[CES 2015] Seagate ra mắt HDD di động 500GB mỏng nhất thế giới: 7mm, kết nối USB 3.0

Duy Luân
4/1/2015 8:35Phản hồi: 49
[CES 2015] Seagate ra mắt HDD di động 500GB mỏng nhất thế giới: 7mm, kết nối USB 3.0
Với độ mỏng chỉ 7mm, Seagate gọi ổ cứng di động Seven của mình là ổ HDD rời 500GB có kết nối USB 3.0 mỏng nhất thế giới. Con số này thậm chí còn mỏng hơn cả chiếc iPhone 6 Plus. Lớp vỏ bên ngoài của thiết bị được làm toàn bộ từ thép tạo nên một thiết kế rất đẹp mắt, còn bản thân HDD bên trong nó thuộc dòng Seagate Angsana chuẩn 5mm. Seagate không cung cấp nhiều chi tiết về tốc độ của sản phẩm, hãng chỉ chia sẻ rằng đây là thiết bị được làm ra để kỉ niệm 35 năm kể từ khi Seagate ra mắt ổ HDD 5,25" đầu tiên được sản xuất hàng loạt dùng cho máy tính để bàn. Seven sẽ được bán ra vào giữa hoặc cuối tháng này với giá 99,99$.

Hình ảnh và video về Seagate Seven

Seagate_Seven_HDD_thep_khong_gi_1.jpg Seagate_Seven_HDD_thep_khong_gi_3.jpg Seagate_Seven_HDD_thep_khong_gi_4.jpg Seagate_Seven_HDD_thep_khong_gi_5.jpg
Nguồn: Seagate
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai thấy là thiết kế này xấu không? Mình thấy khá xấu!
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@mrc0n9 Chắc mắt bác con đậu con bay :rolleyes:
@lom-com Người yêu bạn hoặc vợ bạn có thể đẹp trong mắt bạn nhưng trong mắt người khác thì như thị nở! Đừng bắt người khác cảm nhận cái đẹp giống mình nhé!
@mrc0n9 Xấu đẹp để làm gì
hongducwb
TÍCH CỰC
9 năm
@mrc0n9 cái sịp bạn mặc thì cũng ai thấy đâu mà chê sịp lởm =))

100$ cho cái ổ 500gb mỏng ntn cũng ổn
Trông như cái khay cơm
Mà cái giá yêu thế ^^
tinhk56s2011
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mỏng, đẹp. Mua về làm ổ cứng di động ko cần bao.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Nhìn đẹp nhỉ, cơ mà ki biết vỏ có mau trầy ko
menx
TÍCH CỰC
9 năm
Cơ bản là xấu.
Đẹp mà có 500GB thì người nông dân phải làm sao hả Seagate?
phuong12dnvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá đẹp
Chỉ có 1 bản 500GB thôi sao? Hơi bị hạn chế rồi. 😃
KAXIHAN
TÍCH CỰC
9 năm
HDD này Seagate có thêm cái vỏ êm và đảm bảo là thành ổ di động được ngay, với độ mỏng và bộ vỏ như vậy thì có cảm giác là khá bền, đáng chờ đợi và đáng để mua.
@KAXIHAN nó là ổ di động mà 😁
KAXIHAN
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanglinh221191 Biết vậy, nhưng ổ di động bây giờ vẫn phải mang đi rất cẩn thận, trong khi cái ổ này mang cảm giác chắc chắn bền vững như điện thoại di động, nên tớ mới nói vậy, chứ ổ di động, tớ cũng hỏng 2 cái do mang đi lại rồi.
Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
Quá hot !
500gb thì hơi ít quá,nhớ lúc trước mình xài pc rất mê và trung thành với hdd seagate
Kỉ niệm 35 năm thì phải làm mỏng 35mm chứ nhỉ hehe
namphg83
ĐẠI BÀNG
9 năm
hình như có cả cảm biến vân tay, xịn quá.
Mỏng vãi, cơ mà k biết có bền k. Ngại mỗi quăng phát toạch luôn thì chán
với độ mỏng như dao lam thì độ an toàn dữ liệu ở trỏng là bao nhiêu.
Hồi trước cũng đi toong 1 cái bao nhiêu dữ liệu hay... giờ cứ cái nào bền, nồi đồng cối đá là chơi... để lưu data cần chi đẹp.
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp quá. Mình sẽ mua 1 em.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019