CEO HP: webOS sẽ tốt hơn Android "phân mảnh" và iOS "đóng kín"

bk9sw
3/2/2012 17:38Phản hồi: 158
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traduma
TÍCH CỰC
12 năm
Hic, HP cứ thay đổi số phận webOS như tính khí mấy em gái mới lớn. Nản quá.
chỉ nói một câu đơn giản : thử + khám phá >> cảm nhận mỗi người. Mình rất thích webos vì hđh này khá tốt về khoản đa nhiệm, chạy rất nhanh .....
Phát triển nhanh lên sony còn cạnh tranh vs ios, android nữa....
Phát biểu thế này chắc hẳn bạn chưa từng thử qua webOS rồi 😃
đúng là mình chưa thử và cũng ko cần phải thử. Thay vì nói mồm thì hãy chứng minh năng lực bằng thị phần và doanh số bác ạ. Tốt đến mấy, hay đến mấy mà chết ko ma nào thèm mua thì có nghĩa lý gì? Số phận còn lay lắt chưa biết về đâu mà dám mạnh mồm bảo vượt Android và iOS thì rõ ràng là chém gió rồi bác ạ. Đợi khi Android và iOS đạt cực thịnh và bão hòa thị trường thì may ra.
Giờ thì chỉ cần tìm đúng chỗ là ok bác ạ, bác qua box palm mà xem 😁
LeAnh0107
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước có tìm rùi ko có mà. nên giờ nó nằm ở đâu đó trong thung lũng rác rùi. ko tim đc nữa đâu
Chưa trải nghiệm hết đâu bạn ơi 😃
Cái chúng ta cần là thời gian...................
Đã quá muộn.thời cơ đã trôi qua
CHưa muộn đâu,nếu vẫn còn tồn tại thì chưa bao giờ muộn bạn ạ,vấn đề vẫn là thời gian,webOS đang cố gắng rất nhiều,ko thể nói trc điều gì được
đây là một thử thách để webOS vượt qua, nếu không qua được chắc khai tử mất thôi
Các chú nói j, làm j anh mặc sao sánh nổi con nokia 1110i của anh
zeroG
TÍCH CỰC
12 năm
tin chắc WebOS sẽ phát triển tốt như Palm Garnet một thời 😆
Chả cần biết cái nào hơn cái nào đang sài touchpad với veer thấy cũng không đến nỗi nào.Touchpad sài cũng dễ dàng mượt giá rẻ game wed vô tư như thế là đủ
Đa nhiệm trên Android mình thấy cũng không ăn thua lắm , đa nhiệm trên webos mạnh mẽ và trực quan hơn nhiều .
Giả sử thế này nhé , dùng trình duyệt nghe nhạc flash trên nhaccuatui ( ko phải dùng qua app nhé ) , trên Android mà thoát ra cái là nó tắt nhạc luôn , trên webos thì nhạc vẫn bật , ngay cả xem film online hay youtube trên trình duyệt khi thoát ra làm việc khác mà không tắt thẻ đó đi thì nó vẫn chạy , tiếng vẫn kêu như thường .

webos còn có điểm độc đáo ở thao tác sử dụng , vuốt , gạt rất thông minh , gần như không cần sử dụng phím home , back ... mà dùng các thao tác vuốt , gạt để điều khiển .
Nói chung webos tương lai thế nào cũng khó nói trước nhưng mình nghĩ đây là một hệ điều hành có nhiều điểm độc đáo riêng khá ấn tượng .

Sent from my iPad using Tinh tế
Mình cũng công nhận là nó hay nhưng về khoảng đa nhiệm và giao diện thì RIM đi sau nhưng web OS khó mà thắng nổi RIM về khoảng này. Nhất là khi thư viện thiết kế giao diện 3D của TAT được tung ra cho OS 2.0 để tự do thiết kế gần như hầu hết các loại giao diện thì web OS cần phải mất thêm 1 khoảng thời gian dài. Hơn nưa theo mình biết thì cơ sở để phát triển web OS nghe rất hay nhưng nó chưa phù hợp hiện tại và cần nhiều thời gian hơn nữa để hiện thực hóa cho phù hợp :bounce:
Tương lai khá sáng sủa cho webOS khi trở thành mã nguồn mở

Và biết đâu tương lai sẽ có một OS mới vô cùng tối ưu chạy trên nền tảng webOS giống như AndroidOS chạy trên Linux vậy.

Sent from my iPhone using Tinh tế
nhox_nick09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chư dùng thử bao h nhưng cũng thấy thích...nhưg có lẽ một nền tảg mở cho webOS lúc này biết đâu sẽ là tượng đài như IOS, ANDROID hay WP7, nhưng tốt nhất là hành động đi đừng nói nhảm nữa
dongthong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong sao WebOS càng phát triển cho anh em xài HP Touchpad được nhờ.
sắp có máy tính bảng chạy Win 8 bán tháo giá $99.99 đây.
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
xem qua mấy clip về Web OS mình thấy giao diện khá đẹp, đa nhiệm tốt và dễ dùng, chạy cũng rất mượt mà. rất mong Web OS sẽ ngày càng phát triển để làm giàu thêm hệ sinh thái vốn còn quá ít ỏi hiện nay. và mình cũng rất mong chờ cả HDH Tizen+Bada nữa 😁!
nova8620
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước giờ mình chỉ xài blackberry nhưng thấy webos cũng rất hay nên đang tìm cơ hội trải nghiệm xem sao , còn ios thì k thích rồi
mặc dù mình chưa dùng thử webos nhưng có khá nhều người khen hệ điều hành này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019