chaos of three kingdoms

kimtruc
10/2/2012 6:52Phản hồi: 1.484
1.484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lam sao de biet con nao can gi con nao ko can gi?
ko có loại 20 mảnh đâu nhé, chỉ có loại 10 mảnh thôi, mình được 1/10 mảnh rồi. Các bạn nhớ để dành mấy cái lv cao qua hôm sau hãy hunt vì mỗi này nó cho mình free 1 lần ngựa và 1 lần áo choàng (nói là free nhưng trong kho bạc của bạn phải đủ số lượng bạc để hunt theo giá bạc của slot).
Mình mới chơi được 1 tuần, kiếm được 2 cái áo choàng lv52 mà chưa đủ lv để dùng. Chán, ngựa thì ngựa màu tím, mỗi loại 2 mảnh, chán.
Skill trong technology thì up chủ yếu cái skil nào thuộc thế mạnh của mình trước, commond (dùng vk), skill (dùng ngựa) hay strategy (sách), mỗi loại có skill tăng và thủ riêng biệt. Recommend các bạn mới chơi đừng tăng cái skill tăng sức mạnh strategy, cùng lắm là nâng cái thủ strategy thôi vì ban đầu map chưa có nhiều tướng đánh theo kiểu strategy.
Dza thua, server cua em hom wa co thang Fx... No deal dc cai 1/20 roi bac oi. No update all server kia kia.
Nếu bạn chưa bao giờ deal 1 lần mà ra luôn đồ xanh lục và tím thì tay bạn hơi đen 😁
Đồ tím thì mình deal được 1 phát ăn luôn cái khăn, đồ xanh lục thì ngựa và khăn ra 1 lần hơi bị nhiều.
Bạn chơi ở server nào thế? LV bao nhiêu rồi, hiện tại kho chứa bạc của mình lv60 và chứa được 600K. Lên LV bao nhiêu thì chứa được mấy triệu.

Loại 1/20 là đồ mầu gì hả bạn. Mình mới thấy mầu cam là 1/10, mỗi khi có ai có 1 piece thì nó thông báo trên phần chat của cả server.

---------- Post added at 09:53 PM ---------- Previous post was at 09:50 PM ----------

Bạn xem lại nhé chắc là phải LV54, vì quy định của nó là:
Trắng yêu cầu hàng đơn vị là 1, Xanh lá là 2, Xanh lục là 3, Tím là 4. Cam chắc là 5 mình đoán thôi chưa được piece nào :D
Không bác nào giúp mình à ? có cách nào cho tăng tốc độ xuất chiêu cho con Guan Hai ko nhỉ ?
Mỗi một bên chỉ có một lượt đánh, vì thế nếu bạn muốn lượt đánh nào của bạn con Guan Hai cũng đánh bằng skill cả thì bạn phải có một con hero buff morale, ví dụ như con Jiang Jiao (musician). Ngoài ra trong toàn đội của bạn không có hero nào đánh bằng skill cả như thế còn buff chỉ buff cho riêng con Guan Hai thôi.

Ví dụ về formation cho 4 hero (sử dung Arrow Formation)

...........................................Jiang Jiao

Guan hai...........Niu fu...........Sun Xia

-------------- hoặc ------------

..............................................Niufu
Guan Hai...........Jiang Jiao..........Sun Xia

Bố trí tùy vào giáp của con nào tốt thì cho lên đứng hàng trên. Với cách bố trí này để hiệu quả thì TCA cho Guan Hai phải khoảng gần 2000, giáp cho các con phải khoảng 400 trở lên, khăn khoảng 600 trở lên, vũ khí cho Sun Xia khoảng 600.
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như tốc độ xuất chiêu phụ thuộc vào mjoracle, khi tăng moracle lên đến mức nào đấy thì thanh báo phép đầy, lúc đấy nó xuất chiêu phép. Do vậy mình đoán muốn nó xuất chiêu nhanh thì phải có con nào buff moracle
Ai chơi ko...có một con lv 50, các hero đều 38-39 cả.....lúc game mới ra...trong 2 tuần đầu...nick mình toàn trong top 10....
đến sang tuần thứ 3 chán chẳng muốn chơi..
tuần thứ tư...để đấy rồi....ai chơi..cho nick nè
thích thì đổi pass mà cầy...Đồ thì xanh lục xanh lá cây...đủ cả....có mấy cái đồ hồng.đang kiếm đc 2/5 con ngựa rồi...hihihihi
Hehe mình nè bạn. ^^. Bạn bên sv nào vậy bạn. ^^.
Bác nào cho e hỏi. Làm sao để up base lên được 31. E mới chơi mà đang ở 30 k biết up kiểu gì lên 31. battle mình đánh xong map Guangzong rồi. bác nào biết chỉ dùm e với nhé. Mình cũng ít onl web bác nào chỉ dùm cứ post reply hoặc nt cho mình cũng đc có gì mình hỏi thêm ^^ 0983168251
Thx @@
Vào chế độ world, chọn vùng nào có LV max là 40 rồi bấm migrate, vào vùng mới rồi up lv thoải mái lên đến 40 lại chuyển.
Ơ mình cũng làm như thế nó bảo là: Can't use when you are in country battle.
Là sao hử bạn hihi tiếng anh mình hơi ngu ^^
Có nhiều vùng có chỉ số là LV max 40 lắm, thử chọn chỗ khác xem. Có thể đang là mùa thu (autumn) nên diễn ra country battle, farm battle nên không chuyển được. Đợi ngày mai đi đến mùa đông là chuyển đựoc.
Ok thanks bạn nhiều nha. Đúng là đang mùa thu hihi có gì mình lại hỏi ^^
Có cách nào kiếm đc nhiều bạc ngoài levy ko nhỉ? mình LV40 mà dùng có một lúc là hết, chiếm cái mỏ 4h mất 1 order nó cho có 2k silver, sao bọn làm game nó thần kinh thế chứ ............................?
Bạn phải lên LV và phải mạnh, đánh xong quest gì đó không nhớ sẽ move sang vùng LV max 80 lúc đấy mỏ sẽ có trữ lượng 600, 4h được khoảng hơn 28K. Hoặc là phải rình đến mùa đông chiếm được cái mỏ trữ lượng lớn nhất, cứ 4h là phải vào chiếm lại thì một ngày chắc cũng được khá.

Tham gia event, đánh entrance battle, vasal, salary này, sell food, ....

Mình đang ở LV66, bây giờ mỗi lần enhanse con ngựa win mầu tím mất khoảng 85K một lần 😁
cho em hỏi cách kiếm gold như nào? em lv 30 rồi mà chưa tìm được ở chỗ nào. chỉ cụ thể giúp em. thanks nhiều
naminh71
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác printer làm cái hướng dẫn toàn tập đi
Hướng dẫn toàn tập cho trò này mình nghĩ không cần lắm, mình cũng hay online, bạn nào muốn hỏi vấn đề gì cứ nêu rõ ra mình sẽ trả lời.

Mấy hôm nay bị mấy thằng Indo nó đánh cho tơi tả đang tức lắm mà không làm gì được bọn nó, đồ của chúng nó ngon quá không hiểu do bọn nó chơi lâu hơn mình hay là nó nạp tiền, không thể đánh lại được.

Hiện tại vẫn không hiểu trò này nạp tiền nó quy đổi thế nào, 33$ hình như được 100point, 1 point chả hiểu được bao nhiêu vàng hay được cái gì nữa.

---------- Post added at 09:50 PM ---------- Previous post was at 09:45 PM ----------

Bạn phải cố join vào một legion, khi vào legion thì bạn sẽ có mỏ vàng (Gold Plant), các thành viên của legion sẽ blow giúp nhau mỏ vàng (bạn cũng nên blow giúp mọi người trong legion, muốn giúp ai thì vào chế độ Legion chọn người rồi bấm Personal Gold mine rồi blow thôi), cứ 5 người blow cho bạn thì bạn kiếm được 1 mỏ = 5 vàng, tổng cộng bạn có 3 mỏ -> max một ngày được 15 vàng. Ngoài ra President nếu chọn lấy vàng mỗi ngày (vào chế độ Nation, chọn Policy) thì cũng được 5 vàng một ngày. Hiện tại mình kiếm 20 vàng mỗi ngày.
Thấy mấy thằng indo trong legion của mình nó chat với nhau, chúng nó đầu tư cho 1 con LV 5x khoảng 200$, mà bọn nó mua thẻ nạp nhiều lắm trong SV mình toàn thấy bọn indo, mình thấy Game này chơi trên PC có tốc độ tăng LV nhanh hơn rất nhiều trên ipad, riêng sáng nay mình đánh mấy lần entrance battle đã kiếm được 20 speedup token , sướng thật...trên ipad lại ko có cái này. Cả cái vụ luyện đá +nâng cấp cờ trên Ipadcũng ko có nốt....haizz
Game này theo giờ gmt +8. Hehe.
Mà bạn có thể hướng dẫn rõ hơn cái vụ nâng cấp luyện đá được không bạn. Mình không hiểu rõ chỗ này lắm.
tức là bạn có nhiều cục đá cùng cấp thì có thể ép lên cục lv cao hơn , cờ cũng thế
Chơi trên ipad hiện giờ ko hỗ trợ đi Entrance to battle , ko thấy được flag shop và thay đổi flag được , muốn thì log bằng PC
Flag có rất nhiều loại, mỗi loại có 4 cấp lv. Ví dụ như mình đánh bằng quân, tactic thì có thể mua thêm Flag +8000% tactic damage, -7000% tactic damage, nếu dùng còn Jiang Jiao để buff morale thì mua Flag +2600% inspirate success rate.

Muốn nâng cờ lên lv cao thì có thể mua hoặc thông qua đập, muốn đập cờ từ lv1 lên lv2 yêu cầu có 3 cờ cùng loại và một viên đá 1. Từ lv 2 muốn lên lv3 thì cũng vậy nhưng cần đá lv2.

Cấp lv1 được dùng 1 cờ, cứ tăng tiếp lên 21, 41, 61, 81 lại được dùng thêm cờ

Muốn vào chỗ cờ thì vào shop chọn cái Flag Mall, trong chỗ này dùng để mua cờ và đá, góc bên phải phía trên có cái Flag Equipment dùng để bố trí sử dụng các loại cờ, nâng cấp cờ, đá,...

Hiện tại mình đang dùng 1 cờ +12000% tactic damage (LV3) cờ này giá 900 vàng, 1 cờ -7000% lv2 giá 100 vàng, 1 cờ lv2 124 vàng, 1 cờ lv2 +256TCA giá 150 vàng.

Mình có khoảng 30 cờ các loại chủ yêu thông qua đanh Entrance Battle, sau khi đánh xong Entrance Battle sẽ cho quay sổ xố, có 5 phần thường được chọn ngẫu nhiên 1. 5 phần thưởng bao gồm 3 phần thưởng liên quan đến speed, honor, silver. 2 phần thưởng còn lại là cờ lv1, lv2, đá lv1, lv2. Trước khi quay nó cũng cho phép bạn bỏ bớt các phần thưởng không cần để nâng xác xuất trúng lên. Ví dụ như hôm trước mình thấy có cái cờ tactic damage lv2, bình thường cái này bán 150gold, nên mình bỏ các phần thưởng khác đi, cuối cùng mua cái cờ có 75 gold.
Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để nâng được viplv lên vậy. Mình mới chơi được 1 ngày. Không làm được quest daily vì nó báo vip lv quá thấp.
Ai co link choi cai nay tren PC cho minh xin voi. Cam on nhieu
hiện tại em có 4 con Cao Hong lv 26, Sunxia lv 27, xiahou wan lv 29, cheng yaunzhi lv 29. và mới mở được thêm mấy tướng Cao xiu, yan zheng, guan hai,zhang bao,zhang jiao, zhang liang,zhang mancheng,bo cai, deng mao.bác giúp em bố trí lại cần dùng con nào và bỏ con nào cho hợp lý và cách nâng cấp nữa. Thêm nữa là hiện tại em lv 36 ma tướng của em mới co lv 29 la cao nhất.cần làm thế nào và nâng cấp nha nào để lên lv? thanks trước
Nên train 4 tương này
Guan Hai, Zhang jiao, Sunxia, zhang bao

Mình không biết 2 tướng Cao Xiu và Cao Hong dùng skill gì nên không khuyên bạn được (có thể do mình chọn Shu nên không có những tướng này)

LV của bạn là 36 thì bạn sẽ train hero max là 36, cứ vào phần train rồi chọn tướng bấm train thôi
Cao xiu cao hong xài skill dragron roar và skill death shot.
^^. Ngày hôm qua với hôm nay mình deal ra toàn cùi bắp ko. Deal hết khoảng 200k sliver mà chả ra được con ngựa tím =_=
Nó ra được vài mảnh còn an ủi chứ đằng này chẳng rớt mảnh nào. _=_=. Nản kinh.
Trò này có nhiều ae chơi không nhỉ 😁
Bác printer có nick yahoo không cho e xin để em nhờ bác chỉ bảo chút. E mới tập chơi được 2 ngày thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019