Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CEO Samsung hứa hẹn về những thiết bị có màn hình gấp lại được trong năm 2015

Blaze1st
6/11/2013 5:22Phản hồi: 134
CEO Samsung hứa hẹn về những thiết bị có màn hình gấp lại được trong năm 2015
Screen Shot 2013-11-06 at 1.34.02 PM.jpg

Tại hội nghị Samsung Analyst Day diễn ra vào hôm nay, bên cạnh việc thảo luận về các báo cáo tài chính, những kế hoạch trong tương lai, CEO Samsung, ông Kwon Oh-hyun, cũng hứa hẹn rằng công ty dự kiến sẽ cho ra mắt các thiết bị có "màn hình gập lại được" vào năm 2015. Theo đó, vị CEO này cho biết công nghệ màn hình "có thể gấp lại" đang được Samsung tiến hành nghiên cứu và phát triển, và công ty dự định sẽ mang nó lên rất nhiều chủng loại sản phẩm như smartphone, tablet hay những thiết bị đeo trên người (như smartwatch). Ngoài ra, Kwon cũng nhấn mạnh rằng Samsung trong thời gian vừa qua đã bỏ rất nhiều công sức trong việc tìm ra những hướng đi mới như: phablet, điện thoại màn hình cong (Galaxy Round), thiết bị đeo trên người hay những smartphone có màn hình "gấp lại".

Samsung cũng không quên nói về Galaxy Gear khi cho rằng vẫn còn rất nhiều cải tiến mới mẽ sẽ đến với chiếc đồng hồ thông minh này. Cuối cùng, CEO Samsung khẳng định công ty sẽ mang đến sự kiện CES 2014 (diễn ra vào tháng 1 năm sau) nhiều thiết bị có màn hình có khả năng uốn dẻo cao.

Lộ trình ra mắt từng loại màn hình của Samsung (mục Display)​

134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ý tưởng này nhật bản làm rồi, dự là thêm một bước đi ngớ ngẩn của thím sam sau cái màn hình cong
@DK Master Bạn nói nhầm rồi, PR và marketing khác nhau nhé. Suy nghĩ lại đi. 🆒
@cienkang Nhật là 2 màn hình, cái này là màn hình gập, khác nhau hoàn toàn về bản chất mà.
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
@Tần Mãn Phong
Xin lỗi vì mình ko học chuyên về kinh tế nên lầm giữa 2 khái niệm này. Cảm ơn bạn :p
@DK Master Hẳn nào ... nothing 😃
nhockken
ĐẠI BÀNG
10 năm
Eo ơi! Cái ảnh concept nhìn đẹp dã man vậy!!!

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn mobile app
Tạm thời cứ làm đc như LG Flex đã rồi tính tiếp.
Ra mắt trước LG mà chỉ là cái Note 3 màn cong, chứ không "mềm" như Flex đc
http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/man-hanh-ha-smartphone-man-hinh-cong-cua-lg-2905927.html
@Evolution X bộ ra trước là phải hơn cái ra sau hả ? ngược đời nhĩ ? mà con round nó đúng là smartphone cong chứ éo phải smartphone dẻo. con LG là màn HD và RAM 2GB cũng là một thua thiệt.
về phần cứng thì ss đúng vừa rẻ vừa ngon , google thì vừa free vừa ngon .
@trankhacchan he he lại thằng hâm này vào nâng bi. Chào nhóc nhé. Ngon thì ăn đi nhóc, nó dẻo như kẹo cao su mà.😁
yoyo_tn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trankhacchan sam sung chưa bao giờ là rẻ bạn ạ
Chỉ giỏi chém gió :oops:
@galabuon Chuan
SS nhiều concept đẹp ra mắt mới thấy tệ 😁 không như mong đợi
tho.pham90
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác làm dc cái gì chưa mà vào đây chém gió người ta
@tho.pham90 Bác ơi gõ bàn phím trên diễn đàn cơ bản là tay đánh bàn phím giỏi mà. AHBP là vậy: Cứ nói nhưng không ai nghe, nói nhưng không biết đúng sai có hại gì ai đâu. Nói cho sướng miệng mà ;).
Như trong bài này: http://www.tinhte.vn/threads/ben-trong-nexus-5-van-co-keo-nhung-de-sua-chua.2202531/. Em nói đúng rồi một đống thánh nhảy vào giải thích và một đống người cười like lúc em đưa hình chứng minh thì tất cả tịt hết. Đó mới chỉ là cái nhỏ thôi. Chứ mấy cái lớn này thì AHBP cứ nói để thể hiện mình hơn những công ty có hàng nghìn tiến sỹ nghiên cứu ngày đêm để ra sản phẩm.
@tho.pham90 Thế bạn ăn một món ăn nào muốn khen ngon hay dở thì bắt buộc bạn phải biêt nấu món đó à?
phuocauduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tho.pham90 mình chưa làm được những thứ như vậy lên vẫn đang làm thuê cho samsung mà. Công việc cũng ko vất vả gì chỉ lên mấy cái diễn đàn công nghệ chém gió dimf hàng đối thủ thôi. Ở đây nhiều người làm như mình lắm.
Tương lai sẽ thế này đây. Điện thoại + điện thoại phóng to thành 1 cái duy nhất.
@flower_cutter avata của bác đẹp đấy 😁
@duongchithanh701 Em đầu tiên đưa mình đến niềm đam mê BB đấy.
HoThien85
TÍCH CỰC
10 năm
;) tuyệt vời như con cú mèo 😁
Như concept thì bá đạo rùi còn gì nữa @@
Con ma nhà họ Hứa, hehehe...
Dahaka321
TÍCH CỰC
10 năm
samsung định chơi kiểu ra mồi nhử cá đây
2015 cơ à, còn lâu quá
Màn hình gắp hay nhỉ, càng gọn càng thích
@jamenguyen gấp lại dày gấp đôi. Gọn chỗ nào?
@galabuon Không đứt được đâu, giống như cái mồm của bạn vậy, mở ra ngậm vào suốt mà có đứt cơ mép đâu, chỗ nào có topic của SS là cũng thấy nhảy vào dìm hàng nhỉ 😃
@galabuon thế nên người ta mới nghiên cứu =_=
@haiyen1012116 Nhưng phải có nếp nhăn bác nhể, mà có nếp nhăn nhiều quá thì chán lắm 😃
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
mong là 2015 thật chứ ko có gió...mà của samsung thì có khi 2025 😁
Màn hình gì thì màn, ss cũng phải chờ "anh ấy" đi tiên phong rồi mới dám theo sau "sản xuất hàng loạt" 😃

Còn nếu tài lanh chanh mà đi trc "anh ấy" thì xác định là sản phẩm ấy sẽ sớm vào viện bảo tàng. 😁
@doinho Apple có sản xuất được màn hình bao giờ đâu mà đợi. :|

Sent from my VS930 4G using Tinhte.vn mobile app
@doinho Đối với sam sàm,từ í tưởng tới hiện thực nó một trời một vực.Điển hình là con GEAR gẻ.:D
Cơ bản là GẬP ĐC NHIÊU LẦN ??? THỬ LẤY MIẾN TÔN, MIẾN NHỰA DẼO LOẠI TỐT NHẤT RA GẬP XEM NÓ CÓ NHĂN KO 😃
@noobnhat ừ, có thế lào dùng thế đó đỡ phải mất tiền nâng cấp, ngày xưa (cách đây chưa đến 1 thập kỷ) ai mơ cái đt Ram 3g😁
Khổ quá Sài Gòn hình như lại có bão😁
@Ga_depzai Bão khá to đấy , neo đậu cẩn thận kẻo té. :rolleyes:
@Ga_depzai Hehe.. Đang đón bão đây.. xem nó có "nguy hỉm" như pố ko.. Chuyên gia tạo bão tinhte
@Ga_depzai Mai bão mới về cơ :D hy vọng không to lắm.

Sent from my VS930 4G using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019