Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES 2012] Sony tiết lộ Xperia ion: CPU 1,5Ghz lõi kép, màn hình HD

El Ku
9/1/2012 19:53Phản hồi: 378
[CES 2012] Sony tiết lộ Xperia ion: CPU 1,5Ghz lõi kép, màn hình HD

Sau nhiều lời đồn thổi cũng như những thông tin rò rỉ thì mới đây, tại [TAG]CES 2012[/TAG] nhà mạng
[TAG]AT&T[/TAG] và [TAG]Sony [/TAG]đã tiết lộ thông tin về chiếc smartphone mới nhất trong dòng [TAG]Xperia[/TAG], mang tên Xperia ion. Đây cũng là chiếc điện thoại đầu tiên sử dụng cái tên Sony thay vì [TAG]Sony Ericsson[/TAG] như trước đây. Theo đó, Xperia ion sẽ có màn hình 4,6" [TAG]HD [/TAG]độ phân giải 1280x720 điểm ảnh, [TAG]CPU [/TAG]1,5Ghz lõi kép, RAM 1GB và bộ nhớ 16GB. Đặc biệt, cả hai camera của máy đều có thể quay phim HD, cụ thể, camera sau 12MP cảm biến [TAG]Exmor-R[/TAG] cho khả năng quay phim [TAG]Full-HD[/TAG] và camera trước 1.3MP cho khả năng quay phim [TAG]HD720[/TAG].

Thiết kế ngoài của máy khá vuông vắn, không có nhiều đường nét uốn lượn như người anh em [TAG]Arc[/TAG], vỏ máy cũng được cải thiện với chất liệu nhôm có đặc điểm mỏng, nhẹ và bền. Máy ảnh của Xperia ion từ chế độ chờ đến khi chụp bức ảnh đầu tiên chỉ trong 1,5 giây và theo Sony thì những hình ảnh được chụp từ ion rất ấn tượng. Bên cạnh đó, Xperia ion còn là chiếc điện thoại đầu tiên của Sony được tích hợp mạng [TAG]4G LTE[/TAG], cùng với đó là kết nối [TAG]DLNA[/TAG] và [TAG]HDMI[/TAG]. Ngoài ra, máy sẽ được cấp chứng chỉ [TAG]PlayStation[/TAG], chứng chỉ này được cấp cho các smartphone hoàn toàn tương thích và sẵn sàng trải nghiệm những tựa game hấp dẫn cùng PlayStation Suite. Theo những hình ảnh công bố thì máy đang sử dụng HĐH Android [TAG]Gingerbread[/TAG], nhiều khả năng khi bán ra ion sẽ được cài sẵn [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG]. Cuối cùng, máy sẽ bắt đầu được phát hành vào quý 2 năm nay trong khi giá bán chưa được tiết lộ.

Cấu hình chi tiết Sony Xperia ion:

• Màn hình 4,6" độ phân giải HD (1280x720 điểm ảnh)
  • CPU Qualcomm Snapdragon S3 MSM8260 1,5GHz lõi kép
  • RAM 1GB
  • Đồ họa Adreno 220
  • Chạy Android 2.3 (sau này sẽ được lên 4.0)
  • Camera sau 12MP Exmor-R, camera trước 1.3MP
  • Camera sau quay phim Full-HD, camera trước quay phim HD720
  • Bộ nhớ 16GB
  • Mạng 4G LTE
  • Kết nối DLNA, HDMI
  • Chứng chỉ PlayStation

378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alokaka91
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn con này thiết kế đẹp quá, nhìn thích hơn Arc HD nhiều. Chắc là con riêng của SONY nên đc đầu tư hơn. Từ thiết kế tới cấu hình, chỉ 1 từ chuẩn thôi
quái thú 😔
gaubong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
wow đẹp quá ta ơi ....!
kết ngay từ cái nhìn đầu tiên, từ trước đến giờ ko có cảm tình với dòng Xperia nhưng mà sau con này có lẽ phải suy nghĩ lại
thiết kế giống mấy con HTC quá
Giống ở điểm nào vậy bạn. Con này quá đẹp và mình ko thấy nó giống HTC. Có chăng giống là nó cùng là Smartphone và cùng xài Android. 😁
Nokia6686
TÍCH CỰC
12 năm
Hình như ở trong bất cứ hoàn cảnh nào cũng có vài bác vô buông những câu "nguy hiểm" thế này mà không cần bình luận gì thêm...
vs2_db
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chẳng thấy giống ở chỗ nào cả. 1 thiết kế thanh thoát và hoàn hảo chứ đâu có tù tù như của HTC
thyutinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình cái hình mà bạn kêu giống HTC cái. chém bừa.
cực kết em này, nhất là khoản bộ vỏ, từ dòng xp2010 đến giờ, mình chỉ mong muốn có ngày nào đó, sony tạo dáng cho em nó 1 bộ vỏ tương xứng với đẳng cấp của sony.
bây h thì đã có. sẽ tích góp + tiễn em arc để rước em này về..
tuyệt
ubeo
TÍCH CỰC
12 năm
Nghĩ gì mà nói câu này ko biết. Khác 1 trời 1 vực.

Dự đoán : năm tới Sony sẽ gặt hái nhiều thành công.
SONY thiết kế tuy không được như các bác mong muốn nhưng chất lượng phải là hàng đầu.
Nghĩ sao dzị bạn,Sony là hãng có thiết kế điện thoại hơi bị ấn tượng + phong cách rất riêng đó ợh🆒

P/s Sony vẫn giữ nguyên Logo SE Bravo.............:playfull:

Em đồng ý với bác vì em cũng là tín đồ của sony, nhưng em có nói là xấu đâu vì em nói là " không được như mợi người mong muốn đó chư" cũng tại em thấy nhiều anh em vẫn chê sony nhà ta.

theo mình thì thiết kết sony thật tuyện.các góc cạnh thật ....bén
Nhìn con mới ra này phải nói bác nhận xét good
jimihendrix
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp thế ^^..............................
đẹp long lanh hix
2 camera HD, đến cái camera đằng trước cũng HD. Hjx. Lâu rồi mới thấy Sony đua cấu hình với các hãng khác nhỉ. Mãi đến quý II mới ra mắt liệu có lâu quá k?
Cũng như mọi năm thôi mà. Năm ngoái tầm tháng 5 tháng 6 một loạt máy mới của các hãng đua nhau lên kệ đó thôi.
ko còn j để khen nữa
thiết kế sony thì khỏi phải nói .
đang định mua S2 mà thấy con này hết muốn mua 😔
Đẹp quá ! Nghành điện thoại của thế giới đang chuyển mình trong năm Rồng .... Cố lên ....
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
12 năm
thêm 1 siêu mẫu....sony luôn đầu tư kĩ vào thiết kế
con đẻ đầu tiên của sony,công nhận nhìn chữ sony không thấy sang hơn sony erricson nhiều 😁
SangBlue
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không gì mong đợi hơn, phải ko nhỉ
Thiết kế e này đơn giản nhưng nhìn rất đẹp, không có dỡ dỡ ương ương như mấy e arc, "Sony đã tử bỏ phong cách riêng" 😃
chẹp chẹp, thèm quá đi
make believe.mình thix Sony
Kiểu dáng khá giống HTC

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019