Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chaly minibike phong cách độc đáo,dù bạn ko cao nhưng mọi người ai cũng phải ngước nhìn

bongxu_79
17/11/2013 7:33Phản hồi: 1.908
1.908 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác bongxu_79 cho hỏi bánh zin chaly 3 chấu chế gắn cóc km/h sao có hìh hk
cho minh dum chaly muon di nsd thuong thi che lam sao
e có con chaly... cục cưng của e đấy ;) hồi đó e đi làm dứi sài gòn... tích cóp tiền lương mua cái xác xe hết 3 củ... (cty cho nghỉ tết dc 2 tuần, e về quê đi mua vs bố 😃 ), r xuống sài gòn đi làm tiếp, chắc cũng phải 2 tháng lương nữa e gửi về nhờ baba e làm lại cái xe :p ba làm thợ máy, kiêm thợ cơ khí... nhưng baba chuyên máy dầu 4 thì, chứ ko phải xe máy. nhưng chiều cậu con nên baba tự tay làm hết từ sơn đến máy. baba ban ngày làm việc. tối đến mới làm xe. đâu cũng gần 3 tháng vừa làm vừa chạy thử coi ổn ko á baba mới làm xong. cứ cái chỗ nào lạ lạ là baba gọi e r 2 ba con cùng bàn bạc để chọn phương án."minibike", hồi đó e chả biết minibike là gì đâu. coi phim vưà đi vừa khóc thấy Minh Hằng đi cái chiếc chaly màu xanh đẹp quá. nên kết luôn, mà mãi 2 năm sau mới mua dc :p. ngày baba gửi chaly xuống cho e, rớt xuống khỏi cái ôtô ở bến miền đông, leo lên nổ máy chạy đi, nó là nổi nhất khu vực 😁:D:D đi đến đâu, nó nổi đến đó, cảm giác thích gì đâu luôn á :p:p chaly đi phượt, chuyện thật như đùa. vậy mà e vs con bạn chạy từ sài gòn đi bến cát chơi, mà chạy trong ngày mới máu chứ, đâu cũng gần 200 cây số. mà xe cứ tàn tàn 5 60km/h cũng tới nơi, còn chạy vòng vòng sài gòn thì chắc cũng mấy cặp lốp :p:p
lướt vu vơ thấy topic này của a, thấy a bongxu cũng có đam mê giống e nên e mạo muội viết vài dòng tâm sự thôi:D
e vs chaly còn có nhiều kỉ niệm đẹp lắm... 😃
h e ko đi làm nữa mà đi học điện tử dứi bình dương. ;) nhưng chaly vẫn là bạn đồng hành của e, cuối tuần vẫn thường bon bon lên sài gòn thăm thú các kiểu 🆒 h chaly ko dc như xưa, máy móc xuống cấp, trầy xước vài chỗ, nhưng nó vẫn là cục cưng của e..
có nhiều ng ngỏ ý muốn mua lại. nhưng nó nhiều kỉ niệm quá. nên chắc e chả bao h bán đâu :p:p:p
xe e làm về nguyên bản thay thế vài chi tiết thôi , nên cũng ko có gì đặc sắc đâu, cũng chả có đồ chơi gì cả :D e kiếm cái dè trắng chắn bùn mà ko thấy tiệm nào ở bình dương bán, xe còn thiếu mỗi cái đó là pefect đối vs e ;)
ak... cảm ơn a bongxu đã lập topic này vs cả đam mê :D chúc a dồi dào sức khỏe, sống mãi vs đam mê minibike a nhé;)
@dutita Anh kinh phục tấm lòng của ba em, người cha vĩ đại. Hãy trân trọng kỷ vật đó,nó là sản phẩm của tình thương vô hạn của ba em gửi vào đó. Hãy sống sao cho xứng đáng với tình cảm của ba em em nhé. Khi nào có dịp về thăm ba,cho anh gửi lời hỏi thăm sức khỏe của ba em,dù ko có kỹ năng về máy xăng nhưng vẫn tìm hiểu để làm cho con vui lòng,thật sự việc đí đúng như núi Thái Sơn
@dutita Bác mua xác có giấy tờ không thế =)) em đang phân vân có nên mua xe không giấy tờ hay không vì túi tiền túng quá =)), tại em chưa bh dùng xe gì chạy bằng xăng nên đang quan tâm vụ giấy tờ
H em muốn lên chaly 1 phuộc bây h mua cái gắp nào đây bác
@Toni Black Có thể làm từ gắp Wave hàn chân phuộc ở giữa
@bongxu_79 Gắp wave gắp vào là chuẩn luôn hả bác hay có cần pha chế gì k
@Toni Black Làm gì có chuyện đó,lắp đồ khác là phải chế cháo mới đc chứ cứ lắp ăn ngay thì dân tình tự độ xe cần gì thợ độ. Có mang ra tiệm sửa chữa bình thường lắp người ta chưa chắc đã lắp vào được
Cái gắp sau là gắp gì dậy bạn
Bác ơi cho em hỏi em có một em chaly bây giờ muốn lên bánh 130/90/10 thi phai lam the nao
@yêu chaly Thì cứ lên thôi,vướng đâu sửa đấy
Vâng thanks bác
Cái phuộc zin của em nay đã gần hỏng. Thấy anh có bài thay phuộc win nhưng cái ống lồng nó dài quá, lại phải cắt ti. nay em thấy mấy cái xe máy điện có loại phuộc ti dài như vậy nhưng k rõ có lắp đc k. Anh chỉ em với
@nhokthienthan_as Phuộc xe điện yếu lắm, bây giờ dùng phuộc Wave Dream vào tốt hơn của Win. Vì Win phải cắt ti...việc này phải tiện chứ ko làm dễ dàng đc em ạ,anh cũng phải mang ra cơ khí để họ tiện cắt mới đc chứ có lắp ăn ngay đc đâu
Vâng, để em nghiên cứu lại. Em ra bãi xe thấy có mấy con atila, k biết có bê sang đc cái gì k anh nhỉ
@nhokthienthan_as Em nghĩ đơn giản quá,ko phải cứ lắp ăn ngay,đều phải chế độ thì mới ráp với nhau đc. Tính làm sao đê công làm ít dễ dàng nhất hoạt động ổn còn vấn đề phải đẹp nữa
Em đang lên con chaly monoshock khoét ở trong rồi bây giờ hàn cái pát bắt phuộc sao bác mong bác trả lời sớm 😆
Khoan khung rồi đâm 1 cái ống tuýp xuyên qua đó. Trên cái ống đó là đỉnh phuộc
Đâm xuyên qua giống trong hình dậy hả bác rồi trên ống tuýp đó bắt pát phuộc
3623816_C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved_Images_3095864_cl_do4.jpg
@Toni Black
Có ai biết full lủa nice giá nhiêu hk vs nồi dên nice 100 nữa ai biết giá nhiêu hk??
Cặp mâm này mâm gì thế bác bongxu_79
@Toni Black Xe Avenis chế lên để dùng cho xe số chạy NSD
@bongxu_79 Cặp này ngoài còn k bác ơi giá bnhiu thế
@Toni Black
Bác bongxu-79 ơi e đang tìm cây bô như vầy gắn cho chaly mà ko biết tiếng nó có quá to ko ạ, e thì e chỉ thích đẹp thôi chứ tiếng to ôm xồm quá e ko thích, với lại mua ở đâu,giá cả như thế nào,bác có thể tư vấn giúp e được ko ạ. Thanks bác nhiều
@toiyeu_blackberry Pô này làm tiếng rất to
@toiyeu_blackberry Pô vắt lon nhỏ như này phần giảm thanh tiêu âm ko có nên tiếng to là đương nhiên. Còn nếu bịt nhỏ miệng pô lại tiếng cũng giảm đi nhưng pô sẽ bí gây nóng máy
Bác ơi muốn bánh có viền như này làm sao bác giúp em với
@Toni Black Dùng sơn trắng mà vẽ lên
Bác bongxu_79 biết ai bán cái co bxc nào gắn bxc xe wave vào như zin hk
@Duy nhoz Mua co xăng ngắn của bình bông mai thì nó sẽ thấp hơn
anh Bong Xu ơi. anh biết chỗ nào bán cái bộ vapor giá mềm mềm ko ạ? cái mà dùng nam châm vs cảm biến để đo tốc độ xe ấy ạ. 😃 với anh có biết gì về cái bộ này ko ạ. tư vấn cho em với. e muốn gắn cho xe để xem tốc độ ạ.
p/s: ko liên quan lắm, nhưng e mới mua dc cái dè chắn bùn cho xe. gắn xong nhìn xe kute hơn hẳn :p
@dutita Cái đồng hồ xe đạp đó gắn cho có thôi còn thông số thì không chính xác. Tên gọi Vapor là 1 dạng đh của xe cào cào chuyên dụng,chẳng qua cái đh xe đạp hiệu Sunding có hình dáng tương tự nên gọi là Vapor mini . Nó dùng cho xe đạp cũng sử dụng mắt đọc nam châm,ngoài báo vận tốc còn báo quãng đường đi,năng lượng tiêu hao.....Giờ loại này ko ai dùng nữa
Bạn Bongxu cho mình xin link cặp mâm này được không với lại thông số bề rộng vành nhiu nhỉ? thanks bạn
@quan_jean Mâm này có trên Alibaba,Taobao size 10 inch bản 3.0
không ai vào diễn đàn này nữa nhỉ mọi người hết chơi chlay nữa rồi ah
@quan_jean bạn có cái gì muốn hỏi sao? 😃, mọi người vẫn chơi âm thầm thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019