[CES 2015] Trên tay Dell XPS 13 2015, viền màn hình siêu mỏng, pin 15 tiếng, giá từ 799$

levuongthinh
8/1/2015 3:45Phản hồi: 327
[CES 2015] Trên tay Dell XPS 13 2015, viền màn hình siêu mỏng, pin 15 tiếng, giá từ 799$
Tinhte.vn - Tren-tay-Dell-XPS-13-2015-CES-201500023.jpg

Để tạo nên một chiếc Dell XPS 13 2015 ấn tượng, hãng này đã trang bị cho nó một màn hình với viền siêu mỏng, chỉ có 5,2mm; cùng với đó máy cũng có thời lượng pin lên tới 15 tiếng đồng hồ. Ở thời điểm hiện tại, để tìm một chiếc laptop Windows đẹp hơn XPS 13 2015 có lẽ là hơi khó.

Dell XPS 13 2015 thuộc dòng ultrabook nên nó có thiết kế nhỏ gọn và trọng lượng nhẹ. Khi đóng máy lại thì nó cũng trông như những chiếc ultrabook thông thường khác, tuy nhiên mở máy lên thì sự khác biệt mới xuất hiện. Viền siêu mỏng khiến cho màn hình trông rất ấn tượng, trông nó như nổi lên vậy. Vì viền màn hình ở phía trên quá mỏng nên Dell đã phải đưa chiếc camera trước xuống góc trái viền dưới của máy.

Tinhte.vn - Tren-tay-Dell-XPS-13-2015-CES-201500002.jpg

Mặc dù XPS 13 2015 có kích thước màn hình 13” nhưng với viền màn hình 5,2mm nó trông như là một chiếc máy 11” thông thường. Chắc chắn bạn sẽ ấn tượng với chiếc máy này và hy vọng nó sẽ mở ra một trào lưu thiết kế mới cho laptop.

Tinhte.vn - Tren-tay-Dell-XPS-13-2015-CES-201500019.jpg

Về cấu hình, bạn có thể tuỳ chọn màn hình 13” cảm ứng hoặc thông thường, và độ phân giải cao 3.200 x 1.800 hoặc 1.920 x 1800. Dell XPS 13 2015 được trang bị vi xử lý Intel Core thế hệ thứ 5 và có thể tuỳ chọn từ i3 đến i7. RAM của máy cũng có 2 tuỳ chọn là 4GB và 8GB. Trong khi đó tuỳ chọn ổ SSD thấp nhất là 128GB. Máy chạy trên hệ điều hành Windows 8.1.

Tinhte.vn - Tren-tay-Dell-XPS-13-2015-CES-201500013.jpg

Khá bất ngờ và ấn tượng khi Dell trang bị cho XPS 13 2015 cục pin với dung lượng lên đến 15 tiếng đồng hồ. Với mức dung lượng này, XPS 13 mới là một trong những ultrabook có thời lượng pin dài nhất hiện nay.

Hiện Dell đã bán ra XPS 13 2015 với mức giá dao động từ 799$ cho đến 1.899$ tuỳ theo cấu hình mà người dùng lựa chọn. Bản cao nhất sẽ được trang bị vi xử lý Core i7, màn hình cảm ứng QHD+, 8GB RAM và ổ SSD 256GB.

Cấu hình cơ bản của Dell XPS 13 đời 2015:
  • Màn hình: 13,3" độ phân giải 1920 x 1080 hoặc 3200 x 1800, tùy chọn cảm ứng
  • CPU: Intel Core thế hệ 5, từ Core i3 đến i7
  • GPU: Intel HD Graphics tích hợp
  • RAM: 4GB hoặc 8GB
  • Pin: 15 tiếng
  • Hệ điều hành: Windows 8.1
  • Tính năng đặc biệt: viền màn hình siêu mỏng (5,2mm)
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, USB, khe đọc thẻ nhớ, DisplayPort
  • Bộ nhớ trong: SSD thấp nhất 128GB
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
Cái viền nhìn xếc xy quá nha ;)
Vẫn thích 1 em viền mõng như này mà 15" hơn .
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
Trời ơi, em chết mất. Đẹp quá.
Sáng nay tinhte sốt xình xịch.
@tuyenthu13 có chuyện j mà sốt xuất huyết vậy bác 😃
Bằng nửa cái máy cùi mình đang dùng, cũng thấy bình thường. Bao giờ không có viền nhỉ???
@Hiep Quang Hiep em cũng thích như bác mơ mật ngày smartphone ko viền tablet ko viền màn hình máy tính ko viền laptop ko viền cái gì cũng không viền...:eek:
@Hiep Quang Hiep Máy bác cấu hình thế nào vậy?
@ducanhengineer Nên hiểu là đang nói cái viền nhé.
minhpkttk
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangphithanh Và con người không mặc quần áo nữa mới đủ bộ.
Đẹp quá nhưng 16tr cho Core I3 ram 4G thì còn nghĩ hơi nhiều.
@thanh_nhan màn fhd trở lên mà bác. vs lại chip mới bao giờ chả đắt
vmphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh_nhan Thật sự chán với những bác lúc nào cũng đem cấu hình ra so đo mà thực sự với người dùng phổ thông cần một chiếc máy để làm các việc office và giải trí như xem phim, nghe nhạc, lướt web thì cấu hình I3 mới nhất + ram 4gb đã quá đủ dùng rồi, đây mới là người dùng số đông. Còn những bác có yêu cầu công việc đòi hỏi tác vụ cao thì đến với những dòng mobile workstation, game thì đến với dòng chuyên game. Sao ko nghĩ chiếc máy này nó hơn hẳn loại 10 triệu cùng cấu hình ở chỗ: màn hình đẹp hơn, bàn phím tốt hơn, loa tốt hơn, build quality tốt hơn; chính những cái đó mới ảnh hưởng rõ ràng nhất đến trải nghiệm, chứ ko phải cấu hình quá cao vì dòng máy này là dòng máy giải trí cao cấp.
@thanh_nhan Với business Ultrabook thì giá như thế là hợp lý rồi bạn, đừng so sánh với mấy dòng bình dân dùng cấu hình để đánh vào tâm lý người dùng bình dân, khập khiễng lắm 😁
quyetx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá đẹp
hahip13
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu cái viền phía dưới nó mỏng đi hơn tí nữa chắc là đẹp hơn.
kin9games
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hahip13 Khi đó ngồi làm việc sẽ bị khuất tầm nhìn ở phía dưới bác ạ.
nhanguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy quá đẹp, giá vừa phải
duongtrandl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Về VN là xúc ngay và luôn, mong chờ 1 em như vậy lâu rồi 😃
thexteen
TÍCH CỰC
9 năm
Chờ đợi về Việt Nam để xúc ngay 1 em 😃
Đồn là máy dell nóng lắm các thánh à!

Gửi từ iPhone 5 ios 7.12 jb
@kungfu9999 Quan trọng là bác dùng máy gì? Đương nhiên là bác bắt 1 đứa trẻ con cõng bó củi thì lúc sau là nó túa mồ hôi rồi. Hơn nữa bác đang dùng chip gì? So sánh với các máy hãng khác cùng cấu hình chưa?
@KenzDK Xps 2013 i5 4200u vga gt720m 2gb, ram 6gb, chạy win 8 bản quyền, màn hình full hd, tuỳ chỉnh lol high setting. Cơ bản là liên tục là nó đuối do tản nhiệt ko tốt

Gửi từ iPhone 5 ios 8.1.2 jb
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
9 năm
@kungfu9999 Với cấu hình đó thì bạn nên xem những vấn đề sau:
1- Bao lâu rồi bạn chưa vệ sinh máy. Hoặc là khe hút gió vào.
2- Bạn có kê máy để tạo không gian phía dưới không?
3- Dùng soft Geforce Experience để đặt cấu hình chuẩn cho game. LoL chắc có hỗ trợ đó.
4- Chơi game thì tốt nhất là dùng 1 cái keyboard rời cho sướng, kê tay lên máy thì mồ hôi ra, vừa bẩn máy vừa nóng tay.
Bạn làm giống mình thì chơi cả ngày không nóng 😆
@kungfu9999 tùy máy thôi bác, em thấy mấy máy đời cũ mới nóng, còn giờ tỉnh năng tản nhiệt đc cải thiện nhiều rồi, em đang dùng em Vostro 3460 dùng lâu chỉ ấm thôi, k nóng như ng ta đồn 😁
Nhớ con Dell XPS 13 của mình ngày xưa! Cũng một thời làm mưa làm gió, thiết kế mỏng, nhẹ, có 1,7kg. Thế mà bị lỗi ổ cứng hoài. Đến nỗi a Dell nản k muốn bảo hành nữa hoàn lại tiền cho mình chuyển sang Vaio lun. Mà nghe nói sau đó dòng này cũng ngưng sản xuất lun thì phải.
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MrBach248 HP tùy dòng mà bạn, các dòng elitebook, zbook hay probook B series của HP chât lượng rất cao 😃. Các dòng pavilion G hay cấp dưới thì ko tốt lắm
@kidlawa_1625
Em dell này mà la xps 13-9343 phải ko bác ???
@kidlawa_1625
Em dell này mà la xps 13-9343 phải ko bác ???
@giampaolo9999 Dell XPS 13 có mã mới rồi b ak
Thêm bộ sạc nhỏ gọn nữa là ngon. Mà sao tinhte vẫn dùng từ "trọng lượng" nhỉ! Nghe từ "trọng lượng nhẹ" có vẻ không được ổn lắm nhỉ, vì"trọng" có nghĩa là nặng rồi mà 😃
bun_lope
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nktoan0317080 Oh, tại bác kia nói là ko nên dùng "trọng lượng nhẹ" vì lý do "trọng" nghĩa là "nặng", nên nghe mới buồn cười thôi. Chứ còn nói như bác thì đúng rồi. Hình như hồi xưa học Trọng lượng (Đơn vị: N) = 9.8 x Khối lượng (Đơn vị: Kg) thì phải 😁
@tuthantinhyeu ko dùng trọng lượng thì dùng gì? Khi dùng một từ nào đó thì phải hiểu nghĩa toàn bộ cả từ, "trọng lượng" là "trọng lượng" chứ ko tách tiêng ra là "trọng" hoặc "lượng"
Trong trường hợp này mod dùng rất đúng rồi nhé, tất cả các đồ vật khi so sánh sức nặng người ta đều dùng từ "trọng lượng", còn khi tính toán về độ nặng người ta dùng "khối lượng"
@tuthantinhyeu Sạc bé như của thằng Asus là ok.
MUforever
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuthantinhyeu Xàm

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Stevenytu
TÍCH CỰC
9 năm
CES thì chỉ có lên tinhte xem là trực quan nhất 😁:D
Bye bye MacAir!!!!
VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn quá đẹp cho anh dell
Mà theo mình nếu có tiền cứ mua Macbook thôi. Căn bản là màn hình của Apple được căn chỉnh màu sắc rất chuẩn. Xài lâu cũng k bị xuống xuống màu như mấy máy khác.
kyoyork6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thenhantinh 😁 tinhte toàn ifan mà ____
mapmapuu
TÍCH CỰC
9 năm
@vnstockguru bác nói đúng ý mình, mình chỉ chỉnh một số bạn cứ cái gì MBP cũng nhất. MBP hoàn hảo trên mọi mặt và ai cũng nhìn cũng ấn tượng ăn sâu vào tiềm thức. mình rất thích nó và ở nhà mình xài Mac ra đường xài win do nhu cầu. khi nào Apple xài panel IGZO mình sẽ đổi ngay em của mình, cái pro retina bay giờ màn hình hơi tối cà màu không nổi lắm do contrast thấp và Adobe RGB thấp và chưa xứng với cái giá. với những ai xài MBP lần đầu có thể thấy màn MBP quá đẹp nhưng ai mà xài các máy cao cấp độ phân giải cao của các hang khác thì MBP chưa là nhất.
các hang khác có những máy rất ngon nhưng giá cũng trên trời. Nếu xét vè build thì MBP được gia công tinh xảo chứ không chắc vì nó là nhôm nên dễ tray và rớt một phát là tiêu cái body, mình sợ nhất điều này. Mình đã xài Precision hay Elitebook do nhu cầu, nó đẹp, chắc chắc, bền theo ý mình nhưng nặng quá ngày nào cũng vác đi mà trẹo vai và những dòng này thì thường người ta chê vì nó to thô xấu và quá mắc. Một điều nữa là HĐH và pin thì MBP vẫn trùm cho nhu cầu chung cho mọi đối tượng. Nên mình xài cả 2, chả cuồng ai, cái nào cũng có ưu và khuyết hết.
@kidlawa_1625 😁
sonny prince
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kidlawa_1625 đâu có chuẩn đâu bạn..mình xem clip của a peter phạm căn lại màu mac bằng phần mềm nó lệch màu rõ luôn mà.Mà màn của apple cũng do mấy hãng SS,LG.. sản xuất mà,các máy cao cấp của các hãng cũng vậy .
799$ cho cấu hình thấp nhất cũng còn tệ lắm :mad: chắc là tại pin vip :eek:
@Thân Nguyễn rẻ như thế bác còn kêu gì nữa :v chắc phải 299$ mới vừa túi tiền bác à :V
@Thân Nguyễn tệ gi nữa, cơ bản là chất liệu và thiết kế nữa bác. con surface i3 cũng tầm đấy
ken0106
TÍCH CỰC
9 năm
Sao để camera ở góc mà không phải ở giữa nhể? 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019