Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

chaos of three kingdoms

kimtruc
10/2/2012 6:52Phản hồi: 1.484
1.484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để promotion lên level 2 cần đến 1000 prestigate, trong khi đó invest thì 1 prestigate = 5603 silver, như vậy 1000 prestigate = 5,6 triệu silver làm sao kiếm cho đủ. Hoặc 750 honor = 75 prestigate ==> 1000 prestigate = 10,000 hornor, cũng ko làm sao kiếm đủ được. Kiếm đến bao giờ mới lên được slot 4? Vì 3 slot đi làm quest toàn bị thua ngay ở map thứ 2

Ai có cách nào chỉ dẫn với
Cách kiếm prestige

- Qua Levy, khi bạn bấm levy thì tùy lúc sẽ xuất hiện các các câu hỏi chọn, nếu chọn đúng thì bạn có thể được tặng silver, prestige, levy, ....

- chalenge world, nếu thắng sẽ được point = lv của bạn x 10, thua được x5 sau đó đổi point lấy prestige ở mục point exchange. Ví dụ như nếu bạn lv40 quân đang yếu thì sau 5 lần challenge cũng được 1000 point sau đó đổi sang cũng được 1000 prestige

- qua donate honor tỷ lệ 10/1

- Đánh entrance battle, bạn chọn chế độ đánh witness cho các trận tham gia thì sẽ được prestige tùy theo các trận. Ví dụ như trận đầu tiên Bandit Hut nếu chọn chế độ witness sẽ được thưởng 180pres và bạn nên chọn formation là single line để được cộng thêm 180 nữa -> nếu 1 ngày đánh 3 lần thì cũng được hơn 1000 pres. Lần thứ 4 trở đi mỗi lần đánh sẽ mất 2 order.

- Invest tùy từng vùng thì mức giá sẽ khác nhau, nhưng không như bạn nói, ở mức 1 ví dụ như là 5603silver thì sẽ được 1 prosperity ~ 400 pres chứ không phải là 1 pres
chauint
ĐẠI BÀNG
12 năm
đây là webgame Tam Quoc Trueyn ky véion english mấy bác?
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thẻ Point Exchange chỉ cho đổi point sang item chứ không thấy đổi point sang prestigate

làm sao để đánh entrance battle, mình vào thì không thấy chỗ nào để tham gia đánh cả

Cám ơn bạn đã chỉ dẫn, mình đổi thử nhưng chỉ được 300 pres thôi

Mong bạn chỉ dẫn thêm
Mình do vẫn còn yếu quá nên vẫn đang kẹt ở nhiệm vụ. Sách xịn mình nhận được khi hoàn thành độ khó 4 sao đó bạn. Hồi sáng nay thấy nó báo là mình sẽ nhận được 400honor và 1 quyển sách nhưng mà ko biết làm nhiệm vụ campain ở đâu ...

---------- Post added at 04:10 PM ---------- Previous post was at 04:00 PM ----------

Entrance battle chơi trên máy tính mới có hình như vậy trong ipad mình kím không ra
Cái item mà bạn nhìn thấy chính là honor và prestige, prestige là hình thằng người giơ tay (3 cái ở bên phải). 3 cái ở bên trái là honor.
Entrance to battle nếu trên máy tính thì nằm ờ bên phải màn hình, chọn battle cần chơi bấm check (nếu thích thì đọc description để biết về các phần thưởng sẽ nhận được), sau đó bấm start team, trong chế độ challenge mode chọn mode mình thích lấy phần thưởng nào, speed thì thưởng 2 speed để tăng tốc luyên lv cho hero, witnees lấy prestige,......

---------- Post added at 04:24 PM ---------- Previous post was at 04:18 PM ----------

Công nhận là mình cũng chưa để ý đến cái vụ độ khó 4 sao, bình thường daily quest thỉnh thoảng mình mới làm được cái quest 3 sao được 300 honor. Để mai thử không lĩnh phần thưởng xem nó có cho ra cái 4 sao không.

Mình chưa chơi bằng ipad (nhà mình có mỗi itouch nên không chơi 😁) nên cũng không biết nó ra sao, để lúc nào rỗi thử vào bằng itouch xem sao không biết nó có lấy được acc của mình không hay lại bắt tạo acc mới thì chán.

Bổ sung thêm cách kiếm prestige nữa: Chọn chế độ world vào các nước khác (phải ngang cấp lv với nước mình) chọn 1 user rồi attack cũng kiếm được prestige, điểm prestige phụ thuộc vào lv của mình và của đối phương.
bạn ráng làm mấy nhiệm vụ cao cao sao khoảng 3 sao là lên được 4 sao à mình bây h thì đang kẹt ở nhiệm vụ kill luy bu .... à vào bằng ipod hay pad đều lấy acc thường và vào chơi như bạn
bạn ơi cho mình hỏi...minh lv 32 úp tech all max 30 hết.....nhưng minh kiểm tra từng con tường thì ATK và DEF.....yếu....hơn người kém lv hơn mình nhiều lắm(có khi thấy profile người ta cấp 22 mà tường ATK 300).....mac dù vào tech úp lên 30 hết....do đồ yếu hay gì á.....tường mình cũng lv 30 luôn ..... chẳng hỉu tại sao....giúp mình với....cách nào uprate đồ lên .....................dealer thì cũng đc vài món đồ ATK 100< thôi
up ở trong academy thì hero không lên được đâu. Mua đồ trong shop hạn chế thôi, khi mình mới bắt đầu thì phải mua trong shop, khi nào tương đối rồi thì đánh battle sẽ ra nhiều đồ, thứ hạng các đồ mình đã nói ở bài trước.

Hero muốn mạnh như bạn nói thì bạn phải enchance đồ, trong 1 ngày sẽ có 8 thời điểm thành công cao nhất khi up đồ vào các giờ: 8h, 11h, 14h, 17h,... cứ cộng 3 tiếng vào. Nhớ up đồ vào những thời điểm này cố chọn những lúc trên 90% ấy vì khi đó úp đồ dễ thành công đỡ bị xịt.

Bạn đọc mấy bài trên đi vì Hero chỉ số atk không quan trọng nhất đâu, tốt nhất bạn nói cho mình bạn đang có nhưng con hero nào mình sẽ hướng dẫn bạn up đồ gì và dùng formation cho hợp lý.

UPDATE cách kiếm prestige tương đối dễ và không tốn bạc lắm.
Vào chế độ world chọn các tường thành rồi chọn Fortification, sẽ có 3 mức cho bạn lựa chọn. Ví dụ như mình, mình chọn mức cao nhất là 8300silver và sẽ có được 7128 prestige (các thông số này có thể thay đổi theo lv). 10 phút lại làm được 1 lần. 1 ngày hình như làm được 3 lần.

---------- Post added at 08:44 AM ---------- Previous post was at 08:35 AM ----------

Mình để ý lại rồi, cái daily quest này nó reset hàng ngày, có ngày khó có ngày dễ. Chẳng hạn như hôm nay mình chỉ thấy nó ra có 2 sao thôi. Ngoài ra mình không thấy cái vụ kill Luy Bu của bạn, chắc cái này là Main quest rồi. Nếu bạn đánh không thắng thì xem stratregy xem mọi người bố trí quân như thế nào để đánh thắng rồi bạn bắt chước cách bố trí quân như vậy. Bạn đang đánh ở trận nào, đang mắc ở tướng nào post lên đây mình comment cho
uh thì mình đang kẹt ở main quest đánh hoài không lại =.= ... mình mới làm được nhiệm vụ 4 sao xong mình đã nhận được 1 quyển sách xanh lv32 mỗi lần bạn làm xong 1 nhiệm vụ thì nó sẽ resest lại 1 lần đó
Mình đang chơi ở S3, lv38, sắp qua được nó rồi, mới kiếm dc 2 cây vk va 1 con ngựa xanh dương, 1 cái ff màu tím. Sao mình ko thấy cái nhiệm vụ daily hiện ra nhỉ? hay là chưa đủ lv....?
Hình như phải lv40 mới được.
FF tím là cái gì thế.

Mình có mỗi 1 cây Dragon Sabre là tím
1 con ngựa Wind tím
khăn tím
giáp tím còn thiếu 1 piece nữa.
Bạn lên lv 40 mới có main quest bạn ơi.
hodiepcoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao để tăng force vậy các bạn, giúp mình với, mới có lv 14, mới tập chơi
Tăng force tức là tăng lính, lính nhiều thì lâu chết hơn chứ chẳng mạnh hơn. Muốn tăng Force thì 1 là nâng vk, 2 là nâng lv tướng, 3 là up cái skill đầu tiên trong Technology ấy
Hi all, mình mới chơi đc 1 tuần, giờ mới biết chỗ này để tìm hiểu, LV 40 mà ko biết nên nâng cấp hết các Tech lên LV32, vũ khí+ngựa+sách+áo+giáp nâng đều, đc 4 formation lv6 , thế nên giờ thấy yếu quá, bạn Printer chỉ giúp mình nhé cần nâng gì cho các con nhé ( đang chuẩn bị đánh Luy Bo mà vẫn chưa thắng đc mấy thằng troop của nó ) mình dùng 4 con Lv34 :
+ Xiahou Wan sk : blocking
+ Cheng Yuanzhi sk : Double hit
+ Guan Hai sk : Clwan Sweep
+ Ziang Jiao sk : Inspiration
Vứt 2 con Xiahou va Cheng đi bác, đội hình bác y chang đội hình e, e đã thay 2 tướng đó = 2 con xe Hu Zhen và Sun Xia rồi, up 4 cái giáp, 2 vk ngon, 1 con ngựa đẹp là đủ cho đội hình good lúc sơ khai.
Mình không tìm thấy tướng nào tên như bạn nói "Luy Bo". Bạn đang đánh stage nào, có phải Hulao pass không

View attachment 492895

Bạn thử bố trí theo Arrow Formation đi

hàng đầu để Cheng Yuanzhi và Xiahou Wan
giữa để jiang jiao
cuối để Guan Hai

Giáp def tốt nhất thì cho hàng đầu mặc, vũ khí att cao nhất cũng để lên hàng đầu, ngựa có chỉ số TCA cao nhất để cho Guan Hai. Với các hero như của bạn thì chỉ nên up các đồ sau:
3 cây vũ khí cho Cheng Yuanzhi, Xiahou Wan, Guan Hai (thấp hơn cũng được). Jiang Jiao không cần
Khăn cho 4 hero
Giáp cho 4 hero
Ngựa cho 3 hero, Jiang Jiao không cần. Ngựa cho cho Guan Hai cần nhất vì Guan Hai dùng skill Clean Sweep có khả năng gây damage cho tất cả enemy, còn Cheng Yuanzhi và Xiahou Wan chỉ có tác dụng với 1 enemy.
Sách không cần

Như bạn Olympus nói nếu bạn chuyển sang 2 con pháo thì bạn không cần phải dùng ngựa vì 2 con pháo không đánh skill, 2 con pháo chỉ tấn công common nên chỉ cần vũ khí. Ngoài ra khi con Jiang Jiao up morale sẽ chỉ tác dụng với mỗi Guan Hai -> càng tấn công bằng skill được nhiều hơn.
Nên thay tướng rồi chén boss sau, bác ấy nói con Lyu Bu (lv41) map Hulao đấy bác ạ, nhưng vấn đề là mấy con thuộc hạ bác ấy còn chưa qua được cơ mà. Nên tận dụng triệt để skil của Guan Hai mà bỏ đi 2 tướng phép như e đã đề cập phía trên. Nếu ko con Jiang Jiao nó buff lung tung thì tốn Order và tốn lính vô ích lắm
thế là bác chơi trước mình lâu nhỉ? Mới chơi được gần 1 tuần thôi. Mới chỉ kiếm được 2 cây VK blue, 1 con ngựa blue và hunt dc cái áo choàng (là FF hay bạn gọi là khăn ấy) màu tím. Ngựa tím thiếu 2 mảnh nữa mới đủ
Khăn tím đấy không nhầm thì là Gold Bird Cape (require lv44), Deal xuân nhỉ, mình deal mãi mới được 1 cái khăn tím, hiện tại còn cái cái khăn nữa nhưng mới được 2 piece.

Nếu muốn nhanh có ngựa tím bạn deal liên tục đi, khi deal ở hình thứ 3 là ra piece ngựa tím (44), hình thứ 4 là piece ngựa tím (54). Cứ deal thằng đầu tiên, rồi bán đồ chấp nhận mất bạc, khi nó ra được thằng thứ 2 lại nghiến răng deal để nó ra được thằng thứ 3.
Hôm trước mình cũng tốn vào đấy 60K silver để lấy nốt 3 piece còn lại. Cho con Dong Zhou dùng (TCA 2352) skill một phát phải được hơn 15K enemys. Server bên mình đứng đầu đang là TCA 3720 (Epic Lv3), con này mà một lần skill chắc phải đi khoảng 30K.

Bạn chơi đến stage nào rồi?
Bữa trước mình deal đc con ngựatím lv55 thèm quá nên bán luôn, giờ thấy tiếc quá. mình xem list hero ranking thấy con Zangnan rất nhiều ng dùng và lv rất cao, có lẽ nên chọn con này chăng ? ko biết cùng 1 account có thể chơi đc trên PC lẫn trên Ipad ko nhỉ ?

Tiện thể bác cho hỏi, vậy là chỉ cầncon Zhangjiaolà cấn sách,các con khác có cần ko ? các ô trong Tech thì quan trọng nhất kỹ năng nào vậy vì nâng hết thì lâu & tốn honor quá, academy của e lv 40 rồi,thank
duoc ban oi minh dang choi kieu vay ne .... cung 1 sever het ban oi .... sr vi minh go tieng viet khong dau =.= may ko co telex
@printer Co' cach' nao mua tuong' nc' khac' koh ban.? To' thay' chung' no' mua dc.ma mjnh k8h bit' cach' mua
Zhang nan khi bac promote len 5k pre se co. Con nay la tuong Def sk dragon roar su dung light bowmen. Ngoai ra cac bac nen vao develope cac hero de tang them chi so. Moi len nhu vay ton 300hornor. Em moi choi 1 tuan server blood blow. Chua voi wa 30 lam gi vi dang test it thu. Noi chung game nay kha hay vi ket hop chien thuat va skill.
Zhangnan dùng cũng được, skill này khi đánh tạo ảnh hưởng theo hình chữ thập, khi đánh cần phải xem enemy bố trí như thế nào để khi dùng skill nhiều enemy bị ảnh hưởng nhất. Nhưng nếu gặp phải enemy bố trí theo 7-star formation thì mất tác dụng. Vì thế Dong Zhou và Guan Hai vẫn lợi hơn do dùng skill Mighty và Clean Sweep tác dụng tới tất cả enemy.

---------- Post added at 09:53 AM ---------- Previous post was at 09:49 AM ----------

Bạn có nhầm không, deal được 1 piece ngựa tím con White horse hay là cả con, nếu cả con thì thật sự bạn bán đi thì quá phí vì để deal hoàn chỉnh được một con chắc phải mất vài ngày và tốn rất nhiều bạc (~150K)

Hiện tại mình chưa thấy sách có tác dụng gì lắm, để mình nghiên cứu lại. Chắc do mình không có quyển sách 24 war papers (màu xanh lục) mà toàn dùng sách mua tại shop nên thấy cũng chẳng có tác dụng gì mấy
Mình mới deal được 1 phần, hôm nay lại deal được 2 con nữa, 1 con ngựa tím : white hare lv 54 ( 1/5 ) và một con white dragon lv65 ( 1/10) chắc đủ con thì tốn kém lắm, bạn có thể hướng dẫn mình thêm phần nâng cấp các tech trong nhà academy với, con DongZou thì hiện tại chưa thu nạp được nên chắc sẽ dùng sau
Do tu mau xanh nuoc bien tro len la chi ra piece lam gi co chuyen ra ca con. Truoc khi danh nen vao strategy xem truoc doi hinh cua giac roi sap xep lai doi hinh cua minh.
làm thế nào mà vài triệu silver vậy bạn ? phải nạp thẻ à ? mình chiếm mỏ mỗi lần 4h nó cho mỗi 2-3k, tiện thể các bác cho hỏi nâng cái gì để nó xuất chiêu nhanh nhỉ ? con Guan Hai của e LV35 đánh cũng mạnh nhất đội mà mỗi tội nó lười đánh quá, cả trận xuất có 2,3 cái clean sweap, lúc nó đánh thì quân mình die gần hết rồi
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái "pieces" mà bạn đang nói đến là cái gì vậy?
là một phần của vật phẩm deal được đấy mà, mấy cái đồ quý phải deal nhiều lần, mỗi lần một mảnh ( phần ) ghép lại mới đc
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình deal toan ra nmguyen cái khăn hay là cái áo, mà mình vừa deal ra cái khăn cấp 51 màu tím, có phải là tím mà các bạn nói không?
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang ở lvl 30, định tạm thời dừng ở đây để nâng max rồi mới nâng tiếp nhà chính. Vì mới chơi lần đầu nên chưa biết con nào với con nào, nâng cấp cũng lung tung luôn.

Mình đang dùng 4 con:
Dong Xi,
Cheng Yuanzhi,
Xiahou Wan,
Deng Mao
Còn 4 con chưa recruit là Sunxia, Guanhai, Zhang Mancheng, Bocai

Cho mình hỏi
1) 4 con như trên đã hợp lý chưa? Nên build đồ thế nào?
2) nếu chưa hợp lý thì nên thay con nào (tiếc quá, cả 4 con đều cấp 22 rùi, con Xiahou cấp 24 rùi), build đồ cho từng con thế nào

3) làm sao biết con hero nào đánh phép hay đánh damage hay attack? tác dụng của từng loại

4) Cho mình biết các ký hiệu ghi bên cạnh mỗi con hero nghĩa là gì? tác dụng ra sao? cái nào là cần nhất?
TTK
DEF
TCA
TCD
STA
STD
3. Bạn muốn biết các hero dùng skill gì thì trong phần Manage heroes sẽ có miêu tả cho từng hero, di chuột vào dòng skill sẽ biết được skill đấy loại gì (tactic, strategy,...). Các loại hero dùng balista, turret, ... gọi tắt là pháo thì không sử dụng skill.

4.
TTK (vũ khí), DEF (giáp): Tấn công và thủ common
TCA (ngựa), TCD (khăn): Tấn công và thủ tactic
STA, STD: liên quan đến tactic. Mình cũng không rõ cái này lắm vì mình không có sách tốt và std thì không có đồ để thử (chắc phải mua flag) tác dụng.

1 & 2.
Mình tìm thử thì không biết con Dong Xi là con nào.
Với các tướng hiện tại bạn nên dùng các con sau:
Guan Hai: skill Clean Sweep tốt tác dụng tới tất cả enemy. Cần nâng ngựa, khăn, giáp (xếp theo thứ tự ưu tiên khi nâng cấp). Nên đứng sau các tướng khác nếu giáp trang bị không tốt thì dùng các tướng khác thủ hộ.

Xiahou Wan: thủ tốt, skill blocking cũng khá nhưng chỉ có tác dụng với 1 enemy. Cần nâng ngựa, giáp, khăn, (xếp theo thứ tự ưu tiên khi nâng cấp).

Xun xia: tấn công tốt, không có skill, thủ bình thường. Cần nâng vũ khí, giáp, khăn

Các con còn lại lấy con nào cũng được nhưng đừng train tiếp, nên ưu tiên train cho 3 con ở trên, khi nào recuit được hero khác rồi tính tiếp. Muốn train hero nhanh thì đánh entrance battle (lấy speed order, nhớ spin sau mỗi bài có khi lại được thưởng tiếp quý nhất là flag hoặc stone), ngoài ra đánh lại các bài đã đành để kiếm honor, sử dụng honor để speed tốc độ train.

---------- Post added at 10:53 AM ---------- Previous post was at 10:43 AM ----------

Bạn nói là piece đi, White hare kiếm đã khó, con white dragon kia hình như là loại mầu cam, server mình chơi đầu tiên khoảng gần 2 tháng rồi mà chưa có ai kiếm đủ bộ cả, đủ biết khó đến mức nào, mình còn chưa được nhìn thấy bất kì một piece mầu cam nào chứ chưa nói đến chuyện đủ bộ.

Tech trong academy thì cứ phang ATK và DEF của tactic đi, các formation cũng max hết đi vì sau này không thể dùng 1 formation cho tất cả được đâu, cũng phải thay đổi các formaion thì mới qua được bài đấy, trừ khi quân cực khủng thì không nói.
Ví dụ như trường hợp của mình: Mình chủ yếu dùng Arrow, khi đánh với 1 bạn trong legion (nên thường xuyên đánh với các thành viên trong legion mỗi ngày được 10 lần không mất quân, mất order, để tìm hiểu thêm về quân của mình và cách bố trí formation cũng như vị trí các hero trong formation) thì thua, nhưng nếu chuyển formation khác hoặc thay đổi vị trí hero trong formation thì lại thắng hoặc thắng cách biệt.
Bác Printer hướng dẫn mình trang bị cho con Zhang Nan và con Hu Zhen luôn với nhé, thank !
Hu Zhen: def tốt do là pháo nên chỉ cần vũ khí, khăn, giáp

Zhang nan: ngựa, giáp, khăn, vũ khí
co legion nao cua Vietnam ko cac bac de anh em vao choi cung cho vui.
e ben server S4
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bro vào legion Vietland, vào trang 27 có chữ V là đúng nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119