Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES 2012] Nokia chính thức giới thiệu Lumia 900, 4.3-Inch AMOLED, LTE

vuhai6
9/1/2012 23:11Phản hồi: 342
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thiết kế nhìn giống n8 😁
thua titan II về cấu hình đặc biệt cái cam 16 và 8 chấm nhưng vẫn kết lumia hơn.
đẹp ... nhỉ
Mình thấy em 900 này thiết kế tinh tế hơn em N9 một chút. Xét về ngoại hình và xét về HĐH WP 7.5 thì thực sự không chê được ở điểm nào. Có chê thì chỉ là sao chip đơn nhân mà chạy mượt thế, hơn cả android chạy 2 nhân ;))
Baocaosu_ok
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia vẫn là hay nhất ,Nghe noi n8 vs e7 có the chay da hdh mà m nghĩ chac lm 900 chac cũng lam dc như the
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy bộ nhớ hơi ít!có thẻ mở rộng thêm thì hay quá.
dung_thu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích nhất cái kiểu dáng của mấy loại máy này như 800, N9
Xem video qc lumia 900 thâ'y cam ung nhanh qua',hon android râ't nhiê`u ^^
Màu xanh thật đặc biệt và quyến rũ
Quá Tuyệt . Tin tức hot nhất của SEC 2012
Mình thích thiết kế kiểu này, rất đơn giản và đẹp!
Công nhận dân "tinh tướng" ngày càng thix ăn gạch....
bà con đổ wa coi cái htc 16 chấm kà.
Liệu có phải với Windows thì chip đơn nhân và 512 MB RAM đã là "quá mượt" quá đủ hay sao mà Nokia không nâng cấp nó lên hơn nữa nhỉ ?
Giá bán thì lại ngang thậm chí là đắt hơn các điện thoại Android, như vậy Nokia đang lời khủng với mỗi chiếc điện thoại bán ra hay là tiền đã tập trung vào chỗ nào khác ? Cho MS hay cho 1 chi tiết gia công nào đó đắt đỏ (vỏ máy chẳng hạn) ? Khá khó hiểu.
999doahong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Môĩ người 1 quan điểm , cứ có 1 sản phẩm mới của nokia hay apple là giang hồ vào ném đá .
Tuy mình chưa có kinh tế để mua mấy sản phẩm này nhưng cũng được bạn bè cho vọc qua 1 chút . Mình cảm thấy cái hay của hệ điều hành WP đó là chạy mượt dù chỉ chạy đơn nhân , còn mấy cái chạy android cấu hình khủng mà vẫn bị delay xíu . chạy đua vói công nghệ thì cứ vài tuần lại ra 1 sản phẩm mới quá , như em đang xài cái computer chạy dual 2 core vẫn thấy rất hài lòng dù bây giờ Core i7 đã ra đời
danghoai
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn đẹp ghê
Giảm giá Lumia 800 di =))
thachnc07
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấu hình nhiêu đây quá đủ cho windows phone rồi ko lag ko giật khi thao tác, còn đỡ hơn mấy đứa android cấu hình khủng mà vẫn lag , giật như thường
Một số bạn cứ vác cái cấu hình ra để chê mà quên mất rằng đây là máy chạy Windows Phone 7 ! Haizz
đồng ý với bác. Nhiều bác cứ đòi máy phải cấu hình cao thế này thế nọ, mà không nghĩ đến OS, WP hiện chỉ hỗ trợ cho chip lõi đơn nếu cài lên máy lõi kép thì chạy thế nào? Vả lại cấu hình càng cao thì càng tốn pin => lại chê bai pin yếu này nọ. Cuối cùng, cấu hình cao thì giá thành máy tăng theo.
vitkon
CAO CẤP
12 năm
Em này về VN sẽ nghiên cứu 1 em mầu đen. Kết WP7 mà ở VN mấy em HTC không ra hồn 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019