[CES 2012] Nokia chính thức giới thiệu Lumia 900, 4.3-Inch AMOLED, LTE

vuhai6
9/1/2012 23:11Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp đừng hỏi...nếu có màu trắng thì ngon :p
bác nguy hiểm quá nhỉ, chơi game đuối hay không là do chip đồ họa, liên quan gì đến tốc độ vi xử lí =.= còn 1,4 Ghz là quá đủ cho các tác vụ nặng rồi. 2 nhân thì cũng ngon đấy nhưng mà không cần thiết phải tôn nó làm bố rồi nhảy vào khen nức khen nở 😆 Mượt vs ổn định là đc
bác này là thích chờ đợi, hì.
meobeo_
TÍCH CỰC
12 năm
@sontunghvnh mình thấy cũng đúng mà mình trước sài s2 với 16g bộ nhớ trong cũng chỉ đủ cài 16g game thôi mà có chơi hết đâu ! toàn cài ra để đấy
@banhtieu Bạn mấy tuổi rồi, lý luận của người lớn là đây à à @@ bạn ghét vọc Android thì chẳng ai bắt bạn phải vọc, phải tinh chỉnh, bạn thích cái giao diện win 7 thì lên Market down về giống y luôn. Bạn không thích chơi game thì thôi đừng có download. Kiểu so sánh chẳng khác gì 1 thằng sếp trả lương mình 10 triệu, tự lấy hết 10 triệu rồi kêu vô nghĩa, trong khi thằng sếp khác trả lương có 1 triệu thì lại kêu trời ơi tiền quý giá
quá.
KHÔNG AI bắt bạn phải làm cái gì cả, cứ làm như nhà sản xuất bắt bạn phải làm tất cả những hành động bạn kể không bằng ấy mà rống lên.

Còn với tôi, tôi thấy mọi người cứ tôn cái cảm ứng mượt mà của WP7 lên mây chứ với tôi thấy nó chẳng quan trọng gì, một vài phần trăm của giây không giúp ích gì hơn cho cuộc sống của tôi cả

Đã từng dùng iTouch, HTC Desire S, BB9000 và cả ngay cả N900 hay E71, thì với cái nhu cầu căn bản của mấy bạn dùng WP7 ( nghe gọi, lướt web, nhắn tin, nghe nhạc, coi video ) chẳng thấy máy bị đơ bao giờ. Riêng nói về thao tác nhanh ư, WP7 cũng chỉ same same với Blackberry và, iOS, Android thôi, mấy cuộc thi WP7 tổ chức cũng chỉ thắng thua có 1 vài giây, không quan trọng

P/S: tái bút, đã từng dùng HD7 một thời gian trước khi về lại với iOS và BB, công bằng mà nói WP7 chẳng đem lại cái trải niệm gì mới mẻ cả. Không có kho game khổng lồ như iOS, không có tùy biền xả láng như Android, không có nhanh gọn và type ngon như Blackberry, không đa nhiệm khủng như Maemo, phần mềm nghe nhạc của tụi WP7 chán chẳng buồn chết, ứng dụng hỗ trợ chụp ảnh thì cõ mỗi cái mặc định của HTC trên HD7 còn dùng được, còn đâu thì thiếu sót hoàn toàn. Cái Zune chết tiệt làm bữa quên mất in mấy cái tài liệu mà vào mail xong download về hì hục chẳng biết cách nào mà in được ngoài hàng nữa. WP7 còn cần nhiều cố gắng hơn nữa mới có thể cạnh tranh được.
@hypous Vua chém gió
2 nhân hay 10 nhân làm quái gì cho hao pin khi nhu cầu ko cần tới? cấu hình HDH người ta 1 nhân đã nuột rồi cứ muốn thêm tiền, phí của để đi khè bọn ăn roi và iOS ah?
q128
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn như Lumia 800 vs N9, đc cái màn hình to hơn, chả thấy có nét đột phá mới nào
chừng nào nokia lumia 800 mới đuợc bán ở Việt Nam vậy các bro,hix kết em này quá rồi
Bán rồi mà about 15 củ. Đợi khi nào 900 ở VN thì 800 chắc giá còn 8 củ. Chẹp Chẹp cố đợi xách 1 trong 2 con mới mới của Sony có khi hay hơn đó, WP chưa phát triển lắm
mượt ghê. ko bik khi nào mới cằm con này trên tay dc ta
Nhiều bác đầu thì 'chuối' nhưng lại thích 'phán' như 'thánh'! Công ty nào cũng có chiến lược riêng chứ ko phải chờ đến mấy cái đầu 'chuối cả buồng' của mấy bác vào đây comment bậy bạ. Lúc N9 ra đời cũng vậy, cũng vào phán cứ như các nhà 'hoạch định chiến lược' 'tài ba' chê bai này nọ, rồi đến Lumia 800 và bây giờ là Lumia 900. Các bác hãy làm ơn suy nghĩ đơn giản 1 chút đi: điện thoại nào cũng có cái hay cái dở. Các bác thích thì các bác sài, ko thì thôi. Vài lời cho những ai thích 'phán' nhưng thiếu 'não'........
Nhiều người quăng gạch thế 😃 Nhẫn nhịn chờ đến Q4 Nokia ra WP chip S4 màn HD xem lũ antifan ném gì tiếp ;)
Bạn yên tâm, mình cũng đang chờ đợi như bạn đây 😃) Antifan nói nhiều xong rút cuộc cũng chẳng giải quyết được việc gì... đơn giản vì đồ không bỏ tiền ra mua thì tiếc gì lời chê trách.
Thấy nhiều cm thùng rỗng kêu to nên đâm ra quen rồi. 😃) Chán toàn tập.
màn hình đã quá. thấy kết hơn N9 rùi đó 😁
hero1105
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko biết so với N9 thì thế nào nhỉ? Chưa có để mà kiểm nghiệm 😁
Tai230
TÍCH CỰC
12 năm
Cái màu đen nhìn đẹp tuyệt.
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Microsoft vừa nói là nó trả $60.000 - $600.000 để tạo mấy cái app nổi tiếng. Nghe tuyệt vọng vãi...
vduc_hp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin cho nói thẳng 1 câu:
Những người chê thiết kế của máy này là những người không có con mắt thẩm mỹ.
Những người chê cấu hình của máy này là những người "ngu còn tỏ ra nguy hiểm".
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
chiều nay vừa cầm chơi em samsung focus, thiệt là đã làm sao 😁 mượt mà và mượt mà. WP là hđh k cần cấu hình khủng, k cần chip mạnh, ram cao, nhưng vẫn mượt mà k kém những em chip lõi kép, ram 1Gb 😆
còn bác nào nói "thời đại nào mà còn 8." thì nên nhớ nokia sẽ ra những wp xài công nghệ pureview của 808, 41Mp 😃 để lúc đó xem cái anti phán kiểu gì nữa đây 😃
@pepocoyo Nó sẽ phán là 41Mp chả dùng để làm gì, 12Mp của IP thần thánh đã đẹp lắm rồi =)) Cái bọn lưỡi không xương thì em cũng chả lạ
@magic_stardj IP nào 12 Mp ??? ifan chém vải gió .. cuồng phong trãm
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@z7zDarkz àh bạn hỉu nhầm rùi 😁 hì hì :D bạn kia nói là nếu sau này nokia ra WP 41MP (lúc đó có lẽ iphone mới ra con 12MP :D) thì tụi ifan cuồng tín sẽ kếu là "41MP là chi, 12MP cũng đủ rùi" :D Ý bạn đấy nói là bọn ifan cuồng hay nói phách đấy mà 😆
Nhớ cái thời cách đây vài năm lúc camera iPhone tầm 3.2 Mpx thì nhiều người nói chất lượng ảnh quan trọng hơn số Mpx, giờ thì 8.0 Mpx hết cả
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai cap nhat tinh hinh buon ban cua Lumia 900 xem :x
up lên tí post😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119