Chào mừng Mod mới box Điện thoại Nhật Bản

LIENHUONG
2/7/2012 10:55Phản hồi: 34
Chào mừng Mod mới box Điện thoại Nhật Bản

Tuy Điện thoại Nhật bây giờ chuyển sang phát triển các dòng tích hợp HDH Android hết, chỉ còn lại 1 số ít những mẫu keitai phone mới bên cạnh những mẫu cũ - song cụm từ JMP (Japan Mobile Phone - gsm) vẫn còn sức cuốn hút đối với rất nhiều người, vì nghe đến đồ Nhật là ai cũng thích cả. Chỉ là đến khi thực sự nhúng chân vào nhiều người mới thấy thích sao khó quá, nào là sóng sánh hay bị out roài mất multi, roài chuyện Unlock hay Sửa chữa khó khăn hơn các loại ĐT khác vì ko có phụ kiện thay thế sẵn.

Nhớ lại 4 5 năm về trước khi ĐT Nhật phát triển mạnh nhất, thịnh hành chỉ có bên gsm - kiếm 1 chiếc ĐT Nhật cũng hơi khó vì chỉ vài ba bạn nhập hàng bán chứ có mấy cửa hàng bán loại này đâu (có 1 vài chiếc Sharp thì có), giá cũng hơi cao mà sóng ko được như bây giờ (hay out) nên nhiều người thích thiết kế lắm, Camera lắm, Multi lắm cũng đành tặc lưỡi dùng thử vài bữa cho biết roài bán đi - nghĩ công đoạn mồi sóng, chạy đến điểm có sóng để mồi roài về nhà móc ra lại mất thì thôi rồi, người nào mê phải là người kiên trì - nhẫn nại ghê lắm, phải tháo sim nhè nhẹ chứ ko rút vèo vèo như sim rác được 😁
-> Nhưng mà vẫn ko làm chùn lòng những người thực sự ham thích, có làm sao, mất sóng ư - chuyện nhỏ, có 1 chiếc Nokia mồi đây rồi nhưng còn mất multi thì phải ra hàng thôi 🆒

Tiếc là Tinh tế mở khu vực ĐT Nhật Bản hơi muộn, cũng là lúc thị trường ồ ạt các loại Smartphone mới mà Camera cũng ko kém cạnh với ĐT Nhật nhưng dễ sử dụng hơn, có HDH cài được ứng dụng hỗ trợ hơn nên ĐT Nhật Bản khó cạnh tranh - giờ tuy ĐT Nhật cũng có HDH Android đấy nhưng công đoạn root/up rom vẫn còn nhiều vấn đề rắc rối khiến nhiều người cũng mau nản.

Nhưng mà nói j thì nói, ĐT Nhật vẫn còn chỗ đứng chán vì vẻ đẹp của những chiếc JMP khó cưỡng lại - những chiếc Smartphone nhiều đỉnh đỉnh người biết nhưng mà giơ 1 chiếc nắp gập xoay cổ, đóng mở nghe "cách" 1 tiếng ko khỏi khiến ng xung quanh sợ gẫy cái j (nhưng có khoe thì chỉ họ cách xoay vì họ ko biết chiều xoay, vặn 1 cái là mình khổ) hay rút ĐT nghe mà đèn nháy 7 sắc cầu vồng (nhất là trong đêm), hay "nhỡ tay" làm rơi vô cốc nước roài lấy ra phẩy phẩy nghe gọi tiếp thì thôi, phải cất hết thôi chứ còn làm j nữa ;)

Nhân box ĐT Nhật bản có thêm Mod mới là bạn nttsh94 mình có bài cảm nhận như vậy

Tuy box mình bé, nhân tài ít nhưng mà mình cũng​
Chúc box ngày càng phát triển
😃
Chúc bạn nttsh94 luôn vui vẻ, mạnh khỏe & hạnh phúc, gặp nhiều may mắn & thành công trong cuộc sống
;)
Mời bạn @nttsh94 vào nào
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng ku Huy. Cố gắng nhé em.

Ps: chờ chị LIENHUONG làm cái topic tương tự ở box nhà mình 😁.
@uit.edu Có lẽ ko vì tình cảm ít, ko viết nhiều được ;)
@LIENHUONG Tình cảm dạt dào thủng lỗ chỗ ^^
@akikoi.vn Bên BB do vào muộn quá, cộng lêm nhiều dòng máy ko kham nổi nên ko dang rộng chân tay box đó được 😃
hihi, mình kêu gọi mở box này đâu thời nào"http://www.tinhte.vn/threads/240515/#post-2402714"... tạo cái nick này cũng vì muốn tinh tế có box này để điện thoại nhật được lang rộng. Nhưng thời đó không admin nào quan tâm, luôn cả cuhiep nói hỏi giúp mở box cũng quên luôn. topic trôi dần vào dĩ vãng, nếu thời đó có box chắc là hội họp vui lắm.., những ngày tháng chơi JMP thật sự vui, nhiều liên kết bạn bè, hạnh phúc vì được cầm những chiếc đt mà ít ai có thể dùng được... ... đúng là tiết thật.
@sim-minhu Bạn phải PM dihuta mới đúng bạn à vì dihuta quản lý kỹ thuật của 4rum - chẹp, lúc đó mình cũng chưa lên làm Điều hành viên nên ... hu hu hu 😔
Dù muộn một chút như vẫn tốt hơn là không có mừ 😃
Box tuy ra sau như sẽ làm thật tốt, làm thật cẩn thận, có nhiều bài viết chất lượng , luôn cập nhật những thông tin mới cho máy Nhật ,
lắng nghe và giúp đỡ mỗi khi các thành viên của box gặp khó khăn ...
chẳng mấy box sẽ lại đông vui nhộn nhịp thui 😃
Mình cũng đam mê máy Nhật và cũng có máy mắn được sống ở Nhật 1 thời gian và cũng tìm hiểu đc chút ít về máy Nhật .
Khi về nước thấy ở ngoài HN vẫn còn chưa phổ biến dòng điện thoại Nhật này lắm, mới thấy ae ở Sai gòn có nhiều nhịp cầu trung gian tạo điều kiện tốt hơn cho ae chơi máy Nhật .
thấm thoắt bên mình cũng đã có mặt được hơn 1 năm trên thị trường ,lúc mới bắt đầu gập rất nhiều khó khăn,ae chơi máy Nhật ngoài HN còn it , bên mình cũng đã cố gắng nhập máy và nâng cấp các dịch vụ chính hãng như mua code freesim,bảo hành 12 tháng và gửi máy đi bảo hành cho ae mỗi khi máy gặp lỗi không thể khắc phục ở VN.
chỉ mong ae chơi máy Nhật được thỏa mãn đam mê , và có nhiều thành viên hơn , box Điện thoại Nhật đông vui hơn , giúp mọi người được trải nghiệm những công nghệ độc quyền của Nhật , thôi thúc đam mê ,khát khao ....sáng tạo 😃
chúc mừng mod nttsh94 đắc cử nhiệm kỳ 2012 và mong rằng box có mod mới sẽ giúp box lớn mạnh hơn , quan tâm ae nhiều hơn , tạo ra các chủ để sôi nổi cho ae thảo luận , luôn cập nhật các tin tức mới để mọi người được tham khảo...
đôi chút chia sẻ muốn đóng góp để Box ngày càng lớn mạnh và phát triển là sân chơi hấp đẫn cho se trên mọi miền tổ quốc 😃
em đang lo không biết kham nổi không đây nè
@nttsh94 Mọi người luôn ủng hộ bạn mà 😃
Chúc mừng bạn nhé ;)
@nttsh94 jatekmobie rât vui nếu đc công tác với mod để review những máy mới nhất , hot nhất để box có những bài viết chất lượng ,hình ảnh chân thật nhất , và cộng tác để trả lời những bài viết, thắc mắc hỗ trợ kỹ thuật của các thành viên trong box 😃
rất mong đc mod và mọi người giúp đỡ 😃
@boy_herovn em ở trong SG a ơi 😁 nên chắc k có dịp làm reviu chung với a rồi :D
@nttsh94 "đam mê " không có khoảng cách , không phân biệt tuổi tác, vùng miền miễn vui hoà đồng thì đều là ae một nhà ;)
Mod box nhà mình hứa hẹn cho một sự thay đổi ,"lột sác" của box điện thoại Nhật , mong rằng box mình sẽ có những bài viết review máy Nhật độc quyền , và bài viết đc nên trang chủ của TT hihi vậy sẽ có nhiều thành viên ghé thăm box máy Nhật hơn 😃 cố nên mod nhé 😃
Lên moder sao lại để
nttsh94 Thành viên ===> đổi chú thích thành moder JMP cho mọi người biết, E nói với admin set cho E đi ku H.

Cố lên, A mài sẽ giúp cho những gì mài cần. A mong ước được làm moder mà không được đây. cố lên ku Huy. hihi.
@sim-minhu a đâu cần đâu, a làm mod GSM .vnvới admin jmpnews.vn luôn rồi mà 😆
còn vụ mod hình như là chưa có set đó a ơi, mới cho vài box lên ah
uhm, có lẻ đang trong thời kì trial E đó, cố gắng đi... làm moder cũng đơn giản thôi. Không có gì ghê gớm cả, khi bước chân vào thế giới admin thì lúc đó mới mỏi mệt. A rất thích gầy dựng lại hội điện thoại nhật nên môi trường member TT là một trong những diễn đàn nên phát triển.
@sim-minhu Trial nào đâu, TT ko có Trial bạn à - do chưa đến khu vực Set thôi 😃 Cứ 3 box 1 lần thì phải lần thứ 2 mới đến lượt ĐTNB 😔
Chúc mừng bạn nttsh94 nhé 😃

S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
chúc mừng ku nhé,cố gắng tròn nhiệm vụ...😁
@S H A R P thanks a. có a Minh đứng phía sau mà nên đâu có sợ j không tròn nv =))
@nttsh94 Bạn này để cái title dài ghê hén 🆒
@nguocgio Title dài 50 kí tự cũng còn được mà, bạn Saruwatari thích thì làm cái dài hơn ;)
@LIENHUONG Giống như lời chúc của HMN phải hem :p
Gốc e cũng từ box BB qua thôi =))
Chúc mừng box đt nhật. Cố gắng phát huy nha bạn.
@fenonchen làm tốt quá sợ dân chúng ghét 😆
@nttsh94 Ở những box lớn mới sợ thôi bạn à ;)
@nguocgio Box bé cũng sợ lắm 🆒
@LIENHUONG Box bé ít sợ hơn :p
gianggnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
một tg không vào mà nttsh94 đã lên mod rồi cơ à? đúng là chăm chỉ chém có khác hehehee
@gianggnt nói chung nếu không có anh em bên GSM, đặc biệt là a Minh (@sim-minhu) với a Trí thì e cũng chẳng lên nổi
S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
@nttsh94 Ý em nói a trí nào nhỉ? Trí bắc hải ah? Lão đó hình như đâu có online nhỉ?
@S H A R P đúng là không online nhưng em gần nhà 😆 có j thì vác mặt qua nhờ vả 😃)
mình đang sử dụng máy sharp aquos zeta sh-04f chạy android 5.0.2 đã root. Thỉnh ttoảng hay bị lỗi gmail nên mình vào recovery install opengappsarm5.0aroma20160901.zip (báo lỗi 20). Khởi động lại máy treo ở logo NttDocomo. Xin giúp đỡ khẩn cấp ạ!!!!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019