Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chặn các web và không sử dụng được vào ban đêm [các anh em và giúp em với]

Cena_Pro
22/9/2012 3:57Phản hồi: 17
Tình hình là em là sinh viên mới vừa lên Thành phố học thôi. Thì khi em thuê nhà trọ, bà chủ bảo là sẽ miễn phí internet. Thời gian đầu em xài thì rất tốt, nhưng thời gian sau hình như do có thêm khoảng 7,8 người thuê phòng khác nữa nên tốc độ nó bị chậm dần 😔. Đã vậy dạo gần đây 1 số web site e lại k vào được nữa, mà cứ đúng 10 h là e k thể xài internet. Mà em qua mấy phòng bên hỏi thứ thì nó cũng ih như vậy :( Mấy anh em cho em hỏi là chủ internet có thể set up chặn được các web không, với lại sao mà cứ đúng 10h e lại k lên được mặc dù e phải thức khuya để làm bài :(. Vì em nghe nói có phần mềm hay các modem wifi có thể làm được việc nay...Mong các anh giúp đỡ chứ bài tập em nhiều mà không làm được bao nhiêu :(
Em chân thành cảm ơn
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vê việc chặn web site em có thể dùng các phần mếm để vào được mà, hay là đổi DNS của máy em lại. Còn về việc đúng 10h k len mạng được có khi nào là do bà chủ nhà tắt máy không. Về phần mềm set với modem hôm bữa a có nge 1 vụ như vậy của thằng bạn anh mà a quên mất cái tên rồi
Các anh em nào giúp được thêm em nó vào giúp cho em nó làm bài tập về nhà vậy
iem cũng giống bác này, cao nhân nào chỉ jùm e với.
Lót dép hóng 😃
e tinh kéo line ve nhung k biet xai goi nao la ok...voi modem nao manh ti...chu shre ra mà modem yếu quá...là chết e
@Cena_Pro Vậy theo bác này cứ cáp Quang và wifi là ok thôi...mà kiếm cục nào set lại cho bà chủ chết lun nhé ;))
Em mới tìm con modem này mới ra là nè.
Các bác chém dùm em xem có nên mua không
bạn thớt bị bà chủ chơ xỏ hay gì rồi. Câu line mới mà vi vu nhá.
Cisco là chất rồi bạn nhé có điều kiện thì mua thôi mà hinh nhu con này moi ra thì phải, nhà minh xài con 1200

Cái trong hình là cái này phải không bạn. Mình lang thang nên thấy clip hay hay
Cái trong clip hay vậy...mua ở đâu có ai biết k...mà chức năng có full vay k. nếu dc chắc e dùng line riêng lun wa
@Cena_Pro chính sác bạn nên làm như vậy ngay và lun
@caosang90 nhưng giá co ok làm k pro ơi
@Cena_Pro mình nghĩ giá cũng cao nhưng so với những gì nó mang lại thì đáng đồng tiền. tùy vào nhu cầu và sở thích của bạn thôi
@caosang90 Hang CIsco tuy hơi đắt nhưng giá trị mang lại thì khỏi bàn cãi nữa rồi
clip đẹp, trai đẹp, modem khủng vãi
thấy mấy anh vozer nói modem còn quản lý từ xa điện toán đám mây gì đó.
vậy chắc để cuối tuần này e ra tiêm e tham khảo thử xem sao..cảm ơn các anh nhiều nha
có j review lại nhé ^^ thax nhìu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019