[CES ASIA 2015] Loa không dây có đèn đẹp của Yamaha

levuongthinh
27/5/2015 7:7Phản hồi: 42
[CES ASIA 2015] Loa không dây có đèn đẹp của Yamaha

Trong một quầy trưng bày nhỏ, mình bắt gặp 3 chiếc loa không dây khá đẹp của Yamaha. Điểm đặc biệt của những chiếc loa này là nó có đèn bên trong và thiết kế ấn tượng, phù hợp cho những phòng khách hoặc có thể để đầu giường cũng tốt. Những chiếc loa này sử dụng kết nối AUX hoặc Bluetooth để phát nhạc. Giá bán cho thị trường Trung Quốc vào khoảng 3.000 tệ, tương đương chừng 10 triệu đồng.

Chiếc loa Yamaha LSX-170 có thiết kế hình chóp nón nhưng ở phần đầu được cắt ngang và bịt bằng một miếng kim loại hình tròn, ở đây cũng có khắc logo YAMAHA. Đây là một loa đa hướng và xung quanh được bọc bởi một màng loa làm bằng kim loại có các lỗ nhỏ.

Nhìn qua lớp lưới các bạn sẽ thấy 2 phần hình phễu, đây là nơi chứa loa cũng như các bóng đèn. Khi không bật đèn chiếc loa cũng đã khá đẹp rồi, tuy nhiên nó sẽ trở nên lung linh hơn khi bạn bấm nút bật đèn lên. Bóng đèn bên trong có màu vàng và tạo thành 2 hình tròn đồng tâm. Dưới đáy loa còn có thêm những bóng đèn LED nhỏ khác. Khi nghe nhạc vào buổi tối mà bật đèn lên sẽ rất tuyệt.

Trên vành kim loại ở đáy loa có 6 phím bấm dùng để bật tắt đèn/loa và điều chỉnh mức ánh sáng cùng âm lượng.

Ở đáy loa chúng ta có cáp nguồn, cổng kết nối AUX cùng một lỗ trống dùng để tạo âm bass.

Vì nghe tại không gian triển lãm rất rộng và ồn ào nên mình chưa thể đánh giá về chất lượng âm thanh của chiếc loa này. Tuy nhiên với công suất 15W thì nó đủ để nghe trong những căn phòng khách hay phòng ngủ diện tích vừa phải. Mức giá hơn 10 triệu đồng cũng không phải rẻ, tuy nhiên nó có thể vừa đóng vai trò là một chiếc loa phát nhạc vừa làm món đồ trang trí đẹp cho căn phòng của bạn.

Tinhte.vn-Loa-khong-day-Yamaha-2.jpg Tinhte.vn-Loa-khong-day-Yamaha-6.jpg Tinhte.vn-Loa-khong-day-Yamaha-9.jpg Tinhte.vn-Loa-khong-day-Yamaha-11.jpg Tinhte.vn-Loa-khong-day-Yamaha-12.jpg

Quảng cáo

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dgminhthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để đầu giường tối thì làm đèn ngủ sáng dậy thì làm loa báo thức
rubinh0c
ĐẠI BÀNG
9 năm
có đáng để mua ko ạ!
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Lĩnh vực âm thanh điện tử thấy yamaha mạnh mẽ từ lâu rồi....chắc là ngon rồi!
Hóng tinhte trên tay

gửi từ Bphone 24k thần thánh
@kungfu9 Yamaha > Denon > Audio Technica > Sony

Nhưng mà cái mình băn khoăn là ở việc không dây cho điều chế/giải điều chế; liệu chất âm nó có như gốc, có bị méo nhiều hay không?
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@quangrc Tuỳ mảng nào nữa chứ, tai nghe Sony thì hơi bị ngon à nha với Walkman thần thánh nữa 😃
@quangrc Ai cho bác cái bảng xếp hạng này vậy 😃
@Boy Uchiha Cảm quan cá nhân thôi bạn, nếu mình sai mong bạn góp ý để bổ sung. Âm thanh/Hình ảnh nó thiên về cảm nhận nên chia sẻ cũng khó.
@quangrc Mình thấy xếp hạng hãng như vậy hơi kì thôi, vì mỗi hãng nó có 1 triết lý âm thanh khác nhau và chẳng phải sản phẩm nào của 1 hãng đều tốt hay xấu cả 😃
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
giờ mình vẫn chẳng hiểu tại sao YAMAHA lại sản xuất xe máy 😁 , hư cấu quá , chẳng liên quan :D
@thach273 Bạn chịu khó lên wiki đọc về Yamaha nhé, rất thú vị đấy 😃
quana75
TÍCH CỰC
9 năm
@thach273 Nghe nói là hồi đó Torakusu Yamaha mượn Soichiro Honda cái xe máy để chở cái đàn Piano đi giao cho khách, nhưng Soichiro Honda sợ hỏng xe nên không cho. Sau đó thì xe máy Yamaha ra đời!
10tr cho cả bộ 3 chiếc à.phòng mình thì chỉ cần chiếc nhỏ nhất kia thôi,nếu giá tầm 2tr chiếc mình cũng máu 1 cái
@inuyasha2406 Chỗ nào nói 3 cái/10tr trời!
@xprianeo Bác ấy chắc xem chỗ troll bán đó 😃 :v
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Kệ đi bác ơi, ai chưa nghe thì nghe, phải ủng hộ BKAV chứ.
Đẹp và sang trọng và lạ 😁
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này đẹp, sang trọng, công nghệ thiệt, nhưng tiền đó mua dàn âm thanh trong nhà karaok chơi sướng hơn với cái lap yêu dấu
@traitay95 cái này để nghe nhạc bác, còn cái dàn karaoke của bác thì chỉ dùng để tra tấn lỗ tai người khác thôi, nên đừng vác vào so sánh làm gì
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
9 năm
@traitay95 em lạy Bác
Đẹp thật mà không có tiền. Thui cứ làm con xiaomi cho rẻ
drictori
ĐẠI BÀNG
9 năm
:v e thấy 15w hơi nhỏ thì phải :v
Trước giờ loa không dây Yamaha có hay không nhỉ?
Thấy cũng có vài con loa bluetooth yamaha di động mà không biết chất âm thế nào.
Hình như chỉ ko dây chứ ko di động đc 😔
@Canon100is Cái này ko dây, cố định bạn ah. Nếu muốn mua loa bluetooth dùng pin thì quất con Harman Kardon onyx studio giờ xách tay khoảng 3,6 - 3,7 triệu thôi. Công suất 60W đập rung sàn nhà.
vutoantrang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Canon100is có cái ảnh có dây điện ở dưới đế kìa bạn
icewine
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng Honda và Suzuki tung ra sản phẩm đáp trả.
Thiết kế quá đẹp. Thiết bị âm thanh và nhạc cụ của Yamaha thì chất lượng rồi. Và giá thì chưa bao giờ rẻ 😃 Nhưng giá cao được cả chất lượng và thiết kế mà :-"
vẫn khoái em leviathan của razer hơn, nhiều cổng kết nối và đặc biệt là hệ thống âm thanh dolby 5.1 hơn.
Dù chưa biết chất âm của âm thành này như thế nào nhưng mà tích hợp loa bass dưới đế thế này không biết sẽ hay không.
Về mức giá thì rõ ràng Leviathan rẻ hơn.
Về tính thẩm mỹ, thì Leviathan cũng không kém phần sang trọng khi đặt trong phòng khách hay phòng ngủ. Đặc biệt là cả hai điều có công suất ngang nhau
Đây chỉ là nhận xét cá nhân của mình thôi, ai nghe thử cả hai loa rồi thì cho mình ý kiến với nhé :p
@o0demonstrife0o cái của razer đó ttích hợp coi film hơn bạn ơi với nó cũng cồng kềnh hơn
cái của yamaha chỉ để nghe nhạc người nghe nhạc đa phần không mua loa 5.1 😃
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
@o0demonstrife0o thử qua DENON đi bạn ^_^
@ba' long uhm, nhưng để trong phòng làm âm thanh cho dịch vụ đa phương iện thì nó vẫn hợp hơn
Mình thấy kiểu dáng chưa bắt mắt cho lắm giá 10tr thì hơi"đại gia" quá
gamap
ĐẠI BÀNG
9 năm
loa Yamaha thì cao cấp rồi, nhưng ở việt nam ít thấy xài
huudang8083
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết loa này hay đến mức nào nhưng giá vậy thì thuộc top cáo
so với đa số. Mấy hôm trước mình có đi qua một cửa hàng điện tử gặp 1 cái loa cũng của yamaha thấy đề 1. 990. 000 Wuon, tính ra cũng hơn 1000 USD mà chỉ có mỗi cái loa vuông cách cạnh khoảng 40cm trên
có ca 1 cửa DVD va cung co bluetooth với mấy nút điều chỉnh. Ngồi nghe cũng thấy hay những vẫn nghĩ số tiền đó mua được cả một dàn âm thanh cũng hay và đa năng nữa, chứ kê 1 cái loa vậy cũng k đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019