Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES 2014] Trên tay vỏ bảo vệ kiêm sạc từ cho điện thoại di động Magnector Pogo

sonlazio
12/1/2014 10:3Phản hồi: 44
[CES 2014] Trên tay vỏ bảo vệ kiêm sạc từ cho điện thoại di động Magnector Pogo
Tại CES 2014, mình bắt gặp một sản phẩm rất thú vị của Hàn Quốc có tên gọi Magnector Pogo. Ngoài việc làm bao da bảo vệ, sản phẩm này còn bổ sung thêm sạc từ cho điện thoại hay máy tính bảng của chúng ta. Nếu bạn nào đã xài các máy tính Mac hay Surface của Microsoft sẽ hiểu dễ dàng hơn: thay vì phải cắm cáp sạc theo đúng chiều, đúng hướng, người dùng chỉ việc di chuyển đầu sạc lại gần thiết bị và nó sẽ tự hút lại để sạc. Ấn tượng hơn nữa là Magnector Pogo cũng có thể truyền tải dữ liệu chứ không chỉ dừng lại ở mức độ sạc thông thường.

Nếu bạn đang một chiếc điện thoại sử dụng cổng microUSB, hẳn có nhiều lúc chúng ta rất khó chịu với việc phải nhìn vào máy và cáp mỗi khi cắm sạc. Magnector Pogo làm cho việc sạc hay đồng bộ hóa dữ liệu dễ chịu hơn rất nhiều, bên trong vỏ máy có một cổng microUSB cắm vào cổng microUSB điện thoại, phía ngoài có một số lỗ kết nối với sợi dây sạc của hãng. Khi bạn muốn sạc, chúng ta chỉ cần rà nhẹ đầu dây vào vỏ là nó sẽ tự kết nối lại mà người dùng không cần phải quan sát. Ngoài ưu điểm trên thì Magnector Pogo cũng sẽ tự bung ra khi người dùng vô tình đã vào dây, không điện thoại theo như microUSB hiện tại. Ngoài microUSB, Magnector Pogo còn có phiên bản Lightning cho iPhone nhưng khoảng 2 tháng nữa nó mới được bán ra thị trường.

44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiendat82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao ko bán ở VN hả trời ?
@tiendat82 đọc rồi thì bạn phải biết nó có câu: " 2 tháng nữa mới có mặt trên thị trường"
tiendat82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bestboy2142 ừ, chờ xem có bán ở VN ko.
@tiendat82 http://magnector.com/?page_id=875

2 giây search ra trang chủ của công ty thấy họ có ship về VN này bạn, trả qua Paypal
CUBASE
TÍCH CỰC
10 năm
@tiendat82 đọc rồi sao còn hỏi. 2 tháng nữa mới bán mà
làm luôn vào đt có phải hay ko, bắt ngta mua thêm phụ kiện nhiều quá, cả 1 ngành cộng nghiệp ăn theo
alozng
TÍCH CỰC
10 năm
Khi nào ai bán ở việt nam ới mình tiếng, cable ip bị mất, sài cable đểu cứ lỏng hoài! Thấy món này tiện lợi quá
Không hiểu tại sao sony Z1 không sạc được khi quay ngươc lại?
@xuanlong1966 bởi gì cáp của bác chỉ là cáp sạc Fake chứ sony ko sản xuất loại dây rời

mà chỉ sx dock tức là lúc nào gắn vào dock nó cũng ở tư thế chuẩn

điều đó đúng trên tất cả các máy dt sạc nam châm khác
@voldemot Ko phải vậy đâu?tui mua ở cellphôn(trần quang khải,quận 1)vì dùng ốp lưng nên mở dock ra sạc cho tiện -dock sạc DK 31 đó, nếu đúng như bạn nói thì tui sẽ ra cellphôn.. .900 ngàn đó bạn, thank.
@xuanlong1966 bạn chưa hiểu ý mình rồi nếu bạn dùng dock thì khi cắm bạn sẽ ko bao giờ cắm ngược

còn bạn tháo dây ở dock ra để sài thì phải cắm đúng chiều mới đc cắm sai máy sẽ bị reset lại vì thiết kế của nó ko sài đc như vậy

còn mình đang nói đến 1 loại dây đc bán rời bên ngoài giá chỉ khoảng 300k thôi là hàng fake nhưng chức năng tương tự
@voldemot OK!
@xuanlong1966 bạn có thể thấy 2 chấu tiếp xúc có 1 cái trên tròn 1 cái bầu nên khi quay ngược cáp bạn sẽ kg gắn được (nam châm hút dính vào máy nhưng 2 chấu kg tiếp xúc)
fdcode281
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bao giờ tích hợp sạc không dây vào vỏ thì mua 😆
@fdcode281 sặc ko dây tích hợp vào vỏ thì nhiều bác ơi, bán đầy.
duchoang142
ĐẠI BÀNG
10 năm
ô cái cuối có iphone kìa, nhờ anh xem thêm cái Iphone giúp với anh Sơn
đẹp và tiện dụng.
p/s không thích màu trắng, mau dơ😁
coixuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái bao da bảo vệ nó cũng thiết kế cho tùy máy 😔
nếu cái đầu micro USB trong bao da nó di chuyển đc lại là chuyện khác à :3
lethesang
ĐẠI BÀNG
10 năm
tiện ích nhưng chưa được đẹp cho lắm
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
trình xem hình ảnh của tinhte bây giờ như L ý nhỉ.chán bỏ mẹ.cncd
cái sạc từ này trên Z1 vs ZU cũng có mà k phải cần vỏ bảo vệ lại rẻ hơn mua dock sạc nhiều 😁
cái này có tác dụng hơn vs mấy máy chống nc của sony. chứ nói thật cổng usb rồi mua cái này thật là thừa tiền :D
Không cần thiết lắm. Không mua.
k care lắm vì dùng apple 😁
Mấy hãng điện thoại sao không tích hợp luôn cái này nhỉ ?...Toàn để người dùng phải mua thêm case mới có được kiểu sạc như thế nay o_O...Không biết để làm hay cố tình không làm để cửa cho các hãng phụ kiện đây :rolleyes:....haizzzz
cũng có ích nhỉ, giá bao nhiêu vậy
Head
TÍCH CỰC
10 năm
@sonlazio Cho mình hỏi. Năm nay HTC có tham gia Ces 2014 không !? Sao chờ mấy hôm rồi vẫn chưa thấy tin tức gì.
@Head Ko bạn ơi. Mwc thoithoi
cuong_tnt
TÍCH CỰC
10 năm
Nhược điểm của sản phẩm này là bắt người ta phải mua hẳn cái case đi kèm. Tự nhiên mất thêm 1 khoản chi phí mà đâu phải ai cũng thích dùng case đâu. Mà cái giá cũng trên trời quá cơ 😔
marklost
TÍCH CỰC
10 năm
😁 hữu ích của em nó nhất đối với ta là bền đỡ bị hư cổng microusb
@marklost cái này có tác dụng hơn vs mấy máy chống nc của sony. chứ nói thật cổng usb rồi mua cái này thật là thừa tiền :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019