Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES 2015] Những điểm mới của webOS 2.0 trên TV LG

Didu
9/1/2015 3:55Phản hồi: 123
[CES 2015] Những điểm mới của webOS 2.0 trên TV LG
Bên cạnh ra mắt một loạt TV mới, LG còn công bố webOS 2.0 dành cho Smart TV của hãng tại sự kiện năm nay. Về cơ bản, webOS 2.0 không có khác biệt về giao diện người dùng so với thế hệ đầu tiên. Tuy nhiên LG thêm vào một số tính năng để cho trải nghiệm người dùng đơn giản hơn, có thể kể đến như tab quản lý kênh truyền hình ưa thích, nút quản lý đầu vào (input), nút Quick Settings trên điều khiển hoặc Live Menu. Ngoài ra, thì webOS 2.0 còn giúp TV khởi động nhanh hơn 30% và chuyển giữa các ứng dụng nhanh hơn 60% so với trước đây.

DSC_8278.jpg Giao diện chính của webOS 2.0 không có khác biệt so với thế hệ trước. Vẫn là các thẻ lớn, xếp chéo nhau và giao diện phẳng. Ở đây có thêm một thẻ My Channel để chứa 8 kênh truyền hình ưa thích, người dùng cũng có thể thêm hoặc bớt kênh ưa thích trong thẻ này.

DSC_8279.jpg Remote của TV chạy webOS 2.0 có một số thay đổi như phần phím số chuyển lên trên, có thêm nút Input, nút Quick Settings...

DSC_8283.jpg DSC_8285.jpg Thẻ My Channel được coi là bổ sung để giúp trải nghiệm đơn giản hơn.

DSC_8286.jpg Bên trong thẻ My Channel chứa các kênh truyền hình ưa thích của người dùng.

DSC_8288.jpg Có thể thêm hoặc xóa một kênh trong My Channel này.

DSC_8291.jpg webOS 2.0 hỗ trợ khi chúng ta rê con trỏ sang cạnh phải màn hình, cửa sổ Live Menu sẽ xuất hiện để giúp chúng ta quản lý các kênh truyền hình, chương trình trực tuyến.

DSC_8295.jpg Giao diện quản lý đầu vào khi bấm nút Input trên remote.

Quick Settings cho phép người dùng chỉnh nhanh các tùy chỉnh của TV như âm thanh, hình ảnh...

DSC_8298.jpg DSC_8300.jpg DSC_8302.jpg DSC_8309.jpg DSC_8311.jpg DSC_8314.jpg
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haamyymiss
ĐẠI BÀNG
9 năm
vấn đề là khi nào các TV đời 2014 được cập nhật Web OS 2.0 đây nữa !!
Tuyệt vời ! Hóng
mrkn
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyễn tiến phú Tin mới nhất là được nhé bạn, chính xác 100%
@haamyymiss Có khi nào không đươc cập nhật lên 2.0 thì buồn nhỉ
@hoainam880880 Mình đang lăn tăng con lg 49ub850t nghe mọi người nói sài cũng tốt lắm ,mình gắn tết này sẽ rướt em nó về mới được.
Dennis Tran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoainam880880 Theo tôi nghĩ, nếu có thì cũng phải đợi cuối năm nay vì họ phải sơ kết tình hình bán TV đời 2015 đã
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
cái con trỏ trên màn hình trình diễn trên là ng ta xài chuột hay là dùng điều khiển vậy hả các bác?
@hoanbnhbg Cái remote có cảm biến đấy. Cứ di trên ko là con chuột di theo. Ra siêu thị điện máy nghịch là thấy
ducminh08
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanbnhbg
ranmoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái remote nhìn mất cảm tình😁
HTC-er
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ranmoi Xấu hơn bản 2014 nhiều :p Nhìn mất cảm tình
@HTC-er Đã không biết còn hóng cao! Cái này nó tích hợp cả điều khiển và điều khiển thông minh vào! 2 in 1!
HTC-er
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangthang0110 Dạ thưa bác. Em đang dùng WebOS đây và đương nhiên dùng Magic Remote-Nó là điều khiển thông minh đó bác ạ. V người không biết mà to mồm ở đây là ai v?
HTC-er
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em thấy cái Magic Remote này xấu hơn bản 2014 nhiều 😔
Hóng cập nhật cho TV đời 2014 :p
Chắc là dùng Magic Remote của LG đó bác 😁 Cái Remote này như con chuột vậy ^^ Vẫy vẫy trong không khí là nó di chuyển v đó 😃 Nhạy và thông minh :v Em sử dụng WebOS cũng do cái Magic Remote ;) Có điều hơi tốn pin xíu :p
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
ok 2 bác. vậy thì ngon rồi. hồi trước thấy cũng có 1 số thiết bị dùng cái đó nhưng thấy đa số chưa ngon. di chuyển còn khó. 😃
mrkn
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanbnhbg Mấy thiết bị hồi trước thì nói làm gì, có OS đâu. Từ khi LG ra tivi có WebOS thì xài ngon lắm.

Không biết LG có nâng cấp để tivi 2014 được xài WebOS 2.0 luôn ko ? Đang đợi
Khi smartTV phát triển hoàn thiện chắc đó là lúc khai tử Tablet
@Gồ. sao được bạn, tablet là thay thế cho laptop cho gọn dễ mang đi mà. 2 sản phẩm khác nhau.
@vidiashop đó là người dùng phân loại, còn định hướng nhu cầu rất có thể xảy ra như mình nói..
TonyWu
CAO CẤP
9 năm
Bản chất của sự nâng cấp là dòng TV này được nâng cấp phần cứng nữa, nên cái gì cũng hơn TV xài Web OS 1.0.
android cho nó là, chứ web os thì coi bộ hơi chán rồi.
pnjdang
ĐẠI BÀNG
9 năm
khi nào TV đc up rom như đt đây. Mua con smartTV xài 5-7 năm mà phải xài OS cũ cùi bắp
thanh4177
ĐẠI BÀNG
9 năm
chỉ mong là có cập nhật cho các dòng 2014, công nhận xài cái web os có magic remote này thích thật
650 có được lên không nhỉ, chả nghe nhắc gì vấn đề cập nhật
uh, di chuyển thị ngon thôi bạn, còn chuyển ứng dụng với chuyển kênh thì chậm vô đối. Mình đang chán đây, bán đi thì mất giá. haizz. Biết trước thế này mua tivi to + android tv hay gì gì đó dùng cho sướng. Nâng cấp cũng đơn giản hơn.
Mình cũng con này, đang hóng.
Cũng đang dùng con lg lb650t đang hóng theo.

Cho hỏi thêm các bác có biết kho phim 3D miễn phí ở đâu cho tải về giới thiệu em với. Từ lúc mua về tới giờ hơn 6 tháng chưa dùng 4 cái kính 3D.
@emarketingnetvn search
mình tải trên hdvietnam
http://www.hdvietnam.com/diendan/110-3d/
@emarketingnetvn Youtobe hoặc hỏi anh google đi!
Tonchieu
TÍCH CỰC
9 năm
hong gio
club_k
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không thấy có thông tin update web os 2.0 cho tivi đời 2014 các bác nhỉ 😔
Tonchieu
TÍCH CỰC
9 năm
nghi là không có update, vừa mua 2014 xong, đau lòng
ABCShop
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang tính mua tivi đây nè các pác... Ko biết các tivi WebOS 2015 giá ra sao. Nếu chênh lệch ít thì em xuc luôn 2015... chênh lệch 3-4tr thì chắc khó hixx
@ABCShop Đương nhiên có độ chênh lệch 3 - 4 triệu tuy nhiên độ chệnh lệch đó cũng đáng để đầu tư không phải ngoài WebOS mà các tính năng của 2015 cũng hơn 2014. Xài 2015 đi thêm vài triệu mà được đi trước công nghệ! Mình vừa xài UF850T!
Trước mua con Lw750 cinema 3d giờ tiếc
QuyBao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng 42LB650T thấy cái Remote này thích thật,
tuy nhiên mình thấy Magic Remote 2014 có con lăn bánh xe trơn quá, nhiều khi lăn nó trượt trượt khó chịu kinh, sao nó ko làm nhám như chuột máy tính nhỉ ?Ko biết Magic Remote 2015 có cải tiến cái bánh lăn này không !
linhanh1976
ĐẠI BÀNG
9 năm
@QuyBao Đang nghĩ có nên lấy con dao lam khía khía cho nó có khấc , hoặc nhám nhám còn có lực để đẩy lăn đc , có đc k bác nhỉ , chưa nghĩ ra giải pháp nào với cái con lăn trơn tuồn tuột này, dieu khiển Lg chỉ bảo hành 6 tháng mà chưa đc 6 tháng đã hỏng rồi
QuyBao
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Chung91tt Cái này máy mình ko bị, thử update firmware online đi bác !
Dennis Tran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@QuyBao HIện tại firmware WebOS version 1.3
@linhanh1976 Nếu bạn đã là chuyên gia sử dụng chuột thì 2015 đáp ứng đủ cho bạn! Nó vượt trội 2014

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019