[CES 2015] Trên tay đồng hồ Withings Activité Pop nhiều màu sắc, giá 149 USD

Didu
9/1/2015 3:19Phản hồi: 69
[CES 2015] Trên tay đồng hồ Withings Activité Pop nhiều màu sắc, giá 149 USD
Cũng là một thiết bị đeo tay có khả năng theo dõi sức khỏe như bao sản phẩm khác nhưng Activité Pop của Withings khác hoàn toàn, nó giống như một đồng hồ cơ thông thường. Activité Pop là phiên bản giá rẻ hơn của Activité đã ra mắt năm trước với việc loại bỏ dây da cao cấp và loại bỏ đi thương hiệu 'Swiss Made' để giám giá từ 449 USD xuống 149 USD. Bù lại người dùng có một đồng hồ đầy đủ chức năng như đàn anh và nhiều màu sắc tươi trẻ.

Nếu chưa biết về Activité thì các bạn nên xem qua bài trên tay chiếc đồng hồ này tại đây, nói như vậy để dễ hình dung về Activité Pop hơn cũng như tính năng của nó. Mặt đồng hồ Activité Pop vẫn là một mặt đồng hồ cơ với kim chỉ giờ và chỉ phút, kim nhỏ còn lại thể hiện mục tiêu chúng ta phải hoàn thành so với kế hoạch đã đề ra. Trên đồng hồ chỉ đơn giản vậy thôi, những thông số khác sẽ được theo dõi và quản lý trên smartphone kết nối không dây tới đồng hồ. Với thiết kế như vậy, khi nhìn từ xa ắt hẳn nhiều người sẽ lầm tưởng đây là một đồng hồ cơ thông thường chứ không phải thiết bị có khả năng theo dõi sức khỏe.

Khác biệt của Activité Pop so với Activité là Withings loại bỏ dây da thật để thay bằng dây cao su mềm nhiều màu sắc. Dĩ nhiên là dây cao su thì không thể bằng dây da được rồi nhưng sự thay đổi này sẽ giúp giá giảm đi kha khá, sau này nếu muốn dây da thì bạn cũng có thể nhờ tới các dịch vụ làm về da như Khắc Tên chẳng hạn. Ngoài ra, Activité Pop chỉ được làm và chế tác tại Trung Quốc mà thôi, thay vì 'Swiss Made' như Activité cao cấp hơn nhiều. Kết quả là chúng ta có một đồng hồ giá 149 USD thay vì 449 USD như Activité.

69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungvt86
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp. Nhưng mình vẫn chưa hiểu tính năng theo dõi sức khỏe là dựa trên những tiêu chí nào? Mọi người trả lời giúp được không?
hung_ly
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tungvt86 Kiểu đếm bước đi, leo cầu thang, thời gian ngủ rồi tính ra lượng kalo tiêu hao ấy. Ngon thì có đo nhiệt độ cơ thể, nhịp tim, huyết áp...
@hung_ly chưa có dụng cụ đeo tay thông minh nào có thể đo đc huyết áp nha bạn. lầm chết đấy.
@hung_ly Huyết áp ko thể nào đo được vì đồng hồ ko phải bó sát tay người sử dụng. Xem nguyên lý hoạt động của máy huyết áp (cả cơ lẫn điện tử thì biết)
huycuchi
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thấy kiễm tra huyết áp vs nhịp tim là thấy đủ rồi~~
@huycuchi thiếu chứ bạn, phải bao gồm cả các chức năng khác cho vdv và người tập thể thao nữa chứ.
tamthat1787
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp quá mà không thấy nói thêm về chất liệu mặt kính, pin loại gì (thay ở đâu lun). @@. Tàu cũng đc, nhưng cứ theo tiêu chuẩn là đc rồi. Mình nghĩ Withings không để tổn thương danh hiệu bằng việc sản xuất tại TQ mà không đảm bảo tiêu chuẩn của họ đâu.
bernerasu
TÍCH CỰC
9 năm
MOD vẫn kịp đưa Khắc tên vào, một cách viết tin hay và quảng cáo nhẹ nhàng
Các
Trên trang chủ của họ cũng ko có thông tin gì bác ạ. Em cũng thích bạn này. Họ ghi thế này mà em ngu Tiếng Anh quá ko hiểu. Hình như có các phụ kiện kèm theo để mình sạc pin, thay pin hay ntn đó, chắc là họ support tốt.
"No need to charge it
No cable, no dock.
Activité works on a CR2025 button cell providing a battery life that exceeds 8 months. When the time does come to replace the battery, simply use the provided tool."
EmLa..KyNiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tamthat1787 Ko cần xạc pin ,pin sd được 8 tháng và có thể thay thế dc
mushu
TÍCH CỰC
9 năm
@karson Pin BIOS thường dùng là CR2032 nó dày hơn một chút so với CR2025.
Và pin CR2025 cũng có dung lượng nhỏ hơn. VD: Pin CR2025 của Energizer là 163mAh.
http://data.energizer.com/PDFs/cr2025.pdf

Theo như bài nói thì nó dùng 8 tháng khá ổn rồi.
@karson provided tool
chắc tặng kèm
@scorpion251 có nghĩa là nó dùng pin phổ thông như 1 cái đồng hồ bình thường, 8 tháng thì thay pin 1 lần chứ ko phải dùng pin sạc. bộ vít để thay chắc đi kèm với đồng hồ luôn nếu theo như những gì nó nói
Chưa hỗ trợ cho Android mới đau chứ, chỉ hỗ trợ từ ip 4s @@!
Khá dày nhỉ
MrBoC
TÍCH CỰC
9 năm
Quá đẹp. Mong chờ e nó ra mắt từng ngày
ptithcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá. Tiếc là cổ tay mình nhỏ. Đeo đồng hồ ko đẹp được
buffbh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có loại nào mà đi uống rượu bia khi sắp say thí nó chuông lên la hay
vip_47
TÍCH CỰC
9 năm
Về VN ko biết giá tăng bao nhiêu nhỉ. Thích mấy em kiểu cổ điển này
Hì, thời trang ko ra thời trang, công nghệ ứng dụng thì lè phè

NEXT !
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
em muốn 1 chiếc đồng hô bình thường, như đẹp như thế này
rockyduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp quá... Đáng xem xét...
kukai
TÍCH CỰC
9 năm
Đợi bao giờ xuống 100$ thì mua 😁
lengocdinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dong ho dep nhi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
iPhalet
ĐẠI BÀNG
9 năm
thích lắm cái giá cũng ngon mong về VN ko bị làm giá
celebs
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này chỉ có tác dụng theo dõi sức khỏe thôi , k có chức năng hiện các thông báo cuộc gọi hoặc tin nhắn như smart watch , ở VN chắc k nhiều người dùng .
Con này tháng 3 mới bán.
Mình có 1 con Activite xịn, chắc làm phát trên tay cho anh em xem nhỉ.
Nhà có cả smart scale của Withings rồi nên coi như là đủ để đánh giá sức khoẻ thông thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019