chaos of three kingdoms

kimtruc
10/2/2012 6:52Phản hồi: 1.484
Anh em vào download gấp trò này, đang free nhé anh em, hiện tại trên ipad thì chỉ có trò này đáng mặt anh hào về game dàn trận. Have fun.
1.484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thấy mọi người chê trò này dữ lắm. bảo ko vào dc trong game chứ chưa nói gì chơi
open beta rồi bạn, log in vào server cái một, chơi khá hay, mình chơi ở server 2
_NyX_
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới coi mấy cái screenshot, thấy hấp dẫn à 😃
mà cái này gameonline à ?
taphuonghuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
game ko có hướng dẫn j cả, lúc đầu rối mắt ko chịu đc 😔
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Game này y hệt game Tam quốc truyền kỳ nếu bác nào đã từng chơi là thấy ngay.
Vẫn là 1 game Online tốn kém cả thời gian và tiền bạc 😁
_NyX_
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài game này vào chơi dc 30p, j đâu mà tè le hết, chẳng bít đường nào mà lần
nó chịu lun hok chơi nữa
hena
ĐẠI BÀNG
12 năm
Game khá hay có điều không biết làm sao kiếm gold 😃
Join vô Legion có gold mine mà , farm lên
Mình cũng đang chơi trò này nè có điều không biết sao thêm tướng được 😔 mình add vào có 3 con tướng afh :(
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn thêm tướng thì Tài khoản của bạn phải lên cấp, đó là nạp Gold (nạp tiền). Trò này cách chơi y hệt Tam Quốc truyền kỳ nên các bạn có thể tham khảo cách chơi ở Tam Quốc truyền kỳ, nhưng giao diện khác nhau.
um mình biết rồi nhưng h hình như là phải làm nhiệm vụ mứi qua đc lv 30 hả bạn
http://s2.tk.huayugame.com/ game này trên web nè
Pác đừng nói liều , muốn lên thêm tướng thì đi campain đánh , đánh bại được tướng địch thì thu phục về hoặc Promotion cái title . Còn muốn team được nhiều chỗ tkhi ra trận thì up grade Academy học skill , ko phải lúc nào cũng phang gold pác nhá
game nay co tren android ko ta. dung android ma mun choi game nay wa
rối cả mắt.hic

Sent from my iPad using Tinh tế
hardtrack
TÍCH CỰC
12 năm
bác ryan_mu nói đúng mờ, cái này i hệt tam quốc truyển kì. Cái thêm tướng là thêm slot cơ ko phải là thu phục và set vào form đâu.
VD hiện bác đang có 3 tướng muốn có thêm thì mua slot = gold hoặc lên cấp độ cao sẽ có. Có slot rồi việc thu phục tướng lại như bác Leos nói là phệt dc tướng địch xong thằng nào (có thể thu) thì mới thu phục dc thằng đó
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trò này chơi hay nhưng khá phức tạp, bác nào vào hướng dẫn tỷ mỷ chút cho anh em đi
trò này mặc dù là game online nhưng mà nó không nặng về nạp tiền ^^ 1 ngày mình có thể kiếm được 20 gold
rồi mình mà muốn thêm được 5 thằng tướng thì điểm uy danh bạn cao thì bạn sẽ được à hiện h mình có 5 thằng tướng nhưng chỉ mới add vào from 4 thằng tướng thôi vì chưa đủ cấp ...
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm thế nào để add được thằng tướng thứ 4 vậy?

Mình vào được title promotion lên thấy báo là recruit đươc thằng tướng Dong Xi gì đó mà chả thấy đâu
Mình cũng đang chơi trò này được vài ngày nay. Có một số thắc mắc mong các bác giúp đỡ. Thanks
1. Hiện tại base lên lv 30 rồi. Mình mới tạo legion được hơn 1 ngày nhưng kiếm gold có.
2. Làm sao mình biết tướng nào nên tăng gì?
3. Cũng câu hỏi với naminh71.
Để có được 4 tướng trong team ra trận thì phải up Formation trong Academy lên lv cao , báo recruit được thằng Dong Xi nhưng nó chỉ xuất hiện thôi , bác muốn recruit được thì phải vào Manage Hero kiếm thằng đó rồi bỏ silver ra recruit với lại còn dư 1 slot tướng nhé
kiếm gold thì cứ nhiều member mà bom Gold mine của nhau thì một ngày 15 Gold là bình thường
Tướng nào nên tăng gì thì bạn xem tướng đó là tướng loại tướng gì bằng cách click vô chỗ UNIT để xem . VD : Zhang Nan click vô chữ Light Bowmen sẽ xuất hiện dòng hướng dẫn đây là tướng có EVA cao , Sun Xia là tướng có ATK cao => cần vũ khí tốt , tướng xài skill dmg vật lý thì cần ngựa tốt như Xia Hou Wan , Guan Hai , tướng nào đánh phép thì nâng sách , tướng chuyên phòng thủ như Bo Cai thì tăng giáp , buff thì ko cần sách lv cao , chỉ cần flag success rate cao
Vũ khí tăng dmg vật lý bình thường
Áo giáp chống dmg vật lý bình thường
Áo choàng chống dmg vật lý của skill
Ngựa tăng dmg vật lý của skill
Sách tăng dmg phép
tuỳ hero mà mặc đồ , enchance cho phù hợp , ko thì tốn khẩm silver
Mình sửa lại chỗ này một chút

Trong trò này sẽ chia ra 3 loại tấn công và tương ứng là 3 loại phòng thủ: Common, Tactic, Strategy

- Vũ khí và giáp sẽ tăng cho Common
- Ngựa và áo choàng sẽ tăng cho Tactic
- Sách và (chắc là flag) sẽ tăng cho Strategy

Hiện tại ở server của mình thì mọi người chủ yếu đánh bằng tactic, nên hầu hết toàn tăng chỉ số cho ngựa. Ngoài ra tăng giáp và áo choàng để thủ common và tactic.

Vật phẩm của trò này cũng có nhiều mức
Trắng -> Xanh lá cây -> Xanh nước biển -> Tím (cần 5 piece)-> Cam (hiện tại chưa có ai có hoàn chỉnh cả vì phải đánh ra đủ 10piece)-> chưa biết 😁
Càng đồ tốt thì khi up chỉ số sẽ càng được cộng nhiều.
mình chơi trò này được 1 tuần thì thấy nó hay hehe
hiện tại thì mình đang build lại mình lv40 SV2 nhưng mà cùi bắp thấy mồ
mà bạn biết cách lấy sách xịn nào khác ngoài cách làm quest daily không vậy ? hồi sáng được tới độ khó 4 thì cái quest campaign không biết làm đành bỏ qua =.=
ngay mấy trang đầu nè bạn ơi
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lam sao để có slot thứ 4 mà recruit?
Bạn phải tăng prestige lên các mức của trò chơi. Muốn biết có mức sắp cần bao nhiêu prestige thì bấm vào nhà base, tab promote.

Mình chơi trò này được khoảng 1 tháng, chơi ở server đầu tiên Heroes Rise.
Bạn set theo kiểu này nhé:
Chọn Formation Arrow
Lấy các tướng sau: Dong zhuo (skill: Mighty), Niufu (Drum: tăng morale của mình và giảm morale của đối phương), Zhang jiao (Inspiration tăng morale 100%), Jian Yong (General Order). Mình không rõ bạn có các tướng này chưa, nếu có đủ rồi thì set theo cách này là đánh rất ổn và up đồ cũng ít. Bạn chỉ cần mặc những thứ sau

Dong Zhuo: ngựa, giáp, áo, vũ khí
Niu Fu, Jian Yong, Zhang Jiao: giáp, áo (Do các tướng này chỉ hỗ trợ nên không cần mặc đồ tấn công như ngựa và vũ khí)

Hiện tại mình cũng đang đánh như vậy nhưng thêm một Hero nữa là Sun Xia. Ngựa của con Dong zhuo là 2400 rồi (chưa nằm trong top 100 của server 😁)

---------- Post added at 01:48 PM ---------- Previous post was at 01:43 PM ----------

Mình không hiểu sách xịn là gì. Quest chỉ gồm có Main Quest và Daily Quest, Main quest thì được thưởng silver còn daily quest thì thưởng honor. Honor thì kiếm dễ không ý mà đánh nhiều trận vào là được, cố gắng tham gia các trận đánh group ý thường có vào các giờ 8h30, 11h30, 14h30, 18h30, 20h30. Đánh vài ngày là có mấy chục K honor

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019