18tr để làm việc. laptop thì để không, tab2 thì cho con gái quăng quật. Nói chung cuối cùng vẫn cần 1 em máy bàn.
Style_TS
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình bắt buộc phải dùng đến PC và chuột rất rất lâu nữa cơ.
keke.tốt...rồi sẽ thoi thóp và zô viện bảo tàng.
Lies
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn sài hàng của Dell, ngon lành và bền 😁
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
PC rất khỏe..và nhiều công dụng...nó sẽ sống được và ngày càng thay đổi để tiện ích hơn
Mình ko thể xài tab để chơi crysis 2 , vì nó còn lâu mới chơi nổi
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
chả có chuyện thế đâu. tablet ko có máy tính dùng kiểu j
Ko desktop thì laptop, kiểu gì cũng phải có 1 cái mới làm việc đc, tablet chỉ được cái tiện thôi chứ ko bao giờ thay đc.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019