CEO Jim Balsillie của RIM xác nhận sự tồn tại của nền tảng BBX

vuhai6
18/10/2011 10:56Phản hồi: 41
CEO Jim Balsillie  của RIM xác nhận sự tồn tại của nền tảng BBX

Trong một đề tài mới đây trên Financial Post, CEO[TAG] Jim Balsillie[/TAG] của [TAG]RIM[/TAG] đã chính thức xác nhận sự tồn tại của nền tảng [TAG]BBX[/TAG], nền tảng mà những chiếc [TAG]BlackBerry[/TAG] trong tương lai sẽ sử dụng. Đây không phải là lần đầu tiên chúng ta nghe nói về BBX, nhưng đây là lần đầu tiên nó được chứng thực. BBX chính là hệ điều hành [TAG]QNX[/TAG] hiện tại đang được cài trên những chiếc máy tính bảng PlayBook. Trong tương lai tất cả BlackBerry sẽ được cài BBX, tất nhiên là phiên bản dành riêng cho điện thoại. Dù sao đi nữa thì thông tin này cũng ảnh hưởng ít nhiều đến những chiếc BB dùng [TAG]OS 7[/TAG] hiện tại, và câu hỏi đặt ra là liệu chúng có được nâng cấp lên BBX hay không? chi tiết trong ta sẽ có câu trả lời sớm thôi.

Nguồn: Crckberry
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
oh lại 1 hđh mới ra đời
kuraj
TÍCH CỰC
13 năm
Em yêu tinhte! vụ này xem ra phải chờ thêm time mới tậu 1 em bb wa
Mềnh cũng khoái cái QNX trên BB 😁.. Trông nó mượt hơn OS 7 hiện tại
lại thêm 1 chú sắp sửa bị ban. chưa dùng BB bao giờ nên ko biết hdh QNX có gì hay ko
minhquang92
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đời em chỉ mơ mấy em bb cùi thui cũng đc
tuyệt vời thật thích RIm lắm lắm
tommykp
TÍCH CỰC
13 năm
ae OS7 yên tâm, nếu ko lên được BBX thì rim sẽ tự đuổi các fan của mình sang ios hoặc android mà thôi
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
Xuân đã bao mùa thay lá rồi
hihi
OS của rim đã qua bao đời rồi từ 4x giờ đã 7x rồi..Fan BB vẫn nhiều đấy thôi
kaiko
TÍCH CỰC
13 năm
Bác đã bao giờ nghe cái tên Rom cụ tổ 3.8 chưa nhỉ 😁
thanhnghipc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Oài, 9900 mà ko hổ trợ BBX chắc là rớt giá thê thảm đây!
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ước gì giá bây giờ sẽ giảm đi được phần nào, đắt quá không theo kịp được.
Chắc sẽ lâu mới ra,vì os7 đang phát triển và với cấu hình của những chiếc bb đang chạy os7 hiện tại chắc sẽ nâng cấp lên được mà.
Không biết hệ điều hành này hấp dẫn khách hàng dùng Rim ko đây
Hic, thế mấy con như 9700 hay 9780 có đc lên BBX hem vậy mấy bác? >.<
Vòng đời của OS7 xem ra sẽ là ngắn nhất trong các hdh của RIM.
Lại một hệ điều hành mới ra đời.
Hay đấy, lâu lâu phải thay đổi chứ, xài cái cũ hoài cũng chán.
Nếu những máy dùng os 7 mà ko được nâng cấp thì một số đời máy blackberry dùng os 7 sẽ khó mà bán được! Chưa kể hiện nay đã có rất nhiều mẫn đt rất tốt ra đời trước cũng như sau sẽ cạnh tranh với BBX..! Ju
Mong Rim sớm ra mắt hệ sinh thái mới này, mong là thân thiện, dễ dùng, bảo mật tốt,.....mình tin Rim có thể làm được mà. Cố lên Rim, phải giành lại thị phần và phát triển mạnh mẽ hơn.:happy:. Mình là fan Rim nên cũng háo hức lắm.
thêm sự lựa chọn mới cho các fan mobile.mong là sớm có các máy chạy BBX ra mắt
Đúng là một tin tốt lành! Hy vọng sẽ có nhiều điều thú vị chờ anh em khám phá.
ahxdtngh
TÍCH CỰC
13 năm
HĐH gì đi nữa nhưng cũng phải thống nhất với nhau, chuyển được từ HĐH này sang HĐH kia chứ không thì mất hết dữ liệu à :|
Nghe nói bbx sẽ thay thế cho blackberry tablet os. Nếu thế thì quá tuyệt
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
RIM cứ thay đổi OS liên tục như vậy thì chỉ có khách hàng là thiệt thòi nhiều nhất,phải bỏ tiền ra mua máy mới vì mấy con chạy OS7 và QNX sẽ không có hy vọng up lên BBX,bằng chứng là mấy con chạy OS6 trước đây k lên OS7 được.
QNX vừa ra mắt năm ngoái sẽ bị khai tử vì PLAYBOOK thất bại thảm hại,RIM k đủ can đảm để ra tiếp PLAYBOOK 2.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019