[CES 2015] Dell ra mắt Alienware 15 và 17 đời mới: mỏng hơn, nhẹ hơn, tùy chọn 4K

Duy Luân
6/1/2015 22:23Phản hồi: 108
[CES 2015] Dell ra mắt Alienware 15 và 17 đời mới: mỏng hơn, nhẹ hơn, tùy chọn 4K
Dell hôm nay vừa ra mắt chiếc Alienware 15 thế hệ mới và một bản mỏng hơn của Alienware 17. Cả hai đều sử dụng chip Intel Core i thế hệ thứ 5 và bạn có thể cấu hình lên mạnh nhất là CPU Core i7 4 nhân, RAM 16GB, GPU NVIDIA GTX 980M, màn hình 15,6" và 17" cảm ứng độ phân giải Full-HD, riêng chiếc 15" còn có thêm tùy chọn 4K. Những mẫu laptop mới này còn có thể tận dụng card đồ họa của máy tính để bàn nhờ vào bộ đế gắn ngoài giá 299$. Nhờ có thiết kế bằng nhôm và sợi carbon nên hai sản phẩm này nhẹ hơn 20% so với những thế hệ tiền nhiệm. Alienware 15 và 17 hiện đã bán ra ngay từ hôm nay với giá khởi điểm lần lượt là 1199$ và 1499$.

Cấu hình cơ bản của Dell Alienware 15 và 17:
  • Màn hình: 15,6" hoặc 17,3" độ phân giải 1920 x 1080, tùy chọn 4K cho model 15", cảm ứng
  • CPU: Intel Core thế hệ thứ 5, tối đa Core i7 4 nhân
  • GPU: nhiều tùy chọn GPU NVIDIA và AMD, mạnh nhất là NVIDIA GTX 980M
  • RAM: tối đa 16GB
  • Hệ điều hành: Windows 8.1 64-bit
  • Tính năng đặc biệt: bàn phím có thể đổi đèn nền linh hoạt, đèn ở màng loa và logo
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, USB, HDMI, Ethernet
  • Bộ nhớ trong: nhiều tùy chọn HDD, SSD và ổ lai
  • Độ mỏng, trọng lượng: chưa có thông tin cụ thể cho model mới

Nguồn: Dell
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanhscub
TÍCH CỰC
9 năm
Màn hình 4k chắc gần 2k $ quá
@Thanhscub 2k á ko có đâu
Mấy ông game thủ hầu như tọa thân 1 chỗ bất di bất dịch. Chắc dành cho ông nào chơi ở cty

Gửi từ LG-F410S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
omega911
TÍCH CỰC
9 năm
@takun92 Lâu lâu offline match thì vác máy theo bác ạ. Mà để vào cty chơi cũng đúng :3
@takun92 chưa chắc đâu bạn. đi off hoặc sinh viên hay về quê như mình chẳng hạn. nhiều ông cũng ngộ lắm, đi xem đá banh ngoài quán cafe mà không để ý coi, xách theo con macbook pro hoặc alienware rồi chơi pes, fifa,... đúng là cuộc sống dễ dãi.
tojdvd
TÍCH CỰC
9 năm
Phê quá, bộ đế gắn card rời ngoài này dùng cho laptop khác được không nhỉ 😁
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@tojdvd Bộ đế gắn ngoài (Graphic Amplifier) này hiện chỉ dùng cho laptop của Alienware vì nó kết nối thông qua loại cable đặc biệt dựa trên nền tảng kết nối PCI-Express. Vì vậy muốn mua cái hộp này để lắp cho laptop khác cũng không được. Nếu được thì đã cháy hàng từ rất lâu rồi 😃. Thực tế bạn có thể build cho riêng mình một cái hộp như thế này.
Cụ thể là bạn cần 1 cái adapter PCI Express to Laptop và bản thân laptop phải có 1 cái cổng PCI Express. Cụ thể bạn xem video sau:

@chongao2k5 vụ này có từ hồi sony vaio z xưa xửa rồi bác 😃. Hiện giờ thằng MSI nó cũng có vu này. Mà mấy loại này mắc vồn. Mà cái này là egpu, hiệu suất chỉ tầm max 90%, muốn full set thì fải có dock riêng chuẩn pci x16 nữa
nn90
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá chất
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
Bán ở đâu vậy
liminzun
TÍCH CỰC
9 năm
Ko ham game 😁 nhưng thích cấu hình của em này
@liminzun bạn giống mình nhưng mình thik thiết kế của em nó, ráng cày cuốc làm 1 em trong... 1-2 năm nữa
😁:D Cty nào mà cho chơi game thì chắc cty đó phá sản sớm quá toàn game khủng
@Người Ấy Không Yêu Tôi Công ty nhà nước ;)
phê :v mua con này thì còn gì bằng nhưng tiền nó có hạn =))~ 16 GB là đủ biết giá em nó như thế nào rồi
@chàng trai cô đơn 95 Haiz thật là thất vọng
@nguyenhuumanh1805 em biết em đáng ăn gạch rồi các anh tha cho nhà em đủ xây biệt thự rồi :v :eek:
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
@chàng trai cô đơn 95 Core i7 36XXQM (không nhớ chính xác vì hiện không có ở đây), lên 32GB từ 16GB mặc định mất thêm có hơn $100 nên mình cứ táng thêm. Vì mình làm thiết kế, thỉnh thoảng dùng luôn máy để vẽ vời nên thêm chút, nhưng nói thật vì nó rẻ, chứ cũng chưa bao giờ thấy nó lấp đến 50% chỗ RAM (thậm chí còn chưa thấy đến 40%). Điều tệ hại là vì RAM quá lớn, làm file thiết kế rất nặng mà không để ý, đến lúc đem ra các máy khác rất khổ sở để mở, thậm chí mấy con iMac còn quit vài lần mới xong.
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@chàng trai cô đơn 95 RAM là thứ gần như rẻ nhất trong các bộ phận chính tạo lên chiếc laptop! Nếu so với chip, card màn hình, ổ cứng thì Ram vẫn thua một bậc! Thêm vào nữa là Ram hiếm khi tạo ra bottle kneck. Chủ yếu là ổ cứng, chip và card màn hình!
nếu có tiền để mua đc máy này thì dùng cũng yên tâm về tâm lí
kill-you
ĐẠI BÀNG
9 năm
rất hợp với em nhưng đ*o có tiền mua
như nào phải nói 😔
quocturtle
TÍCH CỰC
9 năm
Nhẹ hơn? Nhẹ hơn là nhẹ còn bao nhiêu?
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@quocturtle Nhìn con này chắc 15" cũng phải nặng hơn 3 kí. Còn 17" thì trên 4 kí.
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết bây giờ laptop Alienware thế nào, chứ cách đây 8-9 năm mình cũng mua 1 con. Về cấu hình thì khỏi bàn. Nhưng nặng thì thôi rồi. Lại thêm cái tật hỏng, cháy card màn hình liên tục vì tản nhiệt của card không tốt. Mua chưa được 6 tháng mà đem đi bảo hành 3 lần, thay card màn, thay main, thay đủ thứ. Từ đó sợ mất vía không bao giờ dám mơ tới laptop Alienware nữa.
jzoker
ĐẠI BÀNG
9 năm
thôi, đọc là biết bác gà phần cứng rồi.gg tìm hiểu thêm đi bác😁
@jzoker ukm thì đúng là em gà phần cứng mà =))~ bác nói chí phải không lặn lội lên đây làm chi cho mệt =))
làm lại dòng 15 😁
haui2281
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả hiểu cái dòng AW này người ta tích hợp cái màn cảm ứng vào làm gì nhỉ ? Mà bj trông bàn phím cũng k đẹp như đời M17X R3 trở lại, mình thích kiểu thiết kế như thế hơn, cái mặt sau thì ổn rồi.
vthuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn không kham nổi cái giá của em nó 😔
Mấy bác cho e hỏi. Cái đế xài card ngoàiđó. Có chạy đc song song 2 card ngoài với card trong lap 1 lúc đc ko. E chơi game với render nội thất ạ. Đang chuẩn bị mua dòng này :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019